[Funland] Những mẩu chuyện vui, buồn của một cựu binh.

angkorwat

Xe điện
Cái này nó sẽ lưu vết trong HS của cụ vì thế cụ ko thể phấn đấu lên cao được trong con đường chính trị trừ khi COCC :D
Vâng, dù sau này em được vợ chồng chú Ngô Điền đỡ đầu nhưng cũng không phát triển được cũng vì cái kỷ luật này một phần. Vì trong quân đội mức kỷ luật hạ cấp, hạ chức đều ghi trong lý lịch quân nhân. Nhưng đó chỉ là phần nhỏ, cái chính là em thuộc dòng dõi tư sản.

Chỉnh sửa cuối:

Không về nhì

Xe tăng
Dân K thờ thần 4 mặt cụ nên trở mặt cũng nhanh phải ko cụ
Vâng, dù sau này em được vợ chồng chú Ngô Điền đỡ đầu nhưng cũng không phát triển được cũng vì cái kỷ luật này một phần. Vì trong quân đội mức kỷ luật hạ cấp, hạ chức đều ghi trong lý lịch quân nhân.

HI_CLASS

Xe điện
Lão lãi khai quật được chum giọt gianh này ở Sìn Hồ à ? Cái này mà đẩy đưa với rắn khô biển hồ là xoắn lưỡi đấy
Vâng, đó là tượng thần Bayon đó.
2 bác bằng tuổi ông nhạc nhà cháu. Ông nhạc nhà cháu cũng là lính chiến trường K về. Hôm cưới cháu, họ nhà cháu có ông chú họ ( đại diện họ nhà trai) vào trog quê vợ cháu ở Quảng Bình gặp ông nhạc rồi nói chuyện mới biết đều là lính K về. 2 ông dắt tay nhau đến mấy mâm đồng đội cũ của ông nhạc nhà cháu giao lưu, tay bắt mặt mừng, uống say túy lúy. Nhìn sắc mặt, tâm trạng các ông mà cháu biết họ vui mừng như thế nào khi từng chung chiến trường, vào sinh ra tử trog chiến tranh để rồi gặp lại nhau (tuy ko cùng đơn vị) một dịp vô tình, ko hẹn trước.

PVN.OTF

Xe tải
Dân K thờ thần 4 mặt cụ nên trở mặt cũng nhanh phải ko cụ
Nhà cháu tìm hiểu qua về lịch sử campuchia. Thì suốt chiều dài lịch sử các vua của campot này, toàn dựa vào nước khác để lật đổ rồi lên làm vua, cứ vua này thân Thái thì vua sau lại thân VN và ngược lại, đến đời thằng polpot thì nó bắt tay với Tàu nhưng ko thành công. Dân tộc K này đúng là chưa bao giờ đáng tin. Cũng theo quy luật đó thì có lẽ sau HS sẽ có thằng khác trồi lên bật VN.

DVHNTV

[Tịch thu bằng lái]
Tấm chụp ở chân đền Angkor có một vài người em quen mặt, nhưng không thể nhớ là ai. B.68 em ở khá lâu.
Cụ ở K từ thời đó chắc năm nay cũng đã có tuổi. Vâng, sau dịch em sẽ gặp cụ hàn huyên chuyện K. Thời gian trôi đi nhanh thật. Mới ngày nào hơn 20 giờ đã là các lão cả rồi.
Chúc các cụ gặp nhau vui vẻ! Có lẽ trong buổi gặp mặt các cụ nên tổ chức đi làm tý "Karaoke tay vịn" cho bõ những ngày thiếu thốn chăng?

ledzunghlhb

Xe buýt
Cụ bị ảnh hưởng kiểu Taliban rồi. Nó chiến theo kiểu áp chế, mình có biết nó ở đâu mà tỉa, cụ chưa kịp tỉa nó thì nó đã về mắc võng ngủ rồi
Chiến trường CPC kể cả sau này 10năm bị cầm chân ở đấy là đánh theo kiểu cài răng lược
Đây có phải là một trong những lý do gây nên “sự cố” của quân tình nguyện VN ở K không cụ? Cụ chắc quân TC2!

197716102003

Xe container
Người bên trái là BS Đính, sau khi ở K về làm GĐ BV Thống Nhất, bên phải hình như lính K10 tùy thân của nhân vật khá VIP năm 80, tớ đánh cầu lông cùng cụ Heng và Ho Nam Hong có gặp mấy lần
Riêng cụ em lại hỏi, tấm hình này chụp ở đâu? :D

beomap2

Xe container
Người bên trái là BS Đính, sau khi ở K về làm GĐ BV Thống Nhất, bên phải hình như lính K10 tùy thân của nhân vật khá VIP năm 80, tớ đánh cầu lông cùng cụ Heng và Ho Nam Hong có gặp mấy lần
Toà nhà phía sau hình như là dinh thự của HS bên quảng trường Độc Lập

Chỉnh sửa cuối:

HaNamNinh

Xe hơi
K10 là bên CA chứ phải bên QĐ đâu các cụ nhỉ? LL Công an Vũ Trang có phải là tên ngày xưa của K10 ko? Ngày xưa em có nghe CAVT bây giờ ko thấy cái tên này nữa.
Còn LL bảo vệ giống K10 bên QĐ là Lữ 144 phải ko ạ?

lx2006

Xe hơi
Cụ quen BS Đính ạ? Cháu đính chính 1 chút: BS Đính về sau làm PGD BV Thống Nhất và cũng chính là ông nhạc của cháu. :)

Không về nhì

Xe tăng
Mình vẫn chống lưng hs nhưng Tàu nó nhiều tiền hơn nên cũng sợ.
Nhà cháu tìm hiểu qua về lịch sử campuchia. Thì suốt chiều dài lịch sử các vua của campot này, toàn dựa vào nước khác để lật đổ rồi lên làm vua, cứ vua này thân Thái thì vua sau lại thân VN và ngược lại, đến đời thằng polpot thì nó bắt tay với Tàu nhưng ko thành công. Dân tộc K này đúng là chưa bao giờ đáng tin. Cũng theo quy luật đó thì có lẽ sau HS sẽ có thằng khác trồi lên bật VN.

Hoadaols

Xe tải
K10 là bên CA chứ phải bên QĐ đâu các cụ nhỉ? LL Công an Vũ Trang có phải là tên ngày xưa của K10 ko? Ngày xưa em có nghe CAVT bây giờ ko thấy cái tên này nữa.
Cavt là bộ đội biên phòng.

beomap2

Xe container
Công an Vũ trang sau này là Bộ đội Biên phòng, còn K10 chắc là Cục Cảnh vệ

197716102003

Xe container
Cụ quen BS Đính ạ? Cháu đính chính 1 chút: BS Đính về sau làm PGD BV Thống Nhất và cũng chính là ông nhạc của cháu. :)
Cụ cho gđ em gửi lời hỏi thăm sức khỏe chú Đính nhé.Thật bất ngờ khi ở thớt này lại gặp con rể chú Đính.