Đánh giá Những tâm sự sau khi đi xe Fiat hai năm

congnhuanphat

Xe điện
Báo cáo các cụ là xe em vừa sửa xong cách đây 1 tiếng, nó bị thủng 1 lỗ nhỏ ỏ cái ỗng dẫn nước làm mát trên cổ xả nên việc tháo hơi mất thời gian. Thợ đã hàn lại, kiểm tra tại chỗ thì ok, nhưng em vẫn phải theo dõi thêm 1 thời gian nữa. Gara đó có bác thợ tên là Định đã từng làm cho fiat 7 năm nên em cũng yên tâm. Vậy là từ nay em không phải lo ở tỉnh không có thợ sửa nữa rồi hihi. Nhưng mỗi tội cái gara đó chém kinh quá, tổng thiệt hại hết 1,150k(tiền sửa + 4 lít nước làm mát 90k/1lit)^:)^
Em chỉ nhờ các cụ định giá thui mà, đã nói muốn bán đâu.>:)
Em thề rằng chỉ một thời gian ngắn nữa là cái ống của cụ nó lại bị thủng ngay cạnh chỗ hàn. Hôm nọ em thay cái ống đó hêt 350k tiền gia công ống em làm bằng ống nước (mạ kẽm) đảm bảo hết đời xe cái ống đó chưa thủng lúc đầu chú thợ ngại đi gia công nên hàn lúc lắp vào tét thử nó phun phì phì thế là em quyết cho mang ống đi gia công cộng công xá linh tinh vài thứ nữa cũng hết gần triệu =))

F.I.A.T

Xe điện
Hax, mấy hôm đi nghỉ mát ko online, chứ ko em tư véo với cụ rồi. xe em albea 1.6-2007 chạy 6,7 vạn, vừa bị cái cổ dê ấy xong đây, cách đây đúng 2 tuần, cũng bị cạn nước, kim nhiệt lên cao, quạt vẫn chạy, em phải bồi cho 1 ca nước, rồi chạy đến gara hì hụi tháo ra, rồi hàn (gara này làm fiat quen rồi ạ) làm đến chiều tối thì xong, thay nước, làm mát luôn, súc bình phụ, ngon nghẻ, nổ máy cho nóng thì vẫn thấy nước nhỏ giọt, em đánh tạm về nhà, sáng hôm sau có việc đi Phủ Lý, em làm can nước 5 lít cho vào cốp, chạy đến Phủ lý mở capo kiểm tra thì hết sạch nước, xong việc em lại đổ 1 bình đầy rồi chạy thẳng đến MKTT.
Tại MK thì cái cổ zin cũng ko có bán nhé vì nó đắt quá, chú Khiêm làm bài chế cái ống tuýp nước loại dầy, rồi hơ nóng nắn lại y chang cái ống zin, xong xuôi, thay 2 lon castrol coolant, tổng thiệt hại cả thuế là 1,2 củ

Cụ nào chạy albea tầm 6 vạn trở lên thì cứ chuẩn bị sử lý vì chú Khiêm bảo albea tầm này bị rất nhiều, khi tháo cái ống ra nó bị rỗ lỗ chỗ nên hàn lại là ko khả thi vì chỗ chưa thủng thì cũng rất mỏng rồi, sớm muộn cũng lại thủng tiếp

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Hax, mấy hôm đi nghỉ mát ko online, chứ ko em tư véo với cụ rồi. xe em albea 1.6-2007 chạy 6,7 vạn, vừa bị cái cổ dê ấy xong đây, cách đây đúng 2 tuần, cũng bị cạn nước, kim nhiệt lên cao, quạt vẫn chạy, em phải bồi cho 1 ca nước, rồi chạy đến gara hì hụi tháo ra, rồi hàn (gara này làm fiat quen rồi ạ) làm đến chiều tối thì xong, thay nước, làm mát luôn, súc bình phụ, ngon nghẻ, nổ máy cho nóng thì vẫn thấy nước nhỏ giọt, em đánh tạm về nhà, sáng hôm sau có việc đi Phủ Lý, em làm can nước 5 lít cho vào cốp, chạy đến Phủ lý mở capo kiểm tra thì hết sạch nước, xong việc em lại đổ 1 bình đầy rồi chạy thẳng đến MKTT.
Tại MK thì cái cổ zin cũng ko có bán nhé vì nó đắt quá, chú Khiêm làm bài chế cái ống tuýp nước loại dầy, rồi hơ nóng nắn lại y chang cái ống zin, xong xuôi, thay 2 lon castrol coolant, tổng thiệt hại cả thuế là 1,2 củ

