Những trục trặc của máy lạnh ôtô

trungtngt

Xe buýt
Dạ chào cụ. Trong trường hợp xe cụ vẫn lạnh tốt thì nguyên nhân chính vẫn là ngắt lạnh ạ. Các vấn đề khác cũng có biểu hiện đóng đá nhưng xe ko lạnh đc .!
Vâng đúng là vẫn lạnh nhưng e cảm giác ko đc lạnh như xe khác
Có khi nào vụ mà 2 cửa gió điều hoà bên lái khi bật về nấc xanh gần với đỏ thì 2 cửa gió bên lái nóng hơn 2 cửa bên phụ mà cụ bảo co thể do thiếu ga đấy ạ
Có khi nào 2 cửa gió như vậy+ thiếu ga gây đóng đá ko ạ?
Thợ sửa cho e thì cứ khăng khăng là cảm biến mua mới thay rồi và dàn lạnh khi đóng đá thì ko thể nào là do thiếu ga đc
Thợ cũng ko biết bị làm sao cả?

trungtngt

Xe buýt
Thợ thì cứ khẳng định là thiếu ga ko thể đóng đá đc nên họ cũng ko đo ga cho e
Và giờ họ cũng chả biết vì sao!

trungtngt

Xe buýt
E hỏi cụ tý ạ. Làm sao cụ biết là thay cảm biến rồi mà vẫn bị đóng đá. Ý e hỏi là biểu hiện của nó ạ.
Dạ sau khoảng 30p chạy thì gió ra yếu dần và ko mát
E tắt AC rồi thốc số gió 2 lên khoảng vài phút bao giờ hết mát e bật lại AC thì lại mát cụ ạ
Từ hôm thay cảm biến e cũng toàn chạy cao tốc bị thế nên e cũng chưa dừng để xem đường ống nối vào trong cabjn ở khoang máy có bị bám tuyết như cảm biến trước bị hỏng ko,và 1 điều nữa là có nước bám ở phần nhựa bọc dàn lạnh trong cabjn

trungtngt

Xe buýt
Bây giờ lúc chưa đóng đá thì e nổ máy tại chỗ lốc vẫn đóng ngắt bình thường nhưng cứ đi tầm nửa tiếng trở ra là bị đóng đá
E đã thử tháo lọc điều hoà ra cho thoáng nhưng vẫn bị

trungtngt

Xe buýt
Vâng e cũng sợ là cảm biến đặt ko đúng chỗ
Vì cái cảm biến nó cong nên khi đưa vào phải rất lựa nhưng ăn phập vào rồi cũng ko xoay đc nữa
E nghĩ ít ra cũng phải xoay theo chiều kim đồng hồ 1 tý cho vào khớp nhựa chứ đúng ko ạ
E xoay thử cũng chả xoay đc
E ở tn e hay đi hà nội lắm
Cụ ở chỗ nào ạ?

trungtngt

Xe buýt
Vâng cái cảm biến theo xe lúc thợ tháo ra bị gãy
Nên lúc lắp vào cũng rón rén lắm
Vâng có gì e xuống e alo

longdaica

Xe hơi
Website
remlongquy.com
Chào cụ DT dieu hoa. Xe em lacetti max 2004. Từ năm ngoái xe em điều hòa lúc mát lúc không. Cách đây nửa tháng em có ra gara bơm ga thêm thì thấy mát lạnh đc 1 hôm, từ hôm sau lại mất luôn mát mà lốc vẫn chạy nhưng ồn. Em đến gara khác kiểm tra thì được báo là bơm thừa ga nên bị chết lốc, phải thay lốc. Cho em hỏi xe của em thay lốc thì hết bao tiền và làm trong bao lâu để em lựa thời gian đến gara cụ.

dcvu76

Xe tải
chào cụ DT dieu hoa, xe em điều hòa bình thường vẫn mát lạnh, chạy đường trường tầm hơn 2 tiếng là điều hòa mát dần và hết hẳn. Quạt gió mở to nhất mà gió cũng rất nhẹ. tắt máy và dừng xe một lúc rồi đi tiếp thì điều hòa lại hoạt động và 2-3 giơf sau lại bị dừng.
cụ làm ơn chỉ giáo trường hợp xe em như sau thì bị bệnh gì ạ. và phải lam gì bây giờ ạ.
Cam ơn cụ nhiều.

