[Funland] Những sai lầm khi chạy quảng cáo facebook càng chạy càng... lỗ

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ đã chia sẻ.
Như mục (5) cuối cùng thì hàng hóa là cụ nhập về chứ ko phải do cụ sx đúng ko ah ?
em sản xuất cụ ạ, tuy nhiên đang có suy nghĩ hướng ra sản phẩm nhập để làm song song, sản xuất mà làm hàng chât lượng thì khó... có tiền lắm

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Nhà tôi bán 1 loại hàng kim khí, tính ra 1tr/1kg, 500k/1kg
1 tháng bán 250tr, hị hị
Bán online, Facebook
Nếu cụ có sản phẩm tốt, độc, và lại có giá tốt nhất thì việc cụ bán doanh thu đều là bình thường, ví dụ như các sản phẩm thủ công mỹ nghệ, chẳng cần chạy, có tiếng chút thì bán đều đều thôi. Chúc mừng cụ và gia đình

Không lái ẩu

Xe buýt
Cũng có đơn vị ăn theo % doanh thu mà cụ
Thằng chạy ads nào nó kiểm soát đc doanh thu từ ads ra mà tính ăn theo doanh thu.
Trừ 1 thằng đầu tiên hồi em mới setup hệ thống cho gấu và chưa biết tí gì về ads gặp ngay thằng ăn tục nói phét nó chưa biết chạy ads nhưng định nhận việc bên em về thuê đội dịch vụ thấy đội dịch vụ bảo lấy phí 20% thì đòi em 20% doanh thu. Em bảo tao bán nhiều kênh vậy mày kiểm soát đc doanh thu từ ads và cam kết đc doanh thu không thì lúc đấy mới ú a ú ớ và chạy mất dép.

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
nói cụ đừng buồn, chứ cứ thằng nào "đc tài trợ" nhảy vô fb qc là em chặn, reported, chắc ko chỉ mình em, nên lỗ thì có gì là lạ =))
Cụ giống y hệt em, cứ chọn cái trên cùng: Gây hiểu nhầm hoặc lừa đảo. Cho nó tiện.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Em vẫn chạy ra đơn ầm ầm đây, sản phẩm em bán giá trị rất cao chứ ko phải ít tiền, thế nên các cụ chạy ko thành công thì cũng phải xem lại. Cụ nào cần thì cứ ib em tư vấn cho free.

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Thằng chạy ads nào nó kiểm soát đc doanh thu từ ads ra mà tính ăn theo doanh thu.
Trừ 1 thằng đầu tiên hồi em mới setup hệ thống cho gấu và chưa biết tí gì về ads gặp ngay thằng ăn tục nói phét nó chưa biết chạy ads nhưng định nhận việc bên em về thuê đội dịch vụ thấy đội dịch vụ bảo lấy phí 20% thì đòi em 20% doanh thu. Em bảo tao bán nhiều kênh vậy mày kiểm soát đc doanh thu từ ads và cam kết đc doanh thu không thì lúc đấy mới ú a ú ớ và chạy mất dép.
Sao không cụ? Nhận chạy qc kèm sale luôn chứ, nếu chỉ chạy không thì không làm được, nếu kiêm luôn care page và chốt thì đơn giản

selfer

Xe buýt
E đã bỏ hẳn qc FB 2 năm nay rồi. Bỏ vì bị nó khóa sạch dù chả vi phạm gì, từ đợt dịch chạy bùng nổi lên khiến nó làm gắt, giết nhầm còn hơn bỏ xót, mình tiêu tiền cho nó mà cứ như ăn xin, ăn với đi kháng cáo mệt mỏi đau đầu!

Dù sao cũng cảm ơn FB, vì nó tiêu giúp mình 1.5m, và đem về số lớn hơn thế :D Thời đó ngày e tiêu 10-13k là bình thường nhưng vẫn là muỗi so với các bạn trẻ 9x!

Em ko chạy VN. Bán cho tây dễ bán hơn, quy mô thị trường rộng hơn. Nhưng đừng mong hàng đểu mà bán đc nhiều vì không dễ rút đc tiền về từ các cổng thanh toán nếu ăn report đâu!

VnUeT

Xe tăng
Em dị ứng với hàng bán trên phây.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vẫn có rất nhiều chỗ uy tín bán hàng trên FB đấy các Cụ, em thấy mấy chỗ càng ít tương tác lại bán được nhiều hơn mấy chỗ "được tài trợ" 😅

Không lái ẩu

Xe buýt
Sao không cụ? Nhận chạy qc kèm sale luôn chứ, nếu chỉ chạy không thì không làm được, nếu kiêm luôn care page và chốt thì đơn giản
Đứa nào nó chạy ads tốt lại chốt đơn tốt thì nó nhập hàng về nó tự chạy tự chốt luôn khỏi bị áp chế cụ ợ
Em vẫn chạy ra đơn ầm ầm đây, sản phẩm em bán giá trị rất cao chứ ko phải ít tiền, thế nên các cụ chạy ko thành công thì cũng phải xem lại. Cụ nào cần thì cứ ib em tư vấn cho free.
Chắc sp của cụ là sp đặc thù ít cạnh tranh và chắc chắn ko phải Mỹ Phẩm hoặc may mặc.
Cụ thử hỏi vài người chạy Mỹ phẩm mà hàng hịn xem có vỡ a lô chưa nhá.

nguyen viet anh ag

Xe đạp
Website
xaydungbmt.com.vn
:D nếu mợ cần thì mô tả rõ ràng yêu cầu, mục tiêu của mợ ra, càng chi tiết càng tốt. Em sẽ nghiên cứu và đưa ra vài cách làm trong khả năng mà em có. Còn việc hợp tác thì đợt này em ko thể làm đc ạ, đến chân mod này có khi mấy bữa cũng sẽ nghỉ đây này :)

Tiện sếp nào cần thêm sự trợ giúp về content, chiến lược, quy mô, cách triển khai về mảng mk (ngành xe, thực phẩm, dịch vụ ăn uống, gia dụng, giáo dục) thì nhắn em, chúng ta sắp xếp cafe chém gió (tất nhiên ai hỏi thì người đó dả tiền cafe :)) )

Em ko phải người giỏi nhưng chúng ta cùng nhau trao đổi có khi lại ra được nhiều cách làm hay ho đấy.
Em đang sẵn cafe, mong muốn mời bác nhiều ly.

Mợ Mèo

Xe hơi
Em thuê 1 team chạy quảng cáo facebook cho em sau 1 thời gian lỗ sml ra
Thế là em lại khăn gói đi học, vừa học vừa tìm hiểu, test các kiểu, tham gia đủ kiểu các hội nhóm học mót kỹ năng
Em thì cũng chẳng phải giỏi giang gì nhưng tổng hợp lại 1 vài vấn đề để cccm nào chưa có kinh nghiệm thì tránh sai lầm như em, cụ nào pro thì vào cho vài ý kiến, vài kinh nghiệm cho em khôn ra thêm chút nữa
1) Chạy quảng cáo facebook về cơ bản là tiếp cận khách hàng tiềm năng, nó chẳng liên quan quái gì đến việc chốt được đơn hàng, Chốt đơn phụ thuộc nhiều yếu tố như: hình ảnh và chất lượng sản phẩm, giá, dịch vụ giá trị gia tăng và kỹ năng tư vấn bán hàng...
2) Muốn không lỗ sml thì cần sản phẩm đủ biên độ lợi nhuận khi bán
3) Hình ảnh sản phẩm khi đăng và bài viết dẫn dắt ảnh hưởng rất lớn đến khả năng tiếp cận khách hàng, khâu này càng kỹ càng tốt. Cùng 1 sản phẩm cần nhiều hình ảnh, nhiều video, nhiều bài viết để tạo ra 1 công thức chuẩn, cái này đòi hỏi quá trình test
4) Nói không ngoa khi mà những người đang kiếm tiền mạnh từ Facebook đa phần là bán hàng fake1 ( chủ yếu) còn để bán những sản phẩm có chất lượng cao với giá cao là rất khó
5) Để tìm ra tập khách hàng phù hợp với sản phẩm là cả 1 quá trình đốt tiền, nhưng facebook nó cái hay là khi sản phẩm win thì khả năng kiếm tiền cũng rất nhanh
6) Đừng tin vào vấn đề 1000 đơn hàng nếu không có tài chính đủ mạnh và một team thực sự giỏi đã hoàn thiện tối ưu tất cả các khâu trong bán hàng. Từ tối ưu hình ảnh, content, quy trình tư vấn bán hàng và PR sản phẩm, đặc biệt là việc đủ tài chính để đốt tiền chạy quảng cáo
Vậy làm sao để có thể thắng trong cuộc chiến bán hàng trên facebook?
1) sản phẩm đủ tốt, đủ độc, đủ biên độ lợi nhuận ( cái này cực khó khi hàng fake nhan nhản trên thị trường). Em quen mấy người chạy hàng fake hoặc nhái - bán điên cuồng
2) Hình ảnh và content được tối ưu hóa tốt nhất trong khả năng có thể.
3) Xây dựng chân dung khách hàng càng chuẩn càng tốt
4) Xác định đúng thị trường ( Em chạy HN sml, đẩy sản phẩm ra tỉnh lại okie hơn nhiều)
5) Có nguồn hàng ổn định ( tránh việc bán được thì... hết hàng)
Em bắt đầu tập tành bán hàng TPCN, nhưng a Mark xoăn lại k cho chạy :(

tienh1k52

Xe tải
Em cũng đang chuẩn bị chạy Ads facebook. Cụ nào hiểu rõ vụ này cho em hỏi chút nhé?
Em thấy nhiều Quảng cáo toàn vài chục nghìn lượt like và vài nghìn comment, nhưng em thấy lạ là khi vào lướt comment thì chỉ vài trang là hết, tức là số comment thực tế nhỏ hơn rất nhiều con số hiển thị.

