[Funland] nợ nần bế tắc quá các bác ơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
tôi vào đây k phải trên cương vị 1 trader. Tôi vào đây là 1 ofer. Tiền lẻ hay k thì tôi cũng k xin ai cả mà tự mình lấy được. Tôi k khoe tiền, k khoe kiến thức, k dụ dỗ bất kì ai vào game tài chính, k tạo cho ai ảo tưởng game tài chính là dễ.
Bác chưa thuộc câu nói trong trading rồi: "New day new game".
Qua một ngày mới, với trader là hoàn toàn mới, mọi chuyện của hôm qua là quá khứ, không quan tâm nữa. Đây là một thớt hoàn toàn mới, bác thấy trong thớt này cháu dụ dỗ ai vào đầu tư tài chính?

longtu210

Xe điện
E thua bóng đang nợ hơn tỷ ko biết trước khi tèo có hết được nợ ko

kaku223223

Xì hơi lốp
bỏ thành phần đó đi cụ, chuyên lùa gà vào sàn hàng hóa trong of đó cụ. k tốt lành gì đâu. topic nào có chart là lại vào bắt dầu khoe kiến thức, khoe tiền, nhưng show mấy lệnh phân tích thì kiến thức như con gà vậy

vâng cụ, em người thường, ăn cơm cà quen rồi, nên người ko thường e ko chơi.

Đại tướng Alo

Xe điện
1. Cụ nói mà cứ như tát mặt e rồi, e nợ vay 1.5 tỏi oánh chứng rồi, k kể vốn có 7 lít, năm nay bảo k tham, đánh ít mà cứ như thiêu thân, giờ chỉ đợi hồi lại còn cắt trả nợ, khổ lắm, sau vụ này thì về cơm rau cháo với vợ con thôi, không thành con nợ cả đời nhọ lắm
2. Cũng phải có liều , nhưng liều cần biết dừng, e có 2 ông quen, đợt tt xuống đợt này, 1 ông tk từ 6 còn 3 tỉ, 1 ông từ 8 tỉ còn 0.8 tỉ, thực sự không thể tin nổi ông 8 kia, nhưng mà ông ý cho xem thì thấy khiếp thật, cứ TB giá liên tục xuống với mg nên cũng bay nhanh, nhưng giờ hồi lại hơn rồi, đấy là lúc đáy nhất đợt tháng 5, có điều 2 ông này từ 2020 bỏ tiền vào ck thì ông có 300tr lên 6 tỉ, ông có 1.2 lên 14 tỉ, ông có 6 còn 3 thì rút ra 2.5 tỉ gửi tk rồi, còn 500 oánh cờ bạc, còn ông 14 thì đã rút 6 ra mua nhà xong xuôi rồi , đợt này ttck khốc liệt quá, chốt lại cũng chỉ 1 chữ tham, như e mấy tháng đầu ngon ngon, cũng 50% tk tăng lên mà k giữ nổi, suốt mấy năm tk chỉ tăng, nên tạo tâm lý chủ quan, quên mất các NT mình đã có, tâm lý tự mãn rồi
Em không có ý như cụ nói.

Nhưng như những gì cụ kể thì "liều ăn nhiều", vậy cụ đã xác định rủi ro ngay từ khi bước vào cuộc chơi: 1 là cụ đổi đời nhanh chóng, 2 là xuống dốc nhanh chóng. Vậy chính là cụ đã chọn để sống cuộc đời cụ như thế rồi còn kêu than gì nữa ???
Giải sử cụ không thua lỗ, và giờ đang thắng vài chục tỷ ... cụ lại chả đang đi nghỉ phè phỡn ở 1 phòng Tổng thống trong 1 khu Resort 5 sao nào đó cũng nên...:))

phu.hkvn

Xe máy
Có mợ thớt nào về tài chính cũng vào khoe trade kiếm này nọ. Mình vẫn khẳng định, bộ môn tài chính này khốc liệt, cứ lướt fb, hỏi bạn bè đồng nghiệp 10 người thì 8 người lỗ. Tất nhiên ai có khả năng thì cứ tham gia. Nên cứ biết kiến thức mình tới đâu. Chứ nói thật, miếng ngon thì họ chẳng chia sẻ cho bạn kiếm đâu.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
theanh235
"Trade what you see, not what you think"
Nghĩa là trade cái gì bạn thấy, không phải cái gì bạn nghĩ.
Trong cuộc sống cũng như vậy, thấy rõ cái gì thì nói cái đó, đừng nói cái suy diễn trong đầu.

theanh235

Xe buýt
E thua bóng đang nợ hơn tỷ ko biết trước khi tèo có hết được nợ ko
em nghĩ cụ nên chuyển qua đánh bài lá sẽ hợp với cụ hơn. :D xem trên film em chưa thấy nhân vật này đánh bóng bao giờ

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Có mợ thớt nào về tài chính cũng vào khoe trade kiếm này nọ. Mình vẫn khẳng định, bộ môn tài chính này khốc liệt, cứ lướt fb, hỏi bạn bè đồng nghiệp 10 người thì 8 người lỗ. Tất nhiên ai có khả năng thì cứ tham gia. Nên cứ biết kiến thức mình tới đâu. Chứ nói thật, miếng ngon thì họ chẳng chia sẻ cho bạn kiếm đâu.
Cháu khoe cho vui thôi, đừng mơ cháu chia sẻ phương pháp kiếm ra tiền.
Cả cái Otofun này, đố tìm ra ai cỡ tuổi cháu (24 tuổi) mà kiếm nhiều tiền như cháu.

