[Funland] Những mẩu chuyện vui, buồn của một cựu binh.

PDM_80

Xe hơi
Đây không phải vấn đề trai gái mà về chiến lược kinh doanh. Đàn bà chỉ muốn chắt chiu, chín xu đổi lấy một hào. Không muốn phát triển lên. Cơ hội đến mà cứ níu chân chồng nên mọi ý tưởng kinh doanh đều bất hợp tác. Nếu gấu nghe lời thì giờ ngon lắm rồi. :-? :-? :-? mình vốn tính nể vợ nên thôi đứng lên kiếm việc làm khác cho lành. Vứt đâu chả sống được.
Em đoán là do lo ngại an toàn của Cụ chủ sau vụ bị cướp dí súng vào đầu thôi

tazan_90

Xe tăng

HungNc2000

Xe buýt
Năm 1999 e xây nhà ra CL mua gạch và TBVS của nhà anh chị Hưng Nga cũng vì cái kho 47 đấy thấy nhiều hàng khủng, sau thấy anh chị Hưng Nga làm nhà máy ở Thái Bình chắc làm ăn lớn, bgio hỏi lại thì hình như toang rồi thì phải, đúng ko cụ Wat?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Đọc phải có chuyên môn đấy cụ. Không quen là hay vấp.
Vâng, chỉ đạo thu âm, giám sát kỹ thuật em làm nhiều. Nhưng tự đọc thì hết chém gió ngay, vấp liên tục, lại còn ồn nữa. Nói chung gian nan:D

angkorwat

Xe điện
Em đoán là do lo ngại an toàn của Cụ chủ sau vụ bị cướp dí súng vào đầu thôi
Những chuyện gian nan như gặp cướp, xe lao xuống vực... Gấu không bao giờ biết. Nhưng chuyện bát đĩa cũng không kể mà thính thế 😀

angkorwat

Xe điện
Năm 1999 e xây nhà ra CL mua gạch và TBVS của nhà anh chị Hưng Nga cũng vì cái kho 47 đấy thấy nhiều hàng khủng, sau thấy anh chị Hưng Nga làm nhà máy ở Thái Bình chắc làm ăn lớn, bgio hỏi lại thì hình như toang rồi thì phải, đúng ko cụ Wat?
Hưng Nga không có kho trong đó. Nhà nào cũng nhận có kho trong đó và dắt khách vào thôi. Hưng Nga toang lâu rồi. Giờ ông Hưng khổ lắm, do bà vợ quá tham vọng mà ông Hưng lại hiền.

máy ủi

Xe tải
Em nghe VOV giao thông thấy anh Hùng Tuý vẫn treo giải 1 tỉ đồng cho a chứng minh được hàng hoá ko chính hãng, rồi các trung tâm gạch đá thiết bị vệ sinh gì em quên mất tên to vật trên Xuân Thuỷ Cầu Giấy cũng oang oang khách hàng kí hđ trên 3 tỏi sẽ được tặng 1 chuyến đi châu Âu thăm trực tiếp cơ sở sx,...
Nó khôn vãi, nói rằng " Nếu phát hiện hàng không chính hãng..." chứ không nói : " Nếu phát hiện hàng không đúng xuất xứ..." Chính hãng thì sản xuất ở đâu cũng được ạ. Giống như Honda sản xuất tại VN vẫn là chính hãng

Buôn gạch

Xe buýt
Cách đây 2 năm em xem ở 1 showroom có loại gạch 80x80 mà thấy như 1 viên ngọc ấy. Giá có 2 trẹo/1m thôi. Thế mới biết trình sx gạch tầu cao thật các cụ ạ. Em cũng làm thị trường cho 1 hãng gạch trong nước đi nhiều mới biết chút ít. Hôm rồi nghe 1 cậu em bẩu "nhà em dùng gạch ấn độ với gạch Ý và Tây ban nha" chỉ cười và gật gù thôi. Nói ra lại sợ mất tình anh em cụ Wat ạ

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cách đây 2 năm em xem ở 1 showroom có loại gạch 80x80 mà thấy như 1 viên ngọc ấy. Giá có 2 trẹo/1m thôi. Thế mới biết trình sx gạch tầu cao thật các cụ ạ. Em cũng làm thị trường cho 1 hãng gạch trong nước đi nhiều mới biết chút ít. Hôm rồi nghe 1 cậu em bẩu "nhà em dùng gạch ấn độ với gạch Ý và Tây ban nha" chỉ cười và gật gù thôi. Nói ra lại sợ mất tình anh em cụ Wat ạ
TBN men khô 200k/m2 đây. Em vừa lát năm ngoái và ảnh vừa chụp cách đây 1 phút:))

xuanphuongccs

Xe điện
Đố sứ Giang tây thì nhiều nhà ở HN, gốc xưa cũng vẫn có, quê tôi ở cũng có 1 cũi đồ Giang tây từ đời các cụ truyền lại. Các năm đó chưa thấy đồ Giang tây mấy, mà chủ yếu mấy đồ sứ tàu ở giáp biên, nặng trịch.
Năm 1979, vào thành Phnom Penh và TX Kandal, các vị trí trấn thủ có nhiều đồ sứ TQ mới tinh, và có cả Giang tây. Hồi đó lính đơn vị tôi xài bát sứ TQ, có loại bát sứ trắng viền sần như hạt lựu, khi đổ nước vào nó óng ánh, phổ biến là loại sứ trắng viền vàng, hoa đỏ nhỏ chạy vòng quanh miệng. Lính đơn vị tôi chơi sang, làm cả gộp bát 10-12 chiếc mới, ăn xong đập bỏ, cuối cùng lại quay vế bát sắt quân dụng, là loại của bát sắt lòng tráng men trắng, vỏ ngoài men hoa nhỏ xanh trắng, của nhà máy Hải dương.
Bát sắt men của nhà máy sắt tráng men Hải Phòng cụ ạ, Hải Dương nhà em chỉ có bát sứ.

Buôn gạch

Xe buýt
Cái này TQ 100% em đặt thẳng cụ ạ:D
Chỉ người trong ngành mới biết nhưng ko dám nói ra vì nói ra tình cảm anh em lại đi xuống. Thôi thì cứ để ae tự hào cụ ạ. Nhưng nói công bằng là gạch tầu đẹp thật cụ ạ

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Chỉ người trong ngành mới biết nhưng ko dám nói ra vì nói ra tình cảm anh em lại đi xuống. Thôi thì cứ để ae tự hào cụ ạ. Nhưng nói công bằng là gạch tầu đẹp thật cụ ạ
Em chỉ mua 1 trong 2 nguồn gạch lát. Gạch Tầu và gạch Thạch Bàn. Gạch Thạch Bàn 200k cũng không quá tệ. Còn lại thì gỗ cho lành:D

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Thạch bàn xương cũng được mỗi tội mẫu hơi ít
Xương ngon cụ, em đập thử rồi, nhưng mẫu thì đơn sơ. Cứ mấy kiểu bình bình cho mầu trung tính thì nó chất đấy, chứ mấy ông Ngựa Trắng thì chắc 3 tháng hở cốt:D

angkorwat

Xe điện
Xương ngon cụ, em đập thử rồi, nhưng mẫu thì đơn sơ. Cứ mấy kiểu bình bình cho mầu trung tính thì nó chất đấy, chứ mấy ông Ngựa Trắng thì chắc 3 tháng hở cốt:D
Thạch bàn nó làm ngon đấy. Gạch đồng chất của nó dùng cực tốt. Dân CL làm nhà thì toàn dùng Thạch Bàn, TBVS Inax, sen 3 tốc của Nhật dùng 15 năm lau qua vẫn bóng.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Thạch bàn nó làm ngon đấy. Gạch đồng chất của nó dùng cực tốt. Dân CL làm nhà thì toàn dùng Thạch Bàn, TBVS Inax, sen 3 tốc của Nhật dùng 15 năm lau qua vẫn bóng.
Vâng, quê mẹ em ở TB và có cậu ngày xưa (thời 2000) làm cán bộ trong đó:))

Phè Văn Phỡn

Xe buýt
Dù ghét nó nhưng phải công nhận tọn tàu giỏi tốp đầu thế giới trong nhiều ngành. Ngoài gạch và gốm sứ thì đá nhân tạo nhuộm màu nó cũng trùm, lĩnh vực dệt nhuộm cũng trùm luôn. Mình vẫn lẽo *** rình mò ăn cắp công nghệ của nó mãi chưa được.