[Funland] Những mẩu chuyện vui, buồn của một cựu binh.

angkorwat

Xe điện
Chào cụ chủ, cá nhân em thấy khá tiếc cho đoạn kết, tuy nhiên, dù gì cái kết đấy cũng không đến nỗi quá tệ, khi mà giờ đây 2 người đã có cuộc sống khá viên mãn.
Tuy nhiên, em có thắc mắc, trong 1 năm bặt vô âm tính của cụ, với khả năng và tình yêu BY dành cho cụ, sao BY không quay ngược từ Pháp => BK => PP để tìm cụ nhỉ, với cá tính của BY, em đoán cô ấy sẽ làm vậy, tuy nhiên, không rõ vì sao lại không làm.
Có thể do gia đình và việc học hành nữa. Từ BK - PP thì còn gần. Từ P vê thì hơi xa. Hoặc có thể ông chú chuyển sang làm việc khác hay về hưu ... Cũng có ông chú từ chối giúp.

vneseman

Xe lăn
Mợ BY xinh quá, tóc ngắn hiện đại nữa.

angkorwat

Xe điện
Quần Jeans thì nhà cháu bận được 2 màu: xanh đậm và xám tàn thuốc. Những màu khác, wash loang lổ thì không hợp. Thái Lan có loại Jeans HARA màu cũng đậm.
Hara sau này mới có. Đời đầu toàn King Jo ống hơi loe, hai túi sau có dây kéo đồng có hai cái núm đồng như hai quả chùy.

Songocu

Xe buýt
Các cụ để cụ chủ bình tâm tường thuật nốt diễn biến điệp vụ F1 .

Thang N.

Xe tăng
Nhìn ảnh em phỏng đoán, mợ BY vừa xinh vừa khéo léo, hóm hỉnh, tinh nghịch (thời trẻ) và không kém phần đài các. Cái kết buồn quá.

n2bao

Xe đạp
Có thể do gia đình và việc học hành nữa. Từ BK - PP thì còn gần. Từ P vê thì hơi xa. Hoặc có thể ông chú chuyển sang làm việc khác hay về hưu ... Cũng có ông chú từ chối giúp.
Những ngày qua, ngồi viết những dòng này, chắc lòng cụ chủ cũng nao nao bao cảm xúc xưa ùa về.
Sau đợt này, cụ chủ, có lẽ, sẽ dự định ngồi với F1 và nhờ F1 làm vài chuyện...

hd-vt

Xe container
Chào cụ chủ, cá nhân em thấy khá tiếc cho đoạn kết, tuy nhiên, dù gì cái kết đấy cũng không đến nỗi quá tệ, khi mà giờ đây 2 người đã có cuộc sống khá viên mãn.
Tuy nhiên, em có thắc mắc, trong 1 năm bặt vô âm tính của cụ, với khả năng và tình yêu BY dành cho cụ, sao BY không quay ngược từ Pháp => BK => PP để tìm cụ nhỉ, với cá tính của BY, em đoán cô ấy sẽ làm vậy, tuy nhiên, không rõ vì sao lại không làm.
Em dự, cụ chủ bế tắc lên buông.
Năm 85, VK ở Pháp có điều kiện, có thể về VN bảo lãnh sang, vì quan hệ Việt Pháp khá tốt. Em hóng thế, vì chính con ngan của em tý nữa đi như thế, một VK Pháp bảo lãnh sang nuôi ăn học nghành Y (họ có cơ sở bên ý và giúp vì tình nghĩa, không phải họ hàng) sau lớn trả về lại cho bố mẹ đẻ. Bố ngan một lần nói với em vậy. Bà Vk ấy ở nhà ngan 2 ngày, chủ yếu ngồi trong màn vì sợ muỗi, nhà tranh vách, nền đất kkk.

