[CCCĐ] Ninh Thuận du kí

hungtcl

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chưa thấy Cụ đến đồi cát nhỉ?
Khuyên cụ không nên đi đồi cát
Em đã đến và phát chán :)
Tại sao chán? đồi thì bé, đường vào thì khó, dịch cụ chẳng có gì
Cụ thích đi đồi cát thì nên đi Bàu Cát - Mũi Né

Trung

Xe điện
Đẹp quá! 2012 e có đến Bình Thuận, Ninh Thuận nhưng bay vào SG và đi xuống. Lúc đi sao thấy xa thế :). Nhưng e đi mùa đông nên k có tắm được. Nhìn mà nhớ :)
Cụ đi vào ngày mưa hay lười tắm, chứ biển Ninh thuận làm gì có mùa đông :)

duna3

Xe điện
Vùng này đúng là thiên nhiên hoang dã cụ nhờ. Dưng mà cháu thấy đẹp

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Vô tình gặp cái nick của cụ bác, em thấy nó ấn tượng và đồng cảm với em quá, nên em chen vào xem bài của cụ.
Lâu nay em chỉ hay nghe người ta ca ngợi vẻ đẹp của Nha trang, Quy nhơn, hay Phú yên.....
Chứ không hay nói đến Ninh thuận
Giờ xem bài và ảnh của bác, em thật sự giật mình.
Quá đẹp! Suýt nữa thì mình đã bỏ qua một địa danh còn hoang sơ có vẻ đẹp hút hồn. Chuyến đi tiếp theo của em sẽ là Ninh thuận.
Một Trung Đông của Việt nam, Cảm ơn bác chủ với thread này! :-o

Chỉnh sửa cuối:

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ chủ!
Dạo này người ta hay nói đến Ninh thuận, có phải ở đây đang rất nóng không cụ?
Cụ còn ảnh không ạ, ngày nào em cũng vào hóng bài của cụ, và hy vọng chuyến du ký của cụ không quá ngắn ngủi. 8->

nicotin

Xe đạp
Cảm ơn cụ chủ!
Dạo này người ta hay nói đến Ninh thuận, có phải ở đây đang rất nóng không cụ?
Cụ còn ảnh không ạ, ngày nào em cũng vào hóng bài của cụ, và hy vọng chuyến du ký của cụ không quá ngắn ngủi. 8->
Chắc do đợt này đang có tin về việc xây dựng nhà máy thép Cà Ná. Ảnh thì em còn nhưng toàn ảnh cá nhân nên không tiện post, còn chuyến đi của em thì trong 4 ngày 3 đêm, không ngắn quá cũng không dài quá, nói chung vừa đủ để đi hết những chỗ nên đi ở Ninh Thuận, chỉ tiếc chưa được ăn dông cát, chưa thuê được tàu đi ngắm san hô ở Vĩnh Hy. Cá nhân em thấy đi Ninh Thuận chỉ hợp với ai thích đi kiểu khám phá chứ còn những ai mong muốn có nhiều tụ điểm ăn chơi giải trí thì ở đây hơi buồn.

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Lại là nhà máy thép, thế này thì em phải đi luôn thôi cụ ạ, nhỡ lại như........ Fomoza .. thì ân hận lắm.
Ý cụ làm em rất tâm đắc, máu của em là thích khám phá vùng đất lạ, như Ninh thuận là vừa đẹp. Nhìn mấy cái đồi cát thật là đặc sắc.
Dưng mà 4ngày thì cũng hơi ngắn, không đi được nhiều chỗ cụ nhỉ. :))

Chỉnh sửa cuối:

nicotin

Xe đạp
Lại là nhà máy thép, thế này thì em phải đi luôn thôi cụ ạ, nhỡ lại như........ Formosa .. thì ân hận lắm.
Ý cụ làm em rất tâm đắc, máu của em là thích khám phá vùng đất lạ, như Ninh thuận là vừa đẹp. Nhìn mấy cái đồi cát thật là đặc sắc.
Dưng mà 4ngày thì cũng hơi ngắn, không đi được nhiều chỗ cụ nhỉ. :))
Cụ nên đi sớm đi, chứ sợ sau này có khi Cà Ná không còn tắm được nữa. Em thấy 4 ngày là đủ, đồi cát Ninh Thuận theo em thì không nên đi vì chả có cái gì, em đến xong mới thấy phí nên có chụp cái ảnh nào ở đấy đâu, đường đi thì khó tìm, nói chung đồi cát Mũi Né, Bình Thuận vẫn hơn, còn có trò chơi các thứ. Nếu cụ vào Phan Rang mà đi Cà Ná thì nên di chuyển theo 2 cung đường khác nhau, chiều đi theo đường 1A, chiều về đi theo con đường ven biển miền Trung sẽ đi qua hải đăng Mũi Dinh cũng là 1 chỗ để khám phá.

Em mới ở Ninh Thuận 5 ngày, nói chung đúng lúc nóng, ít chỗ chơi nhưng Hải Sản cũng ngon..Đi vườn nho Ba Mọi.

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Kiến thức về du lịch miền đất Nam trung bộ của cụ nicotin thật là phong phú.
Em sẽ cân nhắc thêm kế hoạch cho chuyến đi của mình, từ kinh nghiệm của cụ . Nhưng dù sao thì em cũng rất yêu mến và ấn tượng với vẻ đẹp của dải đất Duyên hải miền trung này.

Chỉnh sửa cuối:

quangtuyet

Xe máy
Em thích nhất là biển . Biển Ninh Thuận xanh sạch đẹp cụ nhỉ

xichlo3banh

Xe tăng
Lôi cái thớt cũ này lên tí.
Biển Ninh Chữ nước ko đc xanh như Nha Trang hay ĐN. Nước thì mát lạnh hơn. Bãi tắm thì hơi dốc. Ra khoảng 25-30m là ngập đầu người lớn.
Vệ sinh bãi biển vẫn chưa đc chú trọng lắm. Chắc do khách du lịch chưa nhiều.
Ăn uống như ở quán Sơn Ca, Thủy Tiên, Bé Mập...đều vứt xuống cát cả. Quán xá nhậu sát bãi biên luôn.
Cháu mới ở ngày đầu nên chưa đi nhiều. Mới ở ks và tối đi ăn hải sản.