[Funland] Những ngành nghề không sợ dịch bệnh.

Hà Chang

Xe hơi
Ngành nào rồi cũng đến lúc chết thôi, làm sao sống nổi một mình trong khi các thằng khác chết, nên mong tất cả cùng sống để còn phát triển
chuẩn cụ ạ, tình hình chung của XH rồi, all đều phất thì mới phất đc hết

butchikim

Xe ba gác
Băng báo lãi khủng ;))

duongqua

Xe container
xem tất cả cmt của các cụ rút ra 1 điều e thấy các ngành hầu hết vẫn sống khoẻ trừ 1 số ngành đặc thù nổi trội hẳn lên,còn lại có khi mỗi hàng quán ăn,nhà hàng,cửa hiệu với làm về BĐS là móm thôi nhỉ :)còn lại thấy môn nào cũng thiết yếu cả,vì con người vẫn phải sống vẫn phải tiêu dùng mà!

lx125_black

Xe container
Các doanh nghiệp sắp chết đến nơi mà NH với chứng vẫn cứ lãi đậm, tài quá.
Nhiều ngành còn nằm im đếm tiền, không công bố lãi cơ.
NH với CK phải công bố lãi vì đó là quy định của luật rồi.

lx125_black

Xe container

Patriots

Xe lăn
hôm qua em xem tiktok thì ở HCM có nơi làm hòm áo quan bằng bìa carton, gỗ ván ép rồi. Nên cái đấy ko phát tài được.
Uhm, chắc người ta nghĩ thiêu nên cũng không cần kiên cố miễn tô vẽ chút và chịu được bê một đoạn cụ nhỉ, vừa nãy cu em khoảng 35 tuổi nt cho cháu bị nhiễm và vừa rời xử dụng máy thở, cu này khỏe mạnh hôm đầu nhiễm còn bảo em đang ở khi cách ly cho F0 khỏe, chứng tỏ chủng này biến chuyển trạng thái người bệnh nhanh, không chủ quan được. Các cụ giữ gìn sức khỏe, hạn chế đi lại và tiếp xúc, sau dịch gỡ gạc sau. Sức khỏe là trên hết

lx125_black

Xe container
Uhm, chắc người ta nghĩ thiêu nên cũng không cần kiên cố miễn tô vẽ chút và chịu được bê một đoạn cụ nhỉ, vừa nãy cu em khoảng 35 tuổi nt cho cháu bị nhiễm và vừa rời xử dụng máy thở, cu này khỏe mạnh hôm đầu nhiễm còn bảo em đang ở khi cách ly cho F0 khỏe, chứng tỏ chủng này biến chuyển trạng thái người bệnh nhanh, không chủ quan được. Các cụ giữ gìn sức khỏe, hạn chế đi lại và tiếp xúc, sau dịch gỡ gạc sau. Sức khỏe là trên hết
Chỉ những người có tích lũy mới cách ly hoàn toàn được cụ ạ. Còn đâu thì lay lắt và phải tìm cách lao ra đường để làm việc kiếm miếng bỏ vào mồm.

Nhiều lúc em cứ hy vọng mấy cái tin tiktok, hình ảnh đoàn xe xếp hàng ngoài lò thiêu là giả, nhưng càng ngày càng nhiều tin như vậy :(
ở HCM, bạn em gọi ra báo Q8, Q10, Bình Tân,... buông xuôi rồi :(

LienPhuong

Xe điện
E nghĩ đầu bảng là dược phẩm,vật tư y tế,vật tư tiêu hao trong khám chữa điều trị bệnh,thực phẩm chức năng,logicstics,chế biến thực phẩm,các nền tảng cung cấp ứng dụng và thiết bị giải trí trực tuyến....Trên OF e biết có cụ trong hội Audi có công ty kinh doanh dược và thiết bị y tế vẫn phất đều đều.
Dược cũng kém cụ ạ, trừ vaccin. Dịch bệnh thì các thuốc khác lại ít dùng, dân ít đi khám hơn.

cadan

Xe container
Giáo dục cũng là thứ khiến nhà em đau cái đầu @@
Ông ôn con học qua mạng chất lượng học đúng là như đấm vào *** vậy! Chưa kể gia đình lộn tùng phèo vì sắp xếp người chăm sóc bọn nhỏ ở nhà.
giáo dục kiếm đều. học phí ko giảm mấy. tiêt kiệm chi phí vận hành điện nuoc và tiện ich các kiểu

cadan

Xe container
xem tất cả cmt của các cụ rút ra 1 điều e thấy các ngành hầu hết vẫn sống khoẻ trừ 1 số ngành đặc thù nổi trội hẳn lên,còn lại có khi mỗi hàng quán ăn,nhà hàng,cửa hiệu với làm về BĐS là móm thôi nhỉ :)còn lại thấy môn nào cũng thiết yếu cả,vì con người vẫn phải sống vẫn phải tiêu dùng mà!
du lịch khách sạn ko chỉ móm mà là chêt lâm sàng, ô tô xe máy ko bán được

agrimeco

Xe lăn
giáo dục kiếm đều. học phí ko giảm mấy. tiêt kiệm chi phí vận hành điện nuoc và tiện ich các kiểu
Uh nhỉ, học online ở nhà tốn kém đủ kiểu, chất lượng thì như mứt mà học phí nguyễn y vân :D

cadan

Xe container
Uh nhỉ, học online ở nhà tốn kém đủ kiểu, chất lượng thì như mứt mà học phí nguyễn y vân :D
Nghe nói cac truòng top giờ còn thêm kiêu

Trang thiết bị đỡ khấu hao, có cớ giảm lương nhân viên và giáo viên

xebetong

Xe container
Ngon nhất là nghề công chức
Anh í cứ lấy lý do dịch bệnh phải nghỉ làm việc, lại phải động viên anh í :)
Không còn lịch trả kết quả 1 cửa nữa rồi nhé

rgbhis

Xe tăng
Nhất y nhì lại dược, tạm được thông tin,...
Bác sĩ (ở những tỉnh ko có dịch) nếu ko đi tình nguyện thì đang chơi dài, thu nhập giảm kha khá cụ nhé. Có bên viễn thông thì ổn hơn, vì cung cấp dịch vụ họp trực tuyến và các phần mềm chuyển đổi số này nọ.

lx125_black

Xe container
Các trường tư kiếm bẫm bác ạ.
Còn hệ thống trung tâm giáo dục, tiếng anh, thể thao, nghệ thuật cho trẻ em thì vỡ mồm lâu rồi.
Cái em lo là đổ vỡ trong hoạt động giáo dục trẻ em ạ, Như F1 nhà em học hành lởm đi thấy rõ, bắt đứa trẻ học online ngày 4h-5h dán mắt vào màn hình thì không thể ổn được, thiếu tương tác trầm trọng.