Những trục trặc của máy lạnh ôtô

M3_DNG

Xe hơi
Vâng cụ. Nếu cụ vào làm chỗ uy tín và chuyên về điều hòa thì cụ cứ xuống tiền thôi ạ.
Cuối cùng giá đó là phải có bảo hành 12 đến 14 th.
Cám ơn cụ đã nhiệt tình tư vấn!!!
PS: tiếc là chỉ được 1 lần rót vodka mời cụ :)

nqvien8883

Xe tải
May quá ko Mưa gió e say mất. Hẹn cụ khi khác ! Khú khú
cụ làm ơn cho e hoi...4 tháng trc e làm điều hoÀ Ở nguyên trần khát trân..bục giàn lạnh thay giàn lạnh rùi..và tháo tung ra kt...sau khi chạy 4 tháng lại bị thiếu ga..e có đem ra bảo hành thì ng ta lại nạp ga cho e bảo cứ chạy bị ra ít thui..ko sao cứ thiếu lại bơm..híc e hoang mang quá ạ.vì ng ta bảo chắc nó rò dây nào đấy bh tháo ra phức tạp lắm..

Xe Yêuu

Xe máy
Các cụ cho e hỏi ls xe e altis 2013 mt, dạo này thấy đh kém lạnh, hôm này trời nóng thì thấy khác biệt rõ, còn hôm trời mát thì ko thấy khác biệt lớn nắm. E đã sịt rửa dàn nóng và cách đây 3 tháng e có vs nội soi đh trong hãng. E tự ktra thấy mắt kính soi ga lúc ko chạy dh thì trong veo, khi chạy dh có dòng trắng sữa chạy qua. Chạy dh lhoảng 10 phút mức mac thì sờ vào ống hạ áp ( ống to) thì thấy hơi mát, còn ống cao áp chỉ ấm ấm . Bệnh của xe e là làm sao ah? Cách xử lý ntn? Nhờ các cụ.
cụ kiểm tra thiếu ga ko
bên em có sản phẩm chất sử lý điều hòa giúp mát sâu hơn, mát nhanh hơn, tiết kiệm nhiên liệu hơn
đặc biệt so với tất cả các sản phẩm trên thị trường là hệ thống điều hòa sẽ được trùng tu và bảo vệ

dudu08

Xe tải
Cụ DT Điều hòa cho em hỏi chút với, đa tạ cụ, xe em lên đèo Sa pa, đến giữa đèo bỗng mất mát điều hòa, chỉ còn gió. Em nghĩ, tèo quả điều hòa rồi, đang lo chạy về HN không có điều hòa. Thế rồi em lên cáp treo, đi chơi tầm 5 tiếng, về nổ máy bỗng điều hòa mát trở lại, như chưa có chuyện gì xảy ra. Và từ đó đến nay đã hơn 1 tháng rồi, điều hòa lại ngon như bình thường. Thế là sao hả cụ, nó hỏng cái gì, mong cụ chỉ giáo!

ltu

Xe tải
Của cụ chắc vệ sinh lại bề mặt dàn lạnh là ok. E theo dõi nếu cần thiết thì lắp thêm cái ngắt lạnh. Đấy là dự đoán của em, trường hợp này mất khoảng 1h30 '. Chi phí bằng bữa bia cỏ cụ ạ. Để chính xác thì vẫn phải trực tiếp ạ.
Hôm nọ em qua chỗ cụ DT dieu hoa lắp thêm con ngắt lạnh, nhưng đi được 1 lúc vẫn lại bị mất điều hòa cụ DT dieu hoa à, bây giờ tiếp tục phải xử lý ntn nữa cụ nhỉ

Lão quách

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Lời đầu tiên em xin chào bác e muốn hỏi về lỗi máy lạnh.xe pirus 2004.hiện tại lúc trước chạy ok sau đó mất lạnh thợ kiểm tra bị mọt dàn lạnh .bên dưới taplo xe.đã thay thế lắp vào ko đủ lạnh chỉ mát mát.hôm nay thêm bệnh đang chế độ AC nó tự ngắt.quạt gió tắt AC.mở lại lên khoảng 4.5s lại tắt .điều chỉnh dộ lạnh mức 78°c quạt chạy.giảm xuống nữa quạt tắt.thợ tháo ra nghi tắc dàn nóng đã súc rửa thông két nóng.lắp vào vẫy vậy.thợ chuẩn đoán lốc lạnh bơm yếu.ko đủ đẩy ga qua dàn nóng.(dàn nóng ko nóng) vậy cho em hỏi có phải bị lốc lạnh ko ạ.và nếu thay thế hết bao nhiêu tiền ạ e xin cảm ơn.em ở SG.dt

