[Funland] Những kẻ bẳn tính thời A còng

HuyArt

Xe lăn
Nói thêm về hình thức làm Hàng rào sống và các biến thể của nó trong cuộc sống
Trong nghề quảng cáo của bọn em có 1 hình thức quảng cáo xôi thịt nhưng rất hiệu quả về thị giác và gây ấn tượng rất tốt, đó là ROADSHOW. Loại hình quảng cáo này các cụ có thể thấy nhan nhản hàng ngày, khi thì 1 đám xinh tươi váy ngắn đồng phục hở hang xếp hàng bên đường, khi thì 1 đoàn mông cong eo thon đạp xe dạo phố cờ phướn tưng bừng mát mắt...
Hàng rào sống dùng trong những trường hợp cá biệt, có tính sự vụ và nhất thời, mang nặng tính tuyên truyền hơn là ngăn cấm hoặc chế tài. Việc tạo hàng sống tạo ranh giới giữa luồng giao thông và đám đông nhốn nháo ngoài cổng trường khi thi xong là để đảm bảo an toàn cho các thí sinh và người nhà, ngăn những người nhà khác và dân xe ôm tràn vào làm mất an ninh trật tự và cản trở giao thông. Bọn móc túi, kẻ xấu cũng mất nhờ
Nếu nói như các cụ tinh ranh ở trên rằng sao không lấy dây thừng mà chăng cho nó rẻ và an toàn. Xin thưa, ý thức của dân ta nhìn chung thua sợi dây thừng, hay nói 1 cách hình ảnh thì sự chấp hành luật và tôn trọng văn hóa công cộng của mình nó mỏng manh hơn sợi dây thừng. Nếu ở nơi khác lúc khác có thể huy động các lực lượng khác để vãn hồi trật tự. Nhưng với những điểm tụ tập như cổng trường, nơi mà mọi người không hẳn là đang tham gia giao thông hay không tham gia giao thông thì dùng các lực lượng ko chính thống như các em sinh viên là hạp lý
Cũng tư duy sơn đông mãi võ bán kẹo kéo như thế thì bọn tây lông bảo vệ môi trường thay vì cởi truồng ôm gốc cây cứ làm cái băng rôn cho nó rẻ. Bọn bảo vệ động vật cũng không nhất thiết khỏa thân đeo bi choàng bao tải lên người thức tỉnh bọn đao phủ làm gì.
Em thấy có tý thất vọng vì dân trí của 1 số cụ o ép trên này, nếu như hiền tài là nguyên khí quốc gia, thì giấc mộng sánh vai cùng các cường quốc chỉ là giấc mộng kê vàng của 1 anh nát rượu hay ngủ trưa thôi ạ

HuyArt

Xe lăn
Huy Art, Dũng Ốc, ... toàn 1 một rặt DLV trên of này. Hô hào cái éo. Ngồi đây post bài nâng bi mấy cháu Tình Nguyện Viên, sau lưng có khi chửi chúng nó là 1 lũ ng u. Tình nguyện viên khác giề mấy bạn HVB thời Mao chủ xị, cái tuổi ngựa non háu đá, bị mấy chú đứng sau xui dại thì tưởng mình oai lắm, cuối cùng cũng làm không công cho bọn nó hưởng. Cuối năm ban thưởng, bổng lộc thì mấy thằng Đoàng, Đoảng nó hưởng hết còn các chú thì được gì.
Vàng, Xanh éo thiếu nhé, nhưng mà rỗi hơi mà đứng ra hướng dẫn giao thong không công cho các sĩ tử, thời giờ của các anh đứng ở quốc lộ là vàng là ngọc. Khi cần, các anh rất dễ tìm 1 nguồn lao động rỗi rãi ngoài XH làm không công gắn cái mác "tuổi trẻ yêu nước".
Khác éo gì cái Bphone, hang Tàu gắn mác Việt và tung chiêu "yêu nước là phải dung hang Việt" là khối cái đầu xuẩn nướng tiền vào.
Em thì chưa gặp hồng vệ binh thời mao lông, nhưng gặp những cụ hồng quần đ.ít đỏ quá khích và nhiệt huyết làm cách mạng mồm như cụ cũng có tý vì nể đôi chút đấy
Nể vì sự chịu đựng vô giới hạn của các cụ khi cứ phải lo nỗi lo cho thiên hạ, đau cho nỗi đau thiên hạ, mà quê em gọi nôm là cười thuê khóc mướn, xây mà làm tổ dưới giếng mà cứ thích gánh đá vá trời e rằng khẩu thần xác phàm rất đáng ngại.
Dư luận viên không tuổi gì ngối cùng mâm với em, và bọn bất mãn auto chửi giàu chất bựa nhưng nghèo kiến thức cũng nằm ngoài sự quan tâm của em cụ nhé.
Mong cụ nâng cao kiến thức hầu giúp ích cho công cuộc làm CM mồm mau thành chính quả:-h

