[Funland] Những kỹ thuật gian lận trong cuộc sống.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩa đen có luôn. Có con pho huyền quen ăn chơi qua tay bao người lại lấy 1 thằng ngay gần chỗ em. Bà mẹ chồng sướng rơn tuyên bố dâu tôi nó ngoan :)
Có thể chị con dâu ngoan thật bác ạ, với đúng nghĩa đen của từ đó.
Chuyện quá khứ, kệ chị ta đi bác.

comiki

Xe lăn
Nghĩa đen có luôn. Có con pho huyền quen ăn chơi qua tay bao người lại lấy 1 thằng ngay gần chỗ em. Bà mẹ chồng sướng rơn tuyên bố dâu tôi nó ngoan :)
Chuẩn Cụ ạ, người ta nhìn vào hiện tại và tương lai mà sống chứ. Chị ấy sống tử tế, và bà mẹ chồng hiểu được điều ấy, đó là phúc cho gia đình họ.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em ko cho mình quyền đánh giá phụ nữ qua chuyện đó, cụ ạ.
Nhưng ở đây, bà kia đi khoe con dâu tôi nó ngoan giữ gìn nọ kia + con kia lấy đc ck HN là lên giọng dè bỉu, chê bai họ hàng, anh em nó nhà quê. Em chứng kiến nó chửi chị ruột và cháu ruột nó nhà quê đến nấu cơm làm ướt nồi cơm điện nhà nó :)
Ra chợ mua đồ, thấy người bán rong là quát bà nhà quê này, con nhà quê kia. Vãi. Có phải ám ảnh cái từ này ko mà mở miệng là nói đến.
Cách nhà em vài ngõ. Ngay quán nước hay ngồi.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn Cụ ạ, người ta nhìn vào hiện tại và tương lai mà sống chứ. Chị ấy sống tử tế, và bà mẹ chồng hiểu được điều ấy, đó là phúc cho gia đình họ.
Em vừa rep ngay ở trên rùi ạ.

comiki

Xe lăn
Nhưng ở đây, bà kia đi khoe con dâu tôi nó ngoan giữ gìn nọ kia + con kia lấy đc ck HN là lên giọng dè bỉu, chê bai họ hàng, anh em nó nhà quê. Em chứng kiến nó chửi chị ruột và cháu ruột nó nhà quê đến nấu cơm làm ướt nồi cơm điện nhà nó :)
Ra chợ mua đồ, thấy người bán rong là quát bà nhà quê này, con nhà quê kia. Vãi. Có phải ám ảnh cái từ này ko mà mở miệng là nói đến.
Em vừa rep ngay ở trên rùi ạ.
À vâng, thế lần sau cụ kể chuyện có đầu cuối tí :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Kể cả như thế, bác cũng nên chỉ oánh dá chị con dâu trên cái sự "Nhà quê" hay "chửi bới quát tháo" mà bác thấy.
Chứ không phải cái quá khứ vinh quang Pho huyền của bả.

jafwm

Xe điện
Bị báo giá không tuân thủ mũi tên, vạch kẻ đường thành sai làn đối với ê tô có đc tính là gian lận không ợ?!:)):))

congchi

Xe điện
Em nói thì cũng qua quá trình quan sát Cụ ạ.
Cầu chờ lún, đường chờ lún gì mà đi qua từ năm này tháng nọ vẫn thấy cái bảng.
Và vẫn lún.
Vậy khi nào mới hết???
Mà nói để biết vậy thôi chứ đầy những con đường không gắn bảng chờ lún vẫn lún, vẫn hư sau thời gian ngắn làm mà.
Chính vì nó lún lâu nên mới phải chờ, chứ lún nhanh tắt thì chờ làm gì.
Theo tính toán của em ở 1 công trình, nếu không xử lý đặc biệt (rất tốn tiền) thì để tắt lún (theo tiêu chuẩn) mất 400 năm, và để độ lún không ảnh hưởng đến xử dụng bình thường (cũng theo tiêu chuẩn) mất 50 năm.
Tuy nhiên, thực tế, đa phần các đường có cắm biển chờ lún, là tào lao.

Thaoprohp

Xe tăng
Dành cho mấy cụ hay đi bar sàn cẩn thận chiêu lừa này :
Lúc tối ăn nhậu phê phê rồi đi bar, nhắm được 1 em tren bar rất là long lanh, sexy, ngọt nước ra phết.
Quấn quít nhảy nhót xong cắp e về ks...
Rõ ràng ko rời nửa bước, thế mà sáng dậy mở mắt nhìn sang bên cạnh giật hết cả mình : con bé nằm cạnh vừa xấu vừa bẩn bẩn ko thể tả được....

Chả hiểu sao bị tráo người từ lúc nào ?

Các cụ chú ý đấy nhé !
😎

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Lúc tối ăn nhậu phê phê rồi đi bar, nhắm được 1 em tren bar rất là long lanh, sexy, ngọt nước ra phết.
Rõ ràng ko rời nửa bước, thế mà sáng dậy mở mắt nhìn sang bên cạnh giật hết cả mình : con bé nằm cạnh vừa xấu vừa bẩn bẩn ko thể tả được....

