[Funland] Những kẻ bẳn tính thời A còng

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Thôi các cụ bẳn tính vớ vẩn lượn hết đê ! Phỉ phui cái mồm các cụ :)
SVTN nó làm hàng rào bao nhiêu năm nay đã chết đứa nào đâu mà cứ lo bò trắng răng , có 1 hay 2 đứa bị say nắng với xe quệt vào người là do thời tiết và ý thức của thằng chẹt nhé (mà cúng chả sao vì thành đoàn đã phát C sủi và mau bảo hiểm rồi) !
Bao giờ có đứa chết hay gãy chân gãy tay thật thì hãy lên tiếng nhé ;))

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
thôi, chủ đề này nói mãi nhàm cả ra, giải tán đê các cụ

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Hố hố ! Cụ [@NNS;4688] vui lòng cho em hỏi lý do cụ tặng em vang được không với ạ ?
Thớt còn chưa bị khóa mà cụ không muốn em còm là vì sao ? Hay đây là thớt riêng tư để 1 bộ phận các cụ tự sướng với nhau ?

Chỉnh sửa cuối:

freechoice

Xe tăng
Cụ không theo dõi từ đầu à?
Luận điểm của bên phản đối:
1. Không phản đối việc tình nguyện nói chung
2. Nắng nóng 40 lôi nhau ra đứng làm hàng rào là nhiệt tình + ngu dốt: Cảm say nắng toi ra đấy thì bố mẹ sv phải lo chứ thằng nào lo cho. Nếu có cái xe nào nó chèn, đâm gẫy chân thì lại bảo do xui xẻo.
3. Mấy thằng lãnh đạo đoàn lợi dụng kêu con người ta ra nắng để lấy thành tích vv..
4. Hàng rào người không cần thiết trong khi có thể dùng các hàng rào đã được sử dụng: Như hàng rào chắn bọn đua xe vv.. đã chứng tỏ có hiệu quả.
5. Cứ hàng rào người thế này thì năm sau lại thế nữa nhé. và năm sau năm sau nữa.
.
Cháu cùng ý kiến với cụ. Nhất
là mục 2. Con người ta ra đứng thì mấy cụ cổ vũ nhiệt tình. Còn cháu thử đặt con mấy cụ ấy vào vị trí các bạn sinh viên kia thì các cụ chửi nhiệt tình luôn. Động vào quyền lợi bản thân thì các cụ ấy mới thể hiện đúng nhất tính chất con người.
Lấy sinh viên ra làm hàng rào sống là trò ngớ ngẩn và tàn nhẫn.
Xúi giục cổ vũ cho hành động ấy là kẻ bất lương.

NNS

Xe ngựa
Hố hố ! Cụ [@NNS;4688] vui lòng cho em hỏi lý do cụ tặng em vang được không với ạ ?
Thớt còn chưa bị khóa mà cụ không muốn em còm là vì sao ? Hay đây là thớt riêng tư để 1 bộ phận các cụ tự sướng với nhau ?
E nào cấm đoán gề ai, mà e mời cụ li vang vì e thấy cụ .... kiên trì vãi ra.
Nguy hiểm thì truy cho cùng ở éo đâu cũng có cả, dĩ nhiên, nhưng cụ sao ko bàn làm sao cho các cháu sv nó ko phải nhục thế nữa mà cứ mãi tranh cãi là nên hay ko nên làm hàng rào? Bọn trẻ nó nắm tay nhau phơi nắng là việc chẳng đừng,hay ho éo gì,ng lớn phải nhục khi vì ý thức của mình mà để co cháu nó phải làm thế chứ.

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Nguy hiểm thì truy cho cùng ở éo đâu cũng có cả, dĩ nhiên, nhưng cụ sao ko bàn làm sao cho các cháu sv nó ko phải nhục thế nữa mà cứ mãi tranh cãi là nên hay ko nên làm hàng rào? Bọn trẻ nó nắm tay nhau phơi nắng là việc chẳng đừng,hay ho éo gì,ng lớn phải nhục khi vì ý thức của mình mà để co cháu nó phải làm thế chứ.
Hố hố !
Giải pháp của em em thực hiện cmn luôn chứ éo cần bàn bạc nữa ;)
Bây giờ trước tiên là em chửi vào mẹt những thằng ngấm ngầm ủn mít các cháu ra đứng đường thay chúng nó ! Những thằng mượn lí lẽ này kia để cổ vũ bao biện cũng cho vào xếp chung 1 hố để ủ luôn cho đỡ phí !
;))

