[Funland] nợ nần bế tắc quá các bác ơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Buồn cười nhất là khi thấy cháu cắt lỗ $3500, một số bác cứ làm như trời sập đến nơi, he he he.

Belat Missan

Xe điện
Cái khó nhất trên đời là từ bỏ; tiền, quyền lực, địa vị trong XH. Toàn những ông có số má; trùm ma túy, đến LĐ ở VN và TG đều không thoát được (cutloss) mấy phải vô nhà đá.
Túm lại chả có cơ sở gì cả. Cứ Trend và cảm xúc thế này thì về oánh vietlot cho nhanh :D
Chơi mấy cái này ham hơn oánh lô và chơi bóng.
Dc cũng nhanh mà đi xa cũng dễ. :D

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Tư duy cứ nhớ mãi cú cutloss của người khác, chứng tỏ trader đó chưa trưởng thành.

PhongFood

Xe điện
Tư duy cứ nhớ mãi cú cutloss của người khác, chứng tỏ trader đó chưa trưởng thành.
Trader chưa trưởng thành thì vào hội nhóm học hỏi, đào tạo.....để giảm thiểu rủi ro đúng không mợ. Sau đó có ông truyền cảm hứng đến các thành viên... Quy trình thế này phải không :D

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Trader chưa trưởng thành thì vào hội nhóm học hỏi, đào tạo.....để giảm thiểu rủi ro đúng không mợ. Sau đó có ông truyền cảm hứng đến các thành viên... Quy trình thế này phải không :D
Cháu không rõ ạ, ai thích làm gì thì làm, chả liên quan đến cháu ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
Chưa hết bài đâu cụ. Có bao giờ cụ đặt câu hỏi. Vô thớt này toàn thấy kêu khó, toàn hù trade đứt 99.99% chưa? Cụ cứ theo dõi, còn nhiều kịch hay thợt này nếu thời gian đủ dài :D
Thỉnh thoảng em cũng vào mấy cái thớt này đọc cho vui, vì thấy rất nhiều từ quen thôi.
Nhà em cũng có người chuyên được mời đi giảng ở mấy cái lớp "Làm giầu dễ lắm!". Mà ngay ngày xưa em cũng rất thân với ông Long P.T (chắc không ít người thấy quen). Nhưng đó là ngày xưa, thời còn đi chụp ảnh với nhau, chứ bây giờ em cố tránh không nói chuyện với họ để đỡ va chạm!

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cutloss ít nhất > $10.000 cháu nhớ khá rõ.
Cutloss vài ngàn $, cháu nhớ mang máng.
Cutloss ~ $1000 thì cháu chịu, không nhớ được, vì mỗi tuần cháu cắt vài lần.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Hôm nay mà không chạy nhanh thì mấy lệnh Short Crude Oil này vỡ mồm. Điều này cho thấy đã hết giai đoạn Oil giá rẻ.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Cutloss ít nhất > $10.000 cháu nhớ khá rõ.
Cutloss vài ngàn $, cháu nhớ mang máng.
Cutloss ~ $1000 thì cháu chịu, không nhớ được, vì mỗi tuần cháu cắt vài lần.
Em hỏi không liên quan chút, làm sao chữ "Xe lửa" ở nick của mợ lại có màu xanh đẹp vậy ạ ?

thehai2

Xe hơi
- Cháu trade chủ yếu 2 sản phẩm là Bạch Kim (PLE) và Crude Oil WTI tại Sở Giao dịch hàng hoá New York, cho nên khả năng cháu làm ảnh hưởng đến giá là chuyện hoang đường.
- Cháu không có nhu cầu liên quan đến tiền bạc của bất kỳ ai, dưới bất kỳ hình thức nào (dạy học, cho kèo, uỷ thác, copy trade …).
- Cháu không phải chịu trách nhiệm về bất kỳ điều gì, với bất kỳ ai, cho nên không ai có quyền yêu cầu cháu giải thích gì cả. Cháu thích viết gì thì viết (không vi phạm pháp luật, không vi phạm nội quy diễn đàn, không vi phạm đạo đức xã hội).
Ý mình không nói là bạn định hướng, hay lôi kéo ai vì thực sự các cụ trên này người lớn cả rồi, ai cũng phải chịu trách nhiệm với mỗi quyết định của mình.

