[Funland] Nỗ lực cứu bé trai lọt xuống trụ cầu 35 m ở Đồng Tháp

Trạng thái
Thớt đang đóng

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Tải đầu cọc quyết định phương án móng, Cầu to, nhịp lớn thì mới dùng cọc nhồi.
Chuẩn luôn cụ.
Nói ra thì nhiều vấn đề lắm cụ nhỉ?
Nhưng em thi công cầu chó nhẩy ở miền núi vẫn dùng CKN.

Yelnut

Xe tăng
Nếu bùn trùm kín thì thòng lọng của bác kia đâu xài được. Camera phải luôn theo dõi từ đầu đến cuối chứ hén. Sao tui đọc báo không thấy nhắc tới camera được đưa vào lúc nào.
Thông tin ở trên thớt này còn được kiếm từ Facebook, Tik Tok... nữa, sau đó dự đoán độ xác thực của tin. Báo chí không cập nhật nhanh vậy.

Poisoner

Xe tăng
Đấy mới là 1 cây thôi cụ, 35m chắc họ phải dùng ít nhất 3 cây nối lại. (Một thanh sắt dài 11,7m nên cọc đúc sẵn thường làm tối đa 12m)
Cọc bê tông dự ứng lực dùng thép chịu lực cường độ cao dạng cuộn chứ không phải thép thanh thông thường mà bị khống chế chiều dài tối đa 12m đâu cụ. Chiều dài đoạn cọc thường bị khống chế do khâu vận chuyển cọc từ nhà máy đến công trường, cọc sử dụng cho công trình biển (vận chuyển bằng sà lan) đoạn cọc có thể dài đến hơn 30m đấy cụ.

Chỉnh sửa cuối:

phuongnam1972

Xe tăng
Em thấy dân mình cứ thik drama, hiện nay trên cả nước có bao nhiêu trẻ em nghèo đang ở lằn sinh tử (bệnh tật, mưu sinh,...) mà có mấy ai quan tâm đâu😅.
Dù sinh mạng nào cũng quý.

Chỉnh sửa cuối:

Yelnut

Xe tăng
E tưởng cụ í có "móc thép" mí cả "dây thòng lọng thiết tay" chuyên dụng đặc biệt của cụ í nên ko dám thắc mắc :">
Đại khái là đưa xuống dưới thì cũng phải có cam đi theo. Ở gần đầu thớt cũng có clip kiểu vậy. Gần nửa ống là có nước rồi. Cái clip này

TieuFu

Xe container
công nhân công trường đang làm cứu hộ đấy, thuê cái méo gì, không có thời gian thay đồ để chụp hình cho đẹp, mong cụ thông cảm.
Chỉ có kêu là chuyên nghiệp. Em thấy mỗi chuyên hàn nối các đoạn ống cũng đã phải đến sáng rồi chưa kể rung hạ tùng đốt, và các công việc khác. Đêm qua có cụ còn sốt ruột kêu trời lâu sáng !

dalink

Xe điện
Em thấy dân mình cứ thik drama, hiện nay trên cả nước có bao nhiêu trẻ em ở trong bệnh viện đang ở lằn sinh tử mà có mấy ai quan tâm đâu😅
Sinh mạng nào cũng quý.
Nói như cụ thì… nói làm gì

phuongmit

Xe cút kít
Có thông tin nước bùn dò qua mối nối cột từ ban đầu mà người ta vẫn chọn bơm thêm nước cho...mềm đất thì khả năng cháu bị ngộp nước là rất cao! thôi thì họ chọn cách nhân văn là rút cọc đảm bảo cơ thể em bé đỡ tổn thương nhất cũng tốt thôi, nhưng quan điểm của em vẫn là dùng móc thép và dây thòng lọng thiết tay, triển khai ngay từ đầu thì xong sau vài giờ, tuy nhìn có vẻ dã man nhưng hiệu quả và nhanh gọn!
Bớt xem hoạt hình lại đi :))

dheIa

Xe điện
Đúng là cứu hộ họ giỏi thật, nghĩ ra được cái này hay, đóng ra ngoài cái kia là kéo được cả hai lên đúng không các cụ
E nghĩ là chỉ kéo cái trụ bê tông thôi. Trụ vách để lại. Sau khi đưa cháu kia ra xong thì đóng lại trụ bê tông vào chỗ cũ... cho kinh tế (?)

Về mặt kinh tế thì em nghĩ thế, còn về mặt kỹ thuật có đc ko thì em ko biết ạ. Các cụ chuyên ngành xây dựng đi ngang qua mà thấy nhức con mắt bên phải đỏ con mắt bên trái thì cũng quát em nhẹ thôi nhé :-s

Poisoner

Xe tăng

remann

Xe tải
Em cứ theo dõi liên tục từ trong thớt đến báo và face, mong ngóng như con mình vì em có 2 f1 tuổi 7-8 tuổi, tuổi trẻ ngày xưa 5 tuổi đã tắm sông, 6 tuổi cắt cỏ chăn trâu... nhưng trẻ con giờ nó khác, xã hội và ra đường luôn nguy hiểm nên không được tự rèn luyện bản năng, nhiều khi nhìn lại em và mẹ nó rất bao bọc nó nên sợ nó sau này ra xã hội không có kỹ năng nhiều, nên đã nhiều lần em bảo mẹ nó cho nó tự đạp xe đạp đi học và đi chơi, biết là nguy hiểm nhưng rèn cho nó tính tự lập, chứ lớp 2-3 rồi mà đưa đón là không được

raisomoon

Xe tăng
Không lội tầng nổi nên không biết có ai đã nhắc đến việc đưa camera xuống từ đầu để biết tình trạng em bé? Tui thấy thời nay camera gắn đầu dò đi được khắp nơi mà tận 3 ngày sau mình vẫn không "nhìn" được bên dưới đó là sao nhỉ?
Cụ ko theo dõi kỹ tin rồi, cam đã xuống nhưng chỉ thấy bùn đất, ko thấy cháu bé nên dự là trong ống đã ngập nước bùn từ trước.

Mr.HoangNam

Xe hơi
Có thông tin nước bùn dò qua mối nối cột từ ban đầu mà người ta vẫn chọn bơm thêm nước cho...mềm đất thì khả năng cháu bị ngộp nước là rất cao! thôi thì họ chọn cách nhân văn là rút cọc đảm bảo cơ thể em bé đỡ tổn thương nhất cũng tốt thôi, nhưng quan điểm của em vẫn là dùng móc thép và dây thòng lọng thiết tay, triển khai ngay từ đầu thì xong sau vài giờ, tuy nhìn có vẻ dã man nhưng hiệu quả và nhanh gọn!

New car 2023

Xe điện
Đại khái là đưa xuống dưới thì cũng phải có cam đi theo. Ở gần đầu thớt cũng có clip kiểu vậy. Gần nửa ống là có nước rồi. Cái clip này
Nhìn thế này mói thấy nó kinh khủng.
Tôi đi chơi, nó cho đi qua 1 cái khe hình chữ U, tối đen 100%. Như bịt mắt vậy.
Khe tường gần như ép sát ngực mình.
Cảm giác rất rất sợ hãi, chật chội bức bối, chỉ đi ngang được như cua, không ưỡn ngực đi thẳng được, và chỉ mong thoát được ra ngoài.

Giờ đến cháu bé, với hoàn cảnh tệ hơn độ 1000 lần.

trantien

Xe tăng
Em thấy dân mình cứ thik drama, hiện nay trên cả nước có bao nhiêu trẻ em ở trong bệnh viện đang ở lằn sinh tử mà có mấy ai quan tâm đâu😅
Sinh mạng nào cũng quý.
Cụ đừng mở mồm là nói "dân mình". Cụ thử dẫn chứng xem dân các nước có không thích drama ko? Dùng từ mà ko biết suy nghĩ.

