[Funland] Những thảm kịch cháy quán Karaoke liên tiếp xảy ra...Cần làm gì ?

fadco

Xe container

chemvovan

Xe buýt
Ở nơi mà giấy phép con do CA cấp, trách nhiệm giám sát, kiểm tra cũng nó, rồi giờ xẩy ra sự cố anh ấy lại là đơn vị Điều tra, kết luận thì e rằng khó mà có kết luận có phần lỗi của nó...Ai cũng nhìn thấy (ở ta đố ông bà nào xin đc giấy phép con _ GCN của nó mà ko mất xèng ) nhưng kết luận liên đới thì chưa chắc. Bao nhiêu vụ việc như vậy rồi.
Vấn đề cơ bản cốt lõi thì lờ đi....còn xay ra nhiều việc thương tâm nữa.
Còn vừa đá bóng vừa thổi kèn thì ...còn vô trách nhiệm lắm!
Ngày trước đã tách CS PCCC ra khỏi Công An tỉnh rồi, chả hiểu sao sau này lại gộp vào. Theo mình thì những cái ngành như CS Môi trường, PCCC, Giao thông thì nên tổ chức theo ngành dọc từ Bộ Công An xuống, chứ không nên để trực thuộc Công An tỉnh. Như vậy thì đội CS điều tra họ mới làm khách quan được.

Nhân viên báo cháy là khi phát hiện có khói, còn theo chuyên gia điều tra OF thì cháy mất điện sao còn hát được, rồi chửi vung vít cả lên. Haizz.. Đúng là thế giới OF.
Em nhớ là những quán karaoke em đikhông có phòng nào có chốt cửa .

dattuyet_sghn

Xe điện
Bọn đào với bới đấy em thấy vô tác dụng, đụng chạm nó tý cũng ko cho. Chỉ giỏi gọi đồ rồi ngồi đớp. Tốn tiền.
Nghề của mấy em đó nó phải thế mà cụ. Ko thế làm gì có $.
Bị mấy thằng quản lý nó thúc kinh lắm. Ko sướng mấy đâu .
Cạnh nhà em ở hn2 thui, có 2 quán nhỏ thôi. Giờ giấc được đi ra ngoài rất ít. Về ko đúng giờ ăn hành, trừ $ nặng luôn.

VCHDHN

Xe container
Có cái ảnh mặt bên bức tường quán. Chỗ này mà làm cái thang thoát hiểm thì hậu quả về con người k lớn thế.

banmotnucuoi

Xe lăn
Ở nơi mà giấy phép con do CA cấp, trách nhiệm giám sát, kiểm tra cũng nó, rồi giờ xẩy ra sự cố anh ấy lại là đơn vị Điều tra, kết luận thì e rằng khó mà có kết luận có phần lỗi của nó...Ai cũng nhìn thấy (ở ta đố ông bà nào xin đc giấy phép con _ GCN của nó mà ko mất xèng ) nhưng kết luận liên đới thì chưa chắc. Bao nhiêu vụ việc như vậy rồi.
Vấn đề cơ bản cốt lõi thì lờ đi....còn xay ra nhiều việc thương tâm nữa.
Còn vừa đá bóng vừa thổi kèn thì ...còn vô trách nhiệm lắm!
Hơn 90% số nước dân sự hoá một số lực lượng cảnh sát, Việt nam đất nước hoà bình thì lại chính quy tới tận làng xã.
Ở bển cụ muốn làm cảnh sát, học qua luật, có sức khoẻ, thi xong là vào ngành, ko hoành thành nhiệm vụ thì đuổi ra. Địa bàn nào phức tạp, kiếu kiện mới có lực lượng chính quy tiếp cận điều tra các sai phạm của mấy ông dân sự này

Neumann

Xe tải
Có cái ảnh mặt bên bức tường quán. Chỗ này mà làm cái thang thoát hiểm thì hậu quả về con người k lớn thế.
Thứ 1, thuộc phần khoảng không đất nhà hàng xóm, ai cho mà làm.
Thứ 2, tụi này kinh doanh ngành nghề nhạy cảm, đào nuôi chật nhà thế này thì tụi nó sợ bị ngoài tập kích vào hơn là trong chạy ra.

