[Funland] Những tổ chức tình báo quân đội nổi tiếng trên thế giới

pháo BM21 grad

Xe container
Bác số V ở Nghĩa Đô không phải thuộc QĐ cụ ạ. Tình báo Anh cũng có MI5 và MI6 vậy một đơn vị là đối nội, một đơn vị là đối ngoại. Cháu thích các đơn vị tác chiến của tb quân đội hơn là những điệp viên chiến lược. BND của Đức cũng được lắm, tb Mẽo và Anh kể cả Mosad vẫn xin tin tức của BND.
Nó có tham khảo ý kiến cuat tụi Va ti căng không cụ ? Em nghe tụi này cũng mạnh lắm :-?

Patriots

Xe container
Nó có tham khảo ý kiến cuat tụi Va ti căng không cụ ? Em nghe tụi này cũng mạnh lắm :-?
NSA đã từng nghe lén cả đức giáo hoàng? (theo Snowden). Cháu thấy bảo nếu có chắc tổ chức cụ nói đến cũng ngang tầm CIA hay FSB. Ngân hàng Vatican đã tham gia nhiều phi vụ khủng liệu có thực họ làm được chỉ với nghiệp vụ ngân hàng?

Ngo Rung

Xe lăn
NSA đã từng nghe lén cả đức giáo hoàng? (theo Snowden). Cháu thấy bảo nếu có chắc tổ chức cụ nói đến cũng ngang tầm CIA hay FSB. Ngân hàng Vatican đã tham gia nhiều phi vụ khủng liệu có thực họ làm được chỉ với nghiệp vụ ngân hàng?
Thực ra vụ nghe lén về mặt kỹ thuật không khó cụ à, em làm viễn thông mãi em biết chỉ có là công khai hay bí mật thôi, chứ còn về kỹ thuật nếu muốn nghe lén, theo dõi ai thì chỉ vài thao tác là lòi ra hết...có bí mật vào mắt, chỉ trừ hai ông nói chuyện với nhau toàn "mật mã cơm" thì mới gấy khó khăn 1 chút thôi, còn mật mã máy thì chỉ phòng thằng ngay thôi, kẻ gian nó vẫn phi vào ầm ầm :D

Cúc cù cu

Xe điện
Thực ra vụ nghe lén về mặt kỹ thuật không khó cụ à, em làm viễn thông mãi em biết chỉ có là công khai hay bí mật thôi, chứ còn về kỹ thuật nếu muốn nghe lén, theo dõi ai thì chỉ vài thao tác là lòi ra hết...có bí mật vào mắt, chỉ trừ hai ông nói chuyện với nhau toàn "mật mã cơm" thì mới gấy khó khăn 1 chút thôi, còn mật mã máy thì chỉ phòng thằng ngay thôi, kẻ gian nó vẫn phi vào ầm ầm :D
Việc nghe lén đơn giản, thậm trí quá dễ ở Việt Nam. Nhưng quan trọng đơn vị thực hiện và đơn vị nào pháp luật cho phép. Xét cho cùng khó là ở tính hợp pháp. Chứ em biết những cái quan trọng nằm ở những người biết thông tin sẽ không bao giờ nói hoặc để lại cái dấu vết gì hoặc cứ vào các phòng, các nơi mà khó có thể một thiết bị nào lôi được vào đấy. Ở đấy cho cho nghe lén cũng chịu. Ví dụ như hầm an toàn của BCT chẳng hạn :D :D :D :D

Patriots

Xe container
Cháu không nói đến về mặt kỹ thuật, tất nhiên tòa thánh cũng có biện pháp bảo mật, cái cháu nói là NSA đã không trừ một ai ngay cả Đức giáo hoàng.

Ha Cong Anh

Xe điện
Thấy cụ 3C lập thớt nóng hổi liền lượn ngay vào xem. Em thấy nhiều cụ nhầm lẫn giữa 2 khái niệm: Tình báo và phản gián. Cũng như Tình báo quốc phòng và tình báo quốc gia( theo những gì em học lỏm ). Các cụ đá gạch lung tung xoè từ Nga, Mỹ ( chỗ này kính đề nghị các cụ rón rén nhá, chỉ được khen...cầm chê bai ) rồi tới Việt nam mà quên chưa nhắc tới một cơ quan khủng: Đó là....Cơ quan tình báo Vatican ( Xịa và Mos phải gọi bằng ....bố):bz
Cao thủ là đây, Cụ này cái gì cũng biết và tương đối chuẩn.

pháo BM21 grad

Xe container
Em nghĩ kỹ năng của tình báo không riêng gì nghe lén mà còn phải có khả năng tạo vỏ bọc an toàn và bắt đối phương nói ra thông tin mình cần biết. Về điều này em nghe bẩu va ti căng mạnh lém :-?

UnitedKondoms

Xe điện
Các Kụ cứ bàn cho nắm vào rồi sẽ có vinh dự được một trong những lực lượng ưu tú nhất mời đi uống cafe đới .. hế hế

pháo BM21 grad

Xe container
Các Kụ cứ bàn cho nắm vào rồi sẽ có vinh dự được một trong những lực lượng ưu tú nhất mời đi uống cafe đới .. hế hế
Cụ riu nai chích con đòm lại cứ dọa, em cũng đang mong gặp thử mấy lão ấy một lần xem ra răng đới :))

Ngo Rung

Xe lăn
em có đứa em làm ở tc2 cơ mà thấy cũng bt....
=)) =)) thế nó không bt để cụ hóng hết chuyện của nó à :)), trước có thớt nói về đội bảo vệ cho các VIP còn phải có khuôn mặt đại chúng, dễ hòa lẫn đám đông cơ mà :D, đội chiên nghiệp này đâu cần phải lên gân, bặm trợn dọa ai đâu =))

car_is_my_life

Xe tăng
Website
sansosanhgia.com
Tình báo ta nổi tiếng nhất Phạm Xuân Ẩn, đến cả phe địch cũng phải thán phục cả trí tài tâm của bác Ẩn

sportcivic

Xe hơi
Em ngồi xếp gachkj

alongcamepolly

Xe điện
Bác Ẩn là tình báo chiến thuật nên mới vậy, bác ấy có ăn cắp cái gì đâu mà dễ lộ đúng không các cụ? Cái hay của bác ấy là những người cung cấp thông tin cho bác ấy cũng không biết mình là nguồn tin :D

Ellacos

Xe tăng
Bác Ẩn là tình báo chiến thuật nên mới vậy, bác ấy có ăn cắp cái gì đâu mà dễ lộ đúng không các cụ? Cái hay của bác ấy là những người cung cấp thông tin cho bác ấy cũng không biết mình là nguồn tin :D
Đã là tình báo thì phải lấy cắp các thông tin của đối phương chứ sao lại không ợ ?

vonga389

Xe buýt
KGB của Nga Xô ngày xưa mà Cụ Putin tham gia cũng ác phết các cụ nhở?

vietphu

Xe hơi
tình báo của mình ko được tiết lộ thôi, nhưng kinh phết

Patriots

Xe container
Cháu nghĩ những con người này phi thường nhưng hoàn toàn đời thường hòa nhập trong cuộc sống như chúng ta, có điều họ sẵn sàng hy sinh cho Tổ Quốc, nghiệp vụ và sức chịu đựng cao.