[Funland] Nỗ lực cứu bé trai lọt xuống trụ cầu 35 m ở Đồng Tháp

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sonduong.BMV

Xe container
Ồ, giờ tôi mới xem.
Đội cứu hộ này phản ứng quá kém, cọc ứng suất trước (PHC) này thường sau khi ép hoặc đóng sẽ phải bơm vữa lấp đầy nhưng ở đây nhà thầu chắc xác định kiếm tí nên bỏ qua. Đường kính bên trong cọc mà cháu bé 10 tuổi lọt xuống được thì khả năng chỉ mắc ở đoạn nào đó thôi.
Dạng cọc này mũi nhọn bịt kín nhưng các đốt thân thì rỗng tạo điều kiện sau bơm vữa lấp đầy.
Theo tôi, việc đầu tiên phải quy trách nhiệm thật nặng nhà thầu thi công, nói thật vụ trước bé gái được may mắn cứu thoát nhưng tôi cũng chưa biết tên nhà thầu thi công là ông nào cho nên tôi ko ngạc nhiên khi thấy vụ việc tương tự xảy ra.
Mạn trong đó chắc Phan Vũ là hết vẹo chứ đội khác khó mà nhảy vào cạnh tranh được.
Ở đây việc xử lý có nhiều phương pháp nhưng ko hiểu sao phương pháp nhổ cọc lên lại ko được tính đến phải chăng do nó quá tốn kém hay đôi tư vấn đầu đất ko nghĩ ra??

Tất nhiên rồi, đầu đất hay đầu khấc là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề tư vấn nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường.
Chắc chắn rồi phải ko nào.
Người ta làm cọc ly tâm để tiết kiệm phần bt lõi cột. E làm nhiều c trình rồi không thấy bơm bt vào lõi cọc bao giờ.

Coxetang

Xe tải
Bình thường ép cọc phải có bao cát đạy, công tác an toàn đâu, khó cứu lắm các bác. Mong phép màu với em

MINHKD

Xe điện

Toietmoi

Xe điện
Chơi đùa gì mấy ông tướng này, vào chôm chỉa không may tụt vào ống chứ sao. Đã là trộm cắp thì đừng mong biển báo hàng rào hay người canh gì, đêm hôm ai vào đấy chơi với đùa nghịch bao giờ.
Tuy nhiên em mong cứu được cu cậu càng nhanh càng tốt, cái giá phải trả này quá đắt so với hành vi.
Đồng ý với cụ.
Thợ hồ miền Tây nay đây mai đó, làm ở đâu thì mang con cái theo, cả nhà sống du mục như dân Digan, tụi nhỏ không được đi học mà thường lê lết trong công trường nhặt sắt vụn, nhiều khi tiện tay nhặt bất cứ thứ gì có thể bán được.

letrungdungcz

Xe tăng
Mong rằng 1 điều kỳ diệu sẽ đến với cháu bé.

Sao ko thấy thông tin thả camera mini xuống xem tình hình ở dưới như thế nào các cụ nhỉ.

linhnd89

Xe máy
Xưa cũng có những cháu bé, đùng đùng đùng, đoàng đoàng đoàng mừ vẫn đi hay bé loắt choắt đi giữa làn đạn ... lỗi tại ai cụ ơi???
Ý cụ comment này là sao à cụ ? Em được hiểu cụ đang nói đến một trong những lí do gây ra tay nạn này là do nền giao dục với những bài thơ như này ạ?

Emesco

Xe điện
Đội tiên phong đấy

Đồng ý với cụ.
Thợ hồ miền Tây nay đây mai đó, làm ở đâu thì mang con cái theo, cả nhà sống du mục như dân Digan, tụi nhỏ không được đi học mà thường lê lết trong công trường nhặt sắt vụn, nhiều khi tiện tay nhặt bất cứ thứ gì có thể bán được.

