Những lỗi xảy ra trong quá trình sử dụng xe liberty việt.Nào hãy cùng nhau khắc phục

s0c_uuu

Xe buýt
xe e Lib 125 ie test chuẩn thì 2,53l/100km
Trong phố e có đi ẩu tí thì lên 2,72l/100km
đương nhiên có tiết kiệm hơn 1 chút xíu so với LX 125ie vì nó nhẹ xác hơn :D

Lx125 ie đã test 2,85l/100km :P
thông số kỹ thuật ghi rõ LX nặng 114 kg (trong lượng khô)
còn LI nặng 116 kg (trọng lượng khô)
sao ai cung nói LX nặng hơn nhi???
có chăng là do cái lốp bé nên tốn xăng hơn chăng??????????????????

hpcontener

Xe tải
ai sợ thì chợ vẫn đông. :). k có ông thì chợ vẫn vui
tranh cãi mệt người. mua xe là theo sở thích và cảm nhận. và phụ thuộc chủ yếu vào túi tiền của các bác. xin chân thành cảm ơn.
nói vào chủ đề chính của theard này đi ạ. làm ơn!
nghiêm cấm chê bai xe. nếu thích chê bai làm ơn biến ra chỗ khác. ghét nhất cái kiều vào cm bừa.
- Đúng là vấn đề về đọc và hiểu luôn là điều gì đó quá khó khăn với những thành phần nguy hiểm. Ông nói vào chủ đề chính của 2pic, thế cho hỏi chủ đề của cái 2pic này yêu cầu các thành viên vào tung hô tán dương lib Việt à ? Ông là ai, tư cách gì mà hỗn đòi đuổi người khác biến ? Hỗn, thiếu giáo dục nó vừa thôi. Tôi cũng là người đi Lib, tôi cũng bỏ tiền ra mua Lib chẳng lẽ không được phát biểu cảm nhận về những bất an về nỗi lo sợ sẽ trải qua khi dùng sản phẩm mình tín nhiệm à ?

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
cụ nói gì em không hiểu. làm ơn viết tiếng việt đi. or viết tiếng nào mà loài người hiểu được ý ạ. thanks cụ!
người ta nói tiếng người đấy mà không hiểu à, tiếng việt có dấu đấy, còn ai đồ mà không hiểu hay cố tình không hiểu ko đọc đc thì không biết ai đồ thuộc loài gì

tranh cãi mệt người. mua xe là theo sở thích và cảm nhận. và phụ thuộc chủ yếu vào túi tiền của các bác. xin chân thành cảm ơn.
nghiêm cấm chê bai xe. nếu thích chê bai làm ơn biến ra chỗ khác. ghét nhất cái kiều vào cm bừa.
ai đồ tắc kè hoa này thì chỗ nào mà chẳng đổi màu, nhạc nào mà chẳng nhảy, ở những thớt nói về xe khác thì nhảy vào ném đá, chê xe người ta thế này thế nọ, thế mà ng ta chê Li vịt 1 tý thì tỏ rõ sự nguy hiểm, nói câu nào nguy hiểm câu đấy, bị xì lốp mà vẫn chưa sợ, vào thớt nào cũng xơi bê tông mà vẫn không biết điều. mình cũng đang đi li vịt, nhưng thấy bố này nguy hiểm quá, con sâu làm giầu nồi canh

Chỉnh sửa cuối:

s0c_uuu

Xe buýt
- Đúng là vấn đề về đọc và hiểu luôn là điều gì đó quá khó khăn với những thành phần nguy hiểm. Ông nói vào chủ đề chính của 2pic, thế cho hỏi chủ đề của cái 2pic này yêu cầu các thành viên vào tung hô tán dương lib Việt à ? Ông là ai, tư cách gì mà hỗn đòi đuổi người khác biến ? Hỗn, thiếu giáo dục nó vừa thôi. Tôi cũng là người đi Lib, tôi cũng bỏ tiền ra mua Lib chẳng lẽ không được phát biểu cảm nhận về những bất an về nỗi lo sợ sẽ trải qua khi dùng sản phẩm mình tín nhiệm à ?
tự vơ vào mình thì phải chấp nhận thôi bác ạ. bác có giáo dục quá cơ =))

s0c_uuu

Xe buýt
cảm ơn cụ titmit_tit. cảm ơn cụ quá khen rồi.
không biết cụ nghe câu "tức đấm ngực mà chết chưa??"
còn xin lỗi cụ. em bị xịt lốp chăng qua vì hôm đấy viết bài không có dấu. chứ còn cụ chả có tư cách gì mà nhảy chồm chồm lên mà nói này nói khác hay thái độ dạy đời em đâu cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
cảm ơn cụ titmit_tit. cảm ơn cụ quá khen rồi.
không biết cụ nghe câu "tức đấm ngực mà chết chưa??"
còn xin lỗi cụ. em bị xịt lốp chăng qua vì hôm đấy viết bài không có dấu. chứ còn cụ chả có tư cách gì mà nhảy chồm chồm lên mà nói này nói khác hay thái độ dạy đời em đâu cụ ạ!
ai đồ, gái, tắc kè hoa đấy là những ''nghệ ranh'' mà không phải tự nhiên nhiều người đặt cho gái đâu nhỉ

gái ra đường mà không biết phép lịch sự, tôn trọng người khác người ta cho răng môi lẫn lộn thì khổ

người ta bỏ tiền ra mua xe, con xe bị lỗi thì người ta phải kêu chứ ai đồ, gái, tắc kè hoa =))