Reddinang

Xe điện
Đúng là cứu hộ họ giỏi thật, nghĩ ra được cái này hay, đóng ra ngoài cái kia là kéo được cả hai lên đúng không các cụ
Kéo cái cọc trong thôi cụ, muốn kéo cái ống thép ngoài thì lại lồng thêm cái nữa trùm lên cái đó, hút hết bùn đất giữa e ống đi

Leean

Xe tăng
Em cứ theo dõi liên tục từ trong thớt đến báo và face, mong ngóng như con mình vì em có 2 f1 tuổi 7-8 tuổi, tuổi trẻ ngày xưa 5 tuổi đã tắm sông, 6 tuổi cắt cỏ chăn trâu... nhưng trẻ con giờ nó khác, xã hội và ra đường luôn nguy hiểm nên không được tự rèn luyện bản năng, nhiều khi nhìn lại em và mẹ nó rất bao bọc nó nên sợ nó sau này ra xã hội không có kỹ năng nhiều, nên đã nhiều lần em bảo mẹ nó cho nó tự đạp xe đạp đi học và đi chơi, biết là nguy hiểm nhưng rèn cho nó tính tự lập, chứ lớp 2-3 rồi mà đưa đón là không được
Rèn tự lập có nhiều cách cụ ạ, con em học cấp 2 rồi mà vẫn phải thuê người đưa đón hoặc ba trực tiếp đưa đi học hàng ngày nếu không bận đây, riêng cái chuyện giao thông mà bắt con tự đi học bằng cách đạp xe, đi xe điện .... thì có vẻ không đúng với tình hình giao thông hiện nay, cả người lớn đi đứng đàng hoàng mà ra đường gặp thằng chạy mất dạy thì cũng chết ngay, nói gì đến những đứa trẻ khôgn thể đủ kỹ năng phán đoán và xử lý tình huống giao thông được, giờ ra đường tham gia giao thông thì cụ biết rồi đấy, nhất là ở hai đầu TP lớn của cả nước

remann

Xe tải
Rèn tự lập có nhiều cách cụ ạ, con em học cấp 2 rồi mà vẫn phải thuê người đưa đón hoặc ba trực tiếp đưa đi học hàng ngày nếu không bận đây, riêng cái chuyện giao thông mà bắt con tự đi học bằng cách đạp xe, đi xe điện .... thì có vẻ không đúng với tình hình giao thông hiện nay, cả người lớn đi đứng đàng hoàng mà ra đường gặp thằng chạy mất dạy thì cũng chết ngay, nói gì đến những đứa trẻ khôgn thể đủ kỹ năng phán đoán và xử lý tình huống giao thông được, giờ ra đường tham gia giao thông thì cụ biết rồi đấy, nhất là ở hai đầu TP lớn của cả nước
Dạ ở thành phố thì em không nói cụ ạ, vợ con em ở quê, mà cách nhà có 1km thôi, nhưng ở quê giờ xe chở vật liệu chạy cũng nhiều cũng ghê, nhưng mấy nhà thả con tự di đi học em nhìn cũng thèm

dheIa

Xe điện
Sinh mạng nào cũng quý.
Các cháu mà cụ nói, nếu cùng là đến mệnh thì
ít nhất các cháu đó cũng đang đc nằm bệnh viện, trong vòng tay gia đình người thân. Còn cháu này, nó đang nằm trong cái ống đk 25cm, sâu dưới lòng đất 35m. Ko cần mô tả, người biết nghĩ một chút là đã thấy nó đau đớn kinh khủng thế nào.

Ko hiểu đưa cái phép so sánh này ra để làm gì nhỉ? Để đc khen là mỗi mình mình biết nghĩ à :-B

Trạng thái
Thớt đang đóng