[Funland] Những phim lẻ hay, xem trong mùa dịch

Chai

Xe hơi
Phim này nội dung về gì cụ?
Nó gồm 6 phim ngắn độc lập trong đó. Mỗi phim có những ý nghĩa riêng, cũng tuỳ vào cảm nhận của người xem. Em vừa search trên mạng, cụ đọc qua:

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]

El Jefe 2

Xe tăng
Các cụ thích xem phim lẻ giết thời gian, hiệu ứng ì xèo, bắn nhau là chính, thì e giới thiệu mấy phim em vừa xem:

1. Riders of Justice
2. Those who wished me dead
3. The quiet place
4. Breathe 2 (sắp xem)
5. The protege

Đang đợi ra phim Raging Fire của Hồng koong có Chung tử đơn đánh nhau vs Tạ đình phong xem cho máu.

Ngoài ra có dòng phim Tây Ban Nha cũng rất hay: the Invisible Guest, Sleep Tight, The Skin I live in...

fadco

Xe container
e mới xem Vô Gian Đạo của HK, hay quá các cụ ạ
Ko hay mà Hollywood mua lại bản quyền và làm thành film The departed với Matt Damon và Leo Dicaprio thủ 2 vai chính:, nói chung cứ xem Dicaprio đóng auto hay:))))

LUCKY BUI

Xe hơi
Em chỉ ghiền thể loại băng đảng Mexico trên Netflix, xem thấy tụi nó bản lĩnh, dám nghĩ, dám làm :))

cantona

Xì hơi lốp
Em mới xem lại phim Nhật Crows zero và Crows 2. Kể ra Nhật có mấy phim trẻ trâu xem rất cuốn. Ngoài phim trên còn có Thầy giáo vĩ đại, High & Low bản chính và ngoại truyện. Năm ngoái thì cày hết bộ Dragonball bản chính và mấy chương ngoại truyện.

hitle888

Xe điện
Phim Hàn thỉnh thoảng có phim hay chứ ạ, trước em có xem phim gì mà ông bố ngố ngố phải vào tù, xong hội cùng phòng thiết kế cho thằng bé con vào cùng í ạ. Hay mà ý nghĩa phết

robert_khanh

Xe hơi
Phim Hàn thỉnh thoảng có phim hay chứ ạ, trước em có xem phim gì mà ông bố ngố ngố phải vào tù, xong hội cùng phòng thiết kế cho thằng bé con vào cùng í ạ. Hay mà ý nghĩa phết
Miracle in cell no 7, cụ ah. E vừa coi Sunflower 2006 của Kim Rae won thấy khá hay và ý nghĩa.

robert_khanh

Xe hơi
Các cụ thích xem phim lẻ giết thời gian, hiệu ứng ì xèo, bắn nhau là chính, thì e giới thiệu mấy phim em vừa xem:

1. Riders of Justice
2. Those who wished me dead
3. The quiet place
4. Breathe 2 (sắp xem)
5. The protege

Đang đợi ra phim Raging Fire của Hồng koong có Chung tử đơn đánh nhau vs Tạ đình phong xem cho máu.

Ngoài ra có dòng phim Tây Ban Nha cũng rất hay: the Invisible Guest, Sleep Tight, The Skin I live in...
Nhìn tên cụ là thấy ghiền phim TBN. Cụ có nói tiếng TBN ko ạ?

gotocomeback

Xe hơi
Series Money heist cụ ơi. Đang hót. Tình tiết film hồi hộp lắm

ok.anhdt

Đi bộ
E đang xem 1 đoạn phim, kể về 1 ông bố nghèo thất nghiệp, 2 bố con đi xin việc, do người bố ăn mặc bẩn nên chủ nhà hàng ko nhận, ông thất vọng ra về, thì có 1 cửa hàng bán xúc xích nóng trước quán, ông chủ cho ông bố làm thử. E xem đc đến đây
Tên phim là "hot dog stand" nhưng e tìm ko ra, cụ nào có cho e xin ạ.
Rượu e đã rót
Hoặc cụ nào có những bộ phim nói về kinh doanh như kiểu kfc "phim về bắt đầu lập nghiêp" cho e xin để cầy với ạ
Bạn xem review trên tiktok đúng không? Nó review bậy đó, đây không phải là bộ phim có tên Hot Dog Stand, chỉ là phim ngắn tự dựng thôi :v
Mình cũng tìm lòi mắt ra không thấy, cuối cùng ra clip gốc ở đây

dpl

Xe lăn
Mời các cụ post các phim lẻ mà bản thân đánh giá hay, độc đáo.

Đây là 1 bộ phim Hàn, vừa bi vừa hài, kể về một nhóm bạn thân tuổi đã tứ tuần, tụ tập gặp mặt liên hoan, đem theo cả vợ chồng đi cùng.
Ăn uống no nê, một người đề xuất trò chơi: để tất cả điện thoại di động lên bàn ăn, trong thời gian này tất cả cuộc gọi hay tin nhắn đều phải công khai cho tất cả mọi người biết. Sau một hồi lưỡng lự, rồi tất cả cũng đồng ý.

Và những bí mật cá nhân, bí mật gia đình đã bị phơi bày một cách bi hài.

Cái này gốc là film Ý
VN năm ngoái làm lại hot luôn