[Funland] Những mẩu chuyện vui, buồn của một cựu binh.

Chu An

Xe điện
May cho cụ là BY căn o vai chứ cắn chỗ khác thì khó giải thích với gấu:D
Cụ yên tâm. Cụ chủ là người cẩn thận, vũ khí luôn được bảo vệ rất kỹ càng nên khó có chuyện đó lắm!

Qoái, sao em cứ nói những gì ngược với suy nghĩ của em nhỉ?:P

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Vết cắn của Chan Thu, chắc cụ để nguyên cả tuần không tắm nhỉ :D

Mà hồi đó, nếu cụ theo Chan Thu sang Pháp, có khi cụ đang là người của C2 ở châu Âu cũng nên!
Không tắm,rửa nhiễm trùng,uốn ván bome.

angkorwat

Xe điện
Thời cụ oanh liệt thật, chắc khẩu Brawning đấy của cụ giống với khẩu đánh nghen mà mợ Nhu đưa cho anh Luân để bắn 1 phát xuyên dao vỡ 2 quả bóng trong phim Ván bào lật nh\gửa đây chăng?
Gần giống vậy cụ ạ, nhỏ gọn mỏng. Đút gọn túi sau quần jean. Em hay mang ra bắn nghịch nên bị lệch kim hỏa. Sau về SG qua Lục quân công xưởng ( Z751 bây giờ) nhờ ông chú làm giám đốc ở đó sửa. Giao cho một cậu kỹ thuật, sau khi kiểm tra cậu ấy phán lệch kim hỏa phải mang về xưởng có máy chỉnh, hôm sau lấy. Hôm sau em lại sang K. Mấy lần về nhưng ngại xa ( Gò vấp ) nên em thôi bỏ.

angkorwat

Xe điện
Trước cháu thấy u hay gửi về thỏi son vỏ thì màu đỏ dưới thì màu đen,tông thái ,phông cá sấu,Lạp xưởng,phấn con én và ruốc thịt.Ae cháu hồi đấy ăn chơi nhất khu bưu điện.
Hồi đó mặc đồ Thái thì ăn chơi rồi. Cụ nói làm em nhớ. Ngay sát nhà em có ông chú là công an Hoàn kiếm, sau sang K làm chuyên gia an ninh cũng gặp em bên SQ. 1 năm thì ông ấy về. Sau một tháng em về phép. Thấy 3 ông trai của ông chú hàng xóm nghễu nghện diện 3 cái sịp nam Thái loại có sọc màu chạy quanh, cởi trần ra chợ ăn phở, mà 3 ông tướng toàn loại " ....không lo chết đói" em ôm bụng cười. Bảo với thằng lớn bằng tuổi em : " Các ông về mặc ngay cái quần đùi vào cho tôi nhờ, éo ai mặc thế này bao giờ. Đây là cái sịp nam chứ có phải quần đùi đâu mà các bố mặc phi ra chợ " :)) :)):))

angkorwat

Xe điện
Trước cháu thấy u hay gửi về thỏi son vỏ thì màu đỏ dưới thì màu đen,tông thái ,phông cá sấu,Lạp xưởng,phấn con én và ruốc thịt.Ae cháu hồi đấy ăn chơi nhất khu bưu điện.
Cụ nào có phụ huynh đi chuyên gia K hồi thì đều biết các mặt hàng đó. Thực phẩm thì chỉ lạp xường và cá khô. Tội nghiệp các cụ tằn tiện cả năm trời để khi về có chút tiền mua quà cho con cháu. Cụ nào cũng liêm khiết một cách khó hiểu.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng mà bản thân cụ chủ cũng thấy tiếc, kèm hối hận vì đã không chạy theo tình yêu, để vượt qua cái d.ục vọng thời điểm đó không ít người vượt được cụ nhỉ.
Em lại nghĩ cụ ấy tự hào, tiếc in ít thôi

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Gần giống vậy cụ ạ, nhỏ gọn mỏng. Đút gọn túi sau quần jean. Em hay mang ra bắn nghịch nên bị lệch kim hỏa. Sau về SG qua Lục quân công xưởng ( Z751 bây giờ) nhờ ông chú làm giám đốc ở đó sửa. Giao cho một cậu kỹ thuật, sau khi kiểm tra cậu ấy phán lệch kim hỏa phải mang về xưởng có máy chỉnh, hôm sau lấy. Hôm sau em lại sang K. Mấy lần về nhưng ngại xa ( Gò vấp ) nên em thôi bỏ.
Em search nó ra khẩu Baby Browning này, bé xíu xinh thật.

angkorwat

Xe điện

Big Bang

Xe điện
Cụ nào có phụ huynh đi chuyên gia K hồi thì đều biết các mặt hàng đó. Thực phẩm thì chỉ lạp xường và cá khô. Tội nghiệp các cụ tằn tiện cả năm trời để khi về có chút tiền mua quà cho con cháu. Cụ nào cũng liêm khiết một cách khó hiểu.
Cá khô Cam. Đường thốt nốt.
Đặc biệt xoài của Cam ăn rất ngon

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
HN sáng nay mưa to quá. Em đang đứng trên ban con hút thuốc nhìn trời mưa. Từ hồi ở K mỗi lần mưa em đều thích hút thuốc ngồi trong nhà ngắm mưa. Hôm nay cũng như vậy làm em hồi tưởng đến buổi tối cách đây 40 năm cùng BY đứng trên ban con khách sạn Sukhalay ở PP :-?
Chút nữa xuống nhà em viết nốt.
Lòi đuôi rồi bà con ơi:))

tqv8

Xe tải
Tôi chào cô ra về. Sau này gặp nhau ở HN lúc nào cô cũng quý quý hóa hóa, mừng mừng tủi tủi. Có cô con gái đang học Đại học ngoại ngữ cứ nhất định gả cho thằng T. :D
Chuyện rông dài cụ nào hỏi gì nhớ đâu em kể đó, giúp các cụ mua vui mùa dịch. Thôi, em kể nốt chuyện Chan Thu.
Các cụ ngày xưa sống thích thật ạ. Cháu tầm hơn con cụ chút tuổi, giờ giúp người ta cháu còn bị trường hợp người ta quay lại chơi đểu mình.
Đọc bài cụ từ đầu đến cuối hay quá. Giờ thấy cụ chả còn thiếu gì, chỉ chúc cụ sức khoẻ, sớm thực hiện được hành trình cụ mong muốn và làm được nốt những điều cụ còn tiếc nuối :D

xedieu

Xe cút kít
Kể mà nhìn lại cái thư tay mà viết bằng bút mực thì cũng thú vị đấy cụ nhỉ, cảm giác những nét thanh nét đậm nó có tâm tư gửi gắm trong đó. Ngày xưa nhiều người viết chữ rất đẹp bây giờ các cháu viết xấu kinh.
Vâng, thế nên em vẫn giữ lại cái bức thư tay MTĐ tỏ tình từ thời đấy! May gấu chưa mò ra! :))

xedieu

Xe cút kít
Áo phông nữ, màu trắng có in cành hoa mai màu đen gọi vậy để phân biệt với phông Thái có những sọc màu chạy ngang thân áo. Áo này mang sang Đông Âu bán rất chạy. Đến tận năm 1990 em vẫn thấy có em Nga ngố mặc ở phố Ngọc Khánh.
Cảm ơn cụ đã giải thích.