[SNOF] Những chuyện vui buồn: OtoFun - 10 năm một chặng đường

Thành Sơn Lâm

Đi bộ
bao giờ mới hết được thời tờ râu đây :D:D

w 650

Xe buýt
Không có Of chắc điện thoại của em toàn nghe và gọi thôi. Gấu thỉnh thoảng liếc trộm lúc nào cũng thấy màn hình of. Vàng khè...

bacon

Xe hơi
Mình lái phụ đã lâu mới vào chính thức 15/5 này of Sn 10 năm, cũng muốn đi mà chả quen ai nên cũng ngại

thngaylangthang

Xe ngựa
Em cũng nhớ lại khi chập chững (giờ vưỡn còn bé lém, nhỏ hơn tru nhìu ):D

...
"Chuyện xảy ra trước hôm 20/10 vừa rồi. Đang lang thang vật vờ nó (e mượn cách dùng từ của cụ daxong) bất ngờ va phải ai đó đi ngược lại.
Nó buột miệng: cái cụ lày.
Một tiếng nói vang lên, không quá to nhưng rõ ràng, tỏ sự ngạc nhiên có pha chút gì đó như mừng rỡ.
Ngược chiều: Ơ … cụ!?!
Thoảng qua trong đầu ái à?!? Mà cũng dùng từ cụ nữa à, chẳng có nhẽ … lẽ nào là … v.v và v.v…Nó nghĩ đến OF … chắc ngược chiều cũng suy nghĩ như nó chăng …?
Cả hai, nó và ngược chiều cùng sững lại và bốn mắt nhìn nhau, ngạc nhiên … thăm dò …ánh mắt ánh lên những tia sáng có thể cho là lung linh huyền hoặc.
Bằng phương pháp trực quan sinh động, giờ nó mới để ý thấy ngược chiều đeo cặp kính cận, tóc dài chớm vai, mái cắt ngang chạm mắt, dáng cao đầy đặn … tay cầm điện thoại to và mỏng (chắc đang online). Ngược chiều cũng đang quan sát, đánh giá nó và gần như cùng tức thời cả 2 nói: trà …đá (cả hai cùng cười).
Trên vỉa hè, một quàn nước trè, có 2 kẻ cứ chém, không để ý gì đến xung quanh (có thể bị cho là bị dở hơi, điên…hay …), lúc này chả quan trọng. Chém trên giời, vũ trụ … xuống biển, tàu ngầm, tàu chiến, đường bộ từ đi bộ, xe đạp, xe máy … xe cút kít, xe tăng, xe điện …mải quá chém cả min, mốt …chết thật.Cả 2 bị ngừng chém khi chủ quán nói: tôi dọn hàng đây. Dường như thế vẫn chưa hả vì cùng có tâm trạng gần như nhau… và vô tình giữa đời thường muôn nẻo lại tình cờ mà găp.
Một quyết định nhanh chóng được đưa ra:
- Thứ nhât thời gian như thế là chưa đủ để xả nỗi lòng
- Thứ hai là cũng đã muộn, mà cả 2 chưa muốn chia tay
Phải tìm một chỗ nào đó vừa nghỉ nghơi và túc tiệp ..., e hơi bất ngờ nhưng trong lòng thực sự thấy nắng hạn lâu ngày được ... và ...
@: Các cụ/mợ à, đầu tiên là e định bán than, nhưng gặp chuyện này thì e đã nghĩ lại, chả phải buồn làm gì, vì trong sự buồn sẽ có những chuyện vui trong đó. E viết chỉ để vui thôi, chả view viếc giề."

Chỉnh sửa cuối: 23/10/13

MôHìnhXe.vn

Xe buýt
www.MoHinhXe.vn - 145 Phùng Khoang, Hà Nội
Website
www.MoHinhXe.vn
Em nhớ nhất kỷ niệm trên Muare.vn, tầm 2009, cứ quen ở OF, xưng cụ cháu, đến lúc khách bên muare comment hỏi giá, em trả lời: "dạ vâng, giá là 250k cụ nhé", xong nó reply luôn "cụ cám ơn cháu nhé, tối cụ qua lấy"!!!
Đúng là thằng Muare mất dạy! :D