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Dựa vào đâu cụ nói ko được trang bị áo mưa,các cháu thích để trần cho cảm giác nó thật thì sao? :))
Cảm ơn bờ dồ. Thanh niên tình nguyện chỉ được trang bị áo + mũ (nếu có tài trợ). Các trang bị khác, thanh niên tình nguyện tự trang bị cho bản thân.

HuyArt

Xe lăn
xxx giao thông được trang bị áo mưa mỏng, thanh niên tình nguyện không được trang bị.

Hình ảnh rất chân thực, nhưng đa phần thì các em vẫn được trang bị áo mưa khi có mưa to
Các em nó trẻ, nên có tý phô trương cũng là dễ hiểu và đáng yêu bờ dồ nhỉ?

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Hình ảnh rất chân thực, nhưng đa phần thì các em vẫn được trang bị áo mưa khi có mưa to
Các em nó trẻ, nên có tý phô trương cũng là dễ hiểu và đáng yêu bờ dồ nhỉ?
Cảm ơn bờ dồ. Tất cả những hình ảnh mình bốt lên đều không nhằm mục đích ném đá các em thanh niên tình nguyện. Ảnh mình bốt lên kèm những câu hỏi để dành cho các lãnh đạo cấp cao (Đoàn Thanh niên, Hội Sinh viên Việt Nam)

anhtuan132

Xe buýt
Trong nghề quảng cáo của bọn em có 1 hình thức quảng cáo xôi thịt nhưng rất hiệu quả về thị giác và gây ấn tượng rất tốt, đó là ROADSHOW. Loại hình quảng cáo này các cụ có thể thấy nhan nhản hàng ngày, khi thì 1 đám xinh tươi váy ngắn đồng phục hở hang xếp hàng bên đường, khi thì 1 đoàn mông cong eo thon đạp xe dạo phố cờ phướn tưng bừng mát mắt...
Hàng rào sống dùng trong những trường hợp cá biệt, có tính sự vụ và nhất thời, mang nặng tính tuyên truyền hơn là ngăn cấm hoặc chế tài. Việc tạo hàng sống tạo ranh giới giữa luồng giao thông và đám đông nhốn nháo ngoài cổng trường khi thi xong là để đảm bảo an toàn cho các thí sinh và người nhà, ngăn những người nhà khác và dân xe ôm tràn vào làm mất an ninh trật tự và cản trở giao thông. Bọn móc túi, kẻ xấu cũng mất nhờ
Nếu nói như các cụ tinh ranh ở trên rằng sao không lấy dây thừng mà chăng cho nó rẻ và an toàn. Xin thưa, ý thức của dân ta nhìn chung thua sợi dây thừng, hay nói 1 cách hình ảnh thì sự chấp hành luật và tôn trọng văn hóa công cộng của mình nó mỏng manh hơn sợi dây thừng. Nếu ở nơi khác lúc khác có thể huy động các lực lượng khác để vãn hồi trật tự. Nhưng với những điểm tụ tập như cổng trường, nơi mà mọi người không hẳn là đang tham gia giao thông hay không tham gia giao thông thì dùng các lực lượng ko chính thống như các em sinh viên là hạp lý
Cũng tư duy sơn đông mãi võ bán kẹo kéo như thế thì bọn tây lông bảo vệ môi trường thay vì cởi truồng ôm gốc cây cứ làm cái băng rôn cho nó rẻ. Bọn bảo vệ động vật cũng không nhất thiết khỏa thân đeo bi choàng bao tải lên người thức tỉnh bọn đao phủ làm gì.
Em thấy có tý thất vọng vì dân trí của 1 số cụ o ép trên này, nếu như hiền tài là nguyên khí quốc gia, thì giấc mộng sánh vai cùng các cường quốc chỉ là giấc mộng kê vàng của 1 anh nát rượu hay ngủ trưa thôi ạ
Cụ nói hình ảnh cái hàng rào thịt người để mang tính tuyên truyền,thế nó tuyên truyền cái gi? Tuyên truyền cái sự bất lực,yếu kém của csgt,của pháp luật(phổ cập luật gt đến người dân) Tuyên truyền rằng tầng lớp Sv đất nước này,xã hội này là siêu nhân,có thể biến mình thành giải phân cách,thành vạch kẻ đường.Tuyên truyền giới trẻ mình đồng da sắt,con người có thể thay các công cụ hỗ trợ....hay tuyên truyền cái gì? Cụ giải ngố giúp
Thưa cụ,đã tham gia giao thông thì ở cổng trường,ở cổng chợ,hay ở đâu cũng như nhau thôi,cụ nói ở cổng trường thì nên dùng lực lượng ko chính thống là svtn đê giải quyết sự lộn xộn thì em thấy hài hước quá.
Ps: vấn đề đọc hiểu của em có vấn đề,nên em đọc kỹ mục cuối mà ko hiểu cụ định nói gì.