Các cụ chú ý đấy nhé !
😎
Tiện nói đến bar thì các cụ cũng cảnh giác với các em bookingbar nhé . Hẹn được em gái xinh xắn rủ đi uống nước thì em nhất định cứ phải đòi dẫn vào bar đấy mới được , bar khác không chịu .Ok tặc lưỡi đinh ninh vào làm vài chai bia xong đi choén ai dè dẫn vào em gọi đủ thứ đắt tiền xong đi wc mất tiêu .

Gabrandt

Xe máy
Đi gửi hay sửa xe máy, quẳng đấy rồi bị đổi đồ.

farevell

Xe buýt
giả vờ máy ăn trộm ở công trình (mây khoan, cắt...) bán vội giá rẻ chp người gặp dọc đường
Em bị dính hồi sinh viên đây, lơ ngơ đưa cái laptop cho nó đổi lấy 2 cái máy khoan tầu, về khóc cả tuần :))

cô gái: anh có bia rượu gì không
chàng trai: Không hề
cg: thế anh có bài bạc gì không
ct: anh không hề cờ bạc lô đề gì hết
cg: thế anh hay lăng nhăng tán tỉnh các cô gái nhỉ.
ct: không bao giờ.
cg: lạ nhỉ, em nghe nói đàn ông phải có tật xấu gì đó chứ
ct: à, anh cũng có, đôi khi anh nói dối tí ti thôi.

laonongtridien

Xe buýt
Chuyện như các cụ liệt kê ở trên em gặp suốt: toàn alo dòng họ, alo bên cục thuế, alo bên bộ công an... mình tiếp chuyện nhẹ nhàng thì bắt đầu "dở bài", mình cười khẩy thì nó chửi thằng luôn.

Kể các cụ chuyện em mới gặp hôm qua
Em làm nghề cơ khí, có mấy con máy cắt / khắc laser, nhận được đề nghị khắc "tên thương hiệu" rất nổi tiếng trong ngành thiết bị vệ sinh lên sản phẩm như này, giá ko quan trọng, chất lượng chữ khắc nét đẹp tầm 80-90% theo "mẫu" là được...
Em đành phải từ chối khéo là không làm được.. hazzz

Ớt xanh

Xe điện
Tay cào lưng miệng oánh vần như đúng rồi

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Tiện nói đến bar thì các cụ cũng cảnh giác với các em bookingbar nhé . Hẹn được em gái xinh xắn rủ đi uống nước thì em nhất định cứ phải đòi dẫn vào bar đấy mới được , bar khác không chịu .Ok tặc lưỡi đinh ninh vào làm vài chai bia xong đi choén ai dè dẫn vào em gọi đủ thứ đắt tiền xong đi wc mất tiêu .
Cụ nhắc bar thì em nhớ rượu trong bar giả nhiều lắm.
Uống nhức đầu kinh khủng.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]

Các cụ chú ý đấy nhé !
😎
May mà chưa gặp cú có gai đấy Cụ.:))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Các siêu phẩm

0642_chuyen-gia-chi-4-buoc-phan-biet-cay-canh-that-va-gia-trung-bay-tet-mau-tuat-2018-anh-bai-...jpg

dan-buon-tiet-lo-su-that-gay-soc-ve-tao-canh-trung-quoc-gay-sot-thi-truong-tet-2.jpg

Và nhà tài trợ

Thành thực là tôi thấy mấy quả táo đẹp mà.
Dù biết rằng đấy là đồ 502.
Nhà em tôi có 1 cây kiểu thế, có 1 quả táo to vật, lủng lẳng.

unfoto

Xe máy
Vào OF chém gió do đọc bài bao cụ kêu cuối năm đổi số km và mã lực ra được tiền thật, nào ngờ :))
Có chuyện này thật hả cụ? Cho cho e xin thêm thông tin. Em có nghe dịch vụ đổi biển số OF sang 5 số, bao đẹp nữa cơ

7years

Xe điện
Vụ Xe rỗng: Tôi tưởng có 1 khe Chỉ số bên ngoài mà, nhìn bằng mắt thường được???

Còn cái trò Xả khí, quả là tôi không rành, nhờ bác giải thích giùm.
Nó bảo phải đục 1 lỗ nữa ngoài cái ống nó cắm vào. Vì bể nó là cái bình kín, nếu cứ thế hút thì tạo chân không không hút được. Đấy nó giải thích thế. Thực chất là nó thăm dò xem mặt bể đến đâu để điều chỉnh ống hút theo ý nó

Xong đến lúc nó hút nó kéo cái ông lêm tý. Hút toàn không khí vào thi bao nhiêu m3 chả được. Tất nhiên vì nó biết cái mức bể qua việc đục lỗ rồi nên nó điểu chỉnh được. Ấn xuống tý hút phân kéo lên tý hút không khí. Chứ nếu nó hút toàn không khi thì lộ ngay