Đánh giá Những tâm sự sau khi đi xe Fiat hai năm

ducngolc

Xe hơi
Cụ ở chỗ nào Lào Cai thế ah?
Cháu mới ở Cam Đường về đến HN đêm hôm qua. Nhà cháu hay lang thang ở lào cai lắm,để hôm nào lên anh em giao lưu cụ nhé.
All các cụ : Các cụ cứ sợ Fiat không dám đi xa chứ em năm ngoái còn con vợ hai nó ở nhà tuần nào chẳng đi Lào Cai. Lúc mua thì xuyên Việt chạy bét nhè. Cái chính là phải chăm sóc em nó tốt,cũng không cần thay chữa nhiều đâu. Thỉnh thoảng cũng phải lôi em nó ra nước thuốc tý là OK hết mà.
Cháu ở thành phố Lào Cai,
Cam Đường cách nhà cháu mấy cây
OK. Cụ lên cứ alo cho cháu
ĐT: 0912.814.814
Y.m: ducngo_tnmt

Lada1207

Xe tăng
cụ Buonchan79 này có vấn đề gì à

công nhận Cụ Ocha trình viết Blog đỉnh thật, chịu khó đọc, hỏi và hành nữa, trình tự xử của Cụ là E nghiêng mình đấy, thiếu mỗi bật lửa kiểm tra bình xăng thoai. hi hi

jupitercocs

Xe buýt
sau chuyến chu du 1/2 Việt với 1740 km mới thấy fiat của mình thật tuyệt các cụ ạ !

LamQK4

Xe buýt
Đọc xong bài của bác Ocha và của một số bác nữa, em có thêm niềm tin và tình yêu vào Fiat, thực tình từ hôm mua đến nay em đã được chạy tý nào đâu. Đang phải nằm xưởng và chạy thử, kiểm tra phanh, nước làm mát..... Chán kinh khủng! Không biết có "rước được nàng về Vinh" nữa không?

fiatELX

Xe hơi
Vâng đi fiat e thấy ra đường hay vào gara gặp nhau như anh em trong nhà, cứ tíu ta tíu tít bàn luận hỏi han .... về bệnh tình của xe........ vui đáo để các cụ nhể...;)) đợt này e định đổi xe nhưng mờ chả bit mua xe gì thui đành chờ khi nào có nhiu xèng làm con mới chứ loanh quanh xe cũ chẳng con nào hơn fiat.... he

yeu-albea

Xe hơi
Vâng đi fiat e thấy ra đường hay vào gara gặp nhau như anh em trong nhà, cứ tíu ta tíu tít bàn luận hỏi han .... về bệnh tình của xe........ vui đáo để các cụ nhể...
Vâng!Đúng thế đấy ạ!Gặp nhau toàn hỏi chuyện sửa xe!

jupitercocs

Xe buýt
Vâng!Đúng thế đấy ạ!Gặp nhau toàn hỏi chuyện sửa xe!
xe cũ cỡ đôi trăm triệu thì xe nào cũng rứa cả thôi các cụ ạ ,không chứng nọ cũng tật kia chẳng cứ gì FIAT đâu ! Có điều là fiat ở xa Hà nội và thành phố HCM thì mua phụ tùng thay thế khó khăn hơn , và nhất là các cụ thợ chẳng biết gì về FIAT mà cứ phán như đúng rồi , làm như FIAT của mình là đồ bỏ đi , nghĩ mà tức cái lỗ đẻ .....

phamthienthang

Đi bộ
em ké chút nhá, các bác biết ai bán fiat (cũ) giới thiệu em cái. em chẳng biết xe cộ thế nào? Em ở Hải Dương

Chỉnh sửa cuối:

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Thưa các bác là lần đầu tìm xe - mua xe thì nó cũng như lần đầu mình xxx thôi mà, ai chả bỡ ngỡ. Cm tìm xe để đi lại cho an toàn, tránh vay nợ. Cũng bỡ ngỡ như lần đầu mua nhà thôi mà, sau rồi cũng quen :D Như các bác mua xe, đi nhiều xe rồi thì cho em ý kiến, thế nên em mới vào đây để tìm kiếm và hỏi ý kiến các bác, vì em chỉ có tầm 100T, hỏi anh em nó cũng bảo mua con Price là hợp lý, xăng ok, dễ sửa, máy bền. Chứ em cũng thừa biết là con Price giờ nó chán rồi, không bằng con 760Li mà em vẫn thích.

xe bagac

Xe buýt
vâng bác cứ làm con B 760Li đi cho yên tâm ạ

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Đọc bài viết của bác thấy hay hay, e đang định lấy con Albea 1.3 - Giá 210 Củ - không biết là đắt hay rẻ nữa.

