Những lỗi bẩm sinh và truyền thống của GM - Chevrolet Cruze

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Em mở cái thớt này chỉ để tập hợp các lỗi của CRUZE. Cụ nào mắc căn bệnh gì xử lí ra sao thì phọt đây anh em biết để khắc phục nhé.

Còn nếu mà không xử lí được thì tập hợp khiếu nại với hãng xem sao.

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Em mở màn luôn này:

1). Lỗi oà gas.
2). Lỗi bị đông đá điều hoà.

Em mới thấy 1 vụ là lỗi khoá cửa kính trung tâm. Em sẽ check xem sao.

Mời các cụ

bvhadelpiero

Xe lăn
Cho iem góp 1 lỗi sau mấy năm kinh nghiệm của hội LPC nhá, lỗi dây ABS và thước lái... gần như xe nào cũng dính cả, chưa kể accu khoảng hơn năm sẽ tèo

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Haizzz.

Cụ tách bạch từng lỗi ra nhé. Rồi cụ đã xử lí thế nào? và kết quả ra sao? để bà con dút kinh
nghiệm

Cho iem góp 1 lỗi sau mấy năm kinh nghiệm của hội LPC nhá, lỗi dây ABS và thước lái... gần như xe nào cũng dính cả, chưa kể accu khoảng hơn năm sẽ tèo

bvhadelpiero

Xe lăn
Haizzz.

Cụ tách bạch từng lỗi ra nhé. Rồi cụ đã xử lí thế nào? và kết quả ra sao? để bà con dút kinh
nghiệm
Lỗi accu thì dễ thấy hiện tượng ngay là một số thiết bị trên xe sẽ bị chập cheng như đèn nháy, đài kêu, cốp tự mở... sau 1 vài lần thì accu sẽ tèo hẳn, thay thế khoảng 1,3 đến 1,5 củ, tùy theo quan hệ của cụ :P
Lỗi ABS thì nên vào GR uy tín và tốt nhất vào hãng soi, xe iem mới làm xong tại GR ông Mèo bửn 266 thụy khuê, nếu lỗi nặng thì phải tahy cái dây cảm biến đó khoảng gần củ, nếu lỗi nhẹ thì ông mèo sẽ giải wet cho và chi phí là 1 buổi hội thảo băng bia rượu jjj đó
Còn lỗi thước lái thì chiệu cứng, để bao h hỏng hẳn thì thay thui vì xe bọn iem nhập nên gần như xe nào cũng bị, chả bít xe cờ vui thía nào, lúc đánh gìm hết lái hay bị kêu kẹt kẹt ấy

Đúc kết lại... nếu phân tích sâu quá thì ta nên đổi xe, hjhj

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Trộm vía là xe em chưa dính lỗi nào cả, còn sáng nay xe của KhuongKTS toi ắc quy rồi hề hề

bvhadelpiero

Xe lăn
Trộm vía là xe em chưa dính lỗi nào cả, còn sáng nay xe của KhuongKTS toi ắc quy rồi hề hề
Chứng tỏ trc khi mua xe hay bắt đầu đi xe mợ vịt chắc lễ báo nhìu nhắm đới :D còn riêng accu thì đến hạn là phải tèo thoai, không thể trộm vía đc, nếu xe trên 2 vạn roài thì nên mua dần để cốp là vừa không lại gọi a e cứu hộ thì cũng mệt đới, chưa kể accu lúc sắp tèo hay xảy ra hiệnt ượng cốp sau tự mở lắm, cho nên giai đoạn này cụ cũng k nên để vật j có giá trị ở đằng sau nhá nhá... thề CT nhìn thấy là thịt liền :))

Harley Davidson

Xe tải
hic... sao lại hay hỏng vặt thế này. Chắc phải chuyển sang forte thôi.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Chứng tỏ trc khi mua xe hay bắt đầu đi xe mợ vịt chắc lễ báo nhìu nhắm đới :D còn riêng accu thì đến hạn là phải tèo thoai, không thể trộm vía đc, nếu xe trên 2 vạn roài thì nên mua dần để cốp là vừa không lại gọi a e cứu hộ thì cũng mệt đới, chưa kể accu lúc sắp tèo hay xảy ra hiệnt ượng cốp sau tự mở lắm, cho nên giai đoạn này cụ cũng k nên để vật j có giá trị ở đằng sau nhá nhá... thề CT nhìn thấy là thịt liền :))
Chết, mấy tháng nay thỉnh thoảng xe em tự mở cốp sau, nhưng mà có thể do để chìa khóa trong túi chật quá nó bấm mở ra, còn nếu chủ tịt có nhìn thấy thì em cũng chỉ có mỗi mấy cái BCS hàng China thôi :))

