[Thảo luận] Những người không thích xếp hàng khi chờ đèn đỏ

tacz

Xe máy
cụ này giỏi thế. Nhìn vào đ.ít xe mà cũng biết xe đang bật đèn sương mù :P
Hai cái đèn đỏ chót ở dưới là đèn sương mù mà bác. Đèn sương mù ở đằng trước thì không phải xe nào cũng có đâu nhưng đèn đằng sau thì xe nào cũng có hết, có xe chỉ có 1 cái ở bên trái, có xe thì có cả hai bên.

man_X

Xe hơi
Gặp những người thế này cũng ức chế thật

NewPeace

Xe điện
Có nên dậy thêm môn văn hóa giao thông trong việc cấp bằng lái xe ko nhỉ?
Bằng B1 thì em ko biết còn bằng B2 có môn Đạo đức người lái xe. Văn hoá giao thông thì chả phải dạy mà phải chấp hành theo luật rồi. Ko có gì cao hơn luật cả.

cerato08

Xe điện
Thằng 80b nó có bảo hành, sợ giề

vudinhquang

Xe container
Ôi bây giờ em mới quay lại thớt này đọc,mới biết Thày nhắc nhở!
Ý em là trong những trường hợp đặc biệt nào đó thôi!Kiểu dư lày:

Có những ngã tư, đèn đỏ thì quá lâu trong khi đó đèn xanh chỉ chừng 15 giây(Đoạn ngã tư Kim mã-Núi trúc chẳng hạn khi đi từ đường thấp thấp từ Vạn Bảo lên) Em đỗ đèn đỏ ngay sau vạch vôi và ở làn ngoài, 1 xe 4B khác đỗ song song với em làn trong(vừa hay hết chiều ngang đường theo hướng đi)Trong khi đó có 2 xe 2B đã chẹt vạch vôi đèn đỏ trước muix xe em, lại còn người điều khiển xe máy này, với tay sang người xe 2B kia đùa cợt hú hí cười cợt sằng sặc.....không để ý tín hiệu giao thông sắp chuyển xanh. Những trường hợp như này em gặp nhiều, nếu không còi thì chắc chắn khi đèn xanh rồi vẫn không biết. Vậy quan điểm của em trường hợp này là bóp.

Tất nhiên những trường hợp còi dư là chẳng ảnh hưởng ai vì đằng trước em mỗi 2 xe 2 bánh đó, bên phải thì 4 bánh không bị ảnh hưởng gì nhiều...Các cụ thử để ý những ngã tư như này nếu có Công an đứng mà xem. Chuẩn bị chuyển xanh Công an đã tuýt còi vẫy dùi cui giục để cho lượng xe mau chóng đi cho thoát nghẽn ý chứ!
Gặp những cha còi kiểu này thì thường là em cho chậm thêm mấy giây nữa.

Mà từ đằng sau lại biết được người ta ko để ý đèn xanh, tài ghê.:D

Chỉnh sửa cuối:

firefox4

Xe điện
Đi tắt đón đầu là chủ trương của cả nước cơ mà cụ. Nên mấy cụ 2B, 4B tranh thủ đi tắt đón đầu ở đoạn đèn xanh đèn đỏ cũng là bình thường, thực hiện chủ trương của Đ.ảng và C.hính phủ mà. :D

anh-anh

Xe hơi
Cái đoạn Hoàng Minh Giám đi ra Trần Duy Hưng (từ phía BigC) í ạ, tại sao hàng bên trái ngoài cùng xếp hàng gọn đi lần lượt mà vẫn cứ có bao nhiêu người vượt trái sang hẳn làn ngược chiều rồi đến khi gần đèn đỏ thì lại cố chen, lấn, xô, đẩy để chui vào hàng?!!! ức chế kinh khủng. Người đâu mà bon chen, xấu tính thế. Mà nhìn ngang sang thì toàn thấy mặt mũi sáng láng, ko móm ko vẩu, chắc là ko lếch ko lác thế mà...Buồn lắm!

Duong_Anh

Xe buýt
Ôi bây giờ em mới quay lại thớt này đọc,mới biết Thày nhắc nhở!
Ý em là trong những trường hợp đặc biệt nào đó thôi!Kiểu dư lày:

Có những ngã tư, đèn đỏ thì quá lâu trong khi đó đèn xanh chỉ chừng 15 giây(Đoạn ngã tư Kim mã-Núi trúc chẳng hạn khi đi từ đường thấp thấp từ Vạn Bảo lên) Em đỗ đèn đỏ ngay sau vạch vôi và ở làn ngoài, 1 xe 4B khác đỗ song song với em làn trong(vừa hay hết chiều ngang đường theo hướng đi)Trong khi đó có 2 xe 2B đã chẹt vạch vôi đèn đỏ trước muix xe em, lại còn người điều khiển xe máy này, với tay sang người xe 2B kia đùa cợt hú hí cười cợt sằng sặc.....không để ý tín hiệu giao thông sắp chuyển xanh. Những trường hợp như này em gặp nhiều, nếu không còi thì chắc chắn khi đèn xanh rồi vẫn không biết. Vậy quan điểm của em trường hợp này là bóp.

Tất nhiên những trường hợp còi dư là chẳng ảnh hưởng ai vì đằng trước em mỗi 2 xe 2 bánh đó, bên phải thì 4 bánh không bị ảnh hưởng gì nhiều...Các cụ thử để ý những ngã tư như này nếu có Công an đứng mà xem. Chuẩn bị chuyển xanh Công an đã tuýt còi vẫy dùi cui giục để cho lượng xe mau chóng đi cho thoát nghẽn ý chứ!
Màu đỏ: đồng ý với cụ là có những trường hợp đứng chòi lên trên cả đèn, nhưng cụ chỉ nên bóp khi đèn đã chuyển sang xanh 1-2s, chứ đừng nên bóp khi chuẩn bị đèn xanh, như thế hoàn toàn vô lý.
Màu xanh: tất cả đều nghe thấy tiếng còi mà cụ bảo ko ảnh hưởng đến ai thì em cũng chịu cụ.
Nói chung là tật bóp còi của cụ em nghĩ là nên sửa

coty

Xe tăng
Em vưỡn bựt đèn mà không bị sao, nhưng em thấy lane của trời Tây nó nhỏ và ngay ngắn hơn trời Ta. Nhà em nhát gan nên toàn đõ sau ít xe trước nhưng nhiều đoạn lane được kẻ rất vớ vẩn có khi vừa cả 2 xe đỗ.
Cái này em thấy cụ nói chuẩn, vd dọc trục đại cồ và xã đàn, nhiều khi đúng hơi lệch tim lane một cái là xe sau nhoi lên vẫn đủ chỗ cho cả 2 ạ, nhiều khi em giật mình tưởng mình đứng sang lane chỉ cho rẽ trái... đau tim ra phết

H.T

Xe hơi
Website
www.htecom.vn
Vì lane Tây nó phân xe con riêng, xe to riêng, còn mình kẻ lane phải tính cho cả bus, tải nên 2 xe con cũng vừa là đúng rồi còn gì cụ :))
Em đóng góp thêm 1 shot cho thớt của cụ chủ

luuhung

Xe hơi