Thảo luận Những nhược điểm không thể khắc phục ở ô tô điện

Leanh65

Xe container
Tây đâu thể cấm Nga Việt Tàu hay cụ thể hơn là chính cụ nghiên cứu chỉ ra điều ngược lại đâu.
Vâng, em nhớ lắm hình ảnh của cái lọ penisinin giơ ra trước HĐBA. Cái đấy còn thế được thì không gì là không thể. Cụ tin thì cứ việc thôi.

nissantiida

Xe điện
Vâng, em nhớ lắm hình ảnh của cái lọ penisinin giơ ra trước HĐBA. Cái đấy còn thế được thì không gì là không thể. Cụ tin thì cứ việc thôi.
Trước khi có bằng chứng thì ta cứ tạm tin đi ạ, cãi nhau về 1 nghi ngờ k ai kiểm chứng có làm cuộc sống tốt đẹp hơn k cụ?
Với lại e nói rồi, chỉ 1 phần nhỏ của tấm mặt trời là k tái chế được thôi.
Mới gg đc : "Close to 100% of the materials in a solar panel are recyclable or reusable".

A98

Xe container
Đấy là chuyện chính trị, nó khác.
Cụ phải lấy ví dụ Tây xuất khẩu rác sang các nước nghèo, chở rác ra đổ ở biển châu Phi, rồi lên giọng dạy thế giới về bảo vệ môi trường.

Leanh65

Xe container
Trước khi có bằng chứng thì ta cứ tạm tin đi ạ, cãi nhau về 1 nghi ngờ k ai kiểm chứng có làm cuộc sống tốt đẹp hơn k cụ?
Với lại e nói rồi, chỉ 1 phần nhỏ của pin mặt trời là k tái chế được thôi.
Em đưa link kêu cứu trên báo Nông thôn về tác động tiêu cực, hủy hoại mt, hủy hoại nền nông nghiệp của các dự án đmt mà cụ quất còm đấy, cụ không đọc nội dung à. :D Thôi dừng nhé cụ, không có nhiều cụ bảo em không mua thì thôi chứ có cần phải bô bô nên không rồi đó.

nissantiida

Xe điện
Em đưa link kêu cứu trên báo Nông thôn về tác động của đmt mà cụ quất còm đấy, cụ không đọc nội dung à. :D Thôi dừng nhé cụ, không có nhiều cụ bảo em không mua thì thôi chứ có cần phải bô bô nên không rồi đó.
Cái vấn đề cụ đưa lên là do quan lý và luật chưa đủ tốt chứ k hoàn toàn do điện mặt trời.

haivanphe

Xe container
Em công nhận là Vin làm cái gì cũng rất thần tốc. Mới cách đây vài tháng có người gọi điện cho bên công ty em mới thiết kế hệ thống sản xuất pin và sạc điện mà giờ đã có xe. Bên em từ chối làm một phần vì dịch bệnh, chuyên gia không sang được, một phần cũng vì sự thần tốc của Vin, rất sợ không đáp ứng được tiến độ mặc dù bên em đang hợp tác với Telsa làm các trạm sạc điện ở Mỹ.

ngu ngơ

Xe điện
Em đọc thấy có gì đó sai sai, có khi chúng nó bốc phét.
Ô tô điện 300 triệu đồng trang bị cả tá công nghệ, chạy tối đa 600km khi sạc đầy pin
View attachment 6059145
Mẫu xe ô tô điện GAC Aion Y 2021 thuộc phân khúc SUV hạng C, xe sẽ chính thức gia nhập hàng ngũ những mẫu xe điện tại thị trường tỷ dân Trung Quốc trong tháng 4 này.
Ô tô điện 300 triệu đồng trang bị cả tá công nghệ, chạy tối đa 600km khi sạc đầy pin (soha.vn)
Tin hay không tùy cụ :D Sơ bộ thì nó nặng 2 tấn, lắp động cơ 135kw, tốc độ tối đa 175kw/h, giá cũng ngất ngây.

quangsot

Racing Boy
Tin hay không tùy cụ :D Sơ bộ thì nó nặng 2 tấn, lắp động cơ 135kw, tốc độ tối đa 175kw/h, giá cũng ngất ngây.
Bản cao nhất của nó giá 529 triệu đã bao gồm cả pin chạy được quãng đường 600km mới phải xạc.

tronghung103

Xe tải
Biết Việt Nam ko ai mua nên làm trò đặt mua thôi
Em chịu ko mua nổi xe của hãng nào chơi trò đút tiền cho báo để ko đăng các cụ phốt của xe
Nếu vậy thật chắc cụ đi .... bộ rồi. Em nghĩ hãng nào cũng đều phải làm truyền thông hết, cả tây cả ta.

tronghung103

Xe tải
Thêm một bất lợi của xe điện trong tình hình đặc thù VN : ngập đường..xe điện lội nước , các cụ cứ tưởng tượng he he.

