[Funland] Những thứ được mang về khi rời khách sạn

cusao

Xe lăn
Em thì chưa bao giờ được ở phòng ks nhưng được kể lại là những người mà thấy vật dụng của khách sạn hấp dẫn thường là những người mới tiếp xúc với loại dịch vụ lưu trú này. Đối với những người phải sử dụng nhiều hơn họ thường mang theo đồ dùng các nhân, một mặt là do hợp với sở thích riêng tư, mặt khác là cũng đã có đủ trải nghiệm về những đồ biếu tặng của ks có chất lượng thế nào...
Đấy là em cũng chỉ nghe đồn thế thôi ạ.
Nếu bất cứ lý do gì mà hành lý của em bị mở ra, mọi người nhìn thấy có đồ khách sạn hoặc đồ hàng không trong đó thì em nghĩ là em sẽ xấu hổ....nên chắc em không lấy đâu ạ, vì lợi ích thì không thấy nhưng rủi ro về cảm giác tồi tệ thì có ạ

hai.tranhr

Xe container
Em thì sưu tầm dao cạo râu ạ. Giờ nhà đủ các loại.

namson229

Xe điện
mang về làm gì hả cụ, hàng kém chất lượng...đợt e ở vin phú quốc dùng thử thôi; vẫn mang bàn chải và kem đánh răng của mình đi

toyennha

Xe lăn
năm 1992 em còn là sv, mẹ thằng bạn đi Đài loan, khi về SG thì em với thằng bạn ghé chơi, em được cô ấy cho 1 cái bàn chải đánh răng khá đẹp (so với thời đấy và so với SV), dùng thích lắm. Sau này mới biết 99,9% là đồ free của ks.

riêng đồ ks thì em hay lấy bàn chải đánh răng (của ks 4-5*) vứt vào cái túi hay đi công tác, khi cần thì dùng.
à thêm chuyện nữa: ks châu âu nó đếch có bàn chải đánh răng, kem đánh răng và lược. Lần đầu em đến châu âu (ks 4*) chủ quan không đem theo nên sáng đầu tiên súc miệng chay, chải đầu bằng lược 5 răng ....
Còn chuyện cục sà phòng nhỏ nhỏ nữa cụ. Bọn âu cụ nói và bọn thái nó có khái niệm bản chải đánh răng là vật đụng riêng tư thì phải. Kiểu đanh răng chảy máu răng rồi thế này thế kia. Nên ks khỏi chuẩn bị khách tự trang bị msf dùng

Gemi

Xe buýt
Em thì chưa bao giờ được ở phòng ks nhưng được kể lại là những người mà thấy vật dụng của khách sạn hấp dẫn thường là những người mới tiếp xúc với loại hình dịch vụ lưu trú này ...
Đấy là em cũng chỉ nghe đồn thế thôi ạ.
Nếu bất cứ lý do gì mà hành lý của em bị mở ra, mọi người nhìn thấy có đồ khách sạn hoặc đồ hàng không trong đó thì em nghĩ là em sẽ xấu hổ....nên chắc em không lấy đâu ạ, vì lợi ích thì không thấy nhưng rủi ro về cảm giác tồi tệ thì có ạ
"Vật dụng của ks" mà cụ nói là những món đc phép hay ko đc phép lấy vậy cụ?

cusao

Xe lăn
"Vật dụng của ks" mà cụ nói là những món đc phép hay ko đc phép lấy vậy cụ?
Em nghe người ta kể thì cái nào cứ có chữ "biếu-tặng" thì lấy thoải mái, còn không thì cứ mang ra khỏi ks mà bị phát hiện thì bị coi là ăn cắp ạ

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em chả bao giờ để ý mấy thứ này làm gì.
Đi đâu cũng chăm chăm mang đồ về nó thể hiện bản chất.

Porsche 911

Xe container
Mợ được quyền mang về mấy cái đồ phòng tắm và đồ uống đã đi kèm trong giá. Sổ bút thì ko được ạ.

Mấy cụ ko lấy cũng đừng nâng cao quan điểm. Thiếu gì tình huống cần đến, đơn giản ví dụ như đi chơi cả nửa tháng lang thang chỗ xịn chỗ vừa vừa, cái gì cũng mang theo thì lỉnh kỉnh chết, và cái quan trọng là đã trả tiền chả nhẽ mình là phải ngượng khi dùng đồ của chính mình?
Em cũng ý kiến với bác về việc này.
Những thứ gì đã tính vào giá có thể lấy về, còn lấy hay không tuỳ từng người. Ai không lấy cũng đừng nâng cao quan điểm, chê người này người nọ bần tiện giống như comment ngay đầu trang 2.
Sẽ có lúc cần đến những thứ đó, ví dụ như bàn chải đánh răng. Trường hợp có khách ở lại nhà mình, mình có thể đưa bàn chải răng mới nguyên đã lấy ở KS cho họ, không sao hết.

haitm

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mấy đồ như dao cạo hay dầu gội đó trong tiền phòng rồi mà cụ. Mình lấy thứ mình đã mua thôi, có gì mà nâng cao quan điểm. Nhiều khi đi dài ngày, và nhiều nơi, mới thấy mấy đồ đó tiện khi đem theo. Đừng lấy mấy thứ ko đc lấy là đc

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi
Mợ lặng lẽ lấy rồi chờ nó tính tiền hay bảo phục vụ phòng gói lại cho ạ?
Rượu phải trả tiền mà Cụ.
Cũng có 1 số khách sạn phòng vip nó có tặng 2 chai rượu mini.

thirellouma

Xe buýt
Tính em hay quên, toàn mang mấy chai dầu gội nhỏ nhỏ về. Lúc nào đi bơi mang đi, mất đỡ tiếc

honda_cub79

Xe lăn
Mấy đồ đó em để nguyên chẳng động vào vì đã mang đồ nhà đi. 4 hay 5 sao của mình cũng chả tin được.
Nhà cháu giống cụ, toàn mang xà phòng kem đánh răng dầu gội đầu của mình mang đi dùng, còn đồ khách sạn chả động đến.