MINHKD

Xe điện
Vâng, em vừa xem ảnh hiện trường cũng nghĩ như cụ.
Hôm qua em đọc báo thấy lực lượng cứu hộ dự đoán 10h sáng nay thì xong nhưng giờ chắc quá muộn rồi.
Kể cả có oxy và nước uống nhưng 1 đứa trẻ ở điều kiện như vậy không thể chịu lâu đến thế đc.
Rất thương cho cháu bé.

Dr Thanh Bùi

Xe container
25cm bé lắm cụ ơi, ko cựa quậy hay cầm nắm gì đc đâu.
Còn cam dài 35m sợ kiếm ko ra.
Loại của đặc nhiệm Mỹ hay dùng cũng chỉ 2-3m.
Độc giả hiến kế lấy cam lùi ô tô nối dây dài vì dễ kiếm, đơn giản dễ nối dây cam.
Cụ buộc cái điện thoại vào dây rồi thả xuống là quay được thôi

SubmarineTH

Xe buýt
Em nghĩ ra một cách:

thả 1 miếng xốp hình dày khoảng 5cm , chiều dài nhỏ hơn đường kính ống 3cm
xuống dưới rồi bảo bé ngồi lên trên, rồi thả 2 dây có sẵn tay cầm xuống cho bé nắm chặt vào và bé vẫn ngồi lên miếng xốp.

Sau đó cho nước xuống từ từ, xốp sẽ nổi trên nước và đưa bé nổi dần lên khỏi ống.
May là cụ ko làm nghề cứu hộ.

luyenok

Xe điện
Em nghĩ ra một cách:

thả 1 miếng xốp hình dày khoảng 5cm , chiều dài nhỏ hơn đường kính ống 3cm
xuống dưới rồi bảo bé ngồi lên trên, rồi thả 2 dây có sẵn tay cầm xuống cho bé nắm chặt vào và bé vẫn ngồi lên miếng xốp.

Sau đó cho nước xuống từ từ, xốp sẽ nổi trên nước và đưa bé nổi dần lên khỏi ống.
cụ đùa hay thật vậy: Với đường kính như thế người cháu bé gần như đã phủ kín thể tích lòng ống, xốp to sao còn đi qua đc nữa. Mà có qua đc thì xốp nào cho đủ nâng đc trọng lượng cơ thể + ma sát với thành ống.

letrungdungcz

Xe tăng
Hôm qua em đọc báo thấy lực lượng cứu hộ dự đoán 10h sáng nay thì xong nhưng giờ chắc quá muộn rồi.
Kể cả có oxy và nước uống nhưng 1 đứa trẻ ở điều kiện như vậy không thể chịu lâu đến thế đc.
Rất thương cho cháu bé.
Mong rằng 1 điều kỳ diệu sẽ đến với cháu và gia đình!!!

sakai_yo

Xe lăn
Đồng ý với cụ.
Ôi vậy à cụ? Tận năm 2022 rồi mà bà con trong đấy vẫn coi thường việc học quá. Ngoài này như quê em thì bố mẹ có đi xa mấy thì con cái sẽ ở cùng ông bà nội ngoại để đi học.

safenoodles

Xe cút kít
cụ đùa hay thật vậy: Với đường kính như thế người cháu bé gần như đã phủ kín thể tích lòng ống, xốp to sao còn đi qua đc nữa. Mà có qua đc thì xốp nào cho đủ nâng đc trọng lượng cơ thể + ma sát với thành ống.
Nếu rơi được chọn vẹn người xuống thì chắc chắn ống rộng hơn kha khá và sự ma sát va chạm không thể nhiều được, bác à.

toyennha

Xe lăn
Em đang thắc mắc dường kính 25cm sao thằng nhóc vào được. 25cm hơn 1 gang tay mình 1 chút.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em nghĩ ra một cách:

thả 1 miếng xốp hình vuông dày khoảng 5cm , chiều dài nhỏ hơn đường kính ống 3cm

Mợ làm như mì gói: cho nước vào nó nổi lên ư ?
Trong khi bé chiếm hết độ rỗng 25cm như cái nút chai rượu vang bị ấn vào trong chai rồi !

Trạng thái
Thớt đang đóng