[Funland] nợ nần bế tắc quá các bác ơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

PhongFood

Xe điện
(1) Cắt lỗ và từ bỏ đầu tư, tập trung làm công việc trước đây mà kiếm tiền sinh sống, công nợ thì cố mà trả dần, lấy đó làm bài học kinh nghiệm mà sợ đến già.
(2) Trong thị trường, tại mỗi thời điểm, luôn có những sản phẩm thể hiện xu hướng rõ ràng, ví dụ hiện nay Crude Oil là trade dễ nhất (Short), vì nỗi lo suy thoái kinh tế khiến nhu cầu năng lượng giảm. Báo cáo, thống kê, cháu có đầy đủ, nhưng đó là tài liệu của công ty, không thể công khai.
(3) Thời điểm mỗi trader có cách xác định riêng, tất nhiên cháu không thể nói cho bác được.
(4) Những người làm việc bằng cảm xúc, không có số liệu thống kê, phân tích, dự báo, họ thành công hay thất bại, chả liên quan đến cháu.
Cái khó nhất trên đời là từ bỏ; tiền, quyền lực, địa vị trong XH. Toàn những ông có số má; trùm ma túy, đến LĐ ở VN và TG đều không thoát được (cutloss) mấy phải vô nhà đá.
Túm lại chả có cơ sở gì cả. Cứ Trend và cảm xúc thế này thì về oánh vietlot cho nhanh :D

Jochi Daigaku

Máy Bay
Cái khó nhất trên đời là từ bỏ; tiền, quyền lực, địa vị trong XH. Toàn những ông có số má; trùm ma túy, đến LĐ ở VN và TG đều không thoát được (cutloss) mấy phải vô nhà đá.
Túm lại chả có cơ sở gì cả. Cứ Trend và cảm xúc thế này thì về oánh vietlot cho nhanh :D
Otofun cháu chém gió cho vui thôi, nói chuyện nghiêm túc về đầu tư, cháu nói trên FB của cháu ạ.

imagine170

Xe tải
Otofun cháu chém gió cho vui thôi, nói chuyện nghiêm túc về đầu tư, cháu nói trên FB của cháu ạ.

Chơi với thế giới mà được như mợ là cũng thuộc dạng hiếm rồi. Hy vọng lúc nào đó được giao lưu, trao đổi với mợ ạ.

Oteconde

Xe buýt
Cháu mà lùa gà thì bị “bóc phốt” lâu rồi ạ, chuyện bé bằng cái móng tay (mua cái điện thoại, cái tủ lạnh, cái lõi lọc nước … bị lỗi tí tẹo, cũng lôi nhau ra Quán Cà Phê “bóc phốt”).
Còn chuyện cháu bị ghét là bình thường, ai bảo cứ lãi đều đều, trong khi cả làng lỗ chổng vó, đã thế tuổi tác còn thuộc loại trẻ ranh nữa chứ.
Chú tin cháu tuổi trẻ có tâm, có tài. chúc cháu vững tin chia sẻ con đường của mình nhé. Nhớ tăng thêm cảnh báo rủi ro cho các bác, các chú thích cảm giác mạnh, ưa mạo hiểm, cờ bạc.

wtpwt

Xe điện
Sẵn nghề nhà hàng ( đã từng mở 6 nhà hàng ăn) hắn bỏ quê ra đi xin làm quản lý không lương cho 1 anh trong nửa năm để chứng minh năng lực. Những năm sau mua lại nhà hàng thất bát rồi vực lên, bán đc lợi nhuận 50/50 cho người bỏ vốn. Tích luỹ dần, đầu tư thêm.
Bí quyết quan trọng nhất : cực kỳ chăm chỉ.
Năng khiếu và chọn đúng nghề cụ ạ. Chăm mãi cũng chỉ bưng bê thôi ạ.

theanh235

Xe buýt
=)) k hiểu cô bé thiên tài trader kia, cứ khi nào bị các ofer chửi, thì sau đó vài 3 trang có những nick, rất ít tương tác trong diễn đàn lao vào quote khen khiếc các kiểu =)). k chỉ trong thớt này mà bất kì thớt nào bị chửi là lại vậy. chịu =))

Jochi Daigaku

Máy Bay
=)) k hiểu cô bé thiên tài trader kia, cứ khi nào bị các ofer chửi, thì sau đó vài 3 trang có những nick, rất ít tương tác trong diễn đàn lao vào quote khen khiếc các kiểu =)). k chỉ trong thớt này mà bất kì thớt nào bị chửi là lại vậy. chịu =))
Cháu cũng không hiểu tại sao, nhưng bác yên tâm là cháu không hề chơi âm binh. Cháu tag luôn bác Tien Tung vào xác nhận ạ.