Ở đây, khi thấy bạn comment, mình nhớ đến bạn kia nên chia sẻ câu chuyện nếu gây hiểu lầm thì mình sorry. Và cũng tiện nêu quan điểm là thị trường nhiều cạm bẫy, cụ nào tham gia phải có kiến thức, hiểu rõ quy luật cũng như cạm bẫy của thị trường (không phải tự nhiên mà nhiều cá nhân mở lớp học, group chứng khoán, phím kèo -> không có gì là free cả, không có kiến thức là die ngay). Kể cả cách người khác làm, nhưng khi mình làm theo vẫn lỗ như thường vì tâm lý và thời điểm ra quyết định là khác nhau.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Cháu chịu, không quan tâm mấy việc vặt vãnh đó.
Vâng, em cám ơn mợ.
Em chỉ góp ý tí chút thôi, dù rất vặt vãnh. Người trẻ tuổi tài cao vị trí khủng định cư nước G7 như mợ không nên dùng những từ như "vỡ mồm". Đây là từ lóng, bỗ bã nói với nhau nghe kém sang ạ, dễ gây nhầm lẫn giữa trade dầu trade vàng bạc với trade tôm cá vỉa hè.
Cám ơn mợ đã dành thời gian đọc còm của em :)

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi không liên quan chút, làm sao chữ "Xe lửa" ở nick của mợ lại có màu xanh đẹp vậy ạ ?
Lừa rõ ràng đấy chứ có phải Đào Lửa đâu cụ . Xanh thì chắc liên quan đến chứng nên màu nó đẹp thế đấy cụ ...

thehai2

Xe hơi
Em hóng cái kết bạn ấy dư lào cụ :)) :)) :))
Phải vài năm rồi mình không gặp bạn kia, nhưng tin là bạn ấy đã rất giàu rồi (từ ngày đó đã giàu vì giỏi, có kiến thức, quái, rất quái và biết cách kiếm tiền). Có 1 cậu làm cùng bạn ấy, giờ đang ở Vinhome riverside, làm thêm sang mảng game blockchain.

Những người như vậy họ quái nên sống tốt cụ ạ, ai tưởng ngon và dễ, làm theo khi không đủ kiến thức mới tèo 🥲

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Vâng, em cám ơn mợ.
Em chỉ góp ý tí chút thôi, dù rất vặt vãnh. Người trẻ tuổi tài cao vị trí khủng định cư nước G7 như mợ không nên dùng những từ như "vỡ mồm". Đây là từ lóng, bỗ bã nói với nhau nghe kém sang ạ, dễ gây nhầm lẫn giữa trade dầu trade vàng bạc với trade tôm cá vỉa hè.
Cháu chả quan tâm sang/kém sang, thời gian đâu mà làm màu mấy chuyện đó.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
- Khi người ta vẫn đang ở giai đoạn thua, chưa tìm thấy cách thắng, sẽ tìm mọi cách lý luận: trading không phải cờ bạc.
- Khi người ta thắng ngon lành rồi, ai nói trading là cờ bạc, liền cười hì hì, và còn nhấn mạnh, trading là siêu cờ bạc.

Tinh ý một chút là biết ngay.

nvk155

Xe điện
Em chưa kịp hiểu chỗ tô đậm, kính cụ thông não giúp em với.
Làm người thường là cày 125h/tuần là gần 20h/ngày thì chết cm em rồi, lương 15tr chứ lương 1500tr/tháng em cũng quỳ lạy xin tha ạ.
Làm người chăm 330h/tuần em chưa dám nghĩ đến
Em nhần, 1 tháng 🤭

GLN

Xe máy
Ui mấy cụ bác cứ đi hằn học với mợ cháu làm gì. Mợ ấy show tài khoản, hay khoe của, không vi phạm nội quy diễn đàn, thì có vấn đề gì đâu. Cái này, nó cũng không thuộc về chủ đề đạo đức (vì cũng chưa thấy mợ ấy hô hào, kêu gọi gì cả), mà nó thuộc về tính cách (có thể mợ ấy đang trong men say chiến thắng, nên muốn khoe chẳng hạn). Còn vì thế, mà bảo sẽ làm nhiều người theo thì cũng không hẳn. Ai cũng nên hiểu là hầu hết lĩnh vực nào mang lợi nhuận cao và nhanh thì cũng đồng nghĩa với rủi ro nhiều, nhất là đầu tư tài chính. Đầu tư, mà không có sự am hiểu, thì cái giá phải trả sẽ là tiền bạc.
Còn cụ chủ chắc đã học được một bài học lớn với chi phí vô cùng lớn rồi. Hi vọng là sau này, cụ sẽ có đủ kinh nghiệm, đủ tỉnh táo để làm lại. Chúc cụ may mắn!

ngominh

Xe điện
Vâng, em cám ơn mợ.
Cụ làm gì mà phải cúi đầu thế. Mạnh dạn lên chứ
Trade gì cũng phải có thế của mình. Tôm cá vỉa hè thi có gì mà kém phân với forex. Món nào cũng có người thành công và người nhảy dù hết

Trạng thái
Thớt đang đóng