angkorwat

Xe điện
Nhỡ gặp nhau, tình cảm lại ngùn ngụt bốc lên, lại lao vào xoắn lấy nhau như bện thừng thì ai cản nổi. KKK .
Thôi khép lại cho lành ạ.
Không được đâu cụ ơi. Đàn ông thì có thể chứ đàn bà, nhất là gấu nhà em thì không được. Nghe thì được, nhưng sờ sờ trước mắt bằng da bằng thịt thì ... Cơn điên lên kể cả 60 tuổi cũng ký ngay và luôn. Em bị vài lần rồi.
Cũng vì vậy mà lướt qua Paris 5 ngày cách đây 7 năm em đâu dám ho he gọi điện thoại, dù là cơ hội rất tốt để thăm lại người xưa.

thungkhe

Xe điện
Em đoán mò là Cụ chủ được chuyển công tác là cán bộ cấp Bộ và lại tiếp tục lao mình phấn đấu với hy vọng vươn xa nên nên gạt bỏ tình cảm riêng tư để cống hiến. Và kết thúc một cuộc tình dang dở.

angkorwat

Xe điện
Những ngày qua, ngồi viết những dòng này, chắc lòng cụ chủ cũng nao nao bao cảm xúc xưa ùa về.
Sau đợt này, cụ chủ, có lẽ, sẽ dự định ngồi với F1 và nhờ F1 làm vài chuyện...
Chuyện này F1 nhà em biết rõ hết. Đọc tất cả thư từ của cô BY... Em và nó thường tâm sự như hai anh em từ khi nó 18 tuổi. Khi đi du học là em dặn: lúc nào trong ví cũng phải có BCS. :D

tranmanhha

Xe điện
Đó là lỗi của em, có thể do bận việc và một phần là đã hết cơ hội gặp lại nên em muốn khép lại quá khứ.
Theo em thì không phải.
Cụ đang ở thế thượng phong. Gái đẹp xung quanh nhiều và dễ. BY không phải là quá đẹp để cụ phải đưa ra quyết định đánh đổi cuộc sống hiện tại.
Thói thường, đàn ông chả bao giờ có chuyện chung tình khi xung quanh đầy hoa thơm cỏ lạ. Các cụ ở đây cũng vậy, cứ có " mận thay đào " thì kỷ niệm vẫn chỉ là kỷ niệm mà thôi.

angkorwat

Xe điện
Em đoán mò là Cụ chủ được chuyển công tác là cán bộ cấp Bộ và lại tiếp tục lao mình phấn đấu với hy vọng vươn xa nên nên gạt bỏ tình cảm riêng tư để cống hiến. Và kết thúc một cuộc tình dang dở.
Vâng, khi chuyển công tác với những năm bội đội và cộng những năm ở chiến trường thì cũng được xếp hạng khá ở cơ quan, nên mới được phân nhà. Nhiều cụ cả đời làm nhà nước khi chuẩn bị về hưu mới được phân.

Chỉnh sửa cuối:

Bachsima

Xe lăn
Hình như F1 nhà cụ ấy ở bên Mỹ hết rồi. Em vẫn nghĩ là 1 cái kết có hậu hơn chứ như này vẫn có gì đó tiếc nuối cho cuộc tình. Mợ Chan Thu rất đẹp.
Tóc tém (hay tỉa đuổi), áo tay raglan, lại thêm thong dong lướt xe mini Nhật khéo chả khác Bùi Bích Phương, hoa hậu đầu tiên.

angkorwat

Xe điện
Nhìn ảnh em phỏng đoán, mợ BY vừa xinh vừa khéo léo, hóm hỉnh, tinh nghịch (thời trẻ) và không kém phần đài các. Cái kết buồn quá.
Nhận xét của cụ khá chính xác. Nết na, thùy mị, nữ tính quá em lại không thích.

Bachsima

Xe lăn
Xem phim "Giờ học bình thường" cũng có vài nét quần áo, ăn mặc thời 8x:

n2bao

Xe đạp
Chuyện này F1 nhà em biết rõ hết. Đọc tất cả thư từ của cô BY... Em và nó thường tâm sự như hai anh em từ khi nó 18 tuổi. Khi đi du học là em dặn: lúc nào trong ví cũng phải có BCS. :D
Cụ chủ có cách dạy dỗ con hay đấy.
Em đoán F1 nhà cụ thế nào cũng sang Paris tìm gặp BY 1 lần.