Những trục trặc của máy lạnh ôtô

meo den amato

Đi bộ
Chào các bác OF! e là lái mới, cho e xin được học hỏi các nha.
e có câu hỏi ngu ngu muốn các bác cho ý kiến:
e có 1 ca bục ống cao áp đoạn từ lốc đến giàn nóng. e đã làm xong nhưng khi nạp ga OK (ở chế độ galangty, quạt số 1) bên cao áp chỉ 13kg/cm2, thấp áp chỉ 2,5kg/cm2.(e có cho bổ xung thêm dầu lạnh)
có điều là cho máy chạy lên 1500 - 2000 ...thì đồng hồ bên cao áp ko tăng ko giảm,nhiệt độ họng gió chỉ đạt 7,4độ.
Hiện tượng trên nguyên nhân là sao? có phải do thừa dầu lạnh không? phải khắc phục như thế nào?

Bacsi8gioi

Đi bộ
Mazda cùi của em bị ướt ống dẩn từ cục nóng ra, có đọng nước thành giọt, máy lạnh vẫn lạnh. Xin các Bác giúp.cảm ơn nhiều a

Đệ Tam

Xe đạp
Mazda cùi của em bị ướt ống dẩn từ cục nóng ra, có đọng nước thành giọt, máy lạnh vẫn lạnh. Xin các Bác giúp.cảm ơn nhiều a
nếu là ống nhỏ từ phin lọc vào giàn lạnh mà ống nó lạnh thì thay fin lọc là hết
còn nếu ống từ giàn lạnh ra lốc thì càng lạnh càng tốt cụ ạ

Bacsi8gioi

Đi bộ
nếu là ống nhỏ từ phin lọc vào giàn lạnh mà ống nó lạnh thì thay fin lọc là hết
còn nếu ống từ giàn lạnh ra lốc thì càng lạnh càng tốt cụ ạ
ỐNG TO BÊN NGOÀI BÁC ƠI,TỪ CỤC NÓNG GẦN KÉT NUÓC ĐI VÀO BÁC, CAM ON BAC

chip__bi

Xe máy
Xe em bị kêu khi bật máy lạnh nó kêu o o độ lạnh thì bình thường trời nóng thì không mát lắm. Bác nào phán giúp em xem khả năng bị ở đâu lốc hay quạt ạ

Đệ Tam

Xe đạp
Xe em bị kêu khi bật máy lạnh nó kêu o o độ lạnh thì bình thường trời nóng thì không mát lắm. Bác nào phán giúp em xem khả năng bị ở đâu lốc hay quạt ạ
nếu đúng là tiếng o o thì thường là tiêng quạt ,bác nên đưa vào gara kiểm tra thì chính xác hơn ,

chip__bi

Xe máy
Thank bác đệ tam vậy cái này nên vào hãng hay gara ngoài thì tốt nhỉ

Đệ Tam

Xe đạp
Thank bác đệ tam vậy cái này nên vào hãng hay gara ngoài thì tốt nhỉ
tùy thui bác ạ ,cái quan trong là bác tin tưởng trong hãng hơn hay tin tương gara ở ngoài hơn . nếu bác dưa ra gara ngoài thì nên đến chỗ quen biết mà làm cho yên tâm

minhconspq

Xì hơi lốp
Lac cdx của em bị hở cửa gió trên thổi vào kính lái, sửa lỗi đó ở đâu các cụ nhỉ?

Mazda3_206

Xe hơi
cho e hỏi:
xe e Mazda3 đời liên doanh 2005.đi được hơn 3 vạn km.(9 năm rồi,rất ít đi).điều hòa mới bị bệnh này ạ:
-đi tốc độ bình thường (nhỏ hơn 80 km) thì điều hòa hoạt động bình thường.
-khi đi tốc độ gần 100km/h ,thì điều hòa cắt đóng lốc có chu kỳ (nghĩa là :gió cửa điều hòa lúc lạnh lúc không,theo chu kỳ liên tục).ngồi trong xe hơi bị nóng,mặc dù đã để chế độ lạnh nhất,quạt cũng số cao nhất.
xin ý kiến của các bác.
xin cảm ơn .

boTeppi

Xe hơi
cho em hỏi:
xe em khi kiểm tra thì phát hiện thủng dàn nóng và em quyết định hàn thay vì thay dàn mới, vì gara bảo 3,8tr; hãng báo trên 8tr; nguyễn công trứ báo 2.6tr nên chẳng biết mua và thay ở đâu thì yên tâm. Nhưng không biết hàn dàn vào đi có đươc lâu không các cụ. Cụ nào có kinh nghiệm đã hàn dàn rồi cho em chút thông tin. Em xin vodka ạ.
Hoặc sau khi chuột bạch đợt này em sẽ chia sẻ lại với các cụ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
tùy thui bác ạ ,cái quan trong là bác tin tưởng trong hãng hơn hay tin tương gara ở ngoài hơn . nếu bác dưa ra gara ngoài thì nên đến chỗ quen biết mà làm cho yên
tâm
Cụ có vẻ chuyên, cho e hỏi maz 323 626 thuờng bị lỗi lốc thi thoảng đi xong dừng kêu xẹt xẹt tè tè 2 3phut là hết là bị sao nhỉ? Chữa đc ko vì điều hoà vẫn lạnh

