[Funland] Những đòi hỏi Quá đáng khi cách ly.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Không cần báo giá. Chỉ cần bảo với họ là tôi không mua hộ các ông bà được.
Có thế thôi chứ to tát gì đâu mà bọn lều phải giật tít kích động.
Người dân họ có đập phá, biểu tình đòi được ăn táo, ăn nho không?
Đề nghị Ban Tuyên giáo, Bộ Thông tin Truyền thông vào xử lý chủ tịch quận 8 và các báo Thanh niên, Dân trí vì đưa tin kích động.
CT TP xuống kiểm tra, đương nhiên hỏi tình hình bà con thế nào, bà con có yêu cầu gì không ?
Thì cấp dưới cứ có gì báo nấy.

Báo chí và chính quyền đang nói rất rõ ràng, khúc triết mà: NGƯỜI DÂN YÊU CẦU CUNG CẤP TÁO MỸ, NHƯNG QUẬN CHỈ CUNG CẤP ĐƯỢC NHU YẾU PHẨM.

Còn lại tất cả đều do cái mồm của dân mạng suy ra cái này diễn ra cái kia.

Ví dụ đơn giản nó chẳng khác gì việc vào gara, lái xe bẩu tợ mầy thay cho anh quả lốp.
Ông quản lý hỏi thợ là cái xe kia họ lèm những gì; Ông thợ báo lại rằng chủ xe yêu cầu thay lốp, nhưng chúng tôi chỉ làm được phần sơn.

Một bài báo không rõ ràng, thông tin mập mờ. Vậy mà nhiều Ofer đã tổng xỉ vả, chửi và 1, 2 người còn đòi giết người dân bị cách ly. Cùng là phận người dân với nhau, nhưng họ sẵn sàng chà đạp lên người khác bởi lý do rất nhỏ.
Giá mà họ cũng dũng cảm như thế đương đầu với lũ quan tham, cướp, kẻ thù xâm chiếm đất nước thì tốt.
Báo giật tít, câu view theo trào lưu, gây kích động, chia rẽ. Em xem lại thì bài đã được gỡ. Ông chủ tịch quận 8 có báo cáo thật như vậy thì cũng quá kém vì đưa việc nhỏ nhặt này ra báo cáo. Theo dõi tình hình từ trước đến nay thì thấy vấn đề đòi hỏi, chê bai khu cách ly đã được nói đến quá nhiều và người nào chê bai cũng bị thiên hạ chửi cho tơi tả rồi. Thiết nghĩ giờ không cần xoáy sâu vào chủ đề này nữa.

Chỉnh sửa cuối:

77665508

Xe điện
Hỏi khí k phải, nếu em bị cách ly có nhờ mua cái điếu cầy vào hút ko nhỉ. 2 tuần ko hút chắc chết.

77665508

Xe điện
Chắc báo giật tít câu view thôi. Có thể họ nhờ mua hộ thì sao? Bị cách ly chứ có phải đi tù đâu. Họ thích ăn cái gì thì họ nhờ đi mua, chứ có vấn đề gì đâu nhỉ?
Em cũng nghĩ thế, chưa nghe dc câu nói nguyên văn thì em chưa tin lắm. Nếu họ nhờ mua hộ thì là bình thường mà.

hoviethung

Xe lăn

Không biết khi đưa ra yêu cầu. Quý vị ấy nghĩ gì trong đầu nhỉ.
Liên quan tới chuyện cách li. Ông anh ở Hà Nội thuộc dạng f3 của bệnh nhân 21 khi phường thông báo cách li gia đình đã nghiêm túc chấp hành. Hết thời hạn cách li không thấy thông báo lại. Có hỏi cán bộ, phường trả lời là gia đình bác hết hạn lâu rồi. Ông anh mình tức điên. Nhưng kìm chế im lặng về nhà. Tối qua các Đoàn thể phường đến gia đình tặng quà biểu dương. Ông anh mình nói đùa. Xem có ai cần cách li thì cách ly thay. Qua chuyện này mình thấy quản lý việc cách li một số địa phương khá lỏng lẻo, chủ yếu dựa vào sự tự giác của mỗi người. Với tình trạng này. Nguy cơ lây lan dịch bệnh rất dễ xẩy ra. Ý các cụ mợ thế nào?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Liên quan tới chuyện cách li. Ông anh ở Hà Nội thuộc dạng f3 của bệnh nhân 21 khi phường thông báo cách li gia đình đã nghiêm túc chấp hành. Hết thời hạn cách li không thấy thông báo lại. Có hỏi cán bộ, phường trả lời là gia đình bác hết hạn lâu rồi. Ông anh mình tức điên. Nhưng kìm chế im lặng về nhà. Tối qua các Đoàn thể phường đến gia đình tặng quà biểu dương. Ông anh mình nói đùa. Xem có ai cần cách li thì cách ly thay. Qua chuyện này mình thấy quản lý việc cách li một số địa phương khá lỏng lẻo, chủ yếu dựa vào sự tự giác của mỗi người. Với tình trạng này. Nguy cơ lây lan dịch bệnh rất dễ xẩy ra. Ý các cụ mợ thế nào?
Nhưng câu chuyện ông anh, ông em, bà chị của cụ em cũng xếp vào dạng truyền kì... Cả nước đang nỗ lực hết mình chống dịch, chẳng hiểu sao vẫn có những cái còm dư lày!

bohong88

Xe tải
Chắc báo giật tít câu view thôi. Có thể họ nhờ mua hộ thì sao? Bị cách ly chứ có phải đi tù đâu. Họ thích ăn cái gì thì họ nhờ đi mua, chứ có vấn đề gì đâu nhỉ?
Em cũng nghĩ Ko tin đc bọn báo lá cải tầm này đâu. Bình thường họ vẫn ăn, giờ cách ly, giả sử có vị vào hỏi cần gì? Thì họ bảo họ muốn có như vậy, nếu tiêu chuẩn nn Ko đủ thì muốn ăn ngon hơn họ sẽ bỏ thêm tiền để ăn. Họ chỉ bị cách ly vì có khi là F2,F3 ( giống như các nhà hàng xóm trong khu BN17, khu Trúc Bạch ý), họ đâu có mất quyền công dân đâu mà Ko đc quyền hưởng thụ. Đám đông thì thường dễ bị dắt mũi nghe Ko hết nghĩa cứ rồ lên là sao???

hoviethung

Xe lăn
Nhưng câu chuyện ông anh, ông em, bà chị của cụ em cũng xếp vào dạng truyền kì... Cả nước đang nỗ lực hết mình chống dịch, chẳng hiểu sao vẫn có những cái còm dư lày!
Mình đang góp phần chống dịch đây. Còm dư lày là sao vậy? Cụ phản biện đi để mọi người cùng nghe?

Xechaybangcom

Xe điện
Khả năng là có mấy nhà nhờ mua táo và nho có trả tiền nhưng bị nhà báo nhét mồm là đòi hỏi này nọ...

Rong Ruổi

Xe container
Lại còn 5 đứa trốn khỏi khu cách ly,không cho xét nghiệm con.....
Ôi....trong tình hình thế này mà bọn đó như thế em tin rằng chúng nó không phải người,nếu có kiếp sau chắc chúng chỉ đầu thai làm ...đống phân.
Đọc mà tức điên,chỉ ước gì táng đc chúng nó nhũn người!
Làm đống phân thì vòng đời ngắn quá. Thời gian chỉ tính bằng ngày cụ ạ :))

tahuso

Xe tải
Họ là người hồi giáo nên ăn uống kỹ lưỡng do bị cách ly không chủ động, báo chí câu view thôi.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Làm đống phân thì vòng đời ngắn quá. Thời gian chỉ tính bằng ngày cụ ạ :))
Hê....hê...vẫn HP vì còn có ...vòng đời...
Cơ mà điên không chịu nỗi em mới phải còm vậy....

uoat_LX

Xe điện
Báo cho grab food làm việc , gì mà phải kêu

Chỉnh sửa cuối:

Future_50

Xe điện

Isu_zu

Xe container
Chỗ em tốt hơn, gái trẻ bị cách ly, được cung cấp miễn phí Táo dai và Chuối tiêu không hạt của VN, nếu có yêu cầu =))

buikhacthinh

Xe tăng
Chính phủ thuê hẳn ks 5 sao để phục vụ cách ly các vk có tiền.
Cứ bỏ tiền ra muốn gì cũng có.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ôi giào, ra đường túm mấy bàn hàng rong vào dạy thêm cách mang đồ và khử trùng là muốn ăn j cũng có thôi.

otothanglong

Xe điện
cứ ở lại trời tây nếu lỡ mắc bệnh thì chỉ còn 2 lựa chọn, 1 là tèo, 2 là toang hết gia sản. Mong mọi người nhất là những người từ trời tây trở về. Nếu còn lương tâm và trách nhiệm hãy nhắn tin ủng hộ cuộc chiến này, chứ đừng đòi hỏi. Cả xã hội đã mệt lắm rồi chứ đâu chỉ riêng ai.

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Tổ sư bọn lều báo, tổ sư bọn đầu đất chưa gì đã nhao nhao chửi người ta:

Hoà Phùng

Xe đạp

Không biết khi đưa ra yêu cầu. Quý vị ấy nghĩ gì trong đầu nhỉ.
Theo em đọc thì được biết nó có nguồn cơn của nó. Những người này họ theo đạo, và thực phẩm của họ phải có nguồn gốc theo đạo của họ, nhưng báo chí và phóng viên giật tít vạy, thêm bớt câu chữ nên người đọc hiểu toàn toàn sai sự thật.