Gemi

Xe buýt
Em nghe người ta kể thì cái nào cứ có chữ "biếu-tặng" thì lấy thoải mái, còn không thì cứ mang ra khỏi ks mà bị phát hiện thì bị coi là ăn cắp ạ
Em toàn lấy mấy đồ ko có chữ "biếu, tặng" của ks mà ko bị quy tội ăn cắp bgio. Lấy trước mặt nvien phòng luôn! Cụ có nghĩ nên trải nghiệm thực tế, ở thử ks thay vì "đc nghe kể" để bớt suy nghĩ ấu trĩ và thấy tự tin hơn ko?

Quan điểm của em là cái gì đc phép thì cứ lấy nếu thích, chả gì phải ngại. Mấy đồ như sà phòng, dầu gội, xả, body lotion của Metropole e lấy nhiệt tình vì toàn đồ L'occitane bên ngoài bán trên dưới 300k/ món. Phòng hạng sang hơn còn là đồ Hermes, đứa nào nói e bần tiện, e kệ mẹ! Ông nào ngại ko lấy, em xin. Cơ mà ít người bỏ lắm. E dặn bọn tây lấy đồ đó cho em, nó bảo "tao cũng dùng" :))

Mấy đồ như shoes bag, laundry bag, bút, giấy, phong bì ... Cần thì e dùng, ko thì thôi. Cứ tôn trọng quy tắc ks bằng thái độ văn minh thì sẽ đc tôn trọng. F1 nhà e mà ném khăn tắm xuống sàn để chùi chân, em đánh què!:P Khăn khố dùng ko hết, e ko cho lôi ra làm ướt của ng ta để tiết kiệm công giặt tẩy, đỡ hại môi trường nữa. E dạy chúng nó thế.

Hư Không

Xì hơi lốp
dép lấy sao đc cụ , em ở ks mương thanh bãi cháy lúc trả phòng thiếu 1 đôi dép nhựa . chắc trẻ nhỏ đi ra bể bơi phải đền tiền làm gì có chuyện lấy đc . nếu có mang đi đc thì chắc do nv phòng ko kiểm tra kỹ thôi . chứ phát hiện ra là đền hết .
Em liệt kê nó vào những thứ ko lấy mà cụ :)

Michael J

Xe điện
Còn một thứ không được lấy là túi đựng đồ giặt là ợ

Đặc trưng của KS 4-5 sao là dùng túi vải, nhiều người cũng thích cầm..

Cái tội không có tiếng Việt, bị cầm về là phải. Em chả hiểu mấy câu kia là tiếng nước lào:-)), nên cứ tạm dịch bừa là: đồ này chỉ dùng một lần, để lại khách sau không dùng đồ thừa:D

CalvinKleinJeans

Xe tải
- Nghèo cho sạch rách cho thơm. Ông bà ta đã dạy bao đời, trừ phi những người không biết hoặc không được dạy.
- Muốn lấy các vật dụng trong khách sạn / resort hay trên máy bay, thì chỉ cần mở miệng hỏi lễ tân hoặc tiếp viên là xong ngay, thế nhưng không mặt dày nào dám hỏi. Đùa chứ khéo cũng có người chôm cả cuộn giấy đi ỉa.
- CCCM nghĩ các vật dụng đó chất lượng tốt sao, sai lầm nhé. Và cũng đừng nghĩ mấy cái khăn, ly nước, chăn gối là sạch sẽ nhé.
- Nhiều quý ông lại thản nhiên xỏ dép khách sạn / resort ra khỏi phòng dạo phố.
- Có người khoe khoang sự thông minh rằng uống lon nước ngọt chai bia trong tủ lạnh rồi ra ngoài mua về trả lại. Về phòng mở máy lạnh tối đa với cửa sổ mở toang.

Nói chung, người Việt Nam mà, bình thường như cân đường hộp sữa.

faceid6

Xe tải
Em hay tiện tay rút cái bút với mấy tờ giấy ở bàn check in. Căn bản em ngại mở vali lấy mấy thứ đó trong khi lúc check in em cần ghi lại một số thứ. Có lúc em trả lại bút nhưng nhiều lúc em quên cầm lên phòng. Mấy thứ còn lại thì em không lấy vì Gấu em nó chuẩn bị mấy cái này khá kĩ.

philiat

Xe tải
Mấy thứ này nhà em chả thiếu, nên chả biết lấy về để làm gì nhỉ, hay là để cho nó ha oai!? :))
Tùy điều kiện và nhu cầu cụ ạ.
Mấy thứ nhỏ nhỏ tiện cho việc đi công tác ít ngày, ở các vùng xa trung tâm, những nơi khó khăn mua đồ.
Hoặc đi bơi cũng khá tiện vì mấy cái lọ nhỏ nhỏ cầm theo đỡ lỉnh kỉnh.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Tùy điều kiện và nhu cầu cụ ạ.
Mấy thứ nhỏ nhỏ tiện cho việc đi công tác ít ngày, ở các vùng xa trung tâm, những nơi khó khăn mua đồ.
Hoặc đi bơi cũng khá tiện vì mấy cái lọ nhỏ nhỏ cầm theo đỡ lỉnh kỉnh.
Vâng cụ, các đồ tiêu hao này thì lấy hay không lấy là do mỗi người, cũng không phải xấu tốt gì cả, do nhu cầu thôi, nhà em đi đâu là quen mang đồ nhà đang dùng theo ạ.