Đệ Tam

Xe đạp
Cụ có vẻ chuyên, cho e hỏi maz 323 626 thuờng bị lỗi lốc thi thoảng đi xong dừng kêu xẹt xẹt tè tè 2 3phut là hết là bị sao nhỉ? Chữa đc ko vì điều hoà vẫn lạnh
thưa cụ theo em biết thì dòng Mazda 323 626 thường bị thế 10con thì 8-9 con bị như thế ,xe bác bị kêu có 2 3phút là còn bị nhẹ ,nhiều xe bị nặng thì lúc nào bật điều hòa nên cũng kêu niên hồi đến khi tắt đi mới hết.giải phát là chỉ có thay lốc thôi cụ ạ , nếu tiếng kêu đấy không làm cụ khó chụi thì cứ để đi ,còn nếu cụ thấy khó chụi thì thay lốc thôi tiên bảo dương hệ thống luôn

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
thưa cụ theo em biết thì dòng Mazda 323 626 thường bị thế 10con thì 8-9 con bị như thế ,xe bác bị kêu có 2 3phút là còn bị nhẹ ,nhiều xe bị nặng thì lúc nào bật điều
hòa nên cũng kêu niên hồi đến khi tắt đi mới hết.giải phát là chỉ có thay lốc thôi cụ ạ , nếu tiếng kêu đấy không
làm cụ khó chụi thì cứ để đi ,còn nếu
cụ thấy khó chụi thì thay lốc thôi tiên bảo dương hệ thống luôn
Ra vậy, e thấy bảo thay đc thời gian lại bị, chỉ có thay lốc của toy vào thì hết. Xe e bị tí thôi, chắc để đến khi hỏng

Đệ Tam

Xe đạp
cho em hỏi:
xe em khi kiểm tra thì phát hiện thủng dàn nóng và em quyết định hàn thay vì thay dàn mới, vì gara bảo 3,8tr; hãng báo trên 8tr; nguyễn công trứ báo 2.6tr nên chẳng biết mua và thay ở đâu thì yên tâm. Nhưng không biết hàn dàn vào đi có đươc lâu không các cụ. Cụ nào có kinh nghiệm đã hàn dàn rồi cho em chút thông tin. Em xin vodka ạ.
Hoặc sau khi chuột bạch đợt này em sẽ chia sẻ lại với các cụ
thưa cụ ,một khi đã hàn dàn rồi thì không ai nói trước được sẽ đi được bao lâu ,cái này phải tùy vào mức độ dàn của cụ còn tốt hay là kém rồi .

Đệ Tam

Xe đạp
Ra vậy, e thấy bảo thay đc thời gian lại bị, chỉ có thay lốc của toy vào thì hết. Xe e bị tí thôi, chắc để đến khi hỏng
thường thì sẽ bị kêu lại nhưng nhiều cái được vài năm ,nhiều cái chỉ được vài tháng ,nhưng mà nếu trong vài tháng kêu thì gara họ phải bảo hành cho mình cơ mà cụ [có gara bảo hành 6thang lại có gara bảo hành 1 năm ] nhưng theo em thì xe cụ mới bị nhẹ thì cứ để mà đi

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
thường thì sẽ bị kêu lại nhưng nhiều cái được vài năm ,nhiều cái chỉ được vài tháng ,nhưng mà nếu trong vài tháng kêu thì gara họ phải bảo hành cho mình cơ mà cụ
[có gara bảo hành 6thang lại có gara bảo hành 1 năm ] nhưng theo em thì xe cụ mới bị nhẹ thì cứ để mà đi
Vâng đúng như cụ nói trong hội e có xe đc nửa năm, xe thì 2 năm :D e cứ để xong sau thay chế quả lốc của toy vào , thấy bảo im tịt luôn

Đệ Tam

Xe đạp
Vâng đúng như cụ nói trong hội e có xe đc nửa năm, xe thì 2 năm :D e cứ để xong sau thay chế quả lốc của toy vào , thấy bảo im tịt luôn
vâng thưa cụ chế lốc của toyota hoặc denso vào đều được hết nhưng mà mất thời gian lắm ,thui cụ cứ để đi khi nào thấy nặng quá thì thay lốc thôi

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
vâng thưa cụ chế lốc của toyota hoặc denso vào đều được hết nhưng mà mất thời gian lắm ,thui cụ cứ để đi khi nào thấy nặng quá thì thay lốc thôi
E chỉ biết đi , ko là là biết hỏng chứ chả biết nặng nhẹ j đâu :))

Đệ Tam

Xe đạp
E chỉ biết đi , ko là là biết hỏng chứ chả biết nặng nhẹ j đâu :))
nếu mà bị nặng thì có thường có nhưng hiện tượng sau;
-đôn lạnh kém dần dần hoặc mất lạnh hẳn
-lúc bật điều hòa nên lúc nào lốc cũng kêu tè tè tè