[Funland] Những tên đẹp, ý nghĩa cho bé gái

phuongan

Xe điện
Ngày xưa em rất thích tên con gái chị đồng nghiệp, bé đó xinh và cá tính, là Nguyên Phương. Cụ tham khảo.
Em còn thích mấy bạn gái tên Dương, bạn nào cũng xinh lại ngoan hiền học giỏi.
Sau em đặt tên con gái là Thuỳ Dương - mà có vẻ không hợp mệnh hay gì đó đành phải đổi. Đổi rồi thì có bác xem tên bảo là HP cũng tốt, nhưng chữ H là Hồng thì tốt hơn. Con gái em mệnh hoả.
Tới giờ, quan sát thì em thấy mợ nào có chữ Kim trong tên đều giàu hết: Kim Ngân, Kim Huế, Kim Hạnh.... cụ nghía xem :D
Đại học em có hai bạn chị em sinh đôi tên Nhật Minh, Nguyệt Minh (trăng sáng, trời sáng). Mà Minh là tên em trai em rồi chứ em cũng thích con gái tên Minh.

Chỉnh sửa cuối:

vừa đi vừa láii

Xe container
Ngày xưa em rất thích tên con gái chị đồng nghiệp, bé đó xinh và cá tính, là Nguyên Phương. Cụ tham khảo.
Em còn thích mấy bạn gái tên Dương, bạn nào cũng xinh lại ngoan hiền học giỏi.
Sau em đặt tên con gái là Thuỳ Dương - mà có vẻ không hợp mệnh hay gì đó đành phải đổi. Đổi rồi thì có bác xem tên bảo là HP cũng tốt, nhưng chữ H là Hồng thì tốt hơn. Con gái em mệnh hoả.
Tới giờ, quan sát thì em thấy mợ nào có chữ Kim trong tên đều giàu hết: Kim Ngân, Kim Huế, Kim Hạnh.... cụ nghía xem :D
Đại học em có hai bạn chị em sinh đôi tên Nhật Minh, Nguyệt Minh (trăng sáng, trời sáng). Mà Minh là tên em trai em rồi chứ em cũng thích con gái tên Minh.
Em cũng thích con gái tên Dương :D
Nhưng mà cụ chủ thớt họ Lê thì Lê Dương nghe nó nam tính quá :D

Xuk.thal

Xe buýt

Phuong69

Xe hơi
Em chào các cụ. Gia đình em sắp đón thêm thành viên mới, bé gái các cụ ạ.
Em được vợ giao nhiệm vụ đặt tên cho con. Em cũng có tìm hiểu mấy tên, nhưng vẫn chưa chọn được tên nào. Cái tên nó gắn với con cả đời nên vợ chồng em cũng cân nhắc. Cái gì cũng muốn tốt đẹp nhất cho con ấy ạ.
Em biết trên này có nhiều cụ hiểu biết về ý nghĩa tên theo Hán Việt. Em nhờ các cụ tư vấn giúp em tên cho bé với ạ.
Em họ Lê các cụ ạ.
Em chân thành cảm ơn các cụ.
P/s: tên đẹp thì trên google rất nhiều ạ, ở đây em muốn ghe thêm góp ý từ cụ, mợ ạ.
Lê An Nhiên cụ :). Bé nhà em cũng tên An Nhiên, tên mẹ đặt.

Xuk.thal

Xe buýt
Quê em thì hay thế này:
- Con gái đầu lòng hay đặt tên Tố Nga, nếu đẻ thêm 1 bé gái nữa đặt tên Tố Nữ...bé gái thứ 3 thì auto là Diep Tu 😁😁
Lê thị Tố Nga
Lê thị Tố Nữ
Lê thị ...Điệp Tú
;))

beSuSu

Xe điện
Làm gì có tên ý nghĩa, lại ý nghĩa với đứa này đem đặt cho đứa khác. Hài.

wanderersg

Xe tăng
Em chào các cụ. Gia đình em sắp đón thêm thành viên mới, bé gái các cụ ạ.
Em được vợ giao nhiệm vụ đặt tên cho con. Em cũng có tìm hiểu mấy tên, nhưng vẫn chưa chọn được tên nào. Cái tên nó gắn với con cả đời nên vợ chồng em cũng cân nhắc. Cái gì cũng muốn tốt đẹp nhất cho con ấy ạ.
Em biết trên này có nhiều cụ hiểu biết về ý nghĩa tên theo Hán Việt. Em nhờ các cụ tư vấn giúp em tên cho bé với ạ.
Em họ Lê các cụ ạ.
Em chân thành cảm ơn các cụ.
P/s: tên đẹp thì trên google rất nhiều ạ, ở đây em muốn ghe thêm góp ý từ cụ, mợ ạ.
Bác tham khảo thêm tên này thử;
Lê + Cát Nhã Vy/ Anh Nhã Vy nhé.. tên e định đặt con e.Mà nó ra con trai nên đặt tên khác rồi.

jafwm

Xe điện
Lê Hoàng Diệp Thảo
...Dạ Thảo
...Thạch Thảo.

chenyouxing

Xe tải
Em đồng ý với ý kiến cụ ạ.
Cái tên rất quan trọng và ảnh hưởng nhiều đến tính cách vận mệnh. Em nói zây mà các cụ ko tin thì cũng thôi. Nhưng em biết nhiều trường hợp, GĐ rất có điều kiện, đã đi đổi tên cho bé, sau khi đổi tên đều ổn hơn mọi thứ so với hồi tên cũ.
Cơ bản thì nên xem theo mệnh của đứa trẻ, ít nhất thì năng lực mèo quào của em cũng lên mạng xem mấy cái này rồi mới đặt tên.
do đặt tên ào ào nên tầm mới đây có mấy cái quốc tên đi đâu cũng gặp là an nhiên và gia bảo :))

February.2006

Đi bộ
Con nhóc nhà em tên An Châu, thấy rất ít trùng mà tính nết cũng chăm chỉ, hiền hòa và hướng thiện
Hàng xóm ở quê nhà em đặt tên con là Châu An. Em thích tên này mà ông chồng ko chịu nên gái nhà em tên Khánh An. Con cũng hiền lành tốt bụng. Mỗi tội giờ cô ý phàn nàn là trên danh sách thi cử tên con đứng đầu cả khối :)
P/S: Em có mấy chị sếp rất giỏi mà tên cũng hay: Thanh Thư, Thanh Thi, Ái Khanh, Ngọc Trúc.