boyuct

Xe hơi
Ngày xưa thời trẻ trâu bọn em tăng 2 không biết làm gì nên mặc định là karaoke, tẻ nhạt vãi nhưng giờ nghĩ lại cũng chả biết làm gì. Em chỉ biết vài options này trong đầu:
+ Karaoke
+ Cafe (mãi chán rồi)
+ Bar, lắc: em không có hứng lắm.
+ Mát-xa, cám chim, ...: thôi tệ nạn lắm :))

Giờ em rủ bọn bạn đi tăng 2 chắc lại vẫn kara thôi. Các cụ có trò gì chơi tăng 2 cho thế hệ trẻ và hồi teen như bọn em không kể em xem nào?
bạn e là chúng nó vào quán chơi game. chia đội đấu vs nhau.

dattuyet_sghn

Xe điện
Em đoán là xây hết đất rồi. Làm sao mà làm cái thang sắt ra bên ngoài sang đất nhà người khác được.

superrlinh

Xe buýt
[

Cửa sổ mà cũng bịt kín. Thằng nào duyệt xây cấp phép vậy
Pccc kiểm tra hàng năm bị mù sao vẫn k thấy ?
Tường như này không biết độ dày bao nhiêu? Khi chữa cháy liệu mang khoan lên đục có ra không các cụ nhỉ.

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Bọn đào với bới đấy em thấy vô tác dụng, đụng chạm nó tý cũng ko cho. Chỉ giỏi gọi đồ rồi ngồi đớp. Tốn tiền.
Em nghĩ tay bác chai sạn nên đụng nó hẻm chịu (hại làn da mấy ẻm), thế mấy anh văn phòng trắng trẻo thì mấy ẻm chủ động lắm 😅

Nguoituhanh126

Xe hơi
Hồ sơ cấp phép luôn luôn đúng, lúc kiểm tra làm biên bản thì hệ thống hoạt động ngon lành, còn hôm sau nó không hoạt động do sự cố là lỗi tại trời. Khó mà bắt bẻ được các anh ý.
Bên em làm về thực phẩm hay tiếp đội QLTT, trong biên bản kiểm tra luôn luôn có 1 dòng “tại thời điểm kiểm tra, không phát hiện sai phạm tại cơ sở”.

dattuyet_sghn

Xe điện
Bên em làm về thực phẩm hay tiếp đội QLTT, trong biên bản kiểm tra luôn luôn có 1 dòng “tại thời điểm kiểm tra, không phát hiện sai phạm tại cơ sở”.
Câu này cũng đúng mà.
Kiểu như trước khi đi đăng kiểm. Những đồ độ đẽo, còi, đèn, nâng thùng (xe tải)...tháo ra hết về nguyên bản. Đk xong lại lắp vào.

Anduchuy

Xe buýt
Cụ nói chuẩn, cứ phải va thì mới biết các anh ý làm kín kẽ lắm chứ không sơ hở để cho bị thịt như mong muốn của số đông đâu.

ubisapro

Xe trâu
Em cũng ghét trò phải hát mới được ăn! :D
Thường thì có hát cháy mic cũng chả có ăn đâu. Mấy kiểu này e chả thấy hay, phí tiền.

Trước thằng bạn e còn rủ bọn này đi ăn đêm vì thằng bạn e cũng hay ngồi quán này (cũng được tính khách vip). Ai dè đã tốn thêm mấy suất chim rồi, ăn xong còn bo mỗi đứa thêm 5 lít. E đến ạ. Sơ múi được cái méo gì đâu :)) e thỉnh thoảng vào mấy quán kiểu này đúng chuẩn trai ngoan, ngồi hát xong té. Chả có tí cảm xúc nào :D

Thanh.AeA

Xe đạp
Thường thì có hát cháy mic cũng chả có ăn đâu. Mấy kiểu này e chả thấy hay, phí tiền.

Trước thằng bạn e còn rủ bọn này đi ăn đêm vì thằng bạn e cũng hay ngồi quán này (cũng được tính khách vip). Ai dè đã tốn thêm mấy suất chim rồi, ăn xong còn bo mỗi đứa thêm 5 lít. E đến ạ. Sơ múi được cái méo gì đâu :)) e thỉnh thoảng vào mấy quán kiểu này đúng chuẩn trai ngoan, ngồi hát xong té. Chả có tí cảm xúc nào :D
Mấy e tay vịn e cứ thấy bẩn bẩn thế nào ấy , ko có cảm xúc gì luôn