[Funland] Những tấm ảnh chân thực về Triều Tiên mà media Tây không muốn bạn thấy

Kulakulu

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 thớt về triều tiên do chính 1 cụ of nhà ta sang công tác ,chup lén rồi về up lên đó.Chân thực như thế còn cãi gì.
Đúng rồi, cụ Dũng phó gđ trung tâm tt của tổng cục tiêu chuẩn đo lường chất lượng, nhưng bây giờ cụ ấy nghỉ làm công ty riêng rồi. Nói chung thớt này sặc mùi dư luận viên, em chặn chủ thớt cái đã.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Trong OF tui thấy có khá nhiều status của các thành viên trực tiếp đi TT về đăng bài và ảnh mà, các cụ cứ vô đó mà coi chứ coi cái thứ 3 củ với 47 này làm gì.

Dan du an

Xì hơi lốp
Em thấy nước họ sạch quá. Có lẽ thế tốt hơn là bẩn thỉu, ô nhiễm, xô bồ và ung thư la liệt

dexom

Xe ba gác
Bên họ chưa phổ cập internet mà làm j có mạng xã hội. Còn đòi mạng xã hội Tây thì đương nhiên ko thể có rồi, Tầu nó còn cấm mà
Í iêm hỏi là hỏi cái sự tồn tại của mạng xã hội ấy
Nhưng lão chủ thớt đưa ra câu trả lời có vẻ không đúng.

binhsu7273

Xe cút kít
Thẩm 2 phe đá nhau cũng thấy "Tội nghiệp"!
Dưng nghía toàn cảnh những bức ảnh của 2 phe, Tại Hạ kết luận vài điều:
- Xuất hiện rất nhiều "Quân Phục" ở mọi khía cạnh ===> nền Quân Chủ.
- Huy hiệu được gắn trên ngực mọi "Tầng Lớp" ===> có sự áp đặt.
- Nữ giới xinh đẹp thuần khiết, chân cong và hơi to. ===> chắc do "Địa lý".:D

Camry 2.0Q

Xe tải
Đâu cụ?
Theo em biết thì dân chúng Bắc triều bị cấm không được sử dụng mạng để liên lạc với phần còn lại của thế giới mà?
Bị mỹ vs châu âu cấm vận có được tiếp cận đâu cụ. Nhưng cứ thế cũng hay đỡ bị nhiễm nhưng thói hư tật xấu của xã hội. Triều tiên k bị cấm vận thì cũng phát triển như hàn nhật ngay

BMW_X7

Xe điện
Em thích chủ đề về gái lắm

mợ ngoài cùng bên phải trông nghiêm trọng quá

North Korean workers come home after work

chắc mợ này chuẩn bị đem đi thông nòng súng

xe đạp điện hân hạnh tài trợ

Bọn này tự sướng mà éo cho các 3/ xem

At a store in Ryanggang province . (Son phấn lên thì mấy em K pop cứ khóc thét)
cụ chủ đi du lịch bên đó hay ảnh lấy ở đâu vậy mà hay vậy ạ?

nnson_56

Xe tải
Túm lại cụ chủ muốn gửi thông điệp là: những gì thế giới có thì TT cũng có
Cả thế giới bao gồm ofer đều bị media phương Tây nhồi sọ có mỗi mấy người như cụ là tỉnh táo :))
Em thấy lạ
Em, và rất nhiều nhiều cụ ở trên này, đều đã được hưởng nền giáo dục dưới mái trường XHCN, được học đầy đủ về lý luận CN Mark- Le
Hàng ngày, nghe rặt một loại tuyên truyền của nhà nước, từ đài, TV (mãi gần đây mới có các kênh nước ngoài).
Hàng ngày, ko ít thì nhiều, mỗi người đều có thông tin từ một vài tờ báo "chính thống" (khoảng 7 - 800 tờ gì đó)
Hàng ngày, loa phường kêu ra rả, toàn thông tin chính thống
Gần đây, còn có thêm task force 47 những một vạn quân

thế thì bọn Media phương tây nó "nhồi sọ" (như cụ chủ thớt quan ngại) lúc nào và bằng cách nào nhể?
Tài thật

Honganh87

Xe hơi
Em thấy chất lượng cuộc sống, quy hoạch hạ tầng ....còn hơn Việt Nam mình.

machaelL

[Tịch thu bằng lái]
1 đất nước bị cấm vận, suốt ngày bắn tên lửa, dọa đánh nhau, toàn lính, thằng leader thì khùng khùng...mà nhiều người vẫn cứ nghĩ nó tốt, nó có nhiều thứ hơn Việt Nam. Hơn mẹ gì.

