[Funland] Những tấm ảnh chân thực về Triều Tiên mà media Tây không muốn bạn thấy

vinhphuong418

Xe hơi
Truyền thông phương Tây mà miêu tả về những đất nước nó ghét thường là bị bôi nhọ nhiều lắm, Việt Nam cũng từng bị rồi

Ngày 24/12/1972 trên trang nhất tờ The Sunday Times (Mỹ) đăng tin:

"Sài Gòn, thứ 7.

Tướng Võ Nguyên Giáp, Bộ trưởng Quốc phòng Bắc Việt Nam, đã thiệt mạng trong một vụ nổ ngày hôm qua khi thị sát những tổn thất sau các đợt ném bom tại Hải Phòng, theo nguồn tin tình báo Nam Việt Nam.

Nguồn tin này cho biết một quả "mìn nổ chậm" đã phát nổ khi Tướng Giáp thị sát kho quân sự Trần Hưng Đạo tại thành phố cảng. Không có thêm chi tiết về vụ việc..."

thamvuky

Xe tăng
Đúng thế, nhueng cái mặt đẹp phô ra nhiều quá, còn cái mặt kia thì chưa thấy đâu, tựu lại thì mặt nào nhiều hơn, phổ biến hơn và quan trọng là ai và như thế nào thì dc hưởng cái mặt đẹp kia mới là cái đáng bàn.
Từ thời bao cấp đến nay xứ vịt ngan chả đầy rẫy những cái gọi là: trường điểm, cửa hàng mậu dịch kiểu mẫu, xí nghiệp kiểu mẫu, nông trường kiểu mẫu.... rồi thì tem phiếu hạng A B C D....
Tuè đó mà liên tưởng đến bên bắc sâm dc chưa ?!
ảnh xấu về nó cũng thiếu gì đâu , ảnh về nông thôn nó xem . Chứ còn nhìn đường phố công trình của nó cũng là đáng nể. Mà quan điểm e vẫn là có tốt có xấu , hai là phải trải nghiệm thực sự , đến tận nơi , còn thì cứ nghe thông tin , tuy nói là nhiều chiều những thực ra chiều nào thì cũng có lợi cho phía đưa tin cả . phương tây mà khen ông TT thì mới lạ , còn nó thì đương nhiên phải nâng mình lên.

binhminhmua3

Xe đạp
Em thấy cứ như Việt Nam thời cách đây 15 năm

nasongnguyen

Xe đạp
Càng post nhiều ảnh, bức tranh thật sự chế độ lại càng rõ.
Quá nhiều dấu hiệu thể hiện cuộc sống con người TT, cho dù ý đồ người chụp thế nào chăng nữa.

Vodka_Putinka

Xe điện
Dân Triều Tiên bị tên độc tài Kim ủn bắt ép nhiều thứ lắm . Thật khổ cho họ :
- Bắt dân phải ở nhà do nhà nước cấp ko phải trả tiền
- Bắt trẻ em đi học miễn phí rồi lại ép ko được trả tiền đồng phục
- Bắt trẻ em học thêm các môn thể thao hay nhạc cụ ngoại khóa ko trả tiền
- đi khám bệnh cấm trả tiền
- Bắt bọn đàn ông từ 18 tuổi trở lên mỗi tháng phải uống 12 lít bia mà ko phải trả tiền .... làm hư hỏng hết đàn ông ...
Em thấy chế độ này tàn ác quá .

nasongnguyen

Xe đạp
Dân Triều Tiên bị tên độc tài Kim ủn bắt ép nhiều thứ lắm . Thật khổ cho họ :
- Bắt dân phải ở nhà do nhà nước cấp ko phải trả tiền
- Bắt trẻ em đi học miễn phí rồi lại ép ko được trả tiền đồng phục
- Bắt trẻ em học thêm các môn thể thao hay nhạc cụ ngoại khóa ko trả tiền
- đi khám bệnh cấm trả tiền
- Bắt bọn đàn ông từ 18 tuổi trở lên mỗi tháng phải uống 12 lít bia mà ko phải trả tiền .... làm hư hỏng hết đàn ông ...
Em thấy chế độ này tàn ác quá .
Chính phủ khả năng có hạn, không thể lo hết được cả cụ ah. Những lý luận này nghe có vẻ hay đấy.
Nói vậy nhưng làm là 1 chuyện. Bao cấp với những thợp cần thiết thôi, người có đk có quyền chọn dịch vụ cho mình chứ.

Maxo73

Xe buýt
sao em cứ thấy giống việt nam mình ấy các cụ ạ

search

Xe điện
Cụ nói chuẩn
Nhưng, chả biết tại sao cả TG cô lập anh BTT mà ko cô lập anh Singapore?
TS Mẽo nó bá chủ, t nào đel nghe thì nó hô tất cả ko đc chơi cùng, Vn mình cũng đã có thời bị như vậy, thậm chí đến giờ cũng chưa bt được. Nhân quyền cccc, nếu nhân quyền, nếu vì con người thì đã đel cấm vận, đel ép cả 1 dân tộc hàng chục triệu con người ko đc quyền pt tự to, được giao thương với các nước khác chỉ vì lãnh đạo dân tộc đấy nó đel thích làm đàn em :)) Chém cho vui thôi, em hiểu bản chất là vậy, còn thì cũng kệ cmn thôi. Nhiều ông cứ này nọ chê bai TT, rồi nước mình, rồi mong lật đổ này nọ, đm, 1 là trẩu tre đel biết gì sinh ra đã hòa con mẹ nó bình rồi, sướng nhưng ngu, 2 là đel sống ở VN nên mới kích động. Dù có thế nào thì nếu chiến tranh mọi người đều khổ, chỉ bọn nào ko nằm trong vùng chiến thì nó mới chém đủ thứ như đúng rồi :D Xin lỗi e chửi phát chứ, nhân quyền cái loz, nhân quyền lợi ý :))

SesameStreet

Xe điện
Em thích chủ đề về gái lắm

Bọn này tự sướng mà éo cho các 3/ xem

At a store in Ryanggang province . (Son phấn lên thì mấy em K pop cứ khóc thét)
Các cụ xem Triều tiên hình như cũng lát vỉa hè bằng đá Thanh hoá thì phải?

