[VOC] Những điều khó hiểu ở một giải đua xe địa hình lâu đời nhất Việt Nam

haitm

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Clip con BJ đen thi bài 9. Dùng tời lên mà. Bài này ko lỗi thì có khi về nhất
Cụ cho e hỏi gà 1 chút, lúc tời phải vắt tấm gì lên dây tời vậy ạ? Tác dụng của nó là gì? Và nếu ko có thì có sao ko ạ?
Cảm ơn các cụ

BMW_X7

Xe điện
Cụ cho e hỏi gà 1 chút, lúc tời phải vắt tấm gì lên dây tời vậy ạ? Tác dụng của nó là gì? Và nếu ko có thì có sao ko ạ?
Cảm ơn các cụ
em nghĩ tránh đứt dây, có ko văng

pingpoong

Xe tăng
Cảm ơn các cụ
Tấm đèn cáp (Winch Damper), trong trường hợp đứt cáp thì dây cáp ko bị văng gây tai nạn bác ạ.

Phong An

Xe hơi
Giải này em vào otofun mới biết có nó. Thế bình thường có người ngoài vào xem không hay chỉ có các đội với nhau thôi cụ

quanganhbeo

Xe tải
Bài viết của cụ thớt có nội dung tổng kết khá hay.
Tuy nhiên ko ăn nhập với tist đề bài "những điều khó hiểu..." ! giật tist như thế e nghĩ ko dc hay.

number2vnn

Đi bộ
Thanh niên âm binh vào bẻ lái à. BJ40 là cái xe, còn nó tốt như thế nào thì qua thời gian người sử dụng sẽ đánh giá. Nâng bi nó ít thôi để nhìn được nhiều thứ tốt hơn cụ ạ.
1 thanh niên thua cuộc cho hay :) nâng hay ko nâng thì nó cũng đạt giải, đừng cay cú nữa nhé, chuyện qua rồi :)

zonda82

Xe container
Em ngóng ảnh người mẫu.

z300

Xe điện
Em nhìn mãi không ra xe đổ, có phải BJ40 mới của Tàu không cụ?
Từ 2018 đến nay, các vận động viên đánh giá cao sự giúp đỡ của BTC khi đưa ra mức hỗ trợ lệ phí cho các đội chơi:
- Với các đội thi từ Khánh Hòa trở vào trong: Hỗ trợ 100% lệ phí tham gia Giải
- Với các đội thi từ Hà Tĩnh tới Phú Yên: Hỗ trợ 50% lệ phí tham gia Giải
- Với các đội thi khu vực Phía Bắc cách Hà Nội từ 500km trở lên: Hỗ trợ 50% lệ phí tham gia Giải

Đây cũng là một điều khích lệ tinh thần cho các đội thi ở xa. Năm nay giải thu hút được sự tham gia của các đội thi đến từ câu lạc bộ xe thể thao địa hình tp HCM, đội thi đến từ Club Hồng Lĩnh – Hà Tĩnh, Offroad Lạng Sơn, đội thi đến từ Hà Giang…

Đăng ký tham gia ở 2 hạng thi với 3 đội (Nâng cao 2 đội và Mở rộng 1 đôi), cũng là đội cuối cùng nhận race-kit của giải, năm nay là một năm đáng buồn với câu lạc bộ Hồng Lĩnh – Hà Tĩnh. Anh Thanh một cổ động viên nhiệt tình theo đoàn đi cổ vũ gọi điện hẹn café với em từ chiều 27 thế nhưng tận rạng sáng 28 các anh mới tới nơi. Trên đường đi xe bị hỏng dọc đường, và không kịp thời gian sửa chữa nên 1 đội đã phải bỏ thi, chầu café chém gió với các anh cũng bị hủy vì các anh không có thời gian. Thôi hẹn các anh một dịp khác vậy.

Là đội thi cuối cùng của đường thi số 5, nhưng chỉ một chút mất tập trung đội thi 316 đã gặp phải sự cố dẫn tới DNF và cũng nói lời chia tay với giải luôn khi chiếc xe của đội đã hỏng không kịp sửa. Chiếc xe bị mất lái hoàn toàn, phải nhờ tới 2 sự trợ giúp của đội cứu hộ mới có thể đưa chiếc xe ra khỏi đường thi