Chỉnh sửa cuối:

VIT2000

Xe tăng
Dân mình cái thói quen tự nhiên chủ nghĩa nó ăn vào máu rồi cụ ạ. Như nhà em, ngày xưa đợt cao điểm có năm cặp bố mẹ dẫn theo sĩ tử lên ăn nhờ ở nhờ gần tháng để chờ con thi (ngày xưa còn còn cho thi vài ba trường cơ), mà trong đó có nhõn một cặp là họ hàng xa tít còn lại là hàng xóm và hàng xóm của hàng xóm của họ hàng xa bên nội nhà em. Khổ thân bà già em quay như chong chóng để phục vụ ăn uống, ngủ nghỉ. Biết là giúp đỡ người đồng hương là tốt nhưng trong lúc kinh tế xã hội và gia đình cá nhân em khó khăn vì các cụ công nhân viên chức nhà nước nuôi hai anh em đi học đã phòi máu mắt rồi, mà có phải 1 năm đâu năm nào gần như cũng có. Quái lạ là sao mà cứ phải đi kèm con như vậy và tại sao lại cứ tập trung ở hết Hn như vậy mà ko phải là chia ra các tỉnh. Không hiểu là các nước khác ra sao chứ như nước mình năm nào cũng tình trạng 1 kèm 1 thậm trí 2-3 kèm 1 ngồi, nằm la liệt ở cổng trường mỗi mùa thi. Cơ bản hạ tầng giáo dục và hạ tầng dân trí cũng như hạ tầng xã hội của mình quá kém.

Hà Tiến

Xe máy
Ở nhà bố mẹ bảo làm việc gì thì khó lắm vậy mà ra đường bán thịt nướng

pháo BM21 grad

Xe container
Ơ các cụ vẫn còn chiến nhiệt tình nhể :)) Em ném viên đá hội nghị roài dọt cho lẹ :P

Gemi

Xe buýt
là mục 2. Con người ta ra đứng thì mấy cụ cổ vũ nhiệt tình. Còn cháu thử đặt con mấy cụ ấy vào vị trí các bạn sinh viên kia thì các cụ chửi nhiệt tình luôn. Động vào quyền lợi bản thân thì các cụ ấy mới thể hiện đúng nhất tính chất con người.
Vẫn chưa biết vì sao mà bị chửi à? Bao nhiêu người trong thớt này phản đối việc SVTN làm hàng rào sống ko bị chửi nhiệt tình, sao chỉ mình bị? Tạm ngừng bi bô, lội còm đọc lại và nghĩ chút đi!

pháo BM21 grad

Xe container
Dạ bẩm cụ, bọn cháu từng đứng dưới cái nắng 40 độ ấy lâu lắm roài nên mới hiểu và ủng hộ các cháu SVTN, cứ để nó tự làm theo sở thích của nó ạ :P

Streamline

Xe điện
Dân mình cái thói quen tự nhiên chủ nghĩa nó ăn vào máu rồi cụ ạ. Như nhà em, ngày xưa đợt cao điểm có năm cặp bố mẹ dẫn theo sĩ tử lên ăn nhờ ở nhờ gần tháng để chờ con thi (ngày xưa còn còn cho thi vài ba trường cơ), mà trong đó có nhõn một cặp là họ hàng xa tít còn lại là hàng xóm và hàng xóm của hàng xóm của họ hàng xa bên nội nhà em. Khổ thân bà già em quay như chong chóng để phục vụ ăn uống, ngủ nghỉ. Biết là giúp đỡ người đồng hương là tốt nhưng trong lúc kinh tế xã hội và gia đình cá nhân em khó khăn vì các cụ công nhân viên chức nhà nước nuôi hai anh em đi học đã phòi máu mắt rồi, mà có phải 1 năm đâu năm nào gần như cũng có. Quái lạ là sao mà cứ phải đi kèm con như vậy và tại sao lại cứ tập trung ở hết Hn như vậy mà ko phải là chia ra các tỉnh. Không hiểu là các nước khác ra sao chứ như nước mình năm nào cũng tình trạng 1 kèm 1 thậm trí 2-3 kèm 1 ngồi, nằm la liệt ở cổng trường mỗi mùa thi. Cơ bản hạ tầng giáo dục và hạ tầng dân trí cũng như hạ tầng xã hội của mình quá kém.
Trước đây là thi đại học ở các tỉnh cụ nhé. Sau này mới về trường thi.
Tại sao thì phải hỏi BGD. Lâu rồi em cũng ko update nên ko rõ.