KhoaiLangVn

Xe buýt
e bị vụ đông đá dàn lạnh đièu hòa, chưa khắc phục :)
tắt đi 5 phút bật lại là đc :D

mr_limo

Xe buýt
Lại mang tiếng xe Hàn quá mất, xe nhà em LTZ lắp ráp trong nước, mới chạy hơn 3k, lỗi hiện nay là thước lái, đóng đá điều hòa thì chưa có thấy, còn vụ accu thì không biết là dòng liên doanh thì có dính không nhỉ ???

bvhadelpiero

Xe lăn
Chết, mấy tháng nay thỉnh thoảng xe em tự mở cốp sau, nhưng mà có thể do để chìa khóa trong túi chật quá nó bấm mở ra, còn nếu chủ tịt có nhìn thấy thì em cũng chỉ có mỗi mấy cái BCS hàng China thôi :))
Trc nay rất nhìu người tưởng như này nhưng chính xác accu bắt đầu quá tuổi rùi đấy, Vịt nên chủn bị đầu tư accu đi không nhỡ đang đi lại tèo đới

chebonmua

Xe buýt
E chưa thấy lỗi j cả ạ , hóng thêm 1 thời gian nữa xem có lỗi j k đã

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Cruze ls thì e thấy có hiện tượng đi trong phố nhiều là thư thoảng đạp côn vào là vòng tua máy cứ đứng ở mức 2000 vòng trong vài giây mới xuống. Vào hãng thì lúc bị lúc ko nên chưa khắc phục đc.
Lỗi thước lái thì biểu hiện thế nào vậy bác Để e còn đi bảo hành vì xe chạy 3vanj rồi còn có 2 vạn nữa thôi

bvhadelpiero

Xe lăn
Cruze ls thì e thấy có hiện tượng đi trong phố nhiều là thư thoảng đạp côn vào là vòng tua máy cứ đứng ở mức 2000 vòng trong vài giây mới xuống. Vào hãng thì lúc bị lúc ko nên chưa khắc phục đc.
Lỗi thước lái thì biểu hiện thế nào vậy bác Để e còn đi bảo hành vì xe chạy 3vanj rồi còn có 2 vạn nữa thôi
Lỗi thước lái là lúc cụ đánh hết lái và hơi ghì để giữ vị trí hết lái sẽ có tiếng kêu è è nghe rất rõ, đấy là xe nhập của hội em, còn xe LD thì em chưa thử chưa bít

sepbu

Xe điện
acu chết ...không được gọi là lỗi được.
Bất kỳ 1 bình acu nào cũng có thể chết khi đã đến ngày phải chết thôi ;))
xe em gần 3 vạn mới tèo...
thay bình mới chỉ hy vọng sống lâu hơn bình trước thôi ;))

sepbu

Xe điện
Lỗi thước lái là lúc cụ đánh hết lái và hơi ghì để giữ vị trí hết lái sẽ có tiếng kêu è è nghe rất rõ, đấy là xe nhập của hội em, còn xe LD thì em chưa thử chưa bít
lỗi này có thể tạm thời khắc phục...đó là đừng đánh hết lái....
gần gần hết thôi ;))

bvhadelpiero

Xe lăn
lỗi này có thể tạm thời khắc phục...đó là đừng đánh hết lái....
gần gần hết thôi ;))
Chủn ơi là chủn :P từ lâu rùi tui cũng có bao h ghì lái đâu, nếu vào chỗ hẹp thì ta cứ làm 2 đỏ cho chắc, để mang tiếng lái kém tí cũng đc, chả sao :P

bvhadelpiero

Xe lăn
acu chết ...không được gọi là lỗi được.
Bất kỳ 1 bình acu nào cũng có thể chết khi đã đến ngày phải chết thôi ;))
xe em gần 3 vạn mới tèo...
thay bình mới chỉ hy vọng sống lâu hơn bình trước thôi ;))
hehe, vấn đề là đa số accu của dòng nhập của a e mình đều chít trc tuổi mà, chỉ 1 số là lâu hơn thui, vì chắc hay chở mẫu nên accu nó chừa cái mặt ra đấy :))

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Cả túi quần có cái khoá, mà chật thì lạ quá, hay là.... :o