[Funland] Những tổ chức tình báo quân đội nổi tiếng trên thế giới

Các cụ cho em hỏi giả như thằng Mỹ có CIA thì NSA là gì ? Sao em đọc Dan Brow thì nó cũng là tổ chức tình báo ??? MI5 của Anh thế còn MI6 @@

otohagiang

Xe container
Các cụ cho em hỏi giả như thằng Mỹ có CIA thì NSA là gì ? Sao em đọc Dan Brow thì nó cũng là tổ chức tình báo ??? MI5 của Anh thế còn MI6 @@
nó giống như nhà mình đã có TC2 rồi mà còn có TC5 đó

otohagiang

Xe container
nó giống như nhà mình đã có TC2 rồi mà còn có TC5 đó

pain

Xe ba gác
CIA là Cục Tình báo Trung ương, NSA là Cục An ninh quốc gia ( chịu trách nhiệm phản gián, bảo vệ an ninh nội địa). Tương tự như vậy MI5 và 6 cũng thế. Tóm lại, một anh làm gián điệp còn anh kia chống gián điệp:D

Ellacos

Xe tăng
Em chỉnh tý về kỹ thuật:
"Ở ngàm của hai chiếc kẹp ấy, có gắn bộ cảm biến đo những rung động của sóng âm thanh nên vì vậy, không cần phải bộc lộ lõi trong của dây mà vẫn nghe được những cuộc điện đàm."
Cái đậm ấy là không đúng, tín hiệu trên đường dây là tín hiệu điện, làm gì có âm thanh trong đấy :D. Cái này em nghĩ là bộ cảm ứng điện từ để cảm ứng dòng điện đã được điều biến trong đường dây, dùng loại này thì không cần tiếp xúc điện, chỉ cần tiếp xúc từ là theo dõi được (ở gần dây dẫn), cái này ở điều kiện nghiệp dư em làm được tốt :)) (chém tí). Do đó đoạn này phải dịch là "cảm biến tín hiệu trong đường dây" (nếu chính xác phải là "tín hiệu điện":D)
Lần đầu tiên em nghe rung động của sóng âm thanh trong dây điện thoại :))

Biba_239

Xe điện
Việc nghe lén đơn giản, thậm trí quá dễ ở Việt Nam. Nhưng quan trọng đơn vị thực hiện và đơn vị nào pháp luật cho phép. Xét cho cùng khó là ở tính hợp pháp. Chứ em biết những cái quan trọng nằm ở những người biết thông tin sẽ không bao giờ nói hoặc để lại cái dấu vết gì hoặc cứ vào các phòng, các nơi mà khó có thể một thiết bị nào lôi được vào đấy. Ở đấy cho cho nghe lén cũng chịu. Ví dụ như hầm an toàn của BCT chẳng hạn :D :D :D :D
Em thấy các Công trình quan trọng của mình (ví dụ như Bộ CA ở Phạm Văn Đồng chẳng hạn) đều do các nhà thầu Trung Quốc thi công. Có khi nào bọn nó cài thiết bị nghe lén vào từ ngay khâu này không cụ 3C nhỉ :-?

Patriots

Xe lăn
Để cháu giải thích cho cụ, CIA là cơ quan tình báo khai thác tin tức theo kiểu truyền thống, cài cắm điệp viên, đưa các điệp viên leo cao qua đó khai thác tin tức, hay dùng biện pháp tra tấn và có các đơn vị tác chiến đặc biệt. NSA thì cũng là cơ quan tình báo, nhưng khai thác tin tức theo kiểu dùng công nghệ, có nhiều vệ tinh do thám, trạm nghe lén mạnh điển hình là Echelon, ngoài ra họ có những tàu ngầm đặc biệt để tap vào cáp ngầm hay dùng tia trích xuất dữ liệu của cáp biển. Họ phát triển bởi dùng công nghệ tiên tiến, cài cắm người cả và những tập đoàn công nghệ lớn như G hay A hay M. MI5 và MI6 đều là đặc vụ nhưng 5 thì thiên về an ninh quốc gia còn MI6 là tình báo đối ngoại. Cả 2 cục trên đều có các đơn vị tác chiến.

Chỉnh sửa cuối:

BeetleVolk

Xe hơi
em thì vote cho Tổng cục 2, 1 ông xe ôm, 1 anh taxi, 1 công nhân viên chức, 1 anh kỹ sư... đều có thể là cán bộ tình báo và bọn mỹ, pháp đều rất sợ tổng cục 2 nhà mình, ở nước ngoài thì em ko biết tổng cục 2 hoạt động tới mức nào nhưng ở VN thì chắc tình báo nước ngoài xách theo ko kịp :))
Xem nhiệu phim thì em chỉ biết Mi5, CIA, KGB... là những nước hay có phim chiếu :D

Saburo Sakai

Xe đạp
Nước Mỹ có "cộng đồng tình báo" gồm 16 cơ quan tình báo khác nhau, mức độ chuyên nghiệp cực cao, ví dụ như vụ tìm và tiêu diệt Bin Laden, một điệp viên được giao duy nhất 1 nhiệm vụ là truy tìm dấu vết OBL và phải mất 10 năm mới làm đc nhưng hiệu quả là ko phải bàn cãi...

xmanvn

Xe buýt
Em thấy các Công trình quan trọng của mình (ví dụ như Bộ CA ở Phạm Văn Đồng chẳng hạn) đều do các nhà thầu Trung Quốc thi công. Có khi nào bọn nó cài thiết bị nghe lén vào từ ngay khâu này không cụ 3C nhỉ :-?
Chuẩn cụ ạ, mình chọn thằng TQ chứ ko chọn thằng Âu, Mỹ vì bọ tầu còn phát hiện đc chứ bọ xịn quá thì khó.
Vote ****+ CP :))

washabi

Xe hơi
Các bác nên đọc 2 cuốn "ông cố vấn" và "x6 điệp viên hoàn hảo" để thấy tình báo của mình thế nào nhé. Riêng em thấy những con người này thật vĩ đại, con người ta phải có tình yêu tổ quốc, đồng bào mãnh liệt thì mới dám hy sinh như vậy, ở đây em chỉ nói yêu tổ quốc, đồng bào thôi nhé, không yêu lý tưởng không tưởng j j đó

tranhoa

Xe hơi
Cá nhân em thích nhất CIA và KGB ..

viethungvdt

Xe hơi
Nhiều thông tin hay quá! Cám ơn các cụ đã chia sẻ.

huyvo

Xe đạp
em thì thấy CIA trùm rồi

Patriots

Xe lăn
em thì thấy CIA trùm rồi
Trùm và to gan nhất phải kể thằng BND bây giờ trùm trên cả QH, trên cả hiến pháp, nhà nước trong nhà nước, nghe lén, săn thông tin (ổ cứng) công dân và các ông nghị châu Âu, các tập đoàn của chính Đức rồi bán tin cho bọn khác mà vưỡn không sao, to chưa?

gocart

Xe cút kít
NSA chuyên nghe lén, đọc lén.
Chắc cụ hay dùng những thứ này:

:))
Gồm có:
Bạn sống ở đâu?
Ngôi nhà của bạn trông như thế nào?
Bạn thích gì?
Website của bạn
Ảnh của bạn
Ảnh bạn bè
Bạn tìm kiếm gì?
Hiện nay bạn đang ở chỗ nào?8-x Bộ định bắn Hellfire sao?
Danh bạ điện thoại
Danh bạ email

Chỉnh sửa cuối: