[Funland] Những mẩu chuyện vui, buồn của một cựu binh.

Con gái họ Vũ thường là đảm đang, chịu khó, tháo vát lắm cụ ạ. Em nghe nói mộ tổ họ Vũ phát về nữ nhiều hơn. Nhà em mấy đứa em gái làm kinh tế khá hơn ông anh nhiều.
Về góc độ không phải về kinh tế thì đúng với mẹ em
Mẹ em không làm nông mà được đi học rồi làm giáo viên dạy Bình dân học vụ từ những năm 1956, 1957
Học sinh của mẹ em khi ấy nhiều người còn lớn tuổi hơn cả mẹ em. Sau này nhiều người thành đạt vẫn về thăm cô gáo.
Ở làng nghề chuyên nấu rượu và buôn bán thì mẹ em được coi là thành đạt bác ạ.

n2bao

Xe đạp
Đã tên Bảo lại còn Duy Bảo thì gấu nhà cụ không nhảy lên mới là lạ.

Cảm ơn cụ đã viết ra một câu chuyện rất hay. Cũng rất biết ơn cụ và các chiến sĩ đã tham gia tất cả các cuộc chiến.
Cụ chủ đặt tên F1 Duy Anh chắc là nhớ câu "chỉ trao duy nhất mình anh" của BY..... :))

cụ angkorwat là lính mà do dự quá, em là cụ em xông sang Pháp lâu roài 😎
Đang là lính thì mới do dự chứ cụ, bác ấy làm việc ở vị trí nhạy cảm thế, sang đến Thái thì khả năng bị nó không chế bắt đánh ngược trở lại làm gián điệp mới khổ.
Đi thoát thì chắc chắn mang tội đảo ngũ, có vấn đề gì bị quy tội phản quốc thì khốn luôn.

Nói chung em thấy bác angkorwat xử lý tình huống với chị BY là quá tỉnh táo và - dù cũng đau lắm, nhưng ở hoàn cảnh đó thì không thể làm khác

angkorwat

Xe điện
cụ angkorwat là lính mà do dự quá, em là cụ em xông sang Pháp lâu roài 😎
Trời ạ, gia đình người ta đang sống yên ổn mấy chục năm, họ đã khép lại quá khứ hướng tới tương lai. Tự nhiên mình lại đào xới lên, mà đó lại là quá khứ buồn. Em cũng nghĩ mãi rồi. Khi nào cảm thấy thích hợp em sẽ gặp thôi.

lolotica

Xe điện
Đang là lính thì mới do dự chứ cụ, bác ấy làm việc ở vị trí nhạy cảm thế, sang đến Thái thì khả năng bị nó không chế bắt đánh ngược trở lại làm gián điệp mới khổ.
Đi thoát thì chắc chắn mang tội đảo ngũ, có vấn đề gì bị quy tội p.hản q.uốc thì khốn luôn.

Nói chung em thấy bác angkorwat xử lý tình huống với chị BY là quá tỉnh táo và - dù cũng đau lắm, nhưng ở hoàn cảnh đó thì không thể làm khác
cụ hiểu nhầm rồi, ý em là sau khi cả 2 bên con nhơn nhớn rồi thì cụ angkorwat sang Pháp làm chuyến du lịch rồi qua chào nyc 1 câu ấy 😎

lolotica

Xe điện
Trời ạ, gia đình người ta đang sống yên ổn mấy chục năm, họ đã khép lại quá khứ hướng tới tương lai. Tự nhiên mình lại đào xới lên, mà đó lại là quá khứ buồn. Em cũng nghĩ mãi rồi. Khi nào cảm thấy thích hợp em sẽ gặp thôi.
đều người nhớn già rồi, em nghĩ 2 bên sẽ ó cái nhìn ở khía cạnh vui và cảm thông hơn

angkorwat

Xe điện
Đi thoát thì chắc chắn mang tội đảo ngũ, có vấn đề gì bị quy tội p.hản q.uốc thì khốn luôn.

Đi thoát cũng bị túm về thôi cụ ạ. Họ sẽ nghĩ em lấy trộm tài liệu đem đi. Có trời mà thanh minh được. Bọn C2 nó đông lắm. Dân học ngoại ngữ khoa Pháp ngữ vào làm lính C2 đầy. Mấy thằng em quen đều học ĐHNN khoa Pháp hết.

copnuila

Xe đạp
ĐI Bộ đội như bác giống đi du lịch nhỉ

lolotica

Xe điện
Bác ấy sang Pháp rồi đấy chứ. Nhưng bác gái kèm chặt quá thành thử không dám lấy điện thoại ra gọi.
lần đấy ko tính, đi 1 mình chớ

lại nói chuyện đặt tên con: con gái đầu em có ý đặt hơi giông giống tên bạn gái cũ, Gấu nhà em nghi, phản đối nhưng ko lại được với em đới 😎

AKMS

Xe đạp
Bác ấy sang Pháp rồi đấy chứ. Nhưng bác gái kèm chặt quá thành thử không dám lấy điện thoại ra gọi.
đúng ạ, bác ấy rất tỉnh táo và lạnh lùng nhưng với gấu nhà bác ấy thì các ưu điểm ấy mất hết :D
xin lỗi cụ thớt, em tếu táo cho vui ạ :D