Lão quách

Xe hơi
Website
www.facebook.com

Đồng hồ nó luôn ở mức 6.5 đến 70.các cụ giúp em với ạ

linhlt84

Xe máy
Cụ cho em hỏi ngu chút là điều hòa xe mới sau bao lâu thì cần bơm gas hoặc kiểm tra ợ

linhlt84

Xe máy
Trong thời gian khoảng 3-4 năm cụ nên ktra,người thợ sẽ biết nên tiến hành làm những gì cụ ạ. Có thể vệ sinh đơn giản hoặc vệ sinh chuyên sâu.!
Cám ơn cụ nhiều nhé, tại vụ này em cũng không thạo, xe mới được 2 năm nên chưa thấy vấn đề gì. Chắc sang năm sẽ phiền cụ rồi :D

Lão quách

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Dạ em cảm ơn cụ nhiều thợ báo giá mắc ạ.40tr

Khongkhixanh

Xe đạp
Website
maylockhongkhi.com.vn
Nhà bác nào có trục trặc về máy lạnh ô tô, cần thay thế thì alo em nhé, bao giá miền Bắc ạ. Cửa hàng em ở 18 Tam trinh, website nhà em đây ạ: http://phutungdienlanh.vn/

thieudaiduong

Xe máy
Trong thời gian khoảng 3-4 năm cụ nên ktra,người thợ sẽ biết nên tiến hành làm những gì cụ ạ. Có thể vệ sinh đơn giản hoặc vệ sinh chuyên sâu.!
Chào cụ, cụ cho em cái địa chỉ, em tìm mấy trang ko thấy, sao cụ ko public ở chữ ký cho dễ tìm. Civic nhà em triệu chứng mất lạnh, đang đông nhưng em vẫn đi check cái a

kemsu

Xe buýt
Vâng e chào cụ. Cụ đã check chưa ạ, cụ chưa thì e mời cụ qua số 1 dương đình nghệ, yên hòa , cầu giấy ( Điều hòa oto chung tỵ) e ktra giúp.
Dây chuối e 0975963843 e chung ạ.
Cụ cho e hỏi chút! Xe e bị kêu mặt hít điều hòa! Giờ e muốn thay Puly cả mặt hít thôi bên cụ có thay ko báo giá giúp e với! Cho e hỏi thay mặt hít và puly thì ko cần tháo lốc ra đúng ko cụ?

kemsu

Xe buýt
Dạ nói chung cũng nhanh, nếu thay cả buly thì nhiều khả năng phải tháo cả lốc cụ ạ.! Cụ chạy qua e xem tnao ạ.!
Thế thôi mai tiện e chạy qua thay cái mặt hít trước cho nó đỡ kêu! Mùa nóng sau lốc nó kém đã tháo ra thì thay cả lốc luôn! Xe nó cung cu rồi mà cụ

Huy Linh

Xe tải
Tạch trong xe hay ngoài ạ. Khoảng 60% những xe chạy lốc cơ đều có tiếng kêu vậy và bình thường ạ. Trường hợp kêu bất thường thì cụ chạy qua e ktra xem e nó ra sao ạ.
Kêu ngoài cụ ạ, chỗ puli đầu lốc( em nghe nó phát ra ở đó), trước kêu bé thôi nhưng sau đợt bị mất ga là nó kêu từ đó luôn cụ ạ, tuần này em bận, thứ 7 hoặc chủ nhật sau em thu xếp qua cụ. Xe em mondeo 2003 cụ ạ

Thai Kiet

Đi bộ
add cho e hỏi, e sạc ga con mitsu outlander 2018 AT, sau khi hut' chân không và nạp ga vào đầy đủ thì máy lạnh càng nóng hơn bình thường vậy bác cho e hỏi nguyên nhân, đồng thời dòng ga nạp vào đi đâu ạ??