[CCCĐ] Những dấu chân qua: P1 - Lý Sơn - Quảng Ngãi 2015

VespaS

Xe buýt
Chùa Thiên Ấn

Là ngôi chùa cổ và lớn nhất của thành phố (được xây dựng từ năm 1964 - được ghi trên cửa cổng chính ), tọa lạc trên đỉnh ngọn đồi Thiên Ấn, đây được gọi là một thế đất thiêng của thành phố Quảng Ngãi.
Từ vị trí này có thể quan sát được sông trà khúc và thành phố Quảng Ngãi. Khoảng cách đến thành phố không xa chừng 3-4 km, xuống dưới chân đồi một đoạn, qua cầu là vào tới thành phố rồi.

Trên đình đồi Thiên Ấn này cũng là nơi có mộ cụ Huỳnh Thúc Kháng - Nhưng sau khi thăm quan chùa xong thì trời mưa nên ko qua đc

Cổng chùa

Nhìn từ bên trong ra cửa.
Khuôn viên khá rộng từ cổng vào tới khu chùa chính.
Có hai cây vạn tuế rất cao, chắc nhiều năm tuổi

Phía trước chùa là hai tượng phật lớn

Khu viên mộ, là nơi an táng các vị sư trụ trì của chùa nằm ở phía bên phải

Trên đường xuống dưới, có thể ngắm được cảnh sông Trà Khúc và thành phố Quảng Ngãi

VespaS

Xe buýt
Buổi tối ở Quảng Ngãi
Có một buổi tối ở đây nhưng cũng không có nhiều các hoạt động để thăm quan.
đi ra khu chợ đêm, và ăn tối ở khu bán hàng dọc bờ sông Trà Khúc
Có rất nhiều hàng quán dọc bờ sông Trà Khúc, Đồ ăn bình dân và giá cũng tốt

Kế luôn là khu chợ đêm

Cầu qua sông Trà Khúc về đêm

Khách sạn Sông Trà ngay đầu cầu

VespaS

Xe buýt
Một số hình ảnh về thành phố Quảng Ngãi

Khác sạn Central Hotel. một trong những khách sạn lớn nhất ở đây. Nằm ngay trung tâm thành phố ở ngã tư Lê Lợi, Quang Trung. em cũng đặt khách sạn này cho một đêm ở lại thành phố
Ngắm thành phố từ trên cao - Khách sạn này cũng là tòa nhà cao nhất thành phố thì phải.- Thành phố cũng rất bé ah

Nhìn ra phố từ sảnh của ks

Đường phố thông thoáng, không tắc đường bao giờ.

Đây là khu chợ tạm của thành phố sau khi chợ chính bị cháy

Khách sạn này mới xây, nhìn có vẻ hiện đại

Bảo tàng tỉnh Quảng Ngãi - Em cũng có vào xem

Sản vật quê hương - Các sản phẩm của nhà máy lọc dầu Dung Quất

Khu nhà như hội quán ở khuôn viên của bảo tàng

hp650028

Xe buýt
bác ko có kết thúc ah? hành trình nốt từ TP Quảng Ngãi đến san bay Chu Lai (taxi hay bus?) bác bay về CL-HN chuyến mấy giờ và máy bay thế nào bác, liệu có delay j ko bác? Rất cảm ơn sự chia sẻ hành trình đi và chơi Lý Sơn của bác!

VespaS

Xe buýt
bác ko có kết thúc ah? hành trình nốt từ TP Quảng Ngãi đến san bay Chu Lai (taxi hay bus?) bác bay về CL-HN chuyến mấy giờ và máy bay thế nào bác, liệu có delay j ko bác? Rất cảm ơn sự chia sẻ hành trình đi và chơi Lý Sơn của bác!
Bận quá em chưa viết tiếp được. Hành trình từ TP Quảng ngãi về sân bay Chu Lai thì có thể đi Taxi hoặc Bus. Nhưng nên có thể đi xe bus miễn phí từ thành phố ra tận sân bay luôn.
Điểm bắt xe bus là số 330 Phanh Đình Phùng