dcvu76

Xe tải
Vâng e chào cụ. Cụ đang chạy xe j ạ. Đời bn? Như cụ mô tả thì rất có thể xe cụ bị hiện tượng đóng đá như vậy thì cụ chỉ cần thay ngắt lạnh mới zin hoặc chế cơ là ok ạ. Ngoài ra còn một số nguyên nhân như thiếu ga .van điều tiết. Hoặc giải nhiệt kém ạ.
cảm ơn cụ. e chạy Huyndai Creta 2015, mới gặp hiện tượng này hôm Tết cụ ạ.
Phải thay ngắt lạnh mới phải không cụ?

dcvu76

Xe tải
C
Vâng e chào cụ. Cụ đang chạy xe j ạ. Đời bn? Như cụ mô tả thì rất có thể xe cụ bị hiện tượng đóng đá như vậy thì cụ chỉ cần thay ngắt lạnh mới zin hoặc chế cơ là ok ạ. Ngoài ra còn một số nguyên nhân như thiếu ga .van điều tiết. Hoặc giải nhiệt kém ạ.
Cụ cho e hỏi, nếu thay ngắt lanh mới của Creta 2015, khoảng bao nhiêu cụ nhỉ? cảm ơn cụ nhiều.

Taco Motocare

[Tịch thu bằng lái]
84/180 Nguyễn Lương Bằng - Đống Đa - Hà Nội
Website
cermavietnam.com
Ngoài ra cụ có thể phục hồi hệ thống giàn lạnh điều hòa bằng với chất Xử Lý Cerma Blue Ice - Chất xử lý điều hòa duy nhất trên thế giới.

Đam mê

Xe tăng
Sắp vào hè rồi, nhà mình có cụ nào vệ sinh dàn lạnh theo phương pháp nội soi, ko phải tháo táp lô ko ợ ??? Để e mang xe đến kt và sử lý giúp e với. Xe e là BMW 320i E90. Thanks các cụ!

chebon

Xe buýt
Sắp vào hè rồi, nhà mình có cụ nào vệ sinh dàn lạnh theo phương pháp nội soi, ko phải tháo táp lô ko ợ ??? Để e mang xe đến kt và sử lý giúp e với. Xe e là BMW 320i E90. Thanks các cụ!
Toàn loè chả đc mấy đâu dàn lạnh vốn dĩ nó rất bẩn xịt kiểu nội soi chỉ là giải pháp tạm thời thôi.ko đc sạch cho lắm vì sợ tràn nước vào sàn.tuy nhiên cũng chấp nhận đc duy chỉ giá là chát quá thoi

mtcar

Xe tải
Theo em biết thì có xưởng ở 500 Võ Chí Công, có bác Kim chỉ Nam chơi trong này. Còn nhà em thì vẫn làm theo phương pháp cũ cho sạch

Ga Tay

Xe tăng
Bác DT dieu hoa cho em hỏi chút: xe em Kia Carens, bật máy lạnh 10-15 phút mới mát, rồi có lúc phập phù lúc mát lúc không, gần đây thì có lúc chạy cả tiếng cũng không mát, nhưng có lúc lại mát cả tiếng đồng hồ. Em đã thay giàn lạnh nhưng tình hình không thay đổi. Sáng nay em đi làm thì không mát tý nào, có vẻ như lốc lạnh không chạy.

Xe em bị bệnh gì thế ạ?

Ga Tay

Xe tăng
Xe bác có khả năng cao là bị hỏng cuộn điện ( gọi tắt là bộ ly hợp). Lúc nào ko mát mà bác gần chỗ e chạy qua e ktra cho ạ.
Vâng cảm ơn bác nhiều. Có lẽ em vào hãng thay luôn cái cuộn ấy bác ạ.