[Funland] Những chuyện éo le mà các cụ từng gặp.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Nãy mẹ vừa nhắn tin cho em, mà giờ nghĩ lại chuyện ngày xưa của em nhiều lúc thấy nó cũng chả khác gì truyện cả các cụ ạ. Mấy năm trước lúc em với nyc còn yêu nhau, quen được một thời gian thì em có đưa về quê (cả 2 cùng quê) ra mắt họ hàng vào ngày giỗ bà ngoại em.
Lúc đó chỉ thấy thằng em họ, con dì ruột em với nyc nhận nhau là bạn học cùng trường cấp 3 ngày xưa. Em và mọi người trong họ cũng chỉ biết vậy thôi vì tỉnh lẻ nhỏ xíu nên chuyện vô tình biết nhau từ trước là điều bình thường.
Sau này em mới phát hiện ra 2 đứa nó lén lút qua lại sau lưng em cả nửa năm và nói chuyện 3 mặt 1 lời mới biết chúng nó đã yêu nhau từ trước. Ngay từ hồi cấp 3 rồi lên đại học đến năm 2 thì chia tay. Nên khi gặp lại thì xảy ra chuyện lén lút.
Em cạch mặt thằng em, nói đúng hơn là vợ chồng thằng em họ từ đấy (vì sau đó 2 đứa cũng lấy nhau).
2 dì cháu sau này cũng ít liên lạc nói chuyện hơn, lý do vì ngại là chính chứ không phải em trách gì dì cả. Mọi năm bên nhà ngoại em thường tranh thủ ngày giỗ bà ngoại và cuối năm để họp mặt đông đủ do hầu hết mọi người đều sống và làm việc ở tỉnh (vợ chồng thằng em họ kia cũng vậy). Trong đám con cháu chỉ có em và 1 ông anh họ nữa là mua nhà trụ lại ở HN. Mà gia đình ông anh kia năm nào cũng về rất đầy đủ nên 3 năm qua tính ra bữa cơm họp mặt gia đình chỉ sót có mình em trong đám con cháu là không có mặt vì em toàn về trước ngày giỗ.
Mọi người biết nguyên nhân nên cũng chẳng ai trách hay nói gì. Có điều ông ngoại em sang năm cũng 89t rồi, nãy đọc tin nhắn mẹ gửi mà em cũng thấy chạnh lòng!

Chỉnh sửa cuối:

hungkttt

Xe tăng
chính ra cũng éo le phết nhỉ, em thì cũng có quan điểm giống cụ nên cách cư xử nếu là em thì cũng làm thế. Haizzzz

chieu_vang_hn

Xe tải
Nyc của cụ sau trở thành e dâu họ à? Qua câu chuyên e thấy có gì mà cụ phải tránh mặt đâu nhỉ, thứ nhất cụ là anh, thứ 2 là chúng nó sai với cụ cơ mà, gặp mặt thì nó phải ngại với cụ chứ sao cụ phải ngại, cứ thấy sai sai

Van.Helsing

Xe hơi
Đúng là cũng ngại nhưng cụ càng để ý càng ngại hơn. Cứ bơ đi, rồi dần sẽ quen ,đỡ thấy ngại hơn.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Nyc của cụ sau trở thành e dâu họ à? Qua câu chuyên e thấy có gì mà cụ phải tránh mặt đâu nhỉ, thứ nhất cụ là anh, thứ 2 là chúng nó sai với cụ cơ mà, gặp mặt thì nó phải ngại với cụ chứ sao cụ phải ngại, cứ thấy sai sai
Vì em không thích thôi cụ ạ, giá kể nó không họ hàng thân thuộc cơ thì đã dễ. Đằng này vừa là em họ mình, xung quanh cũng toàn cô bác, anh em họ hàng. Nói chung như mấy năm trước thì em không thích cái không khí ấy nên không về đúng giỗ.
Nhưng cụ nói cũng đúng vì không thể tránh né mãi được, chắc em sẽ tranh thủ đưa ny về ra mắt luôn.

• Vodka
Reactions: MP3

Kyson1

Xe điện
chính ra cũng éo le phết nhỉ, em thì cũng có quan điểm giống cụ nên cách cư xử nếu là em thì cũng làm thế. Haizzzz
Ông toàn vân tứ kiểu đổ dầu vào lửa. :D

Thoải mái đi cụ chủ vocuc_trongrong , ngủ free bao lần với vk đứa khác (nó cũng chả tử tế gì - e nghĩ thế) sao mà phải lăn tăn. Đời còn dài gái còn nhiều. Tiền bạc là phù du, thầy bu là.tất cả cụ nhé.

Mà cụ reg lại nick đi. Tên nghe chả có tý lạc quan nào... :D:D

Em cũng nói thêm, cái đứa sắp đc về. Ra mắt í, bạn í mà đọc được những tâm sự/nỗi lòng của cụ trên này thì rõ là hok ổn đâu.

