[Funland] Những thảm kịch cháy quán Karaoke liên tiếp xảy ra...Cần làm gì ?

sthd

Xe lăn
Đúng là ko hay ho với cụ và nhiều người khác, nhưng với các bạn phụ nữ ngành thì lại là nơi kiếm tiền, thậm chí kiếm nhiều tiền hơn hẳn các công việc khác.
Cụ chắc còn nhớ câu "anh làm 1 tháng ko bằng em dạng háng 1 đêm" nhỉ?
Xã hội toàn đức cao vọng trọng là xã hội ko tưởng.
không một xã hội nào tôn vinh cái nghề ấy.
suy nghĩ kiếm tiền từ nghề ấy cũng là suy nghĩ lệch lạc, thể hiện hiểu biết kém, văn hóa kém.

muốn xh văn minh hơn thì cần sửa dần, loại bỏ dần các suy nghĩ lệch lạc ấy đi, dần dần nâng cao hiểu biết, nâng cao văn hóa lên

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Dù thế nào, nghe a gđ sở ca kết tội nạn nhân đanh thép mà thấy chán.
Chả hiểu sao a lên đc gđ ca với phẩm giá đó?

nghiadat2anhem

Xe tải
32 sinh mạng ra đi khi tuổi đời còn trẻ, nhiều gia đình bất hạnh tang thương.Ngày hôm trước còn nói cười vui vẻ ngày sau chỉ là 1 cái xác cháy đen. Bi kịch quá. Mọi người tự chọn cho mình cách hưởng thụ cs sao cho an toàn, khỏe mạnh.Nhà nước và chính quyền cũng chỉ biết thăm hỏi khi xẩy ra chuyện thôi.

.Bo My

Xe container
Quan trọng là tiêu chuẩn Ko quy định thì lấy gì ra để bắt,cần 2 thang bộ kín là đủ để thoát nạn rồi cụ ạ,và lúc thẩm duyệt là và nghiệm thu thì chắc chắn là có,tuy nhiên trong quá trình sử dụng thì 90% là chèn cái cửa chống cháy để dễ đi lại,còn cái tường là quy định khá chặt của pccc,nó là để ngăn cháy lan với công trình lân cận cụ ạ
Có chắc là có 2 thang bộ không ạ, thấy báo đăng là có 2 lối thoát hiểm, nhưng lại ghi 1 dẫn lên sân thượng, 1 xuống tầng 1, nên không rõ có phải 2 thang không. Nếu dẫn lên sân thượng thì phải có lối xuống chứ 1 lối ra vào duy nhất thì khó.

achautelecom

Xe tải
Website
www.Dienmayjp.vn
Toàn thấy nói điều kiện này nọ mà ko có báo chí hay đơn vị truyền thông nào nói về kỹ năng thoát hiểm ( cực kỳ quan trọng trong mọi tình huống ), cần tuyên truyền liên tục và dạy kỹ năng cho người dân .

Toietmoi

Xe điện
suy nghĩ kiếm tiền từ nghề ấy cũng là suy nghĩ lệch lạc, thể hiện hiểu biết kém, văn hóa kém.

muốn xh văn minh hơn thì cần sửa dần, loại bỏ dần các suy nghĩ lệch lạc ấy đi, dần dần nâng cao hiểu biết, nâng cao văn hóa lên
Nhà em hoàn toàn đồng ý với cụ!
Cái trò karaoke là vô bổ và phí tiền nhất, nên đưa vào kinh doanh có điều kiện đặc biệt và phải được xét duyệt ngặt nghèo để ngày càng loại bỏ dần.

emphailamsao

Xe tăng
Cái trò karaoke là vô bổ và phí tiền nhất, nên đưa vào kinh doanh có điều kiện đặc biệt và phải được xét duyệt ngặt nghèo để ngày càng loại bỏ dần.
Nhưng đấy lại là miếng đất màu mỡ làm ăn của nhiều thằng. Giờ làm chặt quy định quá thì ăn cái gì vậy cụ, khó lắm. Ví như vi phạm giao thông, cứ xử phạt đầy đủ theo năng lực, liên tục cả nóng cả nguội. Nhanh thì 3 tháng chậm thì 1 năm là ý thức ngon ngay. Vỉa hè cũng thế thôi, làm chặt thì lấy đâu tiền phế hàng tháng, dân đi chỗ nào thì kệ mẹ dân, xuống lòng đường mà đi với oto xe máy

trungthu2020

Xe tăng
Nhưng đấy lại là miếng đất màu mỡ làm ăn của nhiều thằng. Giờ làm chặt quy định quá thì ăn cái gì vậy cụ, khó lắm. Ví như vi phạm giao thông, cứ xử phạt đầy đủ theo năng lực, liên tục cả nóng cả nguội. Nhanh thì 3 tháng chậm thì 1 năm là ý thức ngon ngay. Vỉa hè cũng thế thôi, làm chặt thì lấy đâu tiền phế hàng tháng, dân đi chỗ nào thì kệ mẹ dân, xuống lòng đường mà đi với oto xe máy
Đúng cụ ạ, karaoke đâu phải là xấu, buông lỏng quản lý, để các dịch vụ len lỏi vào, rồi các quy định về pccc, antt ko đảm bảo

khanhtb

Xe điện
Nhật Hàn dịch vụ Karao phát triển mà,dân Á thích trò này.Quan trọng là quản lý nó ntn,nếu "chí công vô tư" thì có vđ gì đâu.