Bigcat

Xe tải
Còn thở là còn gỡ. Sòng phẳng, rõ ràng, sợ gi!

theanh235

Xe buýt
theanh235
"Trade what you see, not what you think"
Nghĩa là trade cái gì bạn thấy, không phải cái gì bạn nghĩ.
Trong cuộc sống cũng như vậy, thấy rõ cái gì thì nói cái đó, đừng nói cái suy diễn trong đầu.
cái tôi thấy là 1 người group nào liên quan tới tài chính là nhẩy vào khoe kiến thức, khoe tiền, lúc thì khoe nhà nghèo tự mình cố gắng, lúc thì khoe dc bố mẹ cho vài căn nhà làm vốn, khoe phân tích lệnh platinum chỉ vì phá cái đường trendline tự vẽ, khoe vào lệnh RR 1:1, khoe chơi ở sàn hàng hóa toàn ăn, ....

landaumuaxe

Xe điện
Em không có ý như cụ nói.

Nhưng như những gì cụ kể thì "liều ăn nhiều", vậy cụ đã xác định rủi ro ngay từ khi bước vào cuộc chơi: 1 là cụ đổi đời nhanh chóng, 2 là xuống dốc nhanh chóng. Vậy chính là cụ đã chọn để sống cuộc đời cụ như thế rồi còn kêu than gì nữa ???
Giải sử cụ không thua lỗ, và giờ đang thắng vài chục tỷ ... cụ lại chả đang đi nghỉ phè phỡn ở 1 phòng Tổng thống trong 1 khu Resort 5 sao nào đó cũng nên...:))
e fun cụ mà, chứ có gì đâu, thực ra số tiền e mất đúng là số lớn, nhưng so với số lãi từ ck e mang về được, thì nó chỉ là 1 phần thôi, năm được năm mất, chính vì vài năm rồi dễ đánh làm m ảo tưởng, chứ ngay từ cuối 2021 là e đã đặt mục tiêu ck năm nay sẽ khó, và vốn k được bỏ nhiều, em làm được vài tháng đầu năm, nhưng khi tk tăng nhanh e lại bỏ thêm tiền bán từ đất sang thêm, nên lại thành lớn, gọi là lớn nhưng so với 2021 thì nó cũng chỉ là 1 phần , thôi thì cđ nó vậy, e cũng k nghĩ đến, quãng thời gian gần đây, e thấy nhiều cái quí hơn tiền lắm, nên giờ e kệ , đợi hồi lại rồi e cắt lỗ hết, ổn thì vào sau, hoặc cách đánh , tư duy e phải thay đổi theo thực tế. Em fun thôi, trên này nhiều cụ mợ giỏi, e k dám nói linh tính

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
cái tôi thấy là 1 người group nào liên quan tới tài chính là nhẩy vào khoe kiến thức, khoe tiền, lúc thì khoe nhà nghèo tự mình cố gắng, lúc thì khoe dc bố mẹ cho vài căn nhà làm vốn, khoe phân tích lệnh platinum chỉ vì phá cái đường trendline tự vẽ, khoe vào lệnh RR 1:1, khoe chơi ở sàn hàng hóa toàn ăn, ....
Bác này lạ thật, bác bị ám ảnh bởi quá khứ à?
Thớt này hoàn toàn mới, sao bác lôi chuyện thớt khác vào làm gì?

mooncafedaddy

Xe tải
Ngưỡng mộ mợ, nhưng thế thì bay hết thanh xuân. Đời người chắc có 30-40 năm từ( 25-65) để hưởng thụ và làm việc. Mất teo 10 năm rồi.

Nên h làm gì em cũng phải ko được sa cơ lỡ vận. Tài sản phòng thủ phải lớn hơn tài sản tấn công. Ko ăn cơm gà thì ăn cơm cà chứ quyết ko ăn đất.
Hoàn cảnh nó thế nào thì pải chịu, chứ ai chẳng muốn ngồi không hưởng thụ? Giờ vỡ nợ mà còn ko chịu cày cuốc thì ngồi đó mà thanh với cả xuân. Mà định mức khuây khỏa mỗi người khác nhau, có người xem bận rộn, cày được tiền, đc xã hội công nhận là niềm vui hơn là an nhàn ngồi trong resort/biệt thự.

