Nơi ấy là Trường Sa

thuanhungson

Xe máy
Nhìn những hình ảnh này là em thương các anh ấy quá. Mong các anh chắc tay súng để dập bọn Tờ rung cộng :P

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Tắc cú 1 hình thôi, để thấy ngoài đảo ý thức kỷ luật - chính quy thế nào nhé!. Chả kể CBCS mà ngay cả chó mèo, cũng tuân thủ những điều này

3 mẫu mực, từ cảnh khuyển...

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
Đọc bài của cụ 3G xong e lại nghĩ thêm 1 cách có thể ra Trường Sa ngoài cách "chính quy" đó là phượt theo tàu của ngư dân :)

Focus 5 doors

Xe tải

Các bác ngư dân tranh thủ lúc bơm nước, lên thăm tàu Hải quân

Mấy chị em phụ nữ, chỉ có nước ngọt và... bim bim, cũng gom hết tặng các bác ngư dân.[/QUOTE]

Mấy tấm ảnh này cảm động quá. Giữa biển khơi, trong lúc khó khăn lại có sự tiếp tế của các chiến sĩ HẢi Quân. Chúc các Anh luon vững tay súng, bảo vệ chủ quyền, làm chỗ dựa vững chắc cho bà con ngư dân.

MoonMax

Xe điện
Mặt mũi hồng hào và xa đất liền em sợ lão này "thừa năng lượng" thì đúng hơn, chứ ốm thế nào nhề :P

Đúng rồi tay túm cái cạp quần trên kia kìa, chắc đang hát bài tình ơi xin ngủ yên=))

3Gái

Xe tăng
Website
Ngày này qua ngày khác, bữa này đến bữa khác: Thịt hộp, nên có 1 đơn vị chuyên cung cấp đồ hộp cho anh em chúng cháu và những thực phẩm này cũng riêng biệt, được đáng dấu bằng chữ Trường Sa ghi dưới đáy.
Các bác cứ mong ước ra TS. Đi theo kiểu "cưỡi ngựa xem hoa", ăn ở trên tàu có điều hòa máy lạnh, ăn uống đầy đủ ê chề, lên đảo xem mấy tiếng đồng hồ rồi lại ào ào biến mất... ai chả đi được. Muốn ra TS thật, ở với bộ đội thật và chia sẻ thật, hãy cứ tập ăn thịt hộp trong 1 tuần đi nhé, rồi hẵng tính chuyện khác.

Linh_piano

Xe điện
Sao mình không ghi hẳn rõ ràng thành TRUONGSA - HOANGSA mà phải viết tắt thế cụ 3G?

xe buyt mua thu

Xe tải
đọc bài cụ chủ thớt mờ em cứ ngân ngấn nước mắt trực trào, em kê gạch hóng hớt tip bài của ku 3Gai

Chỉnh sửa cuối:

xe buyt mua thu

Xe tải
hic , thương cac chú bộ đội quá!
Bài này đăng ngay trên đảo:http://maithanhhaiddk.blogspot.com/2013/05/co-ai-biet-truong-sa.html

CÓ AI BIẾT, TRƯỜNG SA?..

Mai Thanh Hải - Đảo gọi là đảo chìm, vì lặn sâu dưới biển, khi nước cạn mới nhô lên chút chút.

Buổi sáng, tành tạch ca nô vào thăm nhau, đã thấy nghiêm trang điều lệnh chờ đợi, quấn quýt và tỉ mẩn nâng từng chiếc khăn, chan từng ca nước cho người dưới tàu mới lên.

Thế nhưng, có ai biết là trong gian bếp chật hẹp, lẻn vào mở thấy vẫn còn nguyên xoong cơm nghi ngút khói, nồi cá kho cay xè ớt bột và âu canh mì tôm lõng bõng sợi mì vàng...

Chỉ mình hỏi, "chúng nó" mới dám trả lời thật: "Dậy sớm triển khai công tác đón Đoàn, chưa kịp ăn uống gì!" và lấn bấn: "Nước ngọt đang phải dùng dè sẻn. Rau xanh càng phải dè sẻn, 3 ngày nay mới làm được mẻ giá đỗ, anh em nhấm cho đỡ táo bón!".

Có những sự hy sinh, không phải ai cũng biết và cảm giác nhỏ nhoi lại quay trở lại, từ bao năm ra đảo, so với những gì rất thật, đến trần trụi mà "chúng nó" đã - đang - sẽ trải qua, từ ca nước đến cọng giá đỗ, nhấm từ vỏ đỗ xanh cho đến phần rễ thâm, để đỡ táo bón và sống, nơi bung biêng - bất trắc biển trời...

Linh_piano

Xe điện

3Gái

Xe tăng
Website
Thêm 1 ví dụ nho nhỏ nữa cho bạn trẻ nào vẫn thấy Trường Sa "lung linh, đủ đầy" mà chưa thấy được nhưng khó khăn, vất vả của bộ đội.
Đây là sự thật, không phải lên giọng. Nếu đc nào có suy nghĩ này, mong không nên đọc và cũng đừng ý kiến ý cò mà loãng thớt.

Rau dự trữ, quý hơn vàng...

Chỉnh sửa cuối:

Linh_piano

Xe điện
Em lại thắc mắc chút: sao mình không tính đến phương án hầm lạnh để dự trữ thực phẩm vậy cụ 3G???

bulongocvit

Xe buýt
Món trên là rau bắp cải khô hả cụ, héo quắt lại thế rồi thì làm thế nào mà ăn được. Chiến sĩ Trường Sa có đời sống gian khổ quá, mong cho các anh vượt qua khó khăn để anh dũng bảo vệ chủ quyền biển đảo của Tổ Quốc.

Chỉnh sửa cuối:

3Gái

Xe tăng
Website
Món trên là rau bắp cải khô hả cụ, héo quắt lại thế rồi thì làm thế nào mà ăn được. Chiến sĩ Hoàng Sa có đời sống gian khổ quá, mong cho các anh vượt qua khó khăn để anh dũng bảo vệ chủ quyền biển đảo của Tổ Quốc.
Hoàng Sa nào ở đây?. Yêu cầu đọc kỹ trước khi ý kiến kẻo lại hỏng thớt của nhà cháu

Chỉnh sửa cuối:

thientamnt

Xe điện

Đọc và nhìn thấy cái ảnh này, em ngân ngấn nước mắt ! Cám ơn bác 3 Gai !

Tripper

Xe hơi
Cảm ơn cụ 3G, và các cụ đã có những bài viết hết sức chân thật về TRƯỜNG SA như sleepdriver, Codon, Giao Thong... Nhà cháu cũng ước được trải nghiệm cuộc sống của chiến sỹ Hải Quân, của Lính Đảo.

Còn những gì cháu được chứng kiến ở 1 đơn vị khác, dù rất ngắn (gần 3 tháng) thì khác, khác lắm!

Cháu nóng lòng được đọc tiếp! Chúc cụ 3G mạnh giỏi và chia sẻ thêm nhiều câu chuyện nữa về TRƯỜNG SA.