MôHìnhXe.vn

Xe buýt
Website
www.MoHinhXe.vn
Sonrack Bất giác đọc được bài này của chú. Cháu phải đăng nhập ngay để comment hehe :D
"Trẻ trâu" đi BMW 1:18 năm ấy thế mà cũng đam mê và tham gia OF được 7 năm rồi. Giờ thì trẻ trâu đó cũng đã được chinh phục những nẻo đường trên chiếc 4B 1:1, tham gia giao thông và chấp hành nghiêm chỉnh như những gì cháu đã được học hỏi từ OF :P
Cám ơn chú vì chiếc xe kỉ niệm hồi đó, chiếc xe mà đến giờ cháu vẫn còn giữ trong tủ kính và có lẽ không bao giờ cháu bán hay bỏ đi vì nó là "Tinh thần OF" đầu tiên mà cháu cảm nhận được. Chú đã giúp cháu cảm thấy OF không chỉ là một diễn đàn ảo, mà nó còn như một ngôi nhà thứ hai vậy :D
À, Mer Oh my god đây mà! :) Nhớ ngày xưa quá, xưa có đội OF Hunter đem hàng nóng cho ae xem và lau bàn phím. Nhớ Mèo xinh, Bin heo...Bây h siêu xe về là các bố Ofer hải quan cho lên hết, rồi các showroom quảng cáo ầm lên, mất cái thú săn siêu xe về âm thầm như ngày xưa!
Ôi! Bao h cho đến ngày xưa.
Ôi! Mer Oh my god! :D

cartoon1

Xe hơi
Em là thành viên mới của OF. nhưng tuổi đời thì cũng đã qua thời sửu nhi kha khá rùi. Em cũng mới biết OF và mới tham gia và em có đôi điều cảm nhận: Khi tham gia em mới thấy mình học hỏi được nhiều kinh nghiệm trên này, đúng là nhiều thứ mình còn "sửu Nhi" quá. Không chỉ Là diễn đàn về xe mà thượng vàng hạ cám đều được chia sẻ và học hỏi trên này. Thật hữu ích.
Quay về chuyện sửu nhi. Đây là mạng xh nên có rất nhiều thành phần lứa tuổi tham gia làm phong phú và đa dạng OF. Những ứng sử thiếu văn hóa trên OF là không thể tránh khỏi. Thiết nghĩ những thành viên còn thiếu ý thức trên lấy tiêu trí của OF và những kinh nghiệm, văn hóa của các thành viên khác để Bình tĩnh, điềm đạm và ứng sử văn hóa cho chính mình và OF ngày càng là một Diễn đàn uy tín. Thanks các cụ và các mợ đã cho em được chia sẻ.
êm thấy cụ nói chuẩn, em cũn gtham gia khá lâu, học hỏi đc nhiều cụ, đi chơi với các cụ of nhà ta rất vui

thichsieuxe

Xe máy
ha ha hay qua xas

MercAMG

Xe điện
À, Mer Oh my god đây mà! :) Nhớ ngày xưa quá, xưa có đội OF Hunter đem hàng nóng cho ae xem và lau bàn phím. Nhớ Mèo xinh, Bin heo...Bây h siêu xe về là các bố Ofer hải quan cho lên hết, rồi các showroom quảng cáo ầm lên, mất cái thú săn siêu xe về âm thầm như ngày xưa!
Ôi! Bao h cho đến ngày xưa.
Ôi! Mer Oh my god! :D
Bác là nhân vật nào sao em ko nhận ra nhỉ :D Vâng cái thời xe về âm thầm rồi tối cuối tuần vác máy lên phố kiếm ảnh về viết bài cho anh em nó oanh liệt lắm :))

MôHìnhXe.vn

Xe buýt
Website
www.MoHinhXe.vn
Bác là nhân vật nào sao em ko nhận ra nhỉ :D Vâng cái thời xe về âm thầm rồi tối cuối tuần vác máy lên phố kiếm ảnh về viết bài cho anh em nó oanh liệt lắm :))
Em bán mô hình xe ở Phùng Khoang, không biết cụ có còn nhớ không? :)

giatot365.vn

Xe máy
Website
www.giatot365.vn
chuyện vui cũng nhiều mà chuyện buồn ... cười không ít thật lắm kỉ niệm mờ

M3E92

Xe điện
hồi cuối năm 2010 2011 đi đổi mã lấy tiền mà OTV hết tiền em phải nhận mấy cái dây chuyền vàng :-h, giờ nhà nước xin vàng nhưng đồ kỉ niệm em ko nhả ra đâu :))