Ngoài ra nếu cụ có thời gian, có thể nên đi thêm bãi biển Dung Quất ngay gần sân bay.
Hôm đó sau khi check in xong em có thuê taxi ra bãi biển đấy.
Cả đi và về mất khoảng gần 30 phút
Bãi đẹp, biển cũng ổn. Gân đấy cũng có khu resort. Từ bãi biển đấy có thể nhìn thấy cảng Dung Quất cụ ah.

hp650028

Xe buýt
e hỏi nhờ bác chút, e dự định đặt vé MB về chiều Chu Lai - Ha noi bay lúc 10h20 sáng.Trong ngày chỉ có giờ đó bay về HN. Thế thì theo bác sang e ở bên đảo Lý Sơn, đi tàu cao tốc Lý Sơn -Sa Kỳ chuyến 7h30 tới cảng Sa Kỳ và đi tãxi luôn tới sân bay Chu Lai liệu có kịp giờ bay không nhi?
+ cao tốc: 7h30 - 8h45
+ taxi: từ Sa Kỳ về Chu Lai (hay xe bus)
Cảm ơn bác

VespaS

Xe buýt
Hành trình này của bác có thể không ổn.
1. Thời gian tàu chạy có thể tăng lên do điều kiện thời tiết, gió và cấp độ sóng
2. Từ Sa kỳ ra sân bay cũng mất cỡ 1h 30 phút. Đường quốc lộ 1 qua đấy lúc em đi đang nâng cấp nên đi tốc độ ko cao. Có thể bây giờ ok rồi
3. Cụ phải có mặt muộn nhất là 9h30 để còn làm thủ tục. Cụ chỉ còn 45 ph di chuyển sẽ không kịp.

Từ Sa kỳ về sân bay thì đi Taxi thôi ah. Có xe khách nhưng em ko rõ tuyến.
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ.

e hỏi nhờ bác chút, e dự định đặt vé MB về chiều Chu Lai - Ha noi bay lúc 10h20 sáng.Trong ngày chỉ có giờ đó bay về HN. Thế thì theo bác sang e ở bên đảo Lý Sơn, đi tàu cao tốc Lý Sơn -Sa Kỳ chuyến 7h30 tới cảng Sa Kỳ và đi tãxi luôn tới sân bay Chu Lai liệu có kịp giờ bay không nhi?
+ cao tốc: 7h30 - 8h45
+ taxi: từ Sa Kỳ về Chu Lai (hay xe bus)
Cảm ơn bác

hp650028

Xe buýt
Sa Ky - CHu Lai: taxi Mai Linh 420k; Suntaxi 450k thời gian 35-40p. em hoi các tãxi quang ngai rồi

VespaS

Xe buýt
Sa Ky - CHu Lai: taxi Mai Linh 420k; Suntaxi 450k thời gian 35-40p. em hoi các tãxi quang ngai rồi
Ok. nếu vậy thì yên tâm rồi. Lần trước em ko đi chặng đấy. Tuy nhiên cụ vẫn cần chú ý có thời gian an toàn. Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ

klevan

Xe hơi
Dự năm nay đi mà e chưa đi được. Ảnh cụ chụp đẹp :)

Fexx

Xe điện

dung_90

Xe hơi
ôi bác làm em nhớ Lý Sơn :( công nhận là đẹp dã man, e đi một vài nơi cũng vẫn thấy lý sơn đẹp nhất.
Đẹp, ăn uống cũng rẻ, nghỉ ngơi càng rẻ.
Lần sau quay lại em nhất định sẽ nghỉ ở đảo bé 1 đêm, lần trước đi về trong ngày nên hơi tiếc.

VespaS

Xe buýt
ôi bác làm em nhớ Lý Sơn :( công nhận là đẹp dã man, e đi một vài nơi cũng vẫn thấy lý sơn đẹp nhất.
Đẹp, ăn uống cũng rẻ, nghỉ ngơi càng rẻ.
Lần sau quay lại em nhất định sẽ nghỉ ở đảo bé 1 đêm, lần trước đi về trong ngày nên hơi tiếc.
Lần tới bạn quay lại chắc Lý Sơn đã thay đỏi nhiều rồi đấy.