NNS

Xe ngựa
Cụ nói hình ảnh cái hàng rào thịt người để mang tính tuyên truyền,thế nó tuyên truyền cái gi? Tuyên truyền cái sự bất lực,yếu kém của csgt,của pháp luật(phổ cập luật gt đến người dân) Tuyên truyền rằng tầng lớp Sv đất nước này,xã hội này là siêu nhân,có thể biến mình thành giải phân cách,thành vạch kẻ đường.Tuyên truyền giới trẻ mình đồng da sắt,con người có thể thay các công cụ hỗ trợ....hay tuyên truyền cái gì? Cụ giải ngố giúp
Thưa cụ,đã tham gia giao thông thì ở cổng trường,ở cổng chợ,hay ở đâu cũng như nhau thôi,cụ nói ở cổng trường thì nên dùng lực lượng ko chính thống là svtn đê giải quyết sự lộn xộn thì em thấy hài hước quá.
Ps: vấn đề đọc hiểu của em có vấn đề,nên em đọc kỹ mục cuối mà ko hiểu cụ định nói gì.
tuyên truyền để may ra cái bọn sẵn sàng chen lấn len lỏi đó nó cảm thấy xấu hổ, hổ thẹn với những hành vi vô ý thức của nó bạn ạ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Mép tấm tôn rất sắc, có thể cắt vào tay và làm bị thương các em thanh niên tình nguyện.

nghecon050509

Xe buýt
Hôm qua em xem thời sự VTV2 cuối ngày thấy đưa tin CTN đi thăm Thái Nguyên, về đến đồi chè nhìn mấy chị đi làm chè mặc áo bảo hộ xanh mới kính kong em thấy nó gơn gợn kiểu đạo diễn trước gì mà thô quá, xong đến lúc họp VTV để phát lời của CTN là tỉnh TN đổi mới theo hướng công nghiệp: đổi mới CN phải làm chủ được công nghệ, trong khi máy móc không tự làm ra được, vì vậy phải xác định cho rõ, báo cáo như thế là không trung thực. bolobala @@@

HuyArt

Xe lăn
Các máy chửi tưởng là robot được lập trình sẵn các phần mềm chửi lặp đi lặp lại, hóa ra cũng biết tư duy cập nhật các phiên bản mới các cụ ạ...
Ban đầu thì chửi các cháu sinh viên như hát hay, ký xướng âm trầm bổng kẻ tung người hứng rộn ràng. Bị phản đối là quay sang biện minh rằng chúng tôi không chửi các em mà chửi lũ lãnh đạo, giật dây, lợi dụng các em. Bị bóc mẽ phản đối kiểu mắng chóa chưởi mèo lươn lẹo thì quay sang lập luận rằng thương các em, sợ các em bị xe điên húc vào, rồi thì say nắng, cảm mạo, đen da...vv và vv
Các vị này kể ra cũng giàu trí tưởng tượng, toàn nêu ra những giả thiết mang tính giải trí rất cao. Tại sao không nêu ra tình huống động đất, sóng thần, máy bay rơi, khủng bố bom mìn cho nó đậm đà mà chỉ nói đến xe điên?
Chỉ có người điên, chứ xe không bao giờ điên đâu các thánh ạ

Vova

Xe container
Các máy chửi tưởng là robot được lập trình sẵn các phần mềm chửi lặp đi lặp lại, hóa ra cũng biết tư duy cập nhật các phiên bản mới các cụ ạ...
Ở mấy topic của các bạn auto chửi lúc đầu em cũng vào bàn luận nghiêm chỉnh, cố gắng có lập luận, lý lẽ đàng hoàng. Tuy nhiên nhìn lại thì thấy chắc chẳng có mấy người đọc, mà người có đọc nhưng vẫn muốn chửi thì kiểu gì họ chẳng tìm ra chỗ nào khác để chửi. Thế nên em xác định là chịu, để các bạn ý chửi với nhau cho nó có không khí :).

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Thanh niên tình nguyện tham gia dọn rác cùng công nhân vệ sinh (hai chị công nhân vệ sinh găng tay đầy đủ, em thanh niên tình nguyện không có găng tay).

Thổ Phỉ

Xe điện
Em thấy các bác chém ai cũng có lý của mình cả. Bao thớt lâp ra, bao nick đỏ đ.ít đã phân được phân thắng bại đâu, và có lẽ không thể phân thắng bại được :D
Bản thân em rất yêu màu áo xanh tình nguyện, nhưng dù thế nào thì cũng nên đặt vấn đề sức khỏe của bản thân lên hàng đầu. Các bạn là những người trực tiếp thực hiện các chiến dịch tình nguyện mà Đoàn Đội đề ra, nếu thấy chưa hợp lý, không đảm bảo được vấn đề an toàn cho bản thân mình nên có ý kiến đề xuất để có phương án hợp lý.

mr.wine

Xe tăng
Haha, otofun cũng định hướng thặc. Không trách gì các củ sọ tha hồ tung hoành :))

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cảm ơn bờ dồ. Đồng ý với bờ dồ.
Mình xin lấy hình ảnh minh họa trong đám tang Đại Tướng, trong một không khí rất trang nghiêm và thành kính, nhưng một số người dân vẫn cố xuyên qua hàng rào người sống để chen ngang vào viếng Đại Tướng.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy các bác chém ai cũng có lý của mình cả. Bao thớt lâp ra, bao nick đỏ đ.ít đã phân được phân thắng bại đâu, và có lẽ không thể phân thắng bại được :D
Bản thân em rất yêu màu áo xanh tình nguyện, nhưng dù thế nào thì cũng nên đặt vấn đề sức khỏe của bản thân lên hàng đầu. Các bạn là những người trực tiếp thực hiện các chiến dịch tình nguyện mà Đoàn Đội đề ra, nếu thấy chưa hợp lý, không đảm bảo được vấn đề an toàn cho bản thân mình nên có ý kiến đề xuất để có phương án hợp lý.
Cái nhau bằng lý lẽ thì em thấy bình thường. Thậm chí còn là tốt, bởi không phải ai cũng chứa được hết đại dương kiến thức trong đầu.
Nhưng em cực dị ứng với những ông phản biện chả có tí chất xám nào chỉ ngoạc mồm ra chửi rồi vu cho người khác là DLV với định hướng. Những hạng đó nên xếp vào hạng người như còm trước em đã nói. Mà đã như vậy thì làm gì đủ trình đề xuất ý kiến, ý cò đâu cụ.

Cụ Lừa

[Tịch thu bằng lái]
Sinh viên hơn người bởi trí tuệ do được học hành. Hàng phân cách người đã là gì. Thời đại nhảy vọt của cụ Mao còn có đê người nắm tay nhau chắn lũ sông Dương Tử.
Lừa không chửi sinh viên mà chửi lũ bò gán mác sinh viên hành động xuẩn ngốc. Tưởng hay hóa ra không phải. Phản cảm lắm.

Thổ Phỉ

Xe điện
Cái nhau bằng lý lẽ thì em thấy bình thường. Thậm chí còn là tốt, bởi không phải ai cũng chứa được hết đại dương kiến thức trong đầu.
Nhưng em cực dị ứng với những ông phản biện chả có tí chất xám nào chỉ ngoạc mồm ra chửi rồi vu cho người khác là DLV với định hướng. Những hạng đó nên xếp vào hạng người như còm trước em đã nói. Mà đã như vậy thì làm gì đủ trình đề xuất ý kiến, ý cò đâu cụ.
Những bác như thế thì em đồng ý cho giam xe vài hôm để ngồi tự vấn lại bản thân mình :D

Blue Danube

Xe buýt
Cái còm này có vẻ như cụ hơi bảo thủ... việc dùng hàng rào sống chỉ áp dụng cho những tình hướng tức thời và không còn cách nào khác... ví như dòng người nắm tay nhay để ngăn nước khi một đoạn đê bị vỡ... chứ những tình hướng được lên kế hoạch từ nhiều tháng trước thì không nên.

Em vẫn nhấn mạnh là em ủng hộ hoạt động của sinh viên tình nguyện nhưng em không ủng hộ sự lạm dụng sinh viên tình nguyện vào những việc vô bổ và/hoặc để phô trương.