Cái thân của nó không được độc lập, nước bị cắt đôi ra, 2 anh em trong nhà đập nhau, chửi nhau, dọa giết nhau, riêng cái thứ ấy người ta đã cười rồi. So thế đếch nào được với Việt Nam. VN là nước tự chủ, phe miền Bắc đã rất tự chủ khi ko cho quân Tàu vào giúp và họ quyết tâm giành độc lập, họ làm được.

Leader mấy nc c.s có ăn thua gì với mấy tay của Mĩ, tổng thống nó có mỗi bộ áo vét, về già chết đói. Còn phe ta thì toàn hút xì gà, ăn ở người phục vụ tới cái tăm, ăn thua gì. Toàn tự khen nhau.

nnson_56

Xe tải
Đm, cả TG cấm vận nó lại đòi nó cũng phải như các nước, hài vl :D Các nước khác cũng bị cấm vận có khi còn đel = nó luôn. Việc các nước phát triển đc là nhờ giao thương về mọi mặt, giờ anh BTT đel nc nào giao lưu cùng thì anh ý cũng chỉ pt đến thế thôi, rồi mặt hình ảnh cũng chỉ quảng bá đc đến thế thôi, may mà anh ý còn có nu cờ lia thì báo chí TG còn nhắc nhiều đến, chứ ko có thì còn đel ai biết BTT nó như thế nào. Việc các anh cô lập người ta rồi chê người ta đel pt là e thấy vô lý bỏ mẹ. Giờ Singapore bị cả TG cô lập đel giao thương cùng thì dân đói thối cmn mồm ý chứ tưởng :))
Cụ nói chuẩn
Nhưng, chả biết tại sao cả TG cô lập anh BTT mà ko cô lập anh Singapore?

Cỏ Khô

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn
Nhưng, chả biết tại sao cả TG cô lập anh BTT mà ko cô lập anh Singapore?
Một con chó điên thì cần xử lý ra sao? Hay là cho nó "hòa nhập" luôn với người cho mát?

huyleck

Xe điện
Hầu hết những thành phần sáng sủa, tươi ròi kia đều đeo huy hiệu oắng lao động, vậy nhưng người ko có cái huy hiệu đó thì ntn, mời cụ chủ túc tiệp đi ....

thamvuky

Xe tăng
Hầu hết những thành phần sáng sủa, tươi ròi kia đều đeo huy hiệu oắng lao động, vậy nhưng người ko có cái huy hiệu đó thì ntn, mời cụ chủ túc tiệp đi ....
một số cụ ở đây thấy những cái đẹp ở TT lại tỏ vẻ tức tối mới lạ , Cuộc sống ở đâu chả có mặt mặt kia , có cái đẹp cái xấu là điều bt , TT nó đẹp cả thì mới là chuyện lạ

vjtcon

Xe điện
Cái đẹp của ngta e thấy hơn m, cái xấu....k bàn ^^

AF Nguyen

Xe máy
giờ mà vẫn còn đi tuyên truyền cho TT, cho chủ thớt chọn đi TT hay HQ sống xem chọn thế nào? Chủ thớt chọn đi xe oto TT mới sx hay đi xe huyndai, kia của HQ?

huyleck

Xe điện
một số cụ ở đây thấy những cái đẹp ở TT lại tỏ vẻ tức tối mới lạ , Cuộc sống ở đâu chả có mặt mặt kia , có cái đẹp cái xấu là điều bt , TT nó đẹp cả thì mới là chuyện lạ
Đúng thế, nhueng cái mặt đẹp phô ra nhiều quá, còn cái mặt kia thì chưa thấy đâu, tựu lại thì mặt nào nhiều hơn, phổ biến hơn và quan trọng là ai và như thế nào thì dc hưởng cái mặt đẹp kia mới là cái đáng bàn.
Từ thời bao cấp đến nay xứ vịt ngan chả đầy rẫy những cái gọi là: trường điểm, cửa hàng mậu dịch kiểu mẫu, xí nghiệp kiểu mẫu, nông trường kiểu mẫu.... rồi thì tem phiếu hạng A B C D....
Tuè đó mà liên tưởng đến bên bắc sâm dc chưa ?!