Chỉnh sửa cuối:

lhxndd

Xe buýt
- Xe em chửa lấy, hôm nay mượn đi thử cảm nhận 10-20km thấy êm êm, vút lên tí thấy gằn gằn, òng ọc, cao lên tí nữa thấy hơi mỏi tay. Tay phanh bên trái nặng, bên phải ngon nhưng muốn tay luôn trong tư thế bóp phanh thì lòng bàn tay phải banh rộng ra vì nó hơi cách xa tay nắm nên mỏi. Nói chung đánh giá chủ quan thì cảm giác lái không sướng lắm nhưng đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai, phang là phang dù cũng hơi phập phồng lo sợ mấy cái bệnh lặt vặt nó vạ đúng vào cái xe của mình =))
Bạn mới chạy xe Liberty mới mua về, bạn nên chạy roda xong 1000km đã rồi hãy tự do thưởng thức chiếc xe của bạn!

lhxndd

Xe buýt
xe e Lib 125 ie test chuẩn thì 2,53l/100km
Trong phố e có đi ẩu tí thì lên 2,72l/100km
đương nhiên có tiết kiệm hơn 1 chút xíu so với LX 125ie vì nó nhẹ xác hơn :D

Lx125 ie đã test 2,85l/100km :P
Bác nói hơi bị chuẩn! Thực tế, nếu đi đúng cách, 2.4 lít /100km cho Liberty 125 i.e, hồi đó Liberty nổi tiếng vì ăn xăng thuộc hàng "ông nội" so với các dòng xe ga khác, nhưng nhờ công nghệ phun xăng điện tử của Marelli nên đã khắc phục được điều đó và giúp xe tiết kiệm xăng đến 50%

s0c_uuu

Xe buýt
ai đồ, gái, tắc kè hoa đấy là những ''nghệ ranh'' mà không phải tự nhiên nhiều người đặt cho gái đâu nhỉ

gái ra đường mà không biết phép lịch sự, tôn trọng người khác người ta cho răng môi lẫn lộn thì khổ

người ta bỏ tiền ra mua xe, con xe bị lỗi thì người ta phải kêu chứ ai đồ, gái, tắc kè hoa =))
em xin mời cụ cứ tự nhiên làm những gì cụ muốn với em ở trên đường. em hay đi trên đoạn đường Cầu Giấy, Gia Lâm, Thanh Xuân, Phùng Khoang, Xốm, Xuân Mai, và thường xuyên xuống Hải Phòng.
cụ thích thì cụ cứ nói, đàn ông nói được làm được thì hẵng nói cụ ạ! không trẻ con nó cười, gái nó khinh cho đấy.
em luôn sẵn sàng đợi cụ :). còn em thì nghệ danh nào cũng nhận. nhạc nào em cũng chơi. ca sy~ mà =))

Chỉnh sửa cuối:

liberty125cc

Xe tải
xe e cũng xi nhan tự bật! e điều tra ra là cái yên khi mở cốp nó đập vào cái lẫy xi nhan. ôi zời!

luanthieugia

Xe hơi
các bác cho hỏi, xe bắt đầu đi khi kéo ga lên có hiện tượng sốc giật một cái, giảm ga cũng bị hụt hơi...mấy lần em đi thử tầm >20km thì thấy xe hơi gằn giật giật....như thế là có hiện tượng gì ko bác, trước xe AB của bu cũng có kiểu như thế, mang ra thợ nó nói là bị hỏng côn.....ko bít xe mình có bị ko :-? mới mua đi đc 300km

dnsonv

Xe đạp
Website
www.facebook.com
các bác cho hỏi, xe bắt đầu đi khi kéo ga lên có hiện tượng sốc giật một cái, giảm ga cũng bị hụt hơi...mấy lần em đi thử tầm >20km thì thấy xe hơi gằn giật giật....như thế là có hiện tượng gì ko bác, trước xe AB của bu cũng có kiểu như thế, mang ra thợ nó nói là bị hỏng côn.....ko bít xe mình có bị ko :-? mới mua đi đc 300km
Xe em cũng y hệt, mới đi được 100km. Hy vọng qua rôt đa em nó sẽ ngon lành hơn...

truonggiang0930

Xe đạp
Bác nói hơi bị chuẩn! Thực tế, nếu đi đúng cách, 2.4 lít /100km cho Liberty 125 i.e, hồi đó Liberty nổi tiếng vì ăn xăng thuộc hàng "ông nội" so với các dòng xe ga khác, nhưng nhờ công nghệ phun xăng điện tử của Marelli nên đã khắc phục được điều đó và giúp xe tiết kiệm xăng đến 50%
thật hả bác :|,xe em mới đi đc tầm 500km nhưng thấy nó ăn cũng tầm 3,3 lít /100km đấy ạ :( ,ko biết sau thời kỳ roda có đỡ hơn k

tide

Xe buýt
Đúng rồi, xe ga nói chung, lúc mới tăng ga hoặc giảm ga khi đường đông rồi tăng ga vượt mà nó lật xật là phải chỉnh lại côn hoặc mòn quá (đối với xe đi nhiều) thì thay côn

lhxndd

Xe buýt

Hung_liberty

Xe hơi
không hiểu đi thế nào mới gọi là đúng cách ạ
EM đi toàn trên 3 lít. sáng sớm cho xe nổ 1 tý cho nóng máy rồi mới đi , em lên ga nhẹ nhàng tình cảm thế mà vẫn trên 3 lít :)

q630666

Xe tải
Các cụ cho em hỏi. Con Lib việt của e đi đc 550km. Đến lúc phải thay dầu rồi mà e thấy ở chỗ nắp thay dầu nó ghi là 1100. Còn của con LX nhập là 1000. Thế tức là mình phải đổ 1.1 lít vào con Lib hả các cụ?

hpcontener

Xe tải
- Lib của em nó bị sao ấy. Hôm qua em đi kịch bình dắt bộ, đổ 80k a95 sao hôm nay mới được 135 km đã hết xăng nhỉ ^^