tranthanhhaist

Xe buýt
E đã từng là dân ngân hàng , e thì lại nghĩ khác cụ. Cụ thể ở đây có 2 trường hợp:
- 90% là nói phét, vụ này k thật, lên đây câu view.
- 10% nếu là thật thì tương lai trong vòng 3 năm nữa cụ chủ sẽ cực thê thảm ( theo kinh nghiệm của e, nhưng người đã có vợ con mà còn để phải bán nhà đi trả nợ vẫn k đủ thì là những kẻ cờ bạc cả cuộc sống và gia đình rồi và kết cục sẽ thê thảm lắm!!!)
Chuẩn, em biết có 1 người như thế, thua 3 tỏi, giờ có bao nhiêu tiền cũng vô forex, 3-5 triệu gì cũng nạp vô chơi. Các bác ấy k chịu nhìn thực tế là những món này thực ra vẫn là 1 hình thức cờ bạc, mà đã cờ bạc thì có bịp, thua sẽ nóng máu, all-in và cháy túi, ai cũng có máu này cả, vô sòng là phải hiểu tường tận điều đó mới tồn tại đc.

theanh235

Xe buýt
Chuẩn, em biết có 1 người như thế, thua 3 tỏi, giờ có bao nhiêu tiền cũng vô forex, 3-5 triệu gì cũng nạp vô chơi. Các bác ấy k chịu nhìn thực tế là những món này thực ra vẫn là 1 hình thức cờ bạc, mà đã cờ bạc thì có bịp, thua sẽ nóng máu, all-in và cháy túi, ai cũng có máu này cả, vô sòng là phải hiểu tường tận điều đó mới tồn tại đc.
vẫn câu cũ.
" Cờ bạc mà có kiến thức thì là đầu tư,Đầu tư k có kiến thức là cờ bạc"

longtu210

Xe điện
em nghĩ cụ nên chuyển qua đánh bài lá sẽ hợp với cụ hơn. :D xem trên film em chưa thấy nhân vật này đánh bóng bao giờ

Em lô bóng xóc đĩa 3 cây đủ cả , xưa thì điện tử xèng nó lột sạch từ xe , lắc , dây chuyền

DonaldTrump79

Xe buýt
Cửa sáng nhất là bùng nợ thôi, em thấy danh mục vay người thân cũng nhiều, bùng cũng ít nguy cơ, chịu khó đắp mặt lên cho dày là được ^^
Em nể nhiều người có thể đặt hết tương lai của cả gia đình, người thân vào canh bạc làm giàu. Dù có xác suất thành công lớn bao nhiêu mà có nguy cơ vợ con, bố mẹ phải ra gầm cầu thi em cũng vái. Thế nên em rất dị ứng của mấy người thành công kể: "Ngày xưa bố mẹ cắm sổ đỏ cấp vốn làm ăn, sau đấy nỗ lực làm ăn nhân tài sản lên xyz và giàu như bây giờ", với góc nhìn của em thì đó là một người con bất hiếu hụt chứ không phải là người thành công.
Có thể tính cách em thiếu tham vọng, không có ý chí làm giàu,.. và cũng khá là ba phải: Sống thiếu thốn tí cũng được, sống đầy đủ cũng không sao :D. Nhưng chỉ khi riêng mình liên lụy thì được chứ để người thân gánh theo thì em chịu. Nhường các cụ hết ^^
Em có quen biết 1 thằng (Trước em gọi là anh vì hơn tuổi, nhưng giờ gọi là thằng vì em không tôn trọng cách sống của nó) phải nói là thằng đấy nó cũng có tài cụ ah, vay nợ rồi thì bài bạc đủ các thành phần anh em bạn bè, người thân... Và đến giờ thì vẫn đang trong tình trạng chốn nợ.
Thỉnh thoảng có gặp thì nó lúc nào cũng bô bô tự hào bản thân dù có nợ tiền tỉ thì vẫn không để cho vợ con phải khổ, mà công nhận là nó làm được như thế thật. Mặc dù nợ tiền nhiều người anh em, bạn bè đấy nhưng vẫn cứ thấy up hình đưa vk con đi ăn uống mua sắm thường xuyên, mà toàn là những nơi sang trảnh với đồ đắt tiền nữa chứ. Gần đây nhất nó có khoe đập hộp cho vk nó con ip13 nhân ngày sn vợ :D
Phải nói là công nhận nó có tài theo cách nhìn của nó, nhưng với góc nhìn của em thì cách sống của nó phải nói là thối hơn mứt chứ chẳng có gì là hay ho tài giỏi cả... (ah nhân tiện nó còn nợ em 3tr hơn 3 năm nay rồi mà chắc là nó quên rồi thì phải)

tranthanhhaist

Xe buýt
may là chưa bác ơi.vk em vẫn động viên sợ em nghĩ quẩn
Bác phải dừng lại và đi làm công hay buôn bán nhỏ j đó, bác k hợp với mấy món này, máu đỏ đen của bác rất lớn. Vk giờ sợ cho bác là vì mới, khi bác lậm rồi thì cả thế giới sợ bác, mong bác k đi theo vết xe đổ của bao người khác.

Trạng thái
Thớt đang đóng