Những trục trặc của máy lạnh ôtô

tbmc

Xe tải
Cụ DT dieu hoa cho em hỏi, xem em getz 1.1 điều hòa giờ có hiện tượng lạnh kém, máy đang chạy êm, bật điều hòa máy kêu to tiếng kêu soạt soạt. Thì bị sao ạ

tbmc

Xe tải
Em bơm ga từ tháng 2, đã vệ sinh lọc gió, bơm dầu lốc. Mà giờ lại bị. Xử lý lâu ko bác. Tại em ở tỉnh. Mình chỉ dc nghỉ cuối tuần

Kelly Tran

Xe đạp
Vâng thế của bác kém lạnh nguyên nhân chính đến 95% là thiếu ga ạ. Get xử lý nhanh thôi ah. Dạ! Bác ở đâu ạh?
Chào bác Điều Hoà, xe em venza2009, xe em đột nhiên ko chạy chiều mát, trước đó lạnh sun trym, vào hãng thì báo hết sạch gas, họ bơm cho đi lại mát. Họ bảo khả năng thủng dàn lạnh dẫn đến dò gas, nếu bảo dưỡng tìm nguyên nhân phải mất 3 ngày. Bác ở đâu xem giúp em nguyên nhân có nhanh hơn được ko? Em đang đi tạm nhưng ko biết bao giờ nó nóng lại. Số cầm tay của em 098676haihaihaihai, em ở hà nội

cuongquang

Xe tải
Các cụ ơi tổ chức sinh nhật thớt này đi. Kinh that 10 năm rồi đấy, nhiều kiến thức quá các cụ nhỉ. Con ăn tịt của em chạy 12 năm ĐH vẫn OK lạnh buốt, ko biết xe nó già thế có cần đi khám xét gì ko các cụ nhỉ vì dòng này nó lại ko có lọc gió ĐH.

trungtngt

Xe buýt
Xe em grand i10 đời 2014
Role nhiệt dàn lạnh loại điện tử,điều hoà bị đóng đá nên thợ đã chế lắp thêm loại role ngắt lạnh loại cơ thêm đưa vào khu vực dàn lạnh
Giờ cảm giác ko đóng đá nữa nhưng bật điều hoà lúc lốc làm việc nghe cứ giắc giắc nhỏ trong khu vực taplo dàn lạnh
Như kiểu các cụ lấy khay đá ra khỏi tủ lạnh rồi đổ nc lên trên ý
E nghĩ là vẫn còn hiện tượng đóng đá nhẹ
Đang mùa đông nên e cũng chưa thử đc xem có lạnh sâu ko
E cảm giác hệ thống nó ko hoạt động ngọt như trước
Theo các cụ có nên mua role điệ tử loại theo xe lắp vào cho nguyên bản rồi bỏ cái role chế và cái nguyên bản lắp ở xe đi ko?
Và thêm nữa là 2 cửa gió bên lái lại ko lạnh bằng 2 cửa gió bên phụ
Khi chuyển sang mức nóng max thì 2 cửa gió bên tài lại nóng hơn 2 cửa gió bên phụ

QUÀ TẶNG

Xe đạp
tks các bác

lets_go

Xe hơi
Hôm 2 tết xe mất lạnh hỏi bác dt dieu hoa nhung mùng 9 bác mới làm. Nóng không chịu được mùng 6 bác Lợi mở hàng phi qua check, thay dàn nóng nạp ga lạnh sun. Về để được 3 hôm đên mùng 9 đi lại thấy mất lạnh, hôm nay mang ra kiểm tra lại từ dàn lạnh, nóng, tuyo ko thấy hở lắp lại, nạp ga bật điều hoà thì ko thấy lốc chạy. Kiểm tra cảm biến nhiệt độ dàn lạnh bác cả phán toi con cảm biến(đo điện trở ), thay tạm con cảm biến khác lốc vẫn im. Kiểm tra tiếp van áp suất ga thì rút ra cắm lại lốc chạy nhưng khi ngắt thì ko đóng lại phải rút con cảm biến áp suất ra cắm lại mới chạy bác cả lại phán con này cũng chập chờn. Sao mà 2 con cảm biến lại rủ nhau toi nhỉ? Các bác thử bắt bệnh giúp trường hợp này với.

Chỉnh sửa cuối:

minhhung1410

Xe đạp
Em vào đánh dấu để dành đọc sau

lets_go

Xe hơi
Hôm nay thay con cảm biến áp suất ga vào lốc đóng ngay. Cảm ơn sự nhiệt tình của bác Lợi và anh em ở xưởng và sự tư vấn của bác dt dieu hoa.