Cụ nào chạy albea tầm 6 vạn trở lên thì cứ chuẩn bị sử lý vì chú Khiêm bảo albea tầm này bị rất nhiều, khi tháo cái ống ra nó bị rỗ lỗ chỗ nên hàn lại là ko khả thi vì chỗ chưa thủng thì cũng rất mỏng rồi, sớm muộn cũng lại thủng tiếp
Bác Nhuanphat là Siena cũng bị vậy của chúng em cũng phải nghiên cứu đề phòng nhỉ? Em 7 vạn rồi. Giải pháp tạm thời là can nước nhỉ?

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Cảm ơn các cụ đã tư vấn, nhưng mà em đã hàm rồi. Nếu lần sau thủng tiếp thì em sẽ làm theo cách cách cụ đã chỉ ạ. Vodka các cụ

F.I.A.T

Xe điện
Cũng tùy xe cụ Ocha ạ, chả biết thế nào, mình cứ chuẩn bị thôi, giống đai cam ấy, có xe 5-6 vạn đã đứt, có xe 10 vạn chưa đứt. Dưng mà trên bảng tổng sắp về lỗi thì albea nhiều lỗi hơn siena là chắc chắn (tính trên cùng số km đi) nhưng đổi lại là độ sướng lại đứng trên, thế mới đau chứ

xephaoma...tot

Xe buýt
Em hâm lại cái topic này tí vì em cũng đi Fiat nhưng hôm nay mới nghĩ ra thêm tội và thêm cái hay của nó. Đó là hai cái gương hai bên thì quá bần tiện, bé tí bé tẹo quan sát đến là khó. Khi bật xi nhan thì hiển thị nhấp nháy trên taplo cũng bé tẹo mà tiếng tạch tạch phải thật chú ý mới nghe thấy nên thỉnh thoảng vẫn bị quên. Màu đèn taplo thì đỏ quạch như cái lò lửa, mùa hè nhìn trông chết ngốt :))
Nhưng cái vỏ và chất liệu thì quá tốt, nếu xe ko bị va đụng làm lại thì chả thấy cái nào han gỉ cóc cáy. Khác hẳn mấy anh Hanxeng để không cũng tự gỉ

F.I.A.T

Xe điện
Gương xe siena hay albea tệ nhất là lúc lùi xe, chả nhìn thấy đường, muốn thấy phải nhổm ít lên

ninhcd

Xe tăng
Gương xe siena hay albea tệ nhất là lúc lùi xe, chả nhìn thấy đường, muốn thấy phải nhổm ít lên
--
Vụ lày dễ mà cụ, cụ dính thêm 2 cái gương cầu là nhìn thấy cả từng sợi lông trên bánh xe lun, lùi chuận ko cần chịnh cụ ợ :-bd

SPL

Xe container
Khiếp quá, đọc xong toét hết cả mắt, cụ để chữ vừa nhỏ vừa màu khó nhìn. Đúng là từ một con gà đã thành một con cáo rồi còn gì, he he. Đi có 2 năm mà thành thợ đến nơi, đi xe rẻ nó vậy, phải bảo dưỡng thường xuyên, chăm lo cho nó tốt thì nó mới không phụ mình được. Chúc cụ nhanh chóng trúng sổ xố nhé.

F.I.A.T

Xe điện
--
Vụ lày dễ mà cụ, cụ dính thêm 2 cái gương cầu là nhìn thấy cả từng sợi lông trên bánh xe lun, lùi chuận ko cần chịnh cụ ợ :-bd
Cái này em định lắp thêm từ lâu nhưng khi ướm cái gương cầu vào thì thấy nó cũng chiếm khá nhiều diện tích của gương hậu, mà thời gian soi gương hậu thì nhiều, mấy khi lùi xe đâu, nên em ko lắp, khi nào lùi cần chính xác thì em chỉnh gương hậu cho nó cụp xuống

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Hì đọc bài này hay quá,em đang lọ mọ tìm con Price chạy, rẻ bền - đèm đẹp mà đỡ bị vay nợ