“Bác Tien Tung ơi, bác đã thấy cháu chơi âm binh bao giờ chưa? Nếu có việc đó, bác thẳng tay tịch thu bằng lái của cháu vĩnh viễn ạ”.

wtpwt

Xe điện
Đặc sệt lùa gà.

Jochi Daigaku

Máy Bay
Sáu năm chơi OF, cháu chỉ sử dụng duy nhất một nick Jochi Daigaku và chưa bao giờ nhật hình phạt nào của BDH Otofun.

maroon5788

Xe buýt
Hồi 2017 e cũng nghĩ ăn đc :)) ngày đánh ăn 30-50 đô thì nghỉ :)) chớm thua thì cũng nghỉ hôm sau đánh tiếp.
Hồi đầu cũng ăn ra tháng bập bênh cũng đc thêm 5-700 ấy thế cáng sau càng cuốn đánh càng to :)) lệnh vào toàn mấy trăm , đánh sau toàn đánh gỡ cuối cùng làm quả chốt hóa hết những gì mình có trong chiều 30 tết :))

EPL

Xe tăng
Tình trạng chung thôi cụ, thua lỗ ck và coin rất nhiều, bản lĩnh thì vượt qua còn ai yếu đuối thì bi đát lắm, do mình quyết định cs của mình thôi. Em rể em vừa đi viếng 1 ông PGĐ ngân hàng tự tử vì ck. Suy nghĩ tích cực lên cụ, sông có khúc, người có lúc.

nvk155

Xe điện
Năng khiếu và chọn đúng nghề cụ ạ. Chăm mãi cũng chỉ bưng bê thôi ạ.
trên of này có cụ trả lương quản lý nhà hàng 10% doanh thu đấy. Cứng 85 củ/tháng chưa tính thưởng vượt doanh thu (gần 10 năm trước).
Năng khiếu là yếu tố nhỏ, chăm chỉ mới quyết định cụ ạ. Trong quá trình làm việc sẽ khôn lên. Người thường làm 125 tiếng/tuần, người chăm làm 330 tiếng tức 2,64 lần (ko tính việc chân tay nhé) . Làm liền mạch không gián đoạn (bàn giao việc trong ngày) thì hiệu suất tăng ít nhất 3 lần. Như vậy thu nhập hơn 1 người thường 3 lần là rất bình thường. 1 người thường 15tr/tháng, 1 cặp vc chăm chỉ 90tr/tháng. 1 năm dành ra 1 tỏi là tất yếu (chưa tính tiền tích lỹ tìm đc đúng kênh đầu tư thì còn hơn nữa). Vc cụ củ làm đc thì 1,5 năm là trả đc nợ, thêm cái nữa là tích luỹ đc 1 mớ năng lực.
Cháu làm việc trực tiếp công là 4 củ/ ngày, làm gián tiếp chỉ huy 1 đội thợ 8 người năng suất tăng gần gấp 3.

Chỉnh sửa cuối:

thehai2

Xe hơi
Xã hội muôn hình muôn vẻ, thấy comment của bạn Jochi này làm mình nhớ đến 1 bạn trước chơi coin cũng rất khủng. Bạn đó sinh năm 83, mình biết năm 2016. Về cơ bản những bạn này rất giỏi, kiếm tiền tài nhờ khả năng thích ứng, nhạy với thị trường tài chính.

- bạn ấy đi lệnh khá chính xác, đa phần lời, lỗ có nhưng ít. Hồi đó với mỗi đồng alt coins, hoặc có trend nào (ICO, bitman ra máy đào coin trên cloud, lending, trade những đồng mới, airdrop) là bạn ấy tham gia, rút gốc và để lại vốn. Tài khoản lúc đó hơn 2tr usd.

- bạn ấy có mở lớp dạy ở cafe Hà Nội cho mấy anh em trong group telegram quen quen vui vui, phí 0.2 bit (bit hồi đó giá 24tr/bit). Bạn ấy cầm tay chỉ cách đi lệnh luôn trong buổi học, và cơ bản thì thu về lãi là gần đủ tiền khoá học(trên bittrex là sàn lúc đó, sau binance mới nổi lên).

- bạn ấy có nhiều thông tin, nắm được trend. Thực ra vì bạn ấy tham gia được những hội nhóm chất lượng (có hội nhóm phải trả phí hàng tháng, có hội nhóm đòi hỏi Nav tài khoản, và có hội nhóm cùng bắt tay nhau đẩy sóng, làm giá).

- bạn ấy cũng nói có chút mập mờ, có chút kiến thức... làm người đọc thấy đúng, nhiều khi cũng không rõ đúng sai... nhưng khó học theo, làm theo đa phần là lỗ

Các cụ ạ, để được như vậy, ngoài tài năng + nhạy cảm, họ còn phải trả tiền (để có tin, có kèo, để vào hội cá mập) nên thông tin đến các cụ hoặc thông tin mơ hồ, hoặc thông tin đã trễ hoặc thông tin có chủ đích để các cụ theo (rồi từ đó lan toả, tạo thành trend). Thỉnh thoảng, cũng là tin đúng, có ích. Nghe theo họ để học hỏi, còn làm theo họ thì khả năng thua lỗ là rất cao, vì họ chủ động còn ngừoi nghe theo là bị động, trễ hơn vài nhịp.

