[Funland] nợ nần bế tắc quá các bác ơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn cái statement này, khả năng tiền thật ~ 90%.

- Tiền demo sẽ oánh lệnh buy/sell tùm lum (còn tiền thật sẽ “gồng lỗ” đến chết thì thôi).
- Thời gian để “gồng lỗ” không phải ngắn (ít có ai rảnh đến mức bỏ nhiều thời gian để “gồng lỗ” như vậy).
- Mức giá cắt lệnh là cùng một mức (kể cả mức cắt lệnh tính theo USD = lệnh tính theo EUR, để cắt được nhanh và bằng nhau như thế, chỉ có thể là autobot của broker)
Kền kền vòa đây kiếm mồi là chuẩn dồi ;)

Đại tướng Alo

Xe điện
Ở VN rất nhiều người cứ noi gương các cụ ta ngày xưa đánh giặc ngoại xâm " tay không bắt giặc ".

Nếu 1 người bt, không có vốn gia đình hậu thuẫn thì tốt nhất nên chăm chỉ làm việc ( làm công ăn lương, hoặc buôn bán nhỏ) thì cuộc sống sẽ đủ ấm no và hạnh phúc ( tuy khó giàu ).
Nhưng họ lại muốn giàu nhanh, nên dùng đòn bẩy tài chính ( vay NH, vay bạn bè, vay XH đen ), để đầu tư mong giàu nhanh để đổi đời ( chủ yếu đầu tư BĐS), hoặc lao vào các cuộc đỏ đen, hoặc sống chết với các sàn CK ( nơi vốn chỉ giành cho các Cá mập sừng sỏ).
Số ít người cũng may mắn, nhưng đa số thành con nợ cả đời. :))

Nguoituhanh126

Xe hơi
Em xin lỗi cụ trước, em ko có ý công kích cụ. Có thể cụ nói vì quen miệng thôi.
Nhưng thật sự nghe cái câu này nó vô hồn, nhảm nhí chả đâu vào đâu , nghe chối tỉ thực sự. Nghe nó giống ngôn ngữ rẻ tiền của bọn trẻ trâu nói đạo lý trên mạng.
Em cũng giống cụ, với kiểu có người có x tỷ muốn nhờ tư vấn đầu tư thì bảo ”bạn chỉ tôi cách kiếm x tỷ đi rồi tôi tư vấn”, hay “có x tỷ thì không lên đây nhờ tư vấn”.

xe lôi

Xe tăng
thì cũng vay tứ tung . vay tín chấp. vay vàng, tiền của họ hàng, mượn sổ đỏ của chị e ruột thế chấp mà cụ
Thế cũng là giỏi rồi cụ,giờ cụ gác nợ rồi đi xin việc thôi,chỗ nhận cv kinh tế thì tốt,ko thì đáp bằng đi làm culi,xe ôm,hay làm Ngừoi Vận Chuyển Xanh… thiếu gì việc.Kiếm cái ăn đắp vào mồm hộ vợ hộ con rồi từ từ tính tiếp.

wtpwt

Xe điện
Người VN, trình độ đại hoc bình thường ngày làm đủ 8 tiếng (cắt bớt thời gian còn 5, 1 tháng 25 ngày công) thu nhập 1 tháng 15tr.
Ngày cầy 10-12 tiếng, tháng đủ 30 ngày thực chất thì 1 tháng thu 40 tr là bình thường. Người có chút tư duy, trung thành tháng cầy 60 củ là chuyện nhỏ. Thu nhập gửi ngân hàng tính lãi kép (hoặc cho vay lãi mỏng 1,5%/tháng). Tính ra 2 năm hơn tí là xong khoản nợ.
Bạn cháu vỡ 28 tỏi (2012), cầy 8 năm.
Lấy 1 thằng bạn suy ra cả người VN đc. Cụ thật là tài giỏi. :))

AnhhoangSu

Xe điện
Khó lắm cụ ạ. Nó ăn vào máu rồi, ra ngoài nhặt mấy đồng bạc lẻ, so với vc lúc đc ăn ở CK và Forex thì 1 trời 1 vực. Nên nếu có tiền cụ chủ lại lao vào Forex thôi. Trừ khi cụ ra đảo hoang mà sống. 😁
Nghe cụ tả # mọe j triệu chứng con nghiện bạc đâu:)). Em hồi trẩu cũng lô đề đủ cả, hiểu cái cảm giác vay tiền gỡ lô. Rồi sáng đánh là nguyên cả ngày chả tập trung học hành, làm ăn đc j. Nó làm bản thân bị trì độn, chả bao giờ t/mái đc.
Nên giờ bảo học để đánh ck, coin nói thật là ngại cái cảm giác thấp thỏm lúc xưa nó lặp lại. Thôi thì cứ bđs mà đầu tư thôi, lãi ko nhiều nhưng nó thuần mua bán hơn chứ ít bị cái cảm giác đánh bạc.

wanderersg

Xe tăng
Người VN, trình độ đại hoc bình thường ngày làm đủ 8 tiếng (cắt bớt thời gian còn 5, 1 tháng 25 ngày công) thu nhập 1 tháng 15tr.
Ngày cầy 10-12 tiếng, tháng đủ 30 ngày thực chất thì 1 tháng thu 40 tr là bình thường. Người có chút tư duy, trung thành tháng cầy 60 củ là chuyện nhỏ. Thu nhập gửi ngân hàng tính lãi kép (hoặc cho vay lãi mỏng 1,5%/tháng). Tính ra 2 năm hơn tí là xong khoản nợ.
Bạn cháu vỡ 28 tỏi (2012), cầy 8 năm.
Ai cho cụ cày 10-12h? Ai trả lương phần overtime đó cho cụ? Ai cho cụ đi làm 30 ngày full?
Toàn đếm cua trong lỗ vớ vẩn.làm vp 15tr độc than còn khó dư mà trả nợ chứ ở đo mà đếm.

Arjuna85

Xe tải
Ở VN rất nhiều người cứ noi gương các cụ ta ngày xưa đánh giặc ngoại xâm " tay không bắt giặc ".

Nếu 1 người bt, không có vốn gia đình hậu thuẫn thì tốt nhất nên chăm chỉ làm việc ( làm công ăn lương, hoặc buôn bán nhỏ) thì cuộc sống sẽ đủ ấm no và hạnh phúc ( tuy khó giàu ).
Nhưng họ lại muốn giàu nhanh, nên dùng đòn bẩy tài chính ( vay NH, vay bạn bè, vay XH đen ), để đầu tư mong giàu nhanh để đổi đời ( chủ yếu đầu tư BĐS), hoặc lao vào các cuộc đỏ đen, hoặc sống chết với các sàn CK ( nơi vốn chỉ giành cho các Cá mập sừng sỏ).
Số ít người cũng may mắn, nhưng đa số thành con nợ cả đời. :))
Làm gì có ông nào tay không bắt giặc được đâu cụ.
Đều phải giàu sẳn có thế lực như Lê Lợi Nguyễn Nhạc
Hoặc nhờ viện trợ của anh em xã hội chủ nghĩa như Bác Hồ.
Chả ông nào tay không bắt giặc được cả

VCHDHN

Xe container
Giọng thớt tỉnh queo. Nhẽ cũng có nhều kinh nghiệm bễ rồi:))

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
(1) Trading mà không học được bài học cắt lỗ, chỉ biết "gồng lỗ", sớm muộn cũng sẽ chết.
(2) Trading mà thuộc bài cắt lỗ, cắt không run tay, thì rủi ro lại nhỏ hơn các ngành sản xuất, kinh doanh, dịch vụ khác.

Ví dụ mở một quán cà phê cũng phải đầu tư vốn vài trăm triệu, và phải đầu tư luôn một lần, không thể nào có chuyện đầu tư dần: hôm nay 20 triệu, hôm khác 30 triệu. Cũng không thể thấy khách vắng quá thì nghỉ bán (tiền mặt bằng vẫn phải trả đều đều). Khi quán ế ẩm quá phải sang lại quán (cắt lỗ) thiệt hại ít nhất 50% tổng số vốn bỏ ra.