techcombak

Xe buýt
dịch vụ karaoke là nguồn thu rất lớn. Thậm chí rất nhiều đồng chí xxx đứng ra làm nên giờ nó mới loạn như vậy

antidau

Tháo bánh
Ngoài lề xíu
Em vừa vào fb của mấy em nhân viên karaoke an phú đặc điểm chung là nhà rất nghèo.
Các cụ thừa biết nhân viên tiếp beer ở karaoke kiếm 30 40tr tháng là bthuong.
Tại sao nhà mấy em đó ở quê vẫn rất nghèo ?
Các em kiếm nhiều thì cũng tiêu nhiều, bú bóng cười và bay lắc là hết sạch tiền cụ ạ

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]

Haha văn minh như nào cụ, bọn tư bản thối nát có được coi là văn minh, bọn chúng chác ko tồn tại phụ nữ ngành đâu cụ nhể ;))

Nguoituhanh126

Xe hơi
Karaoke gia đình thì được mà cụ, chứ em suốt ngày phải nghe hàng xóm hát karaoke em mệt mỏi lắm, karaoke tay vịn mới cần kiểm soát chặt. Cái khó là không dễ để phân loại thôi.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Năm nào cũng kiểm tra pccc thoả mãn mà khi xảy ra cháy 🔥 thì chết 33 người. Em lạ gì cách kiểm tra của CA pccc :P

Neumann

Xe tải
Ngoài lề xíu

Em vừa vào fb của mấy em nhân viên karaoke an phú đặc điểm chung là nhà rất nghèo.
Các cụ thừa biết nhân viên tiếp beer ở karaoke kiếm 30 40tr tháng là bthuong.
Tại sao nhà mấy em đó ở quê vẫn rất nghèo ?

Cụ về miền Tây hoặc sống đủ lâu ở miền Nam sẽ có câu trả lời.

sthd

Xe lăn
Haha văn minh như nào cụ, bọn tư bản thối nát có được coi là văn minh, bọn chúng chác ko tồn tại phụ nữ ngành đâu cụ nhể ;))
trong một bộ phim Mỹ đã có một câu thoại: dễ như kiếm cái nhà thổ ở VN!

Không tự hào gì.
và chứng tỏ VN mình đang rất có vấn đề.
thực tế kara là trò môi giới mại dâm. và mại dâm đang quá tràn lan. rất cần quản lý chặt hơn để giảm dần

Tư bản hay bất cứ nước nào khác cũng ít hơn mình nhiều

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
trong một bộ phim Mỹ đã có một câu thoại: dễ như kiếm cái nhà thổ ở VN!

Không tự hào gì.
và chứng tỏ VN mình đang rất có vấn đề.
thực tế kara là trò môi giới mại dâm. và mại dâm đang quá tràn lan. rất cần quản lý chặt hơn để giảm dần

Tư bản hay bất cứ nước nào khác cũng ít hơn mình nhiều
Phim à, em xem thấy các ổ mại dâm, buôn bán phụ nữ còn kinh khủng hơn nhiều, thế hóa ra phim như đời?
Chả có vấn đề gì ở đây hết, có cầu thì sẽ có cung thôi.
Thời xa xưa lầu xanh là mại dâm đàng hoàng luôn đó. Cụ lấy phim ra để nói rằng tư bản hay các nước khác ít hơn mình, hay tự huyễn hoặc như thế?

sthd

Xe lăn
Phim à, em xem thấy các ổ mại dâm, buôn bán phụ nữ còn kinh khủng hơn nhiều, thế hóa ra phim như đời?
Chả có vấn đề gì ở đây hết, có cầu thì sẽ có cung thôi.
Thời xa xưa lầu xanh là mại dâm đàng hoàng luôn đó. Cụ lấy phim ra để nói rằng tư bản hay các nước khác ít hơn mình, hay tự huyễn hoặc như thế?
ok. ko sao. cụ cứ thích mại dâm đi. em vẫn mong muốn giảm. xã hội mà

trungthu2020

Xe tăng
Trả lời câu hỏi của PV Thanh Niên vì sao hôm qua (8.9), tại cuộc họp báo lại có thông tin “khách chốt cửa lại hát tiếp?", đại tá Quyên cho hay: “Tôi không có ý cung cấp thông tin khách chốt cửa lại hát tiếp mà ý thực tế là sau khi được nhân viên gọi cửa báo cháy, khách hát không theo hướng dẫn của nhân viên mà đóng cửa lại, sau đó, khi khói và lửa bốc lên thì khách hát chạy vào trong nhà vệ sinh chốt cửa (nhà vệ sinh) lại dẫn đến bị ngạt khói”, đại tá Quyên giải thích.
Link: https://thanhnien.vn/trich-xuat-camera-quan-karaoke-bi-chay-o-binh-duong-thu-thap-nhieu-chung-cu-quan-trong-post1498120.html

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Trả lời câu hỏi của PV Thanh Niên vì sao hôm qua (8.9), tại cuộc họp báo lại có thông tin “khách chốt cửa lại hát tiếp?", đại tá Quyên cho hay: “Tôi không có ý cung cấp thông tin khách chốt cửa lại hát tiếp mà ý thực tế là sau khi được nhân viên gọi cửa báo cháy, khách hát không theo hướng dẫn của nhân viên mà đóng cửa lại, sau đó, khi khói và lửa bốc lên thì khách hát chạy vào trong nhà vệ sinh chốt cửa (nhà vệ sinh) lại dẫn đến bị ngạt khói”, đại tá Quyên giải thích.
Link: https://thanhnien.vn/trich-xuat-camera-quan-karaoke-bi-chay-o-binh-duong-thu-thap-nhieu-chung-cu-quan-trong-post1498120.html

Gđ ca lại nghe kể truyện rồi nghĩ nó là sự thật rồi, có bằng chứng j đâu?