Thảo luận Nơi chia sẻ các lỗi của Honda City...!

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Xem thị trường VN có bị dính không thôi. Hy vọng không bị.
Em ko cho rằng chủ xe vừa đạp phanh vừa ga. Vì search thấy cũng có lỗi tương tự tương đối nhiều kết quả ví dụ một bác ở Philipin cũng dính xong nó nói tiếng Philipin không hiểu gì chỉ thấy mỗi tên video bằng tiếng Anh là hộp số bị lỗi.
Hộp số AT hay CVT nào mà đè ga vít thì sau 1 thời gian đều bị ỳ hết vì rất nhiều yếu tố ... xe bền tại người mà cụ

Lucid

Xe tăng
Cái này chuẩn nhất đấy ah! AT hay CVT hay MT cũng vậy; Thằng cháu em nó ôm con INOVA MT chạy Hà Nội - Lào Cai-Hà Giang về đến cầu Thăng Long bị pan côn lên dốc cầu bằng số 1 và phải ga thốc!! :( Nó bảo cháu thích chạy kiểu mớm côn vù ga lắm :(
Chạy xe kiểu đó thì mau hư xe phải biết. Chạy xe thì phải kĩ chút chứ nếu không thì xe nào cũng tiêu. Chắc cụ ấy cũng muốn đổi con mới đây.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Chạy xe kiểu đó thì mau hư xe phải biết. Chạy xe thì phải kĩ chút chứ nếu không thì xe nào cũng tiêu. Chắc cụ ấy cũng muốn đổi con mới đây.
May mà em ko cho thuê tự lái. Tự lái hỏng hết cả xe. Gì thì của bền tại người cả.

Lucid

Xe tăng
May mà em ko cho thuê tự lái. Tự lái hỏng hết cả xe. Gì thì của bền tại người cả.
Xe mình thì người ta không tiếc cụ. Ở nhà thì nâng như nâng trứng, đạp ga giật chút cũng thấy xót còn cho người ta thì muốn làm thế nào cũng được. CHo thuê xe tự lái thì hao nhiều lắm, gặp phải mấy anh hùng xa lộ thì càng chán

vicnguyen109

Xe tải
cách lái nó cũng ảnh hưởng tới độ bền của máy móc, động cơ. Giao xe cho mấy cụ tập lái chỉ tổ bác phải năng đi bảo trì xe

guildgold9

Xe máy
Em cũng ko biết cách tính chi phí khấu hao xe nữa :(

Lucid

Xe tăng
Em cũng ko biết cách tính chi phí khấu hao xe nữa :(
Cái khấu hao này của mấy cụ kế toán thì rõ hơn nhiều. Cụ cứ nôm na là 15 năm thì xe mình đem viện bảo tàng nên lấy tiền mua chia cho 15 năm thì ra khấu hao mỗi năm, cộng với xăng cộ này kia nữa thì ra tiền sử dụng thôi.

guildgold9

Xe máy
Cái khấu hao này của mấy cụ kế toán thì rõ hơn nhiều. Cụ cứ nôm na là 15 năm thì xe mình đem viện bảo tàng nên lấy tiền mua chia cho 15 năm thì ra khấu hao mỗi năm, cộng với xăng cộ này kia nữa thì ra tiền sử dụng thôi.
Vodka cụ
Hehe

chimink

Xe tải
cụ tính giúp e chi phí khâu hao con City? :D

Lucid

Xe tăng
cụ tính giúp e chi phí khâu hao con City? :D
Cụ cứ làm khó em, em không có học kế toán đâu cụ, chả nhẽ em đi thỉnh giáo về giải đáp cho cụ quá. Con City cụ mua 700tr, xài 15 năm, khấu hao thì tầm 47tr thôi.

tuthang84

Xe đạp
Cả nhà cho em hỏi con City 2013 của em bị bệnh đèn xi nhan phải phải tự bật khi bật khóa điện và nếu chốt cửa trên bên phải thì nó lại tắt, mở chốt nó lại bật (có lúc thì không bị, nhưng đa số là bị). Xe em lắp thêm gập gương và camera tiến bên phải đấu điện từ cửa bên phải ạ. Có bác nào gặp trường hợp như vậy chưa ạ?? Để như vậy đi em thấy rất lo. em mang vào hãng họ bảo xe không còn nguyên bản nên không bảo hành, nếu sửa thì phải tháo hết đồ lắp thêm. Bác nào biết cách xử lý giúp em với ạ, em xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

TuanHung1

Xe tăng
Cả nhà cho em hỏi con City 2013 của em bị bệnh đèn xi nhan phải phải tự bật khi bật khóa điện và nếu chốt cửa trên bên phải thì nó lại tắt, mở chốt nó lại bật (có lúc thì không bị, nhưng đa số là bị). Xe em lắp thêm gập gương và camera tiến bên phải đấu điện từ cửa bên phải ạ. Có bác nào gặp trường hợp như vậy chưa ạ?? Để như vậy đi em thấy rất lo. em mang vào hãng họ bảo xe không còn nguyên bản nên không bảo hành, nếu sửa thì phải tháo hết đồ lắp thêm. Bác nào biết cách xử lý giúp em với ạ, em xin cảm ơn.
Cụ nhờ hãng ngắt điện câu từ cánh cửa lên cho mấy cái cụ lắp thêm rồi nhờ kt và trả phí dịch vụ. Em nghỉ chắc câu dây lấy ngồn bị sao òi.
Có cụ câu dây lấy nguồn cho đồ lắp ngoài mà cái SSE của con city 2016 nó còn ko thèm khoá cửa và ngắt luôn hệ thống bảo vệ xe. Vào hãng họ nói do đấu điện phải riset ecu gì gì đấy thì lại khỏi bệnh.
Em mua xe mới có lắp cục chốt cửa 20klm và bấm khoá cửa tự cụp gương nhưng em lắp trong hhản lun cho an tâm. Được bảo hành theo xe. Còn đèn đóm loa cèn thì nó sẳn điện nguồn chỉ lắp bóng và lấy nguồn chờ từ đèn củ nên lắp ngoài ko sao mà lại rẻ.

Lucid

Xe tăng
Cụ nhờ hãng ngắt điện câu từ cánh cửa lên cho mấy cái cụ lắp thêm rồi nhờ kt và trả phí dịch vụ. Em nghỉ chắc câu dây lấy ngồn bị sao òi.
Có cụ câu dây lấy nguồn cho đồ lắp ngoài mà cái SSE của con city 2016 nó còn ko thèm khoá cửa và ngắt luôn hệ thống bảo vệ xe. Vào hãng họ nói do đấu điện phải riset ecu gì gì đấy thì lại khỏi bệnh.
Em mua xe mới có lắp cục chốt cửa 20klm và bấm khoá cửa tự cụp gương nhưng em lắp trong hhản lun cho an tâm. Được bảo hành theo xe. Còn đèn đóm loa cèn thì nó sẳn điện nguồn chỉ lắp bóng và lấy nguồn chờ từ đèn củ nên lắp ngoài ko sao mà lại rẻ.
Hôm trước cụ nói khi nào lấy xe em quên mất rồi?