Chỉnh sửa cuối:
Hơi hẹp hòi cụ trẻ ạ.
Cơ mà mẹ cụ trẻ nói đúng đấy, đưa cái Hằng về mà nắt luôn đi, hehe
không biết cái Hằng có cùng quê không nữa :D.
PS: Cụ trẻ có mỗi chuyện này mà không về quê đúng giỗ là đáng trách rồi

hưvô

Xe lăn

hưvô

Xe lăn
Nãy mẹ vừa nhắn tin cho em, mà giờ nghĩ lại chuyện ngày xưa của em nhiều lúc thấy nó cũng chả khác gì truyện cả các cụ ạ. Mấy năm trước lúc em với nyc còn yêu nhau, quen được một thời gian thì em có đưa về quê (cả 2 cùng quê) ra mắt họ hàng vào ngày giỗ bà ngoại em.
Lúc đó chỉ thấy thằng em họ, con dì ruột em với nyc nhận nhau là bạn học cùng trường cấp 3 ngày xưa. Em và mọi người trong họ cũng chỉ biết vậy thôi vì tỉnh lẻ nhỏ xíu nên chuyện vô tình biết nhau từ trước là điều bình thường.
Sau này em mới phát hiện ra 2 đứa nó lén lút qua lại sau lưng em và nói chuyện 3 mặt 1 lời mới biết chúng nó đã yêu nhau từ trước. Ngay từ hồi cấp 3 rồi lên đại học đến năm 2 thì chia tay.
Em cạch mặt thằng em, nói đúng hơn là vợ chồng thằng em họ từ đấy (vì sau đó 2 đứa cũng lấy nhau).
2 dì cháu sau này cũng ít liên lạc nói chuyện hơn, lý do vì ngại là chính chứ không phải em trách gì dì cả. Mọi năm bên nhà ngoại em thường tranh thủ ngày giỗ bà ngoại và cuối năm để họp mặt đông đủ do hầu hết mọi người đều sống và làm việc ở tỉnh (vợ chồng thằng em họ kia cũng vậy). Trong đám con cháu chỉ có em và 1 ông anh họ nữa là mua nhà trụ lại ở HN. Mà gia đình ông anh kia năm nào cũng về rất đầy đủ nên 3 năm qua tính ra bữa cơm họp mặt gia đình chỉ sót có mình em trong đám con cháu là không có mặt vì em toàn về trước ngày giỗ.
Mọi người biết nguyên nhân nên cũng chẳng ai trách hay nói gì. Có điều ông ngoại em sang năm cũng 89t rồi, nãy đọc tin nhắn mẹ gửi mà em cũng thấy chạnh lòng!

Hỏi nhỏ cụ tí: ko biết chuyện này của cụ diễn biến đến đâu rồi :P

xuantien_mobis

Xe lăn
Họ gặp nhau trước và có duyên với nhau nên đã thành đôi, vậy nên chúc phúc cho họ, có gì mà ngại, tránh mặt nhau?

thuyphongthanh

Xe lăn
Cũng không éo le lắm nhưng em thông cảm cho chuyện của cụ. Thôi nghe lời ông,lời bu đẻ đi.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Họ gặp nhau trước và có duyên với nhau nên đã thành đôi, vậy nên chúc phúc cho họ, có gì mà ngại, tránh mặt nhau?
2 đứa nó gặp lại mà vẫn còn yêu nhau thì cứ nói thẳng với em thì nó dễ và đã tốt đẹp cụ ạ. Đây lại lén lút yêu nhau cả nửa năm trời sau lưng em. Nếu em không phát hiện ra thì chẳng biết còn sao nữa, haiz!

Pumzen

Xe ba gác
Cứ về bình thường, dần dần quen thôi, ko việc gì phải lánh mặt khi tất cả đều biết rồi. Đây là trường hợp khá hãn hữu, hoàn cảnh tự nhiên đưa đẩy đến, chứ ko phải biết từ trước mà cố tình lao vào.

kaku223223

Xì hơi lốp
cụ mà ra tiểu thuyết thì ối người mua đó :P

vocuc_trongrong

Xe tăng

Cảm ơn cụ! Chúng em về ở với nhau 1 tháng rồi cụ, nếu không có gì thay đổi thì kế hoạch là tháng 4-5 năm sau cưới ạ.

TrungUce

Xe tải
30t rồi, khối việc phải lo, hơi đâu mà nghĩ ngợi mấy chuyện yêu đương thời thanh niên. Em là phụ huynh cậu này em còn chửi cho ấy.

kduc.1

Xe máy

Thế nà cùng lúc iêu cô giờ nà iem họ nại coén e có quan hệ làm ăn ah, cũng bao la nhỉ?