Chỉnh sửa cuối:

Hieutb1992

Đi bộ
Lốc mất gió , hở gió, yếu gió
Bi kêu
Các cụ giúp e vs

trungtngt

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi xe em grand i10 2014
2 cửa gió điều hoà bên lái bị nóng hơn 2 cửa gió bên phụ
Giờ mình khắc phục kiểu nào ạ
Có phải tháo hết taplo ra ko ạ?

trungtngt

Xe buýt
Chào cụ. Cụ sử dụng điều hòa mà ko bật chiều sưởi ấm thì xe cụ nhiều khả năng phải tháo taplo ạ. Vì hiện tượng đó có khả năng bị thiếu ga. Khắc phục có 2 cách nếu đúng hở.
1.hàn
2.thay
Vâng khi xoay về lạnh max thì 2 cửa gió điều hoà bên lái ko lạnh bằng thôi chứ ko fai nóng cụ ah
Lúc mới mua đã bị 1 cửa gió bên lái cạnh cửa trước ý giờ bị thêm cửa gió bên lái chỗ tay phải mình
E hỏi mấy xe i10 cũng bị có cửa ko mát bằng, morning điều hoà tự động cũng bị cụ ah

trungtngt

Xe buýt
Chào cụ. Cụ sử dụng điều hòa mà ko bật chiều sưởi ấm thì xe cụ nhiều khả năng phải tháo taplo ạ. Vì hiện tượng đó có khả năng bị thiếu ga. Khắc phục có 2 cách nếu đúng hở.
1.hàn
2.thay
Xin phép e trình bày dài dòng tý
Chả là cách đây hơn 1 tháng e đi cung đường nội bài lào cai mưa phùn nhẹ nhoài trời ẩm
E có lấy gió ngoài chút cho đỡ khô nhưng quên mất nên điều hoà bị đóng đá
Sau vụ đó về chạy cứ bị đóng đá
E cho ra thợ ko có cảm biến nhiệt dàn lạnh theo xe để thay nên thợ chế cho e cái cảm biến cơ chỉnh tay
E vừa chạy vừa điều chỉnh thì đến giờ ko bị đóng đá nữa nhưng nếu chạy liên tục 2 tiếng lại bị ,tắt ac 1 lát bật lại thì Ok,hôm qua trời nắng bật lạnh max nhưng ko đc mát sâu
Hôm nay e đã đặt đc cái cảm biến nhiệt dàn lạnh rồi e nghĩ nên thay cho nguyên bản,chứ cái cảm biến cơ kia chỉnh lạnh thì nhanh đóng đá mà chỉnh ko đóng đá như giờ thì lại ko mát,khả năng do chỉnh như bây giờ nên bị thêm 1 cửa gió đhoa ko mát bằng 2 cửa bên phụ phải ko cụ?

trungtngt

Xe buýt
Như thế này ạ. Việc đóng đá ko liên quan j đến lấy gió của cụ. Là do cảm biến dàn lạnh của cụ thôi. Còn khi cụ điều chỉnh cái ngắt lạnh cơ ở thời điểm hiện tại về nguyên tắc là các cửa đều lạnh tương đương nhau cụ ko thể phân biệt đc ạ. Ở I10 thì moto chia gió nóng chỉ có một nên ko thể bị như vậy đc. E chỉ biết vậy e chia xẻ chút. Xe mới thì e chưa gặp truog hợp nào xảy ra như lúc cụ mới mua.
Cám ơn cụ
Vì trước e cũng đọc trên OF thấy cụ Vỹ bên Ngọc Khánh có tư vấn cho 1 cụ xe santafe bị như e là moto chia gió bị... e tưởng xe e cũng bị hoá ra là i10 có 1 moto thôi ah cụ
Vâng cám ơn cụ
Để mai e lấy cảm biến về lắp vào xem sao đã

trungtngt

Xe buýt
Như thế này ạ. Việc đóng đá ko liên quan j đến lấy gió của cụ. Là do cảm biến dàn lạnh của cụ thôi. Còn khi cụ điều chỉnh cái ngắt lạnh cơ ở thời điểm hiện tại về nguyên tắc là các cửa đều lạnh tương đương nhau cụ ko thể phân biệt đc ạ. Ở I10 thì moto chia gió nóng chỉ có một nên ko thể bị như vậy đc. E chỉ biết vậy e chia xẻ chút. Xe mới thì e chưa gặp truog hợp nào xảy ra như lúc cụ mới mua.
Cụ ơi em phiền cụ tý
Em đã thay cảm biến nhiệt dàn lạnh zin theo xe
Nhưng vẫn xảy ra hiện tượng đóng đá khi mà điều hoà đã chạy đc nửa tiếng
Theo cụ thì e nó bị sao ạ?thiếu ga có bị đóng đá đc ko cụ?