Niềm tin về City khi so với Fiesta titanium

dukas

Xe tải
em cũng phân vân như cụ, nhưng sau khi lái thử 2 xe , e thích city hơn . Nhưng em vẫn thấy ghét cài nội thật và cái điều hoà của city T_T. Sau thời gian dài lân la các topic và group của cả city và ford fiesta em đúc rút được mấy cái này.

City hơn fiesta ở những điểm sau.
1. Rộng hơn
2. Đẹp hơn về ngoại thất
3. Thương hiệu giữ giá hơn
4. Đi lành hơn , thay đồ rẻ hơn, sửa chữa dễ hơn
5. Có hộc gió điều hoà cho hàng ghế sau ( nhưng điều hoà của city là 1 điểm yếu cụ có thể nghe các bác dùng city kêu ca suốt )
6. Có bệ để tay cho hàng ghế trước ( fiesta ko có nhưng bỏ ra tầm 1tr4 là sẽ có thêm )
7. City số tự động vô cấp CVT vào số mươt hơn fiesta ( chưa kể fiesta có khi vòng tua phải tầm 2k5 nó mới chịu chuyển số )
8. Cửa sau có hộc để đồ, còn fiesta không có

Fiesta hơn City những điểm sau.
1. Fiesta có 7 túi khí trong khi city chỉ có 2
2. Vỏ Fiesta em thấy dày hơn ( ý kiến chủ quan nhưng các cụ trong group ffi cũng nói thế)
3. Giá xe lăn bánh rẻ hơn :)) (lăn bánh chắc tầm 650 là max còn city phải tầm 700)
5. Điều hoà tự động và mát hơn city (city điều hoà cơ và làm mát không sâu)
6. Bật đèn tự động, gạt mưa tự động và hàng ghế sau gập 40/60 được
7. Ghế bọc da và bước vào trong nhìn nội thật em thấy thích hơn dù hơn bé ( mà bé thì không thể độ cho to được :v)
8. Độ ồn 2 thằng này cung ngang nhau thôi , tuy city vào số mượt hơn nhưng đổi lại em thích cảm giác lái của fiesta hơn ( đầm và chắc hơn city, nhưng có thể do ffi bé hơn city )

Trên đây chỉ là đánh giá chủ quan và chỉ mang tính chất tham khảo. Để biết xe nào thực sự phù hợp với cụ thì cụ nên đăng ký lái thử cả 2 xe. Cụ có thể tham khảo cả 2 group ở link bên dưới. Chúc cụ chọn được chiếc xe ưng ý cho mình :)

Ford fiesta group : https://www.facebook.com/groups/fiestahanoi.club/
Honda city group : https://www.facebook.com/groups/HDCityClub/
Cuối cùng cụ lấy xe gì thế?