Vậy là sao các cụ nhỉ? chả lẽ cái này hack được?

Mợ Mèo

Xe hơi
Em cũng đang chuẩn bị chạy Ads facebook. Cụ nào hiểu rõ vụ này cho em hỏi chút nhé?
Em thấy nhiều Quảng cáo toàn vài chục nghìn lượt like và vài nghìn comment, nhưng em thấy lạ là khi vào lướt comment thì chỉ vài trang là hết, tức là số comment thực tế nhỏ hơn rất nhiều con số hiển thị.

Cái này hình như fb nó ẩn comment

Laixe80

Xe tăng
Trên FB em mua hàng 1 lần duy nhất sau sợ không dám mua nữa, đứa bán hàng điêu dã man.

keyon

Xe tăng

Họ ẩn còm cụ ạ, chỉ mod mới nhìn thấy, vì việc kiếm khách trên trang người khác nhiều ông làm quá, tốt nhất là lọc còm

Imex

Xe tải
Em thuê 1 team chạy quảng cáo facebook cho em sau 1 thời gian lỗ sml ra
Thế là em lại khăn gói đi học, vừa học vừa tìm hiểu, test các kiểu, tham gia đủ kiểu các hội nhóm học mót kỹ năng
Em thì cũng chẳng phải giỏi giang gì nhưng tổng hợp lại 1 vài vấn đề để cccm nào chưa có kinh nghiệm thì tránh sai lầm như em, cụ nào pro thì vào cho vài ý kiến, vài kinh nghiệm cho em khôn ra thêm chút nữa
1) Chạy quảng cáo facebook về cơ bản là tiếp cận khách hàng tiềm năng, nó chẳng liên quan quái gì đến việc chốt được đơn hàng, Chốt đơn phụ thuộc nhiều yếu tố như: hình ảnh và chất lượng sản phẩm, giá, dịch vụ giá trị gia tăng và kỹ năng tư vấn bán hàng...
2) Muốn không lỗ sml thì cần sản phẩm đủ biên độ lợi nhuận khi bán
3) Hình ảnh sản phẩm khi đăng và bài viết dẫn dắt ảnh hưởng rất lớn đến khả năng tiếp cận khách hàng, khâu này càng kỹ càng tốt. Cùng 1 sản phẩm cần nhiều hình ảnh, nhiều video, nhiều bài viết để tạo ra 1 công thức chuẩn, cái này đòi hỏi quá trình test
4) Nói không ngoa khi mà những người đang kiếm tiền mạnh từ Facebook đa phần là bán hàng fake1 ( chủ yếu) còn để bán những sản phẩm có chất lượng cao với giá cao là rất khó
5) Để tìm ra tập khách hàng phù hợp với sản phẩm là cả 1 quá trình đốt tiền, nhưng facebook nó cái hay là khi sản phẩm win thì khả năng kiếm tiền cũng rất nhanh
6) Đừng tin vào vấn đề 1000 đơn hàng nếu không có tài chính đủ mạnh và một team thực sự giỏi đã hoàn thiện tối ưu tất cả các khâu trong bán hàng. Từ tối ưu hình ảnh, content, quy trình tư vấn bán hàng và PR sản phẩm, đặc biệt là việc đủ tài chính để đốt tiền chạy quảng cáo
Vậy làm sao để có thể thắng trong cuộc chiến bán hàng trên facebook?
1) sản phẩm đủ tốt, đủ độc, đủ biên độ lợi nhuận ( cái này cực khó khi hàng fake nhan nhản trên thị trường). Em quen mấy người chạy hàng fake hoặc nhái - bán điên cuồng
2) Hình ảnh và content được tối ưu hóa tốt nhất trong khả năng có thể.
3) Xây dựng chân dung khách hàng càng chuẩn càng tốt
4) Xác định đúng thị trường ( Em chạy HN sml, đẩy sản phẩm ra tỉnh lại okie hơn nhiều)
5) Có nguồn hàng ổn định ( tránh việc bán được thì... hết hàng)
Giống cảnh đi thuê nhà mặt phố mở shop cụ nhỉ? Vẫn chỉ béo anh chủ nhà!