[Funland] Những món nhậu khoái khẩu mùa hè ( Uống bia )

Vũ Lê Anh

Xe tải
Website
toanphatpacking.vn
Trời thì nóng. Bia thì thèm. 6h30 - 7h chiều nay cụ nào rảnh thì ra Viện Âm Nhạc Big C Garden làm vài quại với em và mấy cụ nữa nhé :)
Hic, hôm này mới đọc cái tiêu để này của cụ. Tiếc thế :(

Cơ mà e nghĩ cụ lên hẳn 1 cái lịch cụ thể (VD như vào cuối tuần này chẳng hạn) làm 1 bữa off bia (theo tinh thần campuchia) để a e đăng ký rồi triển khai
Chứ uỵch 1 cái thế này cũng có cái hay (ngẫu hứng) nhưng cũng làm cho nhiều cụ (trong đó có e) muốn đi mà biết quá muộn :(

P/S: nếu cụ chủ tổ chức 1 buổi ọp lai thì cho e đký luôn 1 suất trước nhóe :D

MCuong234

Xe tăng

Có cái món này em thấy cũng ngon bổ rẻ mà chưa thấy cụ nào nhắc đến nhỉ :))
Em mua ở chợ khoảng 40k-50k/cân
1 nửa em tống vào ngăn đá khoảng 30p, nửa còn lại em cho thêm ít bơ tói hoặc mỡ hành rồi cho vào lò nướng 10p thế là lôi ra chén được rồi. Rất là nhanh :))

vitomxau

Xe container

Có cái món này em thấy cũng ngon bổ rẻ mà chưa thấy cụ nào nhắc đến nhỉ :))
Em mua ở chợ khoảng 40k-50k/cân
1 nửa em tống vào ngăn đá khoảng 30p, nửa còn lại em cho thêm ít bơ tói hoặc mỡ hành rồi cho vào lò nướng 10p thế là lôi ra chén được rồi. Rất là nhanh :))
Ngon thì ngon thật đấy. Mỗi cái mua hàng tươi về phải cái chưa rửa thì cứ gọi là cả người thum thủm lúc đang làm sạch :))

Hic, hôm này mới đọc cái tiêu để này của cụ. Tiếc thế :(

Cơ mà e nghĩ cụ lên hẳn 1 cái lịch cụ thể (VD như vào cuối tuần này chẳng hạn) làm 1 bữa off bia (theo tinh thần campuchia) để a e đăng ký rồi triển khai
Chứ uỵch 1 cái thế này cũng có cái hay (ngẫu hứng) nhưng cũng làm cho nhiều cụ (trong đó có e) muốn đi mà biết quá muộn :(

P/S: nếu cụ chủ tổ chức 1 buổi ọp lai thì cho e đký luôn 1 suất trước nhóe :D
Em biết là nếu ngẫu hứng thì có người đi người không. Cái tinh thần Campuchia nó là văn hóa của OF rồi. Mối cái giờ bảo em lên kế hoạch thì em lại lười thế mới khộ :))

Đây ạ
Kính cụ ạ
Nhìn ảnh em mới nhớ. Cái vụ đọ nem của mợ với cụ [@ngaydoclap;12284] thế nào roài. Cây nhà lá vườn em chuẩn bị sẵn rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

duongepu

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em vừa có tinh thần ăn uống , vừa thích bia vì ngồi giao lưu được với nhiều người. Đối với bản thân em thì thấy cứ món gì khô khô, giòn gòn là dùng được từ đầu bữa đến cuối bữa còn mấy đố xào , nấu uống mấy quại rồi là chẳng nghĩ đến, háo nước thì làm thêm mấy miếng dưa chuột. Em liệt kê mấy món khoái khẩu em hay uống với bia. Các cụ thì sao ạ :)

Đầu tiên là bánh đa chấm tương ớt :

Tiếp theo là Lạc Luộc :

Thịt chua Phú Thọ:

Nem chua Thanh Hóa:

Hôm nào đói thì đầu bữa em hay lót dạ 2 cái này :P

Phê pha rồi thì chén món này cho đỡ háo :

P/S: Các cụ liệt kê thoải mái các món nhậu. Món nào em chưa biết để em đi thử dần dần :)
đầy đủ như thế này thì ngon rùi:)

Ivanpavel

Xe tải
các cụ xem món vịt om xấu này uống bia có hợp ko ?

Cái nồi lẩu đầy nước mỡ ngậy này mà nhậu với bia là ko hợp roài cụ ah! Cái này của cụ chỉ hợp với rượu nút lá chuối quê ta thôi!

Ivanpavel

Xe tải
Trời thì nóng. Bia thì thèm. 6h30 - 7h chiều nay cụ nào rảnh thì ra Viện Âm Nhạc Big C Garden làm vài quại với em và mấy cụ nữa nhé :)
Hic! Cụ làm em quay tay ko kịp!;) tiếc quá! Cụ lên kế hoạch cuối tuần đi, em ôm một cột!

be bư

Xe ngựa
các cụ xem món vịt om xấu này uống bia có hợp ko ?

Cái nồi lẩu đầy nước mỡ ngậy này mà nhậu với bia là ko hợp roài cụ ah! Cái này của cụ chỉ hợp với rượu nút lá chuối quê ta thôi!
hớt bớt đi rồi đó cụ . ăn chua chua ngon phết cụ à đúng là rượu thì hợp hơn nhưng trời này nóng lắm e rượu ko vô cụ à :D

0oMinho0

Xe tăng
Ngồi xem bóng đá nhâm nhi vài chai tiger light vs cái này là nhất nè các cụ

0oMinho0

Xe tăng
E tìm nãy h ko thấy cụ nào nhắc đến món xách bò xào khế nhỉ E thấy món ý là đỉnh của đỉnh luôn ý ah

give-up

Xe hơi
Ngõ 93- Hoàng Văn Thái- Thanh Xuân- Hà Nội
Website
www.otofun.net
E tìm nãy h ko thấy cụ nào nhắc đến món xách bò xào khế nhỉ E thấy món ý là đỉnh của đỉnh luôn ý ah
Nhìn thấy mấy tấn sách bò từ khựa về thì cạch đến già ;))

MCuong234

Xe tăng
tiện topic cho em hỏi có cụ nào uống loại bia Light không đường không ạ?
Có loại nào ngon ngon giới thiệu cho em với :(
Em sợ tiểu đường lắm vì em uống nhiều bia.

cuncoi08

Xe tải
Em xin góp thêm mấy món bình dân để uống bia, toàn dùng khi uống ở nhà thôi. Hình ảnh em đi mượn, vì hôm nào bia thì khỏi ảnh ạ.

Món chân gà siêu thị luộc

Cánh gà rán

Xúc xích Đức Việt luộc

Xúc xích Cao Bằng rán, món này rất tốn bia

Món BTC mùa hè cũng khoái lắm, món này thì phải ra quán ạ

Chỉnh sửa cuối:

vitomxau

Xe container
Em xin góp thêm mấy món bình dân để uống bia, toàn dùng khi uống ở nhà thôi. Hình ảnh em đi mượn, vì hôm nào bia thì khỏi ảnh ạ.

Món chân gà siêu thị luộc
Có một dạo em ở cạnh 1 nhà bán phở. Cứ thỉnh thoảng thèm thèm là sang làm chục chân gà về nhậu. Mà chân gà mía nó to lắm, không bé như chân của cụ :P