Trading (biết cắt lỗ) rủi ro thấp hơn nhiều: không bị bắt buộc phải tung toàn bộ hàng trăm triệu vốn vào trading, có thể hôm nay trade 20 triệu vốn, hôm khác trade 30 triệu vốn. Thị trường phức tạp quá, nghỉ luôn vài tuần lễ cũng chẳng sao. Mỗi lần cắt lỗ chỉ 5-10 triệu, không đáng kể.

----------------

Nhưng (1) và (2) là khoảng cách hoàn toàn khác biệt.
999 người đi theo con đường sai số (1), may ra mới có 1 người thực hiện đúng con đường số (2).

Xe bọ xít

Xe container
thì cũng vay tứ tung . vay tín chấp. vay vàng, tiền của họ hàng, mượn sổ đỏ của chị e ruột thế chấp mà cụ
“Ý chí làm giàu rất cao” nhưng làm giàu bằng cách nhàn rỗi này thì nhiều bạn trẻ làm lắm, ko biết Cụ còn trẻ ko và bố mẹ Cụ có nhiều nhà đất hay tài sản ko. Muốn làm GIÀU theo cách nhàn rỗi này thì gđ phải có điều kiện, để nếu thành công thì là giàu cho mình còn nếu ko thành công thì công cuộc giải ngân giúp gđ được nhanh và hoàn thành sớm.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
(1) Trading mà không học được bài học cắt lỗ, chỉ biết "gồng lỗ", sớm muộn cũng sẽ chết.
(2) Trading mà thuộc bài cắt lỗ, cắt không run tay, thì rủi ro lại nhỏ hơn các ngành sản xuất, kinh doanh, dịch vụ khác.
Thỉnh thoảng cháu "tầu ngầm" vào thớt chứng khoán Otofun, rồi lại lắc đầu ngán ngẩm đi ra: tử thủ, gồng lỗ thế này, còn chết dài, chết dai, chết nhiều nữa.

huyhung123

Xe điện
có ai giống em không. thua chứng khoán và forex. bán hết nhà đi rồi vẫn nợ 2 tỏi. giờ chẳng biết làm thế nào. có ai có công việc trên Hà Nội giới thiệu cho em với. em học quản trị kinh doanh.không biết bao giờ mới hết nợ nhỉ. em 1 vk ,2 con nữa.
2 tỏi, chuyện nhỏ mà!
À mà đánh bạc nợ tầm đó thì cao đấy!

huyhung123

Xe điện
Tốt nhất trong thời buổi lộn xộn này cụ tìm một công việc gì thực tế tý mà làm . Đừng đầu tư đầu tiếc gì. Ban đầu có thể lương hơi thấp tý nhưng sẽ ổn định tâm lý dần dần và tính tiếp
Đầu tư gì cụ? Đánh bạc!

cha biet chi

Xe điện
Em mới ngã có chút mà đã chán lắm rồi đây.cảm giác a e vk con bạn bè nó khinh.nghĩ cay.lúc có tiền thì ai cũng quý.lúc sa cơ chả thấy ai.nản.em mảng làn giàu không khó.18h30 ạ.

huyhung123

Xe điện
Nghe cụ tả # mọe j triệu chứng con nghiện bạc đâu:)). Em hồi trẩu cũng lô đề đủ cả, hiểu cái cảm giác vay tiền gỡ lô. Rồi sáng đánh là nguyên cả ngày chả tập trung học hành, làm ăn đc j. Nó làm bản thân bị trì độn, chả bao giờ t/mái đc.
Nên giờ bảo học để đánh ck, coin nói thật là ngại cái cảm giác thấp thỏm lúc xưa nó lặp lại. Thôi thì cứ bđs mà đầu tư thôi, lãi ko nhiều nhưng nó thuần mua bán hơn chứ ít bị cái cảm giác đánh bạc.
Của cụ là buôn đất, hoặc đầu cơ!
Đầu tư cái gì đâu?

Cuonglv

Xe tăng
tại mình vừa mới xây nhà nợ 1 nửa. muốn kiếm nhanh để trả nợ , ai ngờ mất cả nhà mà ko hết nợ
Kiếm nhanh thì đấy mới là khó, có cái gì cho cụ Free đâu. Nếu kiếm nhanh nhất thì cứ chờ 6h30 nhưng không bao giờ có đâu cụ

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
Trạng thái
Thớt đang đóng