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Hì đọc bài này hay quá,em đang lọ mọ tìm con Price chạy, rẻ bền - đèm đẹp mà đỡ bị vay nợ
Theo em biết thì Pride đời 2003 đuôi ngắn mà xe ngon gia đình thì cũng giá ngang Siena 1.3 loại trung bình khá đấy.

kiavuong

Xe điện
Theo em biết thì Pride đời 2003 đuôi ngắn mà xe ngon gia đình thì cũng giá ngang Siena 1.3 loại trung bình khá đấy.
Nó còn đắt hơn bác ah.
Những thể loại xì pam không đúng chỗ và bệnh não giờ mới nghĩ đến việc mua Pride tầm này.

bagiahuhu

Xe buýt
Nó còn đắt hơn bác ah.
Những thể loại xì pam không đúng chỗ và bệnh não giờ mới nghĩ đến việc mua Pride tầm này.
Nó đắt hơn thì em ko ý kiến.

Nó bị bệnh não thì e ko nhất trí, bác xem lại cách nhìn nhận con người và vấn đề. Chưa biết bác nhưng trên diễn đàn em hiểu bác được nhiều người tôn trọng.
Thanks.

kiavuong

Xe điện
Nó đắt hơn thì em ko ý kiến.

Nó bị bệnh não thì e ko nhất trí, bác xem lại cách nhìn nhận con người và vấn đề. Chưa biết bác nhưng trên diễn đàn em hiểu bác được nhiều người tôn trọng.
Thanks.

Sory em quá lời. Ở nhà lắm lúc nói chuyện em cũng hay dùng từ bệnh não nó quen thôi mà. Cũng chẳng có ý gì đâu.
Đã từng sử dụng 3 dòng Kia , CD5 , Pride B , Spectra . Fiat Siena 1.3 , 1.6 , Đốt Lò . Chốt lại 1 câu chẳng hiểu tại sao ở VN mình có thể sử dụng những chiếc xe Châu Á gàn dở , dở hơi với 1 mức giá cao ngất trời (cái này em nói tới giá trị xe cũ đã qua sử dụng) . Líu *** xe thì toàn xe cũ,thay đồ cũng toàn đồ cũ hoặc sửa mới bảo rẻ chứ hàng mới khác gì nhau mấy đâu.
Thôi em đi ngủ mai nói tiếp,díu cả mắt roài.

JetMatiz

Xe buýt
Sory em quá lời. Ở nhà lắm lúc nói chuyện em cũng hay dùng từ bệnh não nó quen thôi mà. Cũng chẳng có ý gì đâu.
Đã từng sử dụng 3 dòng Kia , CD5 , Pride B , Spectra . Fiat Siena 1.3 , 1.6 , Đốt Lò . Chốt lại 1 câu chẳng hiểu tại sao ở VN mình có thể sử dụng những chiếc xe Châu Á gàn dở , dở hơi với 1 mức giá cao ngất trời (cái này em nói tới giá trị xe cũ đã qua sử dụng) . Líu *** xe thì toàn xe cũ,thay đồ cũng toàn đồ cũ hoặc sửa mới bảo rẻ chứ hàng mới khác gì nhau mấy đâu.
Thôi em đi ngủ mai nói tiếp,díu cả mắt roài.
Chuẩn không phải chỉnh!

MQC

Xe buýt
Em ở Hải Dương mua xe của 1 bác ở Tuyên Quang ạ, các bệnh của xe em thì bác cứ vào thớt "những bệnh hay bị vào mùa hè của fiat" là em đã khai tất ạ. Em đã thay đai cam và 2 bi, 1 lần quẹt hông đã sơn lại + lần này nữa (chiều xong em sẽ oánh giá rồi báo cáo cụ luôn).
Hình Em nó được Em pót ở đây ạ
http://www.otofun.net/threads/237983-246tr-xe-albea-2007-co-on-ko?p=5642326&highlight=#post5642326
E chuẩn bị hứng gạch.:-<
Hôm trứoc em xuống nhậu ở HD chỗ gần cầu Xe, thấy có bác Fiat siena 29s-8100, không biết có phải bác không ? khiếp chỗ vùng sâu vùng xa thế mà nhiều cụ lọ mọ thật :)

yeu-albea

Xe hơi
Fiat là xe ngon trong tầm tiền!Vậy nên có thể gắn bó lâu dài với nó nếu chưa có tiền mua xe mới!Hi.