LamQK4

Xe buýt
Đọc bài viết của bác thấy hay hay, e đang định lấy con Albea 1.3 - Giá 210 Củ - không biết là đắt hay rẻ nữa.
Múc luôn đi bác, đắt rẻ còn tuỳ vào chất lượng xe. Nhưng nếu cụ chưa biết nhiều về Fiat thì nên nhờ một ai đó, đừng như em không biết gì cũng mua nên phải làm lại nhiều thứ lắm. Tuy nhiên đi thì sướng lắm bác ạ. Đầm, chắc, cảm giác lái rất chuẩn khi vào cua ở tốc độc 80km/h...

ototrieutien

Xe buýt
sau chuyến chu du 1/2 Việt với 1740 km mới thấy fiat của mình thật tuyệt các cụ ạ !
Không biết bác chạy Fiat siena elx thế nào? Chứ Em chạy nó cũng được 2 năm, tổng hạng mục sửa chữa như sau:2002 year
1. Thay bơm nước làm mát (1 củ 2).
2. Thay quạt giải nhiệt ( chế quạt nhật 0.5 củ) , chế thêm quạt phụ trước giàn nóng (0.5 củ).
3. Thay nắp bình nước phụ ( gần 0.7 củ)
4. Thay Kim phun máy số 1 ( 1.7 củ), nó hư là do em rửa máy xe xịt vào làm gẫy giắc.
Xe cũ mà, em mua vào 110 củ thôi. Xe em chạy cực êm, đi đường trường máy lạnh mát rượi, đi trong nội thành ( sg) mà kẹt xe giữa trưa thì hơi nóng.

Xe em tầm 7.5 lit/ 100. Cũng OK bác nhể...

F.I.A.T

Xe điện
Không biết bác chạy Fiat siena elx thế nào? Chứ Em chạy nó cũng được 2 năm, tổng hạng mục sửa chữa như sau:2002 year
1. Thay bơm nước làm mát (1 củ 2).
2. Thay quạt giải nhiệt ( chế quạt nhật 0.5 củ) , chế thêm quạt phụ trước giàn nóng (0.5 củ).
3. Thay nắp bình nước phụ ( gần 0.7 củ)
4. Thay Kim phun máy số 1 ( 1.7 củ), nó hư là do em rửa máy xe xịt vào làm gẫy giắc.
Xe cũ mà, em mua vào 110 củ thôi. Xe em chạy cực êm, đi đường trường máy lạnh mát rượi, đi trong nội thành ( sg) mà kẹt xe giữa trưa thì hơi nóng.

Xe em tầm 7.5 lit/ 100. Cũng OK bác nhể...
Thế này thì có mà lành hơn cả xe Nhật cùng đời, nhất cụ

bocudepjai

Xe máy
Em mua albea cũ đi được hơn 3 tháng, đã phát đủ thứ bệnh. Hôm nay đen ra gara trị cái bệnh chảy nước làm mát, thấy các bác thợ ra ngó phát rồi ông nọ đùn cho ông kia. 1 bác thợ bảu làm cho gara chuyên về fiat 6 năm rồi ở cầu giấy, bác ấy tháo hết điện đón xong, nói chung là phần ngon xơi hết rồi, phần còn lại đùn cho chú thợ cơ bắp hơn. Chú ấy loay hoay hơn 3 tiếng vừa tháo vừa chửi vừa càu nhàu, mới tháo xong cái ống nước làm mát gần cổ xả. Chắc chiều nay mới xong, em cảm thấy lo lắng lắm, lần này liều mạng đem vào gara ở tỉnh nhà chỉ sợ lợn què thành lợn cụt luôn. #-o
Cũng chỉ vì ít tiền, rồi vào of đọc mấy bài như của cụ mà em quyết định mua fiat, bây giờ thấy hối hận dần rùi. Các cụ định giá giúp em con vợ 2 em với (albea 1.6 hlx, màu đen, ghế da, cd 12 đĩa, abs... đã đi đươc 7 vạn biển tuyên quang, em mới thay 1 bộ đai cam và bi tì mới).#-o
140 triệu cụ bán lại cho em

ototrieutien

Xe buýt
Đúng là phải đam mê và... Ham rẻ mới chơi Fiat cũ các cụ nhể. Có hôm đậu trước quán cafe , lúc ra em bật công tắc thì đèn code chìa khóa và phun xăng trên taplo không chớp tắt như mọi khi mà nó tắt luôn, xe không nổ máy. Vì có chút nghề nên em mò mẫm , mò mãi Mà ko được . Gọi gara cũng chịu chết. Đành gọi cứu hộ kéo về MK THĐ, test tại MK hóa ra là do bác chủ cũ sửa xe ở gara tiếc tiền thay cầu chì( nắp hình cánh quạt , ngay sau bình accu ), thợ nối tắt hai chân cầu chì bị đứt bằng...dây điện, lâu ngày tiếp xúc ko tốt. Tổng thiệt hại 1 củ cứu hộ, 0.05 củ tiền thay cầu chì.
Tại Fiat nó giấu cầu chì này kỹ quá, chứ ko thì em chả mất xiềng ngu rồi. ..

vnr_82

Xe điện
Tổng thiệt hại sau gần 2 năm đi con xe của e: Như cụ thống kê ở trên thì = 0 vì chỉ thay dầu, lọc dầu và đổ xăng.
Xe e ko phải xe Fiat ạ :))

yeu-albea

Xe hơi
Tổng thiệt hại sau gần 2 năm đi con xe của e: Như cụ thống kê ở trên thì = 0 vì chỉ thay dầu, lọc dầu và đổ xăng.
Xe e ko phải xe Fiat ạ
Vui nhỉ!Vậy bác đi xe gì đấy ạ?Bác chia sẻ cho anh em thêm kinh nghiệm.

F.I.A.T

Xe điện
Đi xe fiat mà ko phải sửa thì ko phải Fiat, vì đến giờ làm gì có xe mới, bét nhất cũng ba năm, em thề em nói thật đấy, em đang chạy fiat nhé, mà con thứ 2 rồi.

Nhưng cụ nào bẩu mua xe cũ đã chạy dăm ba năm rồi mà ko sửa gì, kể cả Toy thì là nhà phét lác học