Đánh giá Nhược điểm xe Santafe sau 2 năm sử dụng

ThoCon1975

Xe đạp

bong1805

Xe đạp

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Xe em San full đặc biệt 2016, đến nay đi vẫn ngon. Em ái, chạy tết vừa rồi đi Thanh hóa chỉ số đồng hồ báo 8.4l/100km. Em đòi đổi xe sang Mer nhưng bà xã không nghe, bảo đi vẫn ngon (xe cả hai vợ chồng em cùng đi) nên nhất quyết không cho đổi. Xe em toàn chạy dầu Mobil one, lốp Michenlin em thay từ lúc mua đánh từ showroom về. Lòng rè, xe em chạy từ 2016 đến nay không thấy làm sao sất, em cũng định đi full cao su non nhưng thấy nó chẳng sao nên kệ, hỏng thì thay mới một thể. Mr Kang bán bộ này cũng rẻ nên chẳng phải suy nghĩ nhiều cho đau đầu.
Cụ ơi cụ thay Mobil 1 ở đâu đấy ạ? Có địa chỉ uy tín cụ mách e phát

tamdaubac

Xe tải
Nếu em không nhầm thì Phanh khẩn cấp SanFe 21 khi gặp vật cản chỉ là vật cản cắt ngang hướng di chuyển của xe (phía trước và sau). Xe em đã kiểm chứng (mới đầu cứ tưởng gầm xe vướng đá hộc :D).
Chứ cứ đâm thẳng thì vẫn toang như thường.

bong1805

Xe đạp
Nếu em không nhầm thì Phanh khẩn cấp SanFe 21 khi gặp vật cản chỉ là vật cản cắt ngang hướng di chuyển của xe (phía trước và sau). Xe em đã kiểm chứng (mới đầu cứ tưởng gầm xe vướng đá hộc :D).
Chứ cứ đâm thẳng thì vẫn toang như thường.
Bác nhầm rồi. Em đã trải nghiệm vật cản là phương tiện giao thông (ô tô, xe máy) hoặc người đi bộ di chuyển cùng hướng, ngược hướng hoặc cắt ngang hướng di chuyển của xe thì xe đều tự phanh (có thêm điều kiện khác nữa về tốc độ… mà em ko nắm rõ).
Vật cản ko phải phương tiện giao thông hay người đi bộ hoặc vật cản đứng yên thì em ko rõ, nhưng khả năng là ko tự phanh.

Invisible.hh

Xe hơi
Em đọc thấy các cụ nói ra San cũng nhiều vấn đề tệ quá nhỉ? Vậy mà xe vẫn trong top Hot, bán thì bia kèm lạc quá trời

Sent from SM-N975F via OTOFUN

mcchinh

Xe hơi
Ai đã sd xe Santafe rồi không biết có cảm nhận của xe này như tôi không? Ngoài những ưu điểm về giá thành và trang thiết bị nhiều hơn xe cùng phân khúc thì Satafe còn có những nhược điểm như sau:​
1, Xe 7 chỗ mà hàng ghế thứ 3 rất chật không đủ chỗ cho 2 người lớn ngồi.Trần xe lại thấp rất khó chịu và tù túng, giống như xe 5+2
2, Mỗi lần muốn vào hàng ghế sau là phải bước qua hàng ghế thứ 2. Bởi vì hàng ghế thứ 2 chỉ gập chứ không xếp lại được như một số dòng xe khác nên vào ra hàng ghể 3 rất là bất tiện.Nhất là những ngày thời tiết trời mưa mà mang cả giày dép ướt bước vào ghế sau .
3, Lồng dè 2 bánh sau tấm lót làm bằng nỉ ,không thích hợp cho kiểu thời tiết khí hậu nóng ẩm, hai mùa mưa nắng tại VN. Rất nhanh mục và thay thế rất đắt .
Một vài cảm nhận như vậy. Ai còn có cảm nhận gì khác xin bổ sung
Theo e thấy thì san thực ra n là 5+2 thì đúng chứ chưa phải 7 chỗ full size