Vodka_Putinka

Xe điện
Mấy ảnh này hình như chụp trong phim trường thì phải ?

bimbim71

Xe điện
Em cũng lười tìm. Nhưng có mười mấy nguyên tắc tuyên truyền của chế độ độc tài, phát xít. Một trong những nguyên tắc đó là: Các ông có thể không đồng ý với chúng tôi nhưng con cái các ông sẽ đồng ý với chúng tôi :D.

Còn cái ảnh quàng khăn red cụ dám phọt tiếp hôn?

Eagle No.1

Xe buýt
Xem ảnh thì cứ xem thôi, ở đâu mà chẳng có người giàu, người nghèo. Cho em xem ảnh này rồi bảo rằng cả nước ssướng như nhau thì xạo quá.

Ảnh có lẽ lấy từ nhiều nguồn nhưng chẳng thấy chủ thớt chú thích nguồn ở đâu. Phải có nguồn thì các cụ muốn tìm hiểu mới có dữ liệu để chém chứ.

Ảnh nào các em gái có đeo huy hiệu dáng đứng nghiêm túc thì em tin là gái BTT. Còn 1 số ảnh các em đứng làm điệu, áo in chữ Tây, chả đeo huy hiệu em nghĩ là du khách.

Vodka_Putinka

Xe điện
Cũng tại 1 phim trường

Vodka_Putinka

Xe điện
Nghe đồn bị ép uống bia ..

dogopro

Xe tải
TS Mẽo nó bá chủ, t nào đel nghe thì nó hô tất cả ko đc chơi cùng, Vn mình cũng đã có thời bị như vậy, thậm chí đến giờ cũng chưa bt được. Nhân quyền cccc, nếu nhân quyền, nếu vì con người thì đã đel cấm vận, đel ép cả 1 dân tộc hàng chục triệu con người ko đc quyền pt tự to, được giao thương với các nước khác chỉ vì lãnh đạo dân tộc đấy nó đel thích làm đàn em :)) Chém cho vui thôi, em hiểu bản chất là vậy, còn thì cũng kệ cmn thôi. Nhiều ông cứ này nọ chê bai TT, rồi nước mình, rồi mong lật đổ này nọ, đm, 1 là trẩu tre đel biết gì sinh ra đã hòa con mẹ nó bình rồi, sướng nhưng ngu, 2 là đel sống ở VN nên mới kích động. Dù có thế nào thì nếu chiến tranh mọi người đều khổ, chỉ bọn nào ko nằm trong vùng chiến thì nó mới chém đủ thứ như đúng rồi :D Xin lỗi e chửi phát chứ, nhân quyền cái loz, nhân quyền lợi ý :))
những điều cụ nói nó rất cao siêu nên đám dân chủ vẩu nó khó mà hiểu được.

Khanhdo9584

Xe tải
Khổ,

cuộc sống thực tươi dẹp thế này mà không cho du khách tự do chụp ảnh mọi nơi, mọi lúc (trừ khu quân sự) để đập vào mặt bọn tư bổn giẫy chết nhể

Người chụp bức ảnh này là Eric Lafforgue - người Pháp - bị cấm nhập cảnh vào Triều Tiên từ năm 2012. Ông ta chụp ảnh người đang nhổ cỏ nhưng lại chú thích là dân đói nhổ cỏ về ăn.

Với những việc như vậy thì những kẻ ác ý bị cấm nhập cảnh, và nhiều kẻ khác gào rú lên rằng Triều Tiên cấm chụp ảnh.

Với người có kiến thức đều nhận ra rằng, nếu cấm chụp ảnh thì tại sao lại có nhiều ảnh về Triều Tiên như thế.

Khanhdo9584

Xe tải

Ở đằng sau có ông tây đang chụp ảnh, chả thấy bị bắt nhể

reprocess_ed

[Tịch thu bằng lái]

Người chụp bức ảnh này là Eric Lafforgue - người Pháp - bị cấm nhập cảnh vào Triều Tiên từ năm 2012. Ông ta chụp ảnh người đang nhổ cỏ nhưng lại chú thích là dân đói nhổ cỏ về ăn.

Với những việc như vậy thì những kẻ ác ý bị cấm nhập cảnh, và nhiều kẻ khác gào rú lên rằng Triều Tiên cấm chụp ảnh.

Với người có kiến thức đều nhận ra rằng, nếu cấm chụp ảnh thì tại sao lại có nhiều ảnh về Triều Tiên như thế.
tại ông này trông đen đùa gầy còm, mặt mũi khắc khổ như thiếu dinh dưỡng nên bọn Tây nó mới đồn đại láo thế cụ nhỉ. Giá Triều Tiên ai cũng béo tốt trắng trẻo như cha già dưn tộc Ủn thì đã ko đừa nào mồm thối đặt điều ..

Tộ sư bọn Triều Tân chống phá, sàm sỡ cb TT