[Funland] Nỗ lực cứu bé trai lọt xuống trụ cầu 35 m ở Đồng Tháp

Trạng thái
Thớt đang đóng

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
các ống này to, đủ không gian cho đội cứu hộ xử lý sự cố trong quá trình nhổ cọc
Trụ này để tránh đất cát tràn vào khi nhổ cọc phải ko các cụ, vì nếu rút lên mà tụt đáy thì đất cát lấp luôn cháu bé, ko thể nào đưa lên được nữa phải ko ạ? Hoặc đưa lên thì phải tốn rất nhiều công sức tiền của

Maihong_

Xe điện
Trụ này để tránh đất cát tràn vào khi nhổ cọc phải ko các cụ, vì nếu rút lên mà tụt đáy thì đất cát lấp luôn cháu bé, ko thể nào đưa lên được nữa phải ko ạ? Hoặc đưa lên thì phải tốn rất nhiều công sức tiền của
Em cũng nghĩ vậy. Với trong trường hợp đứt mối nối thì vẫn xử lý được ạ

chieuminh

Xe buýt
Buồn+ xót thật. Nhưng chúng ta là người lớn rồi, thẳng thắn chấp nhận là đang cố đưa cháu nó về với gia đình thôi, chứ nước+bùn vào hết thế này thì chắc chắn hỏng từ rất sớm rồi.

burjkhalifa

Xe hơi
Khách quan mà nói thì nếu Cụ Thủ tướng ra lệnh từ đầu thì có khi cứu được. Hơn 40h vàng đầu tiên có mỗi ông GD Sở "sợ trách nhiệm" lại làm công tác chỉ đạo nên không ăn thua
Giờ chỉ mong một phép màu nhưng rất khó xảy ra. Đêm nằm ko có chăn đã lạnh cóng, đây lại dưới 30m đất + nước ngập xung quanh.

banmotnucuoi

Xe lăn
Đưa cái này đóng xuống rồi lấy cơ bản bùn đất lên mới rút cọc, có nghĩa là cơ quan chức năng đã biết tình trạng cụ thể bằng máy siêu âm địa chất rồi hi vọng còn phần nghìn

loithuxua

Xe tăng
Kéo lên được cụ ạ, theo em đoán là họ đã tính đến phương án đứt mối hàn gẫy cọc nên mới khoan 4 lỗ, sau đó sử dụng móc neo để cẩu từ dưới lên, khi lên thì dùng ống vách rung xuống ngăn bùn đất tạo áp lực hút cọc xuống. Nước được bơm dưới chân cọc để ko tạo chân ko.
Vì vậy nên còn vài m nếu theo tính toán có thể nhổ thử vẫn ko nhổ.
Đến h này xác định hi vọng của cháu bé gần như bằng ko nên ko thể vội vã đc
ok, vậy mấy cái ống đó là ống vách rung, bơm đáy cọc, hút bùn nước giữa vách ống to và cọc ra, 4 dây cáp neo xuống 4 vị trí đã khoan xung quanh đoạn cọc sâu nhất vào kéo lên, không tác động 2 đoạn cọc bên trên tránh gãy?

Đi Lang Thang

Xe buýt
Mình chỉ thắc mắc đội cứu hộ sao ko dùng đèn pin siêu sáng để kiểm tra tình hình và dùng máy đo khoảng cách laze để biết khoảng cách nhỉ? 2 cái này dễ kiếm mà
Có thông tin xuống 8m gặp nước bác.
Rất có thể nước đã đang sẽ tiếp tục dềnh lên.
Chỉ người trong cuộc mới (được) biết...

lai 4 fun

Xe tải
Hy vọng mong manh quá. Theo dõi mà thắt ruột. Nhưng sao em đọc ở báo nào lại bảo lúc đầu còn nghe tiếng bé kêu cứu cơ mà. Chắc báo lá cải à. Nhưng em nghĩ là bé rơi thật chứ cụ nào bảo thuyết âm mưu nọ kia nghe chán thật. Nỗ lực của bao nhiêu người và gia đình họ ngất đi như vậy xót xa quá. Mong các cụ đừng phán linh tinh nữa.

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Có thông tin xuống 8m gặp nước bác.
Rất có thể nước đã đang sẽ tiếp tục dềnh lên.
Chỉ người trong cuộc mới (được) biết...
Các mối nối không thể kín 100% đc, nước theo khe vào từ ngay vài chục phút đầu rồi, em nghĩ không sống đc, nhưng giờ chỉ lo có lấy đc bé lên ko thôi, chỉ sợ bị tụt xuống bùn lấp luôn thì không khác gì đi mò kim dưới đáy bùn, thương thực sự

phuongmit

Xe cút kít
Khách quan mà nói thì nếu Cụ Thủ tướng ra lệnh từ đầu thì có khi cứu được. Hơn 40h vàng đầu tiên có mỗi ông GD Sở "sợ trách nhiệm" lại làm công tác chỉ đạo nên không ăn thua
Giờ chỉ mong một phép màu nhưng rất khó xảy ra. Đêm nằm ko có chăn đã lạnh cóng, đây lại dưới 30m đất + nước ngập xung quanh.
Cụ k hiểu thế nào là phân cấp phân quyền khi thực thi nhiệm vụ à mà bắt TTg chỉ đạo từ đầu. Cứu hộ ca này khó chết bà ra cụ ngồi thò chân vào chăn kêu GĐ sở sợ trách nhiệm :))

banmotnucuoi

Xe lăn
ok, vậy mấy cái ống đó là ống vách rung, bơm đáy cọc, hút bùn nước giữa vách ống to và cọc ra, 4 dây cáp neo xuống 4 vị trí đã khoan xung quanh đoạn cọc sâu nhất vào kéo lên, không tác động 2 đoạn cọc bên trên tránh gãy?
Theo e sẽ có thêm cáp neo kỹ thuật cho các đoạn trê nhưng chủ yếu là bốn neo cáp bên dưới...
Máy Siêu âm địa chất đã đc đưa đến và họ biết tình trạng từ sáng sớm:((

Maihong_

Xe điện
Hy vọng mong manh quá. Theo dõi mà thắt ruột. Nhưng sao em đọc ở báo nào lại bảo lúc đầu còn nghe tiếng bé kêu cứu cơ mà. Chắc báo lá cải à. Nhưng em nghĩ là bé rơi thật chứ cụ nào bảo thuyết âm mưu nọ kia nghe chán thật. Nỗ lực của bao nhiêu người và gia đình họ ngất đi như vậy xót xa quá. Mong các cụ đừng phán linh tinh nữa.
10p đầu bé có kêu cứu cụ ạ. Đưa dây xuống cho bé bám kéo lên đc 1m thì bé k giữ được. Nãy em lướt fb, mẹ bé kể thả dây xuống bé nắm được rồi nghe tiếng bịch bịch, con hét một lúc là im luôn 😢

Maihong_

Xe điện
Các mối nối không thể kín 100% đc, nước theo khe vào từ ngay vài chục phút đầu rồi, em nghĩ không sống đc, nhưng giờ chỉ lo có lấy đc bé lên ko thôi, chỉ sợ bị tụt xuống bùn lấp luôn thì không khác gì đi mò kim dưới đáy bùn, thương thực sự
Trụ cọc có bít đáy mợ ạ. Như này ạ

anhtintin

Xe tải
Đáy ống chỉ là đất, khả năng bé bị lún sâu bên dưới từ hôm qua tới giờ, nói chung là rất khó có kì tích, nhưng vẫn còn nước còn tát, k được bỏ cuộc.

vankhuonthep

Xe tăng
Trụ cọc có bít đáy mợ ạ. Như này ạ
Đoạn này cọc mũi nên bịt, các đoạn trên không có đâu. 35m tối thiểu 2 đoạn hàn nối, nếu nhổ thì chỉ đc đoạn 2 sẽ đứt mối hàn với đoạn 1. Lực ép em đoán 60-90 tấn thì chưa có công nghệ rút đâu.Mà nước, bùn lỏng chắc phải 25m thi thằng bé ngập trong đó rồi. Bọn khác em ko biết chứ nhà thầu TQ cọc lỗ này nó hàn lá thép bịt kín lỗ trên mặt đất chứ ko để lỗ như mấy ông VN đâu

Chỉnh sửa cuối:

lai 4 fun

Xe tải
10p đầu bé có kêu cứu cụ ạ. Đưa dây xuống cho bé bám kéo lên đc 1m thì bé k giữ được. Nãy em lướt fb, mẹ bé kể thả dây xuống bé nắm được rồi nghe tiếng bịch bịch, con hét một lúc là im luôn 😢
Như vậy thì lành ít dữ nhiều. Nghe mà không dám tưởng tượng bé phải hoảng sợ và chịu đựng những gì. Thôi thì dù còn hy vọng nào cũng cầu nguyện cho kỳ tích xảy ra.

Maihong_

Xe điện
Như vậy thì lành ít dữ nhiều. Nghe mà không dám tưởng tượng bé phải hoảng sợ và chịu đựng những gì. Thôi thì dù còn hy vọng nào cũng cầu nguyện cho kỳ tích xảy ra.
Vâng. Đến người lớn nhìn cái trụ dài hun hút thế còn rùng mình, nổi da gà huống chi trẻ con. Em đọc bé nó nhặt sắt vụn để kiếm đủ 60k học võ mà k cầm được nước mắt 😢😢

playboy83

Xe buýt

asensio

Xe tăng
Vài tiếng nữa thôi… trực tiếp thấy dc thân hình bé …. không biết nói thế nào
Những giọt nước mắt…. hay là sự vỡ òa

Trạng thái
Thớt đang đóng