[Funland] Những đồng bạc cuối cùng.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Em xin chia sẽ với cụ chủ thớt 1 mánh của em. Thật là em cũng chẳng khá khẩm hơn cụ gì đâu, em cũng tâm dịch, quận khác thôi. Đó là đến bữa cơm, em toàn mở tivi chương trình thời sự :D. Kể cũng thấy yên tâm, vững lòng.
Tắt tv đi cụ. Tiết kiệm điện.

Chu Gia Auto

Xe hơi
Cụ cứ yên tâm e thấy trên báo, TV bảo có gói hỗ trợ hàng chục nghìn tỷ cho dân rồi. Thục phẩm thì mang tới tận nhà ko để dân đói.
cụ nói mới nhớ câu chuyện về giá lợn,ra chợ mấy bà bả lợn bảo là : Lên Tivi mà mua =))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Trước cả khi giãn cách, nhà bạn em thì chồng đã phải nghỉ từ lâu (lái xe và xe riêng của nhà), vợ thì bán hàng thuê bấp bênh đã phải chuyển sang ăn cơm với lạc rang. Bố chồng nhà đất còn rộng, cho thuê, hàng tháng trợ cấp 5tr, nhưng dịch dã, người thuê cũng bỏ nên mất luôn khoản này.
Vợ nó kể thằng chồng ở nhà còn chịu khó làm các món đậu, lạc khác nhau để 3 đứa con đỡ chán. Em nghe mà shock nặng, lúc đó thực sự mong covid qua càng nhanh càng tốt. Suốt cả tuần sau đó, cứ thấy thằng nào bắt nạt người nghèo, người yếm thế là em chửi thẳng luôn, không thể bình tĩnh nổi.
Tất nhiên trong nhóm bạn thì có đứa mạnh, cứ bảo vợ chồng kia sang lấy tiền mà tiêu... Thật là sốt ruột và lo lắng quá các cụ ạ!

Ôi lạc rang muối ngon lắm.
E còn bịch to, mai làm đổ lọ ăn dần.
Ăn thịt nhiều lại ko đc đi chạy làm bụng eto nhsmh quá.
Lạc, trứng rất lành, tốt, đủ chất ko nên chê mợ nhé.

ngoc_phuong

Xe lăn

mihkun

Xe tăng
Ôi lạc rang muối ngon lắm.
E còn bịch to, mai làm đổ lọ ăn dần.
Ăn thịt nhiều lại ko đc đi chạy làm bụng eto nhsmh quá.
Lạc, trứng rất lành, tốt, đủ chất ko nên chê mợ nhé.
Ở một mình cơm chan mắm hay rắc muối vừng cũng xong. Còn lũ trẻ đang tuổi ăn tuổi lớn mà bữa nào cũng cơm với lạc thì nó là cái áp lực kinh khủng lên đầu người làm bố mẹ. Mà nên hiểu đã ăn như thế nhiều ngày nghĩa là tài chính cả nhà cũng bi đát chứ có phải ăn kiêng 2-3 ngày là xong đâu?

Vang999

Xe buýt
Trước khi nghe thông báo giãn cách cũng phải thủ tầm vài triệu chứ cụ? Em nghĩ chủ thớt mượn đâu chả được vài triệu mà phải lo đến thế ạ ?

Honda monkey

Xe tải
Em xin chia sẻ với cụ chủ thớt 1 mánh của em. Thật là em cũng chẳng khá khẩm hơn cụ gì đâu, em cũng tâm dịch, quận khác thôi. Đó là đến bữa cơm, em toàn mở tivi chương trình thời sự :D. Kể cũng thấy yên tâm, vững lòng.
Em cảm ơn cụ,cũng may mấy hôm nay dịch bệnh,cách ly.cho nên nhà mạng chưa đến cắt cáp, em nợ cước 02 tháng rồi,nếu không thì ti vi cũng không coi được luôn,

dacohoailang

[Tịch thu bằng lái]
Em cảm ơn cụ,cũng may mấy hôm nay dịch bệnh,cách ly.cho nên nhà mạng chưa đến cắt cáp, em nợ cước 02 tháng rồi,nếu không thì ti vi cũng không coi được luôn,
Rồi cũng sẽ đến lúc các cụ thấy cái đói thật sự là như thế nào. Đây chỉ là khởi đầu. Mới chỉ tới chủng Delta thôi, phía sau còn nhiều thứ nữa.
Virus có mặt trên Trái Đất trước con người hàng triệu năm và sẽ còn tồn tại rất lâu sau khi loài người bị tiêu diệt.

Honda monkey

Xe tải
Trước khi nghe thông báo giãn cách cũng phải thủ tầm vài triệu chứ cụ? Em nghĩ chủ thớt mượn đâu chả được vài triệu mà phải lo đến thế ạ ?
Vâng em cảm ơn cụ,SG thực hiện giãn cách đã được gần 03 tháng rồi cụ,ct 15,10,16,16 +.đa số lao động phổ thông,hoặc các ngành dịch vụ đều thất nghiệp từ hơn 02 tháng trở lên rồi,cụ thấy cả triệu lao động,không sống nổi,phải bỏ về quê,người còn ở lại thì nay cũng đã buộc phải nhờ các bữa ăn từ thiện rồi. Em may mắn còn có thể tự xoay sở được,cùng lắm là vay mượn bạn bè người thân,tuy chưa đến nỗi,nhưng khu vực em cũng có nhiều nhà hảo tâm ,tặng gạo,cơm,rau củ quả.

xukthal.

Xe lăn
Cụ cứ yên tâm e thấy trên báo, TV bảo có gói hỗ trợ hàng chục nghìn tỷ cho dân rồi. Thục phẩm thì mang tới tận nhà ko để dân đói.
Bật Tivi-gì chả có :D

emphailamsao

Xe tăng
Bác thớt show tài khoản ra xem thế nào.

Nhà em ở Hà Nội, vài hôm trước tiền mặt còn không đủ mua bao thuốc. Tiền trong tài khoản thì có, nhưng ra đường để rút tiền (từ ATM) thì có thể phải nộp phạt vì không thuộc diện đối tượng ngành nghề thiết yếu.
Thằng nào phạt lý do đó thì đúng ko não luôn. Em cũng sắp phải đi rút tiền rồi. Nếu có phạt thì em ngồi ỳ ko đóng ko ký xem chúng nó có phải xin lỗi như vụ bánh mỳ không

The Silent

Xe buýt
Rõ khổ, em vậy là còn mm hơn cụ, chưa bị cắt....cái gì ngoài lương :D

Racehorse206

Xe tăng
Cứ chờ xem có ai chết vì đói không hay chỉ chết vì dịch bệnh . Khi mà dịch bệnh không ks được thì có tiền cũng không tiêu được