Cá nhân em cho rằng, để đầu tư có thành quả cần kiến thức, kinh nghiệm và thời gian. Cụ nào muốn đầu tư gì cũng nên học hành cẩn thận, thực chiến và dần dần chứ đừng chơi liều hay nghe ai cả. Em cho rằng với sản phẩm nào thì ĐỊNH GIÁ và hiểu rõ tiềm năng là rất quan trọng, cụ có khả năng định giá sản phẩm tốt thì hãy đầu tư (định giá BĐS bao giờ cũng dễ hơn cổ phiếu). Còn nếu không biết, không giỏi thì nên chọn hình thức tích luỹ vào tài sản ít rủi ro sẽ tốt hơn (tiền ai cũng muốn kiếm, nhưng cạm bẫy nhiều lắm, đọc thấy hay, nghe thấy dễ nhưng khó lắm :) ).

Chỉnh sửa cuối:

imagine170

Xe tải
Xã hội muôn hình muôn vẻ, thấy comment của bạn Jochi này làm mình nhớ đến 1 bạn trước chơi coin cũng rất khủng. Bạn đó sinh năm 83, mình biết năm 2016. Về cơ bản những bạn này rất giỏi, kiếm tiền tài nhờ khả năng thích ứng, nhạy với thị trường tài chính.

- bạn ấy đi lệnh khá chính xác, đa phần lời, lỗ có nhưng ít. Hồi đó với mỗi đồng alt coins, hoặc có trend nào (ICO, bitman ra máy đào coin trên cloud, lending, trade những đồng mới, airdrop) là bạn ấy tham gia, rút gốc và để lại vốn. Tài khoản lúc đó hơn 2tr usd.

- bạn ấy có mở lớp dạy ở cafe Hà Nội cho mấy anh em trong group telegram quen quen vui vui, phí 0.2 bit (bit hồi đó giá 24tr/bit). Bạn ấy cầm tay chỉ cách đi lệnh luôn trong buổi học, và cơ bản thì thu về lãi là gần đủ tiền khoá học(trên bittrex là sàn lúc đó, sau binance mới nổi lên).

- bạn ấy có nhiều thông tin, nắm được trend. Thực ra vì bạn ấy tham gia được những hội nhóm chất lượng (có hội nhóm phải trả phí hàng tháng, có hội nhóm đòi hỏi Nav tài khoản, và có hội nhóm cùng bắt tay nhau đẩy sóng, làm giá).

- bạn ấy cũng nói có chút mập mờ, có chút kiến thức... làm người đọc thấy đúng, nhiều khi cũng không rõ đúng sai... nhưng khó học theo, làm theo đa phần là lỗ

Các cụ ạ, để được như vậy, ngoài tài năng + nhạy cảm, họ còn phải trả tiền (để có tin, có kèo, để vào hội cá mập) nên thông tin đến các cụ hoặc thông tin mơ hồ, hoặc thông tin đã trễ hoặc thông tin có chủ đích để các cụ theo (rồi từ đó lan toả, tạo thành trend). Thỉnh thoảng, cũng là tin đúng, có ích. Nghe theo họ để học hỏi, còn làm theo họ thì khả năng thua lỗ là rất cao, vì họ chủ động còn ngừoi nghe theo là bị động, trễ hơn vài nhịp.

Cá nhân em cho rằng, để đầu tư có thành quả cần kiến thức, kinh nghiệm và thời gian. Cụ nào muốn đầu tư gì cũng nên học hành cẩn thận, thực chiến và dần dần chứ đừng chơi liều hay nghe ai cả. Em cho rằng với sản phẩm nào thì ĐỊNH GIÁ và hiểu rõ tiềm năng là rất quan trọng, cụ có khả năng định giá sản phẩm tốt thì hãy đầu tư (định giá BĐS bao giờ cũng dễ hơn cổ phiếu). Còn nếu không biết, không giỏi thì nên chọn hình thức tích luỹ vào tài sản ít rủi ro sẽ tốt hơn (tiền ai cũng muốn kiếm, nhưng cạm bẫy nhiều lắm, đọc thấy hay, nghe thấy dễ nhưng khó lắm :) ).
Cụ nói chuẩn.
Chỉ là cái máu ham làm giàu nhanh nó lớn ghê lắm, đặc biệt với dân Á nói chung.
Nhưng cũng khẳng định luôn: cụ mợ nào làm tốt cái vụ định giá thì 90% sống sót được.

Trạng thái
Thớt đang đóng