[Funland] Nỗ lực cứu bé trai lọt xuống trụ cầu 35 m ở Đồng Tháp

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sonduong.BMV

Xe container

red_dragon88

Xe buýt
Thật tội nghiệp cho cháu bé.
Đồng trách nhiệm của người lớn ở đâu ???
Cha mẹ cháu đâu ???
Công trường không phải công viên!!!
Cha mẹ cháu là dân lao động, các cháu vào công trường nhặt sắt vụn cụ ơi, có phải như trẻ con ở thành phố đâu

red_dragon88

Xe buýt
Ôi vậy à cụ? Tận năm 2022 rồi mà bà con trong đấy vẫn coi thường việc học quá. Ngoài này như quê em thì bố mẹ có đi xa mấy thì con cái sẽ ở cùng ông bà nội ngoại để đi học.
Cụ đọc bài xem bố mẹ cháu bé như thế nào thì rõ nhé, hoàn cảnh lắm, làm sao mà đi học đc.

quanduc

Xe buýt
Từ sáng 1/1 em đọc tin đã lướt qua luôn vì thấy không có chút hy vọng mong manh nào cho cháu bé cả.
Trong trường hợp này cháu ngất sớm thì đỡ phải chịu nhiều đau đớn cả thể xác và tinh thần, quá tội.
Em ko phải dân kỹ thuật, ko hiểu biết gì về xây dựng hầm mỏ, cầu cống, cứu hộ cứ nạn nhưng tưởng tượng một chút, cụ nào hiểu thì phân tích hộ xem có tí nào khả thi cho những tình huống khác không.
Đó là khoan ép một cọc bê tông rỗng khác áp sát. Cọc rỗng này đường kính 40-50cm đủ để một người tầm vóc mảnh dẻ có thể chui xuống và thao tác. Sau khi định vị vị trí sẽ tiến hành khoan tự động bằng các thiết bị chuyên dụng xuyên từ cọc này sang cọc kia. đồng thời có biên pháp chèn ngang để tránh bùn lầy tràn vào. Tất nhiên đòi hỏi rất nhiều thiết bị hiện đại và cứu hộ chuyên nghiệp. Khi đó nạn nhân sẽ được tuốn kéo từ ống này sang ống kia và đưa lên.
Phương án hiện tại là phương án tối ưu nhất về mặt kỹ thuật và thời gian cứu hộ. Tuy nhiên, vẫn có rủi ro khi nhổ cọc lên bị đứt mối hàn đầu cọc hoặc vị trí thân cọc ko đảm bảo yêu cầu kỹ thuật.

polizia

Xe container
Chỗ em lần trc cháy cái kho, điều hơn 100 bộ đội trong thành ra cũng chỉ mang câu liêm vs đi dép nhựa, loanh quanh chỉ giật mái tôn vs bê hàng. Vụ này có điều công binh cũng vậy thôi, ko có phương tiện chuyên dụng đâu.
Mà nói luôn là khả năng cao thằng bé tử vong 15-20 phút sau khi ngã rồi vì lòng ống 25cm dài 35m thì bên dưới đáy ko có ô xi đâu, hít thở 1 lúc hết chỗ ôxi đọng đồng thời CO2 mình thở ra k bay lên trên đc là toi rồi.
Thế nên khỏi bàn sao ko dùng phương án này phương án kia vì cứu sống là bất khả thi.

quanduc

Xe buýt
Họ đào xung quanh rồi kéo lên chứ lôi trực tiếp thì chỉ có đứt.
PA hiện tại là khoan xung quanh thân cọc để giảm lực ma sát khi nhổ cọc, tránh nguy cơ đứt mối hàn nối đầu cọc hoặc vị trí thân cọc khi đúc không đảm bảo yêu cầu KT về cốt thép

TieuFu

Xe container
Họ đào xung quanh rồi kéo lên chứ lôi trực tiếp thì chỉ có đứt.
Em hỏi các cụ hơi ngớ ngẩn một tý. Là rút nguyên cả đoạn dài 35 m lên thì người có mắc lại trong ống không hay tụt xuống ? Truqowngf hợp nào sẽ không bị tụt ?

phuongmit

Xe cút kít
Em hỏi các cụ hơi ngớ ngẩn một tý. Là rút nguyên cả đoạn dài 35 m lên thì người có mắc lại trong ống không hay tụt xuống ?
Rút nguyên là đứt ống, người mắc đâu hay tụt đâu thì còn tuỳ đang nằm đâu cụ ạ

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cha mẹ cháu là dân lao động, các cháu vào công trường nhặt sắt vụn cụ ơi, có phải như trẻ con ở thành phố đâu
Công trường cũng không phải là nơi để người không liên quan xâm nhập.
Không thể lấy cái nghèo để ngụy biện cho sự quản lý công trường lỏng lẻo và hành vi xâm nhập bất hợp pháp vào công trường xây dựng.

.Bo My

Xe container
Mà nói luôn là khả năng cao thằng bé tử vong 15-20 phút sau khi ngã rồi vì lòng ống 25cm dài 35m thì bên dưới đáy ko có ô xi đâu, hít thở 1 lúc hết chỗ ôxi đọng đồng thời CO2 mình thở ra k bay lên trên đc là toi rồi.
Thế nên khỏi bàn sao ko dùng phương án này phương án kia vì cứu sống là bất khả thi.
không rõ chuyện này nhưng nếu quả thật thế thì đội cứu hộ sẽ có cách hút khí dưới đáy ra. Các cụ cứ cẩn thận trước khi bảo là ta khôn hơn cứu hộ! :D

red_dragon88

Xe buýt
Công trường cũng không phải là nơi để người không liên quan xâm nhập.
Không thể lấy cái nghèo để ngụy biện cho sự quản lý công trường lỏng lẻo và hành vi xâm nhập bất hợp pháp vào công trường xây dựng.
Cụ căng thẳng làm gì, đc như cụ nói thì đã chả xảy ra vụ việc đáng tiếc

Gionam72

Xe container
Em hỏi các cụ hơi ngớ ngẩn một tý. Là rút nguyên cả đoạn dài 35 m lên thì người có mắc lại trong ống không hay tụt xuống ? Truqowngf hợp nào sẽ không bị tụt ?
Mũi cọc có bịt đầu ạ. Nên cháu bé sẽ được kéo lên cùng

longphúc

Xe tăng
Thánh thật,thớt nào các cụ cũng "chém" nhau được

polizia

Xe container
không rõ chuyện này nhưng nếu quả thật thế thì đội cứu hộ sẽ có cách hút khí dưới đáy ra. Các cụ cứ cẩn thận trước khi bảo là ta khôn hơn cứu hộ! :D
Ý em là lúc chạy đi gọi xã đến, xong xã báo công an, công an gọi cứu hộ thì cháu nó đi rồi. Sau này đến bơm oxy là hi vọng thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng