[Funland] Những mẩu chuyện vui, buồn của một cựu binh.

angkorwat

Xe điện
Em tháp tùng 1 gái rượu của sếp khác vào cửa hàng đó . Chị ấy chỉ vào cái bồn tắm nửa tỷ , Bệ xí hơn 4 hay 5 trục tr / cái ..toàn " nhập nguyên chiếc từ Đức..ac cứ yên tâm " . Làm liền thể cả mớ đồ ..lúc ấy 2008 ..em đi cùng cũng choáng . Sếp lắm tiền thật..cho con nghịch tí . Em đc lệnh tv chọn mẫu , nhận hàng và giám sát lắp đặt. Chỉ lo nó sước tí thì nhục..nhưng may bố con chị ấy cũng rộng rãi xuề xoà, không như cái ông sếp có nền nhà TBN ..
Sau này làm chủ thầu xây dựng, có nhà yêu cầu gạch TBN, Ý là em đưa đi cho tự chọn, lấy mẫu đem về. Sau này cứ đúng mẫu mà phang. Mà em đã lấy gạch TBN thì giá nghành nên rất mềm.

Xe nội lước

Xe container
Sau này làm chủ thầu xây dựng, có nhà yêu cầu gạch TBN, Ý là em đưa đi cho tự chọn, lấy mẫu đem về. Sau này cứ đúng mẫu mà phang. Mà em đã lấy gạch TBN thì giá nghành nên rất mềm.
Vâng cụ.
.mà có lần em đi mua cùng anh bạn thì anh ấy đưa vào 1 cái kho to lắm. Đi từ Giám, theo đg CL đến Giảng võ thì gần cuối và bên tay phải..Trong đó cơ man là ghạch.

angkorwat

Xe điện
Vâng cụ.
.mà có lần em đi mua cùng anh bạn thì anh ấy đưa vào 1 cái kho to lắm. Đi từ Giám, theo đg CL đến Giảng võ thì gần cuối và bên tay phải..Trong đó cơ man là ghạch.
Kho 47 giờ là ga đường sắt trên cao. Trong đó có mấy kho của các nhà bán buôn. Hùng Túy, Sinh Hạnh và kho nhà em. Mỗi nhà thuê hơn trăm m2 làm kho. Kho Hùng Túy to nhất.

ledzunghlhb

Xe buýt
Cụ WAT làm cả Chủ thầu xây dựng nữa, thật đa năng!!!!!!

angkorwat

Xe điện
Cụ WAT làm cả Chủ thầu xây dựng nữa, thật đa năng!!!!!!

Vâng, sau này bất đồng với gấu nên em bỏ CL để hai chị em bà ấy buôn với nhau. Đầu ra đầu vào cũng đã ổn. Em chỉ khi nào bị dính nặng mới phải đứng ra xử lý. Mấy ông bạn xưa học XD đã lên phó tổng, hay gđ bèn gọi đi làm cho vui. Em lại đi theo, mất một năm vừa học vừa làm. Sau thấy làm khó bạn quá. Chửi lính như hát hay đến ông bạn thì không dám chửi. Em thôi không làm nữa với bọn nó nữa. Ra ngoài tự nhận công trình nhà dân chiến đấu. Do quen nhiều, chém cũng ác...nên nhận được khá nhiều công trình. Với tính sòng phẳng nên em có những đội thợ làm ngon. Sau này kéo được một thằng em kts và một thằng kết cấu nữa. Ba anh em chiến khắp các quận nội thành. Chỉ nhận chìa khóa trao tay, không làm nhân công nên kiếm cũng kha khá. Đến 2005 thì em nghỉ, nhảy sang cty giầy của cô em giúp nó mảng XNK. Đến 2015 em rửa tay gác kiếm, lên of chém gió :))

Xe nội lước

Xe container
Vâng, sau này bất đồng với gấu nên em bỏ CL để hai chị em bà ấy buôn với nhau. Đầu ra đầu vào cũng đã ổn. Em chỉ khi nào bị dính nặng mới phải đứng ra xử lý. Mấy ông bạn xưa học XD đã lên phó tổng, hay gđ bèn gọi đi làm cho vui. Em lại đi theo, mất một năm vừa học vừa làm. Sau thấy làm khó bạn quá. Chửi lính như hát hay đến ông bạn thì không dám chửi. Em thôi không làm nữa với bọn nó nữa. Ra ngoài tự nhận công trình nhà dân chiến đấu. Do quen nhiều, chém cũng ác...nên nhận được khá nhiều công trình. Với tính sòng phẳng nên em có những đội thợ làm ngon. Sau này kéo được một thằng em kts và một thằng kết cấu nữa. Ba anh em chiến khắp các quận nội thành. Chỉ nhận chìa khóa trao tay, không làm nhân công nên kiếm cũng kha khá. Đến 2005 thì em nghỉ, nhảy sang cty giầy của cô em giúp nó mảng XNK. Đến 2015 em rửa tay gác kiếm, lên of chém gió :))
Cụ cứ đc biếu bát đĩa nhiều thế . Gấu cụ không nổi đoá mới lạ..he
Mà hồi hay đi TQ, cụ có giúp đc gì cho tình hữu nghị 2 DT không cụ ? He

angkorwat

Xe điện
Cụ cứ đc biếu bát đĩa nhiều thế . Gấu cụ không nổi đoá mới lạ..he
Mà hồi hay đi TQ, cụ có giúp đc gì cho tình hữu nghị 2 DT không cụ ? He
" Ngoài ba mươi tuổi máu đương sôi
Anh chẳng khoanh tay đứng chịu trời"

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Chữ chinese trong tiếng Anh là sành sứ mà cc. Ngày xưa bọn Tây chắc chưa biết làm sành sứ, Việt Nam chắc cũng học mót bên Tàu về, nên đồ sành sứ của Tàu thì vô đối rồi.

DVHNTV

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, hấp dẫn. Sau bọn nó cứ đến CL tìm để hỏi khi nào anh đi tiếp làm gấu cứ lộn cả mề lên tí tan cửa nát nhà mấy lần.
Cụ bà lại sợ cụ ông chuyển sang buôn "ấm chén" cùng mấy em "bát đĩa" đây.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Kho 47 giờ là ga đường sắt trên cao. Trong đó có mấy kho của các nhà bán buôn. Hùng Túy, Sinh Hạnh và kho nhà em. Mỗi nhà thuê hơn trăm m2 làm kho. Kho Hùng Túy to nhất.
Bên Yên Viên có kho mới to. Nhưng công nhận hàng bên CL vẫn nhiều mẫu chất.

angkorwat

Xe điện
Bên Yên Viên có kho mới to. Nhưng công nhận hàng bên CL vẫn nhiều mẫu chất.
Hùng Túy sau này nó phát triển mạnh. Trong Cầu Diễn cũng có kho. Sau nó lắp ráp cái bình nóng lạnh Pisenza gì đó bên Gia Lâm nữa. Khi bắt đầu ra nó có nhiều lợi thế, không phải thuê cửa hàng, được người nhà nước ngoài hỗ trợ tiền nhiều.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Chữ chinese trong tiếng Anh là sành sứ mà cc. Ngày xưa bọn Tây chắc chưa biết làm sành sứ, Việt Nam chắc cũng học mót bên Tàu về, nên đồ sành sứ của Tàu thì vô đối rồi.
Trong danh mục đồ nội thất của tụi Âu Mĩ thì China Cabinnet là cái tủ bầy đồ sứ của bọn quý sờ tộc.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Hùng Túy sau này nó phát triển mạnh. Trong Cầu Diễn cũng có kho. Sau nó lắp ráp cái bình nóng lạnh Pisenza gì đó bên Gia Lâm nữa. Khi bắt đầu ra nó có nhiều lợi thế, không phải thuê cửa hàng, được người nhà nước ngoài hỗ trợ tiền nhiều.
Tầm 2000 thì HT cũng dạng tiền to, bên nội thất có ông An Dương nữa, bàn ghế toàn tiền trăm thời đó, toàn Ý với Ới:)), hỏi CO thì ú với ớ:))

angkorwat

Xe điện
Tầm 2000 thì HT cũng dạng tiền to, bên nội thất có ông An Dương nữa, bàn ghế toàn tiền trăm thời đó, toàn Ý với Ới:)), hỏi CO thì ú với ớ:))
Toàn hàng Quảng Châu hết. Em đưa một bà chủ nhà vợ quan chức toa toa đi mua giường tủ bàn ghế... Hết hơn 300 triệu, vì là người trong ngành nên mấy hôm sau cho đệ mang lại quả cho em 30 trẹo. Không biết nó lãi bao nhiêu ? Kinh khủng, toàn hàng Ý yên với Pháp Vân...

xelubabanh

Xe buýt
Lính Lôi Hồ thì chắc phải đi cải tạo trên 5 năm, trong khi đó đi cải tạo 3 năm là đủ tiêu chuẩn đăng ký đi HO.

Em có 1 ông anh họ là trung úy phi công lái A37, học ở Mỹ về. Sau giải phóng đi cải tạo khoảng 2 năm thì về. Ông ấy muốn đi Mỹ nhưng không đủ thời gian cải tạo. Ông ấy kể năm 74-75 cũng có vài người bạn lái A37 bị A72 của mình bắn hạ, chết.

Gần nhà em có 1 ông tướng VNCH, đi cải tạo ở miền Bắc mãi đến gần năm 1990 mới về, nhưng không đi HO
Không biết là anh này đi cải tạo mấy nămì, vì bọn phỏng vấn HO là bọn cựu chiến binh VN mà bọn Lôi Hổ này thuộc dạng " con lai " nên khai là lính Lôi Hổ thì rất dễ pass, ngoài ra còn được ưu tiên khá nhiều khi đến Mỹ. ông thầy có nói là bọn nó được truy lãnh lương cho cả thời gian đi học cải tạo ngoài các chế độ mà bọn HO được hưởng ( em nhớ không nhầm là khoảng 600 - 700 USD/tháng )

angkorwat

Xe điện
Chú sai rồi
Phải dẹp bỏ bất đồng chứ
Mà phải thừa nhận, giống đàn bà lải nhải suốt ngày không biết mệt. Vợ cháu từng nói, tôi khổ mấy cũng chịu được, ăn đói mặc rách cũng chịu, nhưng anh mà léng phéng là tôi xiên chết, xiên anh xong tôi ôm 2 đứa lên cầu. Anh liệu mà sống
Ô hô ai tai
Đây không phải vấn đề trai gái mà về chiến lược kinh doanh. Đàn bà chỉ muốn chắt chiu, chín xu đổi lấy một hào. Không muốn phát triển lên. Cơ hội đến mà cứ níu chân chồng nên mọi ý tưởng kinh doanh đều bất hợp tác. Nếu gấu nghe lời thì giờ ngon lắm rồi. :-? :-? :-? mình vốn tính nể vợ nên thôi đứng lên kiếm việc làm khác cho lành. Vứt đâu chả sống được.