Đừng ai so với xe xăng nhé... cái máy của xe xăng nó cao hơn nhiều, để ngập đến máy thì phải lút nửa xe... còn xe điện cái sàn của nó là những " tấm pin " đó.
Em lại nghĩ xe xăng mới có hút khí và xả khí -> ngại nước ngập. Chứ xe điện có hút xả gì đâu, nó làm kín thì có khi còn bơi lặn được ấy chứ :)))

• Vodka
Reactions: NGC

hcmt

Xe điện
Điện ở đâu chả có bác, ng ta còn sạc điện không dây cho điện thoại từ đời tám hoánh rồi. Cần gấp thì đổi pin ở trạm thay pin. Anh điện lực mở trạm sạc cạnh tranh anh dầu khí mở cây xăng. 300km thì bằng từ HN vào đến Nghệ An, nghỉ 15 phút dọc đường đủ thay pin 3 lần.
Sạc sao nhanh như đt đc cụ. Mà kể cử 30-45 phút thì cũng quá lâu.

Còn vụ đổi pin, có cụ bảo nó nặng 1 tạ, ko đổi đc. Nó ko nhje như cụ ác quy mà đổi đâu.

coolpix8700

Xe ngựa

Còn vụ đổi pin, có cụ bảo nó nặng 1 tạ, ko đổi đc. Nó ko nhje như cụ ác quy mà đổi đâu.
Nếu là công nghệ cũ của Tesla thì "The 85 kWh battery pack weighs 1,200 lb (540 kg)".
Nhét vài viên vào túi, hết viên cũ lấy ra đổi viên mới!

MT_inblack

Xe hơi
Em dự sẽ là xu hướng mới, các cụ mua cho bà cả lướt phố, rất hợp thời thượng

Vietex

Xe điện

Đi làm về thì sạc qua đêm, pin đầy tự ngắt. Mà mấy ngày mới phải một lần. Điện thoại ngày nào cũng sạc mà mất hơn tiếng vẫn ok đó thôi.
Vụ pin thì em nghĩ cũng k đáng lo. Không thay được pin thì ra trạm thuê thêm pin phụ lúc cần kíp chẳng hạn. Xe đua F1 có 3 giây đã thay xong 4 bánh + bơm xăng. Nếu cải tiến thì thay pin chắc cũng phút mốt xong.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Chi phí của một hệ thống năng lượng mặt trời cho gia đình (tính trên đơn vị Watt):

Nguồn:

Giá giảm thì thị trường mở rộng, thị trường mở rộng thì giá giảm, ....
Không biết là gà hay trứng có trước, chỉ biết là gà đang đẻ và trứng đang nở rât nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Đã liên quan đến con người, thì chả có cái vẹo gì gọi là sạch, kể cả điện làm ra từ bất kể nguồn nào.

Cụ gọi điện mặt zời, điện gió, điện sóng biển vân vân vân là sạch?

Trước mắt là manh nha, đương nhiên chưa ảnh hưởng nhiều đến cái gì, vì mới mà, ít. Nhưng, 1 chữ nhưng to đùng, nhu cầu của con người không bao giờ có giới hạn, cho đến một giai đoạn mà các tấm năng lượng mặt zời chắn cmn hết cỏ cây hoa lá bên dưới, các tuabin gió chặn cmn hết các luồng khí tự nhiên, các tấm năng lượng sóng biển chặn cmn hết các dòng hải lưu. Cái lúc ấy thì định nghĩa thế éo nào là sạch nhở??? Mà lúc ấy thôi thì gọi là biến đổi khí hậu nặng, chết cmn hết rồi chứ còn đâu để mà nghĩ???

Cái thứ năng lượng bền vững mà con người cần làm chủ, nó phải là năng lượng nhiệt hạch, và đương nhiên từ đó sẽ cấp điện cho các bố chạy xe ngoài đường.

Đừng nhầm lẫn nhé, phương tiện chạy điện là tương lai, nhưng cái gì tạo ra điện lại là chuyện khác.
Cái nào cũng gây ô nhiễm hết, nhưng đừng đánh đồng cái máy cày với cái xe đạp.

Leanh65

Xe container
Cái nào cũng gây ô nhiễm hết, nhưng đừng đánh đồng cái máy cày với cái xe đạp.
Cái nào là máy cày, cái nào là xe đạp nó còn phụ thuộc vào cái gì ở trong đầu kẻ nói😀 Thế cho nó vuokng.
Ngày mới làm được các đập thủy điện lớn nó còn được tung hô gấp vạn lần cái nl sạch kia. Giờ thì vẫn những cái mồm đó, nó lại thành tội đồ tàn phá môi